ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

Question เรียน นศทปี2 ตอน ม.6

คือยังงี้ครับ ผมไม่ได้เรียนปี1 ตอนที่อยู่ม.4 เพราะ ฝึกไม่ผ่านแต่ ม.5ได้เรียน แล้วม.6 ก็เพิ่งจะปี 2
    ผมอยากจะถามว่ามีใครรู้ไหมครับ ว่าเราจะหาที่เรียนต่อ ปี3 หรือ4-5 ต่อได้ที่ไหนอ่ะครับ เรื่องตัดผมไม่ใส่ใจอยู่แล้ว
    อยากเรียนให้มันจบๆอ่ะครับ กลัวบ้าง มหาวิทยาลัย มันไม่มีแล้วทำไงอ่ะ
    ไปหาในgoogle มามันบอกให้เรียนกับทางมหาวิทยาลัย ได้ แต่ถ้าบ้างที่มันไม่มีอ่าครับ
    ต้องทำไง มีใครรู้บ้างไหม ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ลองไปถาม ทบ. ดูครับ แต่ผมคิดว่าเรียนได้ทุกที่นะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ปี 2 ตอนอยู่ ม.6 เหมือนกันครับ เห็นรู้สึกว่า ต้องไปติดต่อกับ มหาลัยเพื่อขอเรียนในวันหยุด (น่าจะ เสาร์ อาทิตย์) นะครับ ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ตามที่ผมคิดไว้มันก็น่าจะเป็นยอย่างนัะ่นและครับ ที่ผมสงสัยจริงๆคือ มันจะมีสอน แทบเสาอาทิด ทุก มอ หรือเปล่า และ ถ้าเวลาภาคสนาม ทำยังไงหรอครับ ? //พรุ่งนี้ไปภาคสนามของ ที่2 และ 555555+

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    http://board.rmutp.ac.th/viewthread.php?tid=153 ลองอ่านๆ ดูครับ

ผมเพิ่งขึ้น ม.6 พอดี ยังเครียดๆอยู่เลยว่าจะทำไงดี = = กะออกตอนจบ ปี 2

ปล. ขอให้โชคดีนะครับ ไปภาคสนาม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เอาแบบนี้นะครับ ให้คุณไปติดต่อที่ ศูนย์ฝึก คุณจะได้คำแนะนำมา แล้ว ถ้าคุณเรียนมหาลัย ให้คุณไปติดต่อ ที่่หมาลัย อีกที เขาจะส่งชื่อคุณไปเอง แล้วพอเวลาฝึก คุณจะได้ฝึกกับเด็กๆ ( พวก ม 6 ที่ขึ้นปี 3 )
    ให้คุณทำเรื่องขอลาฝึก รด เพื่อที่จะได้ไปฝึกให้มันจบ ส่วน ต่อ ปี 4-5 คุณก็เรียนตามศูนย์ฝึก แจ่งหนังสือมา เพราะมหาลัยเขาจะแจ้งให้คุณทราบอีกที
    ** คุณต้องติดต่อกับมหาลัยที่คุณเรียน และศูนย์ฝึก เพื่อที่ทั้งสองฝ่ายจะได้เข้าใจตรงกันและแจ้งชื่อตรงกัน**
    *** ส่งสัยอะไร โปรดไปสอบถามศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหารที่ใกล้กับที่คุณพัก หรือ ที่คุณเรียนจะดีมาก***
    ทุกอย่างมีทางออก ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรก็ลองกลับไปตอนที่เกิดเหตุ ขอให้ท่านสอบผ่าน ฝึกผ่าน โดยไม่โดนทำโทษไดๆ
    จากผู้ที่จบ รด แล้ว
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ขอบคุณมากครับผม //ว่าแต่ไม่น่าออกหน่าน่าจะเอาจบไปเบย ไม่เครียด ทหารดี// สู้ๆ เห้

กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เรียนได้ครับ
    จะฝึกต่างจากปกติ คือ ไปเข้าค่าย 2 ครั้ง ภาคทฤษฎี และ ปฎิบัติ

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมพึ่งจบ ปี1 อ่ะ ตอนนี้ ม.6 จะเข้ามหาลัยล่ะ แต่ก็จะเรียน รด ต่อนะ ถ้าได้เรียน 55555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมเริ่มเรียนตอน ม.5 รด.ปี2 และตอนนี้ผมปี1เรียนจบปี3แล้ว สามารถเรียนต่อได้ครับปี4ปี5 สามารถติดต่อส่วนที่รับผิดชอบเรื่องนี้ของทุกมหาลัยได้อะครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    รด ที่ สังกัดมหาลัยเรียนตอนช่วงปิดเทอมตุลาครับ สำหรับปี 4 ปี 5
    ส่วนปี 3 ถ้าสังกัดมหาวิทยาลัย จะมีปฏิทินการฝึกอยู่ในช่วงกรกฎา สิงหา อะครับ

และ มหาวิทยาลัยของรัฐมีการอำนวยความสะดวกให้กับผู้ที่สนใจเรียน รด เกือบทุกมหาวิทยาลัยครับ
    ตั้งแต่ธรรมศาสตร์ เกษตรศาสตร์ มศว ม.เชียงใหม่ ม.นเรศวร ม.บูรพา ราชภัฎ วิทยาลัยเทคนิค มีเกือบหมดอะครับ

มันจะอยู่ในรูปแบบของ กองอำนวยการกิจการนักศึกษาของมหาวิทยาลัย (ลองไปติดต่อดูในมหาลัยที่คุณสังกัด เขาจะถามเลยตอนเวลาไปสัมภาษณ์
    มอบตัวเข้ามหาวิทยาลัยอะครับ ว่าสนใจเรียน รด ต่อปี 4-5 ไหม เพราะ
    เป็นหลักสูตรที่ ทางภาครัฐ จ้างให้คนมาเรียน เรียนฟรี มีค่าจ้างไปเขาชนไก่ มีเบี้ยเลี้ยงให้ สำหรับ รด ปี 4-5 )

มีไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
    ชอบกินไข่เจียว