ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1

ปัญหาที่เกิดกับผม แฟนเก่า และคนที่ผมชอบ

คือ . . ผมกับแฟนเลิกกันมาได้ 3 อาทิตย์แล้วครับ ผมกับเขาเลิกกันเพราะว่า มีช่วงนึง ที่ผมกับเขาไม่ค่อยมีเวลาให้กัน ตัวผมเองก็รู้สึกห่างๆ ทุกครั้งที่ผมโกรธเขา หรือหึงเขา

ผมจะพยายามหาวิธี ทำให้ผมเลิกชอบเขา แต่ส่วนใหญ่นั้น มันไม่เคยสำเร็จครับ แต่มาครั้งนึง ผมดันทำมันพลาดจนได้ ผมเผลอไปชอบผุ้หญิงอีกคนเข้าจริงๆครับ

ผมรุ้สึกแอบชอบเธอ ทั้งๆที่ผมก็มีแฟนอยู่แล้ว เหตุที่ผมชอบเธอ เพราะมีหลายครั้งที่ผมรู้สึกว่าเธอชอบผม แรกๆก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอโกรธแฟนแล้วนึกถึงเขา พอเห็นเขามีใจให้ก็เริ่มเขว

ผมกับผู้หญิงคนนั้นสบตากัน 2 ครั้ง บางครั้งเธอก็มองผมเล่าเรื่องแล้วก้ยิ้ม เวลาผมคุยกับเธอ เธอก็ยิ้มให้ผมตลอด บางครั้งผมก็แอบสังเกตุว่าเธอมองผม

ช่วงนั้น เธอชอบทำมายืนใกล้ๆที่นั่งผมตลอด เวลาเธออยู่หน้าห้องแล้วผมเข้าห้อง เธอก็มองผม นั่นคือเหตุที่ทำให้ผมเขวมาก

จนวันนึ ผมขอแฟนเลิก ตอนแรกๆก็ไม่ได้บอกเหตุผลไป แถมยังไปด่าเขา เพราะตอนนั้นแอบไปล็อคอินเฟซแล้วดูว่าคุยอะไรกับใคร เธอชอบคุยกับเพื่อนผมคนนึงทุกครั้งที่เธอเลิกกับผม

ผมกับเธอเลิกกันบ่อยมาก แล้วทุกครั้งที่เลิก เธอก็แอบไปคุยกับเพื่อนคนนี้ตลอด ผมก็หึงเธอทุกรอบ ผมก็เลยด่าเธอว่าร่าน แรดบ้าง

พอเลิกกับเธอ มันก็ทั้งเหงาและอะไรอีกมากมาย ถ้าถามว่า ถ้าเลิกกันแล้ว ทำไมไม่ไปขอคนที่ชอบจริงๆ หรือไปลองคุยกับผู้คนนั้นล่ะ

มันมีอุปสรรคที่ทำให้ผมไม่สามารถเข้าหาเธอได้ นั่นคือเพื่อนผมคนนึงไปชอบเธอแล้วเพื่อนคนนี้ก็ดีกับผมมาก ผมเลยไม่อยากเข้าไปยุ่ง แล้วผู้หญิงคนนี้ ผมเองก็ไม่มั่นใจเต็มร้อย ว่าเธอชอบผมจริงๆ

ผมเลยพยายามตัดใจจากแฟนเก่าและผู้หญิงคนนั้นไปพร้อมๆกัน แต่มันยากครับ ใจของผมบางทีก็คิดถึงแฟนเก่า ส่วนผู้หญิงคนนั้นธรรมดาก็ไม่คิดถึง แต่พอเห็นออนเฟซหรือเจอที่โรงเรียน ก็หยุดนึกไม่ได้

ผมเลยพยายามไปชอบคนอื่น แต่ผมก็อยากทำให้เลิกคิดถึง 2 คนนี้ให้ได้ก่อน ผมควรจะทำยังไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    เหตุผลที่ผมจะกลับไปหาแฟนเก่าไม่ได้เลย คือเธอเองก็เปิดใจให้คนๆนึง ไม่ใช่เพื่อนที่เธอคุยบ่อยๆหรอกครับ แล้วคนๆนั้นเขาก็ชอบแฟนเก่าผมด้วย ผมไม่อยากไปทำลายความรุ้สึกคนที่มาชอบแฟนผม

เพราะเขาเป็นคนที่ดี แล้วผมเองก็วางใจ แต่มันก็แอบปวดใจไม่ได้ ผมพยายามหาวิธี ทั้งอ่านอะไรต่ออะไร แต่มันก้ช่วยผมไม่ได้ซักที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    โว้แค่ห่างกันก็ถึงกับเลิกเลยโอ้ยๆๆแล้วจะมีคู่แท้ไหมเนี้ยเธอ ไม่มีเวลาไม่ได้แปลว่าไม่รักนิแล้วก็เลิกซะงั้น ดูจากสถานการแล้วผมว่าคุณผิดนะ
    รอผู้อื่นมาติติงต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ใช่ครับ เรื่องนี้ผมผิด แต่ผมต้องการคำปรึกษา ไม่ใช่คำด่าครับ ผมก็ไม่ได้อยากให้มันเป้นแบบนี้ แต่มันเป็นไปแล้ว ผมแก้อะไรไม่ทันแล้ว

อีกอย่าง คุณเข้าใจจุดสถานการณ์รึเปล่าครับ? คนเราความหวั่นไหวมันต่างกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมเคยห่างกับแฟนเป็นปีตอนนี้ยังคบกันรักกันมา 8 ปีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ต้องถามใจตัวเองว่ารักใครและแฟนเก่ายังรักเราอยู่ไหมถ้าเขายังรักเราผมแนะนำให้คบกับแฟนเก่าดีกว่านะ ส่วนคนใหม่เหรอถ้าแฟนเก่าเขาไม่รักเราแล้วเราก็สามารถหาแฟนใหม่ได้ นะตามหลักปกติ แต่นะก้แล้วแต่ใจคนอีกและ

และลองถามใจตัวเองดูนะว่ายังรักแฟนเก่าอยู่หรือเปล่า ส่วนแฟนใหม่ผมว่าเป็นอาการเหงาของเรามากกว่านะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ครับ ผมแย่เอง แต่ผมก็ไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงต่อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ผมเกรงใจคนที่มาชอบแฟนเก่าน่ะครับ เขาดีกว่าผม ถ้าผมกลับไปคบ มันคงรู้สึกผิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    ผมเกรงใจคนที่มาชอบแฟนเก่าน่ะครับ เขาดีกว่าผม ถ้าผมกลับไปคบ มันคงรู้สึกผิดมาก
    มันไม่เกี่ยวหลอกครับต้องถามแฟนเก่าว่าชอบคนใหม่นั้นแบบแฟนหรือเพื่อคุยถ้าชอบแบบแฟนก็ควรเลิกแต่ถ้าชอบแบบเพื่อคุยก็แล้วแต่ว่าจะกลับไปไหม

แต่ส่วนแฟนใหม่ผมว่ามันเร็วไปนะสำหรับการมีแฟนใหม่

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    แต่ถ้าเลิกกับแฟนเก่าแล้วถ้าชอบเธอคนใหม่จริงๆก็เข้าไปจีบเลยจะได้รู้ว่าเธอชอบเราไหม

ปล.เดี๋ยวผมมาอ่านต่อนะไปรับแฟนแปบกะว่าจะไปฝังลูกนิมิตรก่อนคงซัก 3 ทุ่มกลับ ยังไงก็ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 1st February 2014 เมื่อ 18:54

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    แฟนใหม่ผมไม่รีบมีหรอกครับ ในความคิดตอนนี้ ผมอยากลืมพวกเธอไปให้หมดเลยครับ อยากให้ไม่รู้สึกอะไรแล้ว

ผมรู้สึกผิดมากกับไอ้เรื่องที่ผมทำ ผมอยากจะเริ่มต้นใหม่ แล้วก็อยากให้คนต่อไป ที่ผมคิดจะสร้างครอบครัวด้วยไม่มาเจ็บใจแบบนี้อีก

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ไม่มีคนมาตอบเลยเหรอ เดี๋ยวมาช่วยคิดนะ ไปทำกับข้าวก่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    แฟนใหม่ผมไม่รีบมีหรอกครับ ในความคิดตอนนี้ ผมอยากลืมพวกเธอไปให้หมดเลยครับ อยากให้ไม่รู้สึกอะไรแล้ว

ผมรู้สึกผิดมากกับไอ้เรื่องที่ผมทำ ผมอยากจะเริ่มต้นใหม่ แล้วก็อยากให้คนต่อไป ที่ผมคิดจะสร้างครอบครัวด้วยไม่มาเจ็บใจแบบนี้อีก
    ไม่อยากมีแฟนใหม่ก็ใช้ชีวิตชายโสดให้คุ้มสะก่อนที่คุนจะถูกจองจำอีกครัง ^^
    หายไวๆนะครับเป็นกำลังใจให้
    เรื่องแบบนี้ไม่มีผิดถูก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยากลืมนี่ มันไม่ลืมหรอก
    นานๆไปเวลาก็ทำให้เรา ไม่จำมันเอง