ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ปัญหาเรี่องแรมครับ

ถามอะไรหน่อยครับ ผมซื้อแรมมาใหม่ 2gb ตัวใหญ่แต่ผมมีแรมตัวเก่าที่ใช้อยู่คือ ตัวบาง 2gb เหมือนกัน (pc นะครับ) พอผมใส่ตัวใหม่เข้าไปเพิ่มอีกตัวกลับเปิดเครื่องไม่ติดและมีจอฟ้าด้วย แต่ถ้าใส่แรมแค่ตัวเดียวก็จะเล่นได้ปรกติเลยอยากจะถามว่ามันเกิดจ่ากอะไรกันแน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    แรมคนละรุ่นกันไม่มีใครบอกได้ว่าจะใช้ด้วยกันแล้วไม่มีปัญหา

ลุ้นที่1.ใส่ด้วยกันแล้วบูตขึ้นไหม
    ลุ้นที่2.ใส่ด้วยกันแล้วเห็นครบทั้ง 2 ตัวไหม
    ลุ้นที่3.ใส่แล้วดูอัลไหม
    ลุ้นที่4.ใช้งานไปเรื่อยๆแล้วจะมีปัญหาไหม บางคู่ใส่ด้วยกันแล้วทำงานไปสักระยะจะค้าง หรือไม่ก็ขึ้นจอฟ้าครับ แต่ใช้ตัวเดียวไม่มีปัญหา

พยายามเลือกให้เหมือนกันจะดีที่สุดครับ

ถ้ารุ่นที่คุณใช้ไม่มีขายก็ดูยี่ห้อเดียวกันกับตัวเก่า

เลือกดูที่ความบัสเดียวกัน เม็ดแรมจำนวนเท่ากัน จำนวนหน้าเท่ากัน ถ้าแรมเก่าหน้าเดียวก็ควรจะเลือกหน้าเดียวมาทำคู่กัน

จะช่วยลดโอกาสมีปัญหาลงมาได้ครับ

cr;ocz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nackuscus : 6th February 2014 เมื่อ 05:04

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    แรม 2 ตัวของผม kingston 2 gb bus 1333 ทั้งคู่ แล้วลองใช้แรม 2 ตัวนี้ลง windows กลับไม่เป็นอะไรพอเข้า desktop เท่านั้นละครับจอฟ้าอะไรบลาๆ

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ลองถอดตัวใดตัวหนึ่งแล้วบูตดูครับ ถ้าจะให้ดีลองทั้ 2 ตัวเลยครับ ลองแบบใส่ทีละตัวอ่ะ ถ้าไม่มีปัญหาก็แสดงว่าแรมเข้ากันไม่ได้ครับ
    I NEED A GIRL