ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

5 เหตุผลที่คุณควรซื้อเกม Titanfall

5 เหตุผลที่คุณควรซื้อเกม Titanfall

มีนาคมนี้เตรียมพบกับ Titanfall เกมฟอร์มยักษ์ที่หลายคนรอคอย…แต่สำหรับใครที่ยังไม่รู้จะซื้อดีมั้ยวันนี้เรามีคำตอบให้คุณครับ

Titanfall

เชื่อว่าเกมเมอร์หลายท่านคงจะเกิดอาการส่ายหน้าเมื่อเกิดอาการอยากเล่นเกม FPS แต่ดันมีแค่ Battlefield 4ที่แสนวุ่นวาย , Call of Duty: Ghosts ที่โคตรจะซ้ำซากและ Counter Strike ที่ยิงยากซะจนน่าปวดหัวและเชื่อว่าเกมเมอร์หลายคนก็คงอยากจะหวนกลับไปสู่เกม FPS ยุคก่อนหน้าที่เกมการเล่นรวดเร็วปานสายฟ้าแล่บและลื่นไหลยิ่งกว่าลำไส้ในวันท้องเสียอย่าง Unreal Tournament หรือ Quakeถ้าคุณเป็นคนเล่นเกมที่มีอาการข้างต้นแล้วล่ะก็ ผมขอบอกเลยว่าโอกาสของคุณมาถึงแล้วครับกับเกมTitanfall โดยกำหนดวางจำหน่ายคือช่วงกลางเดือนมีนาคมซึ่งคาดว่าน่าจะโดนอกโดนใจใครหลายคน แต่ถ้าหากคุณยังคงติดสตันว่าไอ้เกมบ้านี่จะถูกใจได้อย่างไร และทำไมคุณควรเสียเงินซื้อมันลองอ่าน 5 เหตุผลด้านล่างนี้แล้วคุณอาจจะกดสั่งซื้อมันเลยทันทีก็เป็นได้

1. ผสมผสาน Battlefield , Call of Duty และ Quake เข้าด้วยกัน

Titanfall

เนื่องจากว่าในปัจจุบันยังไม่มีการปล่อยตัวเกมเวอร์ชั่น Alpha , Beta หรือจะเวอร์ชั่นอะไรก็ตามให้เราได้ลองเล่นกันทำให้ข้อนี้เป็นเพียงการคาดการณ์โดยอาศัยการดู Gameplay จากวิดีโอเพียงอย่างเดียว ในเกมนี้คุณจะได้พบกับสมรภูมิรบในขนาดที่เรียกได้ว่าน้องๆ Battlefield กันเลยทีเดียว ส่วน Gunplay ในเกมนี้ค่อนข้างที่จะมีความคล้ายคลึงกับเกมอย่าง Call of Duty มากพอสมควร ( ส่วนเหตุผลนั้นอยู่ด้านล่างนะฮะ ) และคุณยังสามารถปีนป่ายไปตามฉากได้แทบไม่ต่างอะไรกับ Wall Dodge , Wall Jump ในเกม Unreal Tournamentหรือ Quake กันเลยทีเดียว

2. ได้ขับหุ่น Titan … บังคับหุ่นยนต์เลยนะเฮ้ย!?

Titanfall

จะมีเกม FPS ซักกี่เกมในโลกที่ให้คุณได้ขึ้นไปขี่หุ่นยนต์ยักษ์ไล่กระทืบคู่อริร่วมเซิฟ ? Titanfall นี่แหละครับคือหนึ่งในนั้น ในตัวเกมคุณจะได้รับบทเป็นทหารธรรมดานี่แหละครับแต่ทว่าในสมรภูมิรบนั้นต่างมีหุ่นยักษ์ Titan ให้ไล่ขยี้มนุษย์ตัวน้อยด้วยจรวดและอาวุธปืนอีกไม่กี่ชนิด แต่ถ้าคุณฝันว่าจะไล่ถลุงคู่แข่งอย่างเมามันส์ไร้การต่อกรราวกับโหมด Multiplayer ของ Crysis 3 ผมก็ต้องขอแสดงความเสียใจล่วงหน้าด้วยนะครับ …เพราะในเกมนี้มันมีหุ่นยักษ์ให้ทั้งสองฝั่งนั่นเอง !!

3. ดื่มด่ำกับบรรยากาศการรบ

อีกจุดหนึ่งที่น่าสนใจของเกมนี้คือฉากเริ่มก่อนเกมจะเริ่มนี่แหละครับ อ้างอิงจากวิดีโอด้านบนจะเห็นได้ว่าเกมนี้ไม่ใช่แค่โหลดเกมเข้ามาฟ้าบบบ นับ สาม สอง หนึ่ง ลุยยย !!! อีกต่อไป Titanfall มาพร้อมกับฉากเริ่มเกมที่น่าสนใจผู้เล่นจะนั่งอากาศยานเพื่อเตรียมพร้อมสู่การเริ่มเกมจากนั้นก็ตามที่เห็นในวิดีโอนั่นแหละครับ ( ถ้าอ่านมาถึงตรงนี้แล้วใครยังไม่ได้ดูวิดีโอด้านบนก็กดดูหน่อยเถอะพ่อคุณ ) นี่ยังไม่นับรวมฉากตอนจบที่คุณจะต้องถอนกำลังกลับสู่อากาศยานที่ผู้ทดสอบเกมนี้ได้บอกอีกว่ามันสนุกจนน่าประทับใจเลยเสียด้วย ( อ่านคำบอกเล่าจากผู้ทดสอบเกม Titanfall ได้ที่ ถามมาตอบไปกับผู้ร่วมทดสอบเกม Titanfall )

4. ผลงานจากผู้สร้าง Call of Duty 4: Modern Warfare

Respawn Entertainment

เอาเป็นว่าหากคุณไม่รู้มาก่อนเลยว่าใครเป็นผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จอย่างล้นหลามของ Call of Duty ในทุกวันนี้ คุณก็คงไม่รู้จักชื่อของ Infinity Ward อย่างแน่นอน โดย Infinity Ward ได้ทำให้ Call of Duty 4: Modern Warfare และ Call of Duty: Modern Warfare 2 ดังเป็นพลุแตกและขยับจากวิดีโอเกมส์กลายเป็นวัฒนธรรมในอเมริกาและถ้าหากเราจะเจาะให้ลึกลงไปยิ่งกว่านั้นก็คงจะได้พบกับชื่อของ Jason West และVince Zampella ซึ่งเป็นผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จครั้งนั้นหลังจากนั้นไม่กี่ปีทั้งคู่ก็ถูกไล่ออกจากบริษัท แต่คนระดับตำนานย่อมไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอย่างแน่นอน พวกเขาออกมาก่อตั้งทีมพัฒนาเกมที่ชื่อว่า Respawn Entertainment และได้เปิดตัว Titanfall เป็นเกมแรกของค่ายเลยด้วยซ้ำซึ่งนี่ก็เป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่ทำให้ผมเชื่อในตัวเกม Titanfall ว่ามันจะไม่ทำให้ผมผิดหวังอย่างแน่นอน

5. ทั่วโลกคาดการณ์ว่าจะสร้างกระแสเปลี่ยนแปลงเกม FPS ในอนาคต

Titanfall

ด้วยองค์ประกอบที่หลากหลายอย่างเกมการเล่นที่ร่วมสมัยและหลากหลายในสไตล์ Quake , Call of Dutyและ Battlefield รวมกันยำกับฉาก Cinematic ประปรายในเกมรวมไปถึงจังหวะของเกมที่รวดเร็วและการวิ่งปีนป่าย Parkour เหมือนในเกม Brink ( ที่ตกบันไดคว่ำไปไม่เป็นท่า ) ผนวกกับการสรรสร้างจากผู้อยู่เบื้องหลังเกมดังระดับโลก สื่อต่างประเทศทั่วโลกต่างคาดการณ์กันว่าเกมนี้จะกลายเป็นอีกหนึ่งเกมที่ฝากรอยเท้ารอยใหญ่ให้ทีมพัฒนาน้อยใหญ่ต่างต้องเดินตาม ราวกับที่เกมโคลน Call of Duty 4: Modern Warfare ออกมาเกลื่อนเมืองในระยะหนึ่ง แต่งานนี้จะเจ๋งจริงหรือไม่คงต้องไปรอดูพร้อมกันเมื่อเกมตัวเต็มวางจำหน่ายหรือเราได้ Beta มาเล่นกันนะครับนะ

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 6th February 2014 เมื่อ 17:18
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อันนี้ผมเล็งไว้ตั้งแต่มันออกโปรโมทแล้วครับ เห็น Gameplay ตัวแรกก็รู้เลยว่า เป็นเกมที่สร้างรายได้ดีแน่นอน หลังจาก BF3 นะครับ
    พอ BF4 ออกทำให้ผมไม่อยากซื้อเล่นเลย บัคมันเยอะ รอให้มันลงตัวก่อน จัด Titanfall ไปก่อน มันคงจะแหล่มแน่นอน

ถ้ามีระบบสั่งการผู้แบบให้ส่ง จรวดขนาดใหญ่ เหมือน BF4 ก็น่าจะแหล่มมากครับ
    มีเครื่องบินลำใหญ่ (เรียกชื่อไม่ถูก) ยิงอยู่ด้านบน เหมือน BF3 สามารถโดดลงมาได้ บินแบบ Wingsuit นี่แหล่มมากครับ
    มีด่านกลางทะเลทราย หุ่นยนต์พุ่งได้เหมือนกันดั้ม ฝ่ายที่เป็นคนก็มียุธโทปกรณ์ดักจับหุ่นยนต์ ยิงกันมันแหงมๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ลืมข้อ 3 ไปเปล่าครับ -3-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ข้อ3มีนะ
    แต่ก้อนะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ตกลงผู้เล่นแค่ 16 คนเองใช่ป่าว แต่มี bot แต่ยังไงก็น่าเล่นอยู่ดีรูปแบบเกมเร็วน่าสนใจ หวังว่าเกมจะออกมาดีน๊ะ และอยากให้มีเซิฟเวอร์แถวๆบ้านเราหน่อย ping อย่าให้เกิน 100 เลย

>,,,<
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    ลืมข้อ 3 ไปเปล่าครับ -3-
    แก้แล้วครับท่าน หลับหูหลับต่โพส อิอิ
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เอ่อ เกมนี้มันโหมด SP ไหมเนี่ย ไม่เห็นมีการพูดถึงเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    เอ่อ เกมนี้มันโหมด SP ไหมเนี่ย ไม่เห็นมีการพูดถึงเลย
    เห็นเขาว่าไม่มีนะ ไม่รู้ว่าจริงไหม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องมันอยู่ในโหมดMultiplayerเสร็จสรรพแล้วครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เหมือนจะเคยเห็นว่าเล่นได้ฝั่งล่ะ 5 คน ที่เหลือเป็น AI ใช่เปล่าหว่า

SP ไม่มีเนื้อเรื่องอยู่ใน MP น่าจะคล้าย ๆ Left4Dead ที่มีเนื้อเรื่องนำเล่นกับเพื่อนไปเนื้อเรื่องจบ (หรือเปล่าเดาเอา)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ตอนจบเกมส์ถ้าทีมผมเเพ้เเล้วต้องวิ่งกลับยานบิน ผมจะไปเเอบตามมุมรออีกฝั่งไล่ทีมผมจนถึงยานเเล้วค่อยไล่หลอยหลังทีละตัวเอา

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    สรุปแล้ว เหมือนบังคับให้ซื้อนั้น แต่ถ้าถามว่าคุ้มไหม สุดๆ

Multi ต้องรอดูอีกทีว่า จะเอาแบบ 60 เปล่า แต่ Map ค่อนข้างเล็ก น่าจะสัก 30

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Alpha, Beta ปล่อยแล้วนะครับ พวก Xbox One ได้เล่นกันสองอาทิตย์ล่ะมั้ง PC ยังไม่ปล่อย

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เกมนี้ไม่มี SP นี่ครับ
    ส่วน MP เห็นว่าจะเป็น 6v6 แล้วที่เหลือเป็นบอทครับ
    ทั้งแมพมีได้มากถึง 48 "คน"เลยมั้งครับ เขาบอกมา (คนจริงๆ 12 คน)
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ปกติ ก็ไม่ค่อยชอบพวกสงคราม อนาคตเท่าไหร่ แต่ก็อยากลอง

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เหตุผลที่ 6 สเปคต่ำก็เล่นได้ >w< (low ลากดินละงานนี่)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แล้วเหตุผลที่ไม่ควรเล่นมีปะ55

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    รอ Crack เพราะเล่น online ไม่บ่อยนัก

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    รอ Crack เพราะเล่น online ไม่บ่อยนัก
    มันไม่มีเนื้อเรื่อง ไอหนู

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    แล้วเหตุผลที่ไม่ควรเล่นมีปะ55
    ผมจัดให้ 3 ข้อสั้นๆ
    1.ไม่มีตังค์
    2.ชอบเล่นคนเดียว
    3.คิดจะรอเล่นเถื่อน อย่าหวัง มัน Online นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    น่าเล่นอยู่ครับ เครื่องจะไหวไหมนี่
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070