ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

ชุดในฝัน ครบละครับบ T ^ T

RAZER GAMING SET

1. RAZER Black Widow Ultimate 2013 Thai

2. RAZER NAGA 2014

3. RAZER KRAKEN 7.1

4. RAZER Goliathus Control

หลังจากประกอบทีละชิ้นๆ ก็ครบที่อยากได้จนได้ครับ ซึ่งเงินตรงนี้ก็ด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเอง ไม่มีรบกวนใครซักบาทเดียว

ผมนั่งมองของพวกนี้แล้วก็ถอนหายใจพร้อมคิดว่า ครั้งนึง เราเคยเห็นเด็กๆ หิ้วกล่อง เกมมิ่งแบบนี้กลับบ้าน เราก็รู้สึกยิ้มไปกับเค้าด้วย แต่ครั้นจะซื้อของแบบนี้ในตอนนั้น

ก็ยากเหลือเกิน เพราะราคามันก็ไม่ใช่น้อยๆ เคยไปเดินผ่านร้านกับแฟน แฟนที่ไม่ประสีประสาอะไรกับของพวกนี้ยังบอกว่า สวย ยืนจับๆเล่นๆ อยู่นาน แล้วยุให้เราซื้อเลยครับ

ไอเราก็ได้แต่ยิ้มๆ แต่ไม่มีปัญญาหรอกครับ คีย์บอร์ดอันละ ครึ่งหมื่น จะไปหาเงินจากไหน ตอนนั้นใช้คีย์บอร์ดไฟของ md tech อันละ 500 กว่าบาทเอง

แต่สุดท้ายวันนี้ผมก็เอามันมาวางไว้ที่บ้านจนได้ครับ ที่สำคัญคือพูดได้เต็มปากว่า "น้ำพักน้ำแรงตัวเองล้วนๆ" มันรู้สึกดีตรงนี้ละครับ

อีกอย่างคือเนื่องด้วยตอนเด็กๆ ผมขอตังซื้อของยากมากครับ และยิ่งเป็นของเกี่ยวกับเล่นเกมอีก บอกเลยครับว่าไม่มีทางได้ซักบาทแน่ๆ

บางคนอาจจะได้ของเหล่านี้มาโดยง่ายดาย แค่สะกิดผู้ปกครองนิดเดียว ก็ได้แล้ว อาจจะมองว่าผมเวอร์เกินเหตุไปรึเปล่า ผมก็มีแอบคิดนะครับ ว่าตั้งกระทู้แบบนี้ จะโดนคนหาว่า บ้า รึเปล่า

กะอีแค่ซื้อของเล่นเกม แต่อย่างว่าแหล่ะครับ ชีวิตนึงเกิดมาเล่นเกมขนาดนี้ ก็อยากจะมีของใช้ระดับท็อปๆไว้ได้ใช้กะเค้าบ้าง ไม่รู้จะมีใครเข้าใจผมรึเปล่านะครับ

เพราะฉะนั้นเพื่อนๆที่กำลังเก็บเงินเพื่อสิ่งที่เรารักอยู่ ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ อยากให้มาอยู่จุดๆเดียวกัน ไม่ว่าของชิ้นนั้นมันจะเป็นอะไรก็ตาม

ไม่ว่ามันจะอยู่สูงแค่ไหน ถ้าเราตั้งใจจริง มันไม่สูงเกินเอื่้อมเราแน่นอนครับ > <

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สุดยอดเลยครับ ผมหมดไปกับค่ายนี้ประมาณ สองหมื่นแล้วครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ไม่ต้องไปคิดอะไรมากหรอกครับ ใครบ่นใครว่าก็เรื่องของเขา
    ส่วนตัวอยากได้เหมือนกันครับ ชอบหูฟังกับคีบอร์ด
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้อ ลืมบอกไปครับ ของเค้าไม่ได้ราคาสูงไร้สาระนะครับ

อย่างคำที่เค้าบอกว่า จ่ายแค่ไหน ได้แค่นั้น

เอามาใช้กับค่ายนี้ได้เลยครับ จ่ายแพงเท่าไหร่ยิ่งได้เท่านั้น

ไม่เหมือนบางยี่ห้อ ราคาสูงลิบลิ่ว คุณภาพรากหญ้า อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ปัจจุบันยังไม่ค่อยพอใจกับที่มีสักเท่าไหร

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมเข้ามาเพราะนึกว่าหมายถึงชุดนี้อะ ชุดในฝัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สเปคคอมเทพกันเเล้วใช่ไหมอะครับ
    เกมมิ่งเกียร์ดีๆ ผมยังไม่มีปัญญาซื้อ ขออัพคอมให้โหดก่อน

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    สเปคคอมเทพกันเเล้วใช่ไหมอะครับ
    เกมมิ่งเกียร์ดีๆ ผมยังไม่มีปัญญาซื้อ ขออัพคอมให้โหดก่อน
    เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนี้นะครับแต่พอมาวันนึงเริ่มหัดมาแต่งGearบ้างแล้วนะโอ้วว แทบไม่ได้อัพคอมเลย - - มันก็เหมือนกับพวกแต่งรถแต่เครื่องแต่ภายนอกไม่ได้แต่งอ่ะครับมันเหมือนขาดอะไรไป 55

เอาง่ายเลยเมื่อก่อนใช้เฮดเซตกากๆฟังเพลงอ่อโอเคพอมาเริ่มแต่งเกียร์เท่านั้นแหละโอ้ว เมื่อก่อนตูฟังอะไรไปว่ะนั่น + + 55 แล้วพวกเม้าคีบอดหรือเกียร์ต่างมันมีประโยชน์มากกว่าคำว่าสวยครับถ้าคุณใช้เป็น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ค่ายนี้มันทำการตลาดเก่งจริงๆ -,.-

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ผมว่า แล้วแต่มุมมองครับ

ส่วนตัวถ้ามีตังค์ก็ซื้อใช้ครับ

แต่ส่วนมาก ก็พอใช้ครับ อิอิ

แต่ชอบตรง ประโยคที่ว่า

ถ้าแรงแต่คอม ก็เหมือนแต่งแต่เครื่องรถ แต่ข้างนอกยังมะแต่ง อิอิ
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมว่าจะไปซื้อ ฟีรอกซ์ มาเพิ่ม คุ้มป่าวหว่า กับการเอามาตั้งเป็นลำโพง pc - -

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    สุดยอดจริงๆ ยอม เลยครับ ผมยังไม่ได้เท่าท่านเลย อิอิ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold