ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Gamer News of the Day 07/02/2557

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Gamer News of the Day 07/02/2557

โชว์การเล่นและภาพใหม่ๆจากเกม Sniper Elite 3

Sniper กระสุนโหดเจาะกระโหลกกลับมาอีกครั้ง โดยการมาครานี้ดูจะมีภาพที่สดใส สีสันจัดจ้านมากกว่าภาคเก่าๆอย่างเห็นได้ชัด

Sledgehammer คว้าทีมพัฒนา Call of Duty ภาคใหม่ในปี 2014

ข่าวดีหรือข่าวร้ายไม่ทราบแล้วแต่มุมมอง ล่าสุดทาง Activision ได้ออกมาประกาศระหว่างงานประชุมของเหล่านักลงทุนว่าในปี 2014 นี้ค่ายเกมที่จะมารับหน้าที่พัฒนา Call of Duty คือ Sledgehamme

สำหรับทีม Sledgehammer นั้นผลงานอาจไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไรนักเพราะที่ผ่านมามีบทบาทคือทีมร่วมพัฒนา Call of Duty: Modern Warfare 3 เท่านั้น นอกจากนั้นแล้ว Activision ยังเผยออกมาว่าเกม Call of Duty ในขณะนี้จะใช้เวลาพัฒนาภาคละ 3 ปี แต่เกมเมอร์จะได้เล่นมันทุกปีเพราะว่ามันจะพัฒนาแบบไซเคิลไปเลยคือ Sledgehammer พัฒนาภาค 2014 , Treyarch พัฒนาภาค 2015 ส่วนทีม Infinity Ward พัฒนาในภาค 2016 หากไม่มีอะไรคลาดเคลื่อนก็น่าจะเป็นไปตามนี้ครับดีใจกันไหมจะได้เล่น Call of Duty กันทุกปีกับ 3 ทีมพัฒนา?(จากเดิม 2) คิดเห็นอย่างไรบอกกันได้ครับ

Rust อัพเดตใหม่ เอาซอมบี้ออกจากเกมแล้ว

งานนี้อาจเป็นทั้งข่าวดีและข่าวร้ายในเวลาเดียวกันก็เป็นได้ เมื่อล่าสุดไม่กี่วันที่ผ่านมา Facepunch Studio ได้ออกมาปล่อย Patch ตัวใหม่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยรายละเอียดแพทซ์นั้นหลักๆเลยก็คือการนำซอมบี้ออกไปจากเกมเนื่องจากมีผู้เล่นมากมายพอเห็นซอมบี้แล้วก็พากันนึกถึง DayZ กันเต็มไปหมด บางคนบอกก็อปกันมาเห็นๆอีกต่างหาก ผู้พัฒนาเลยแก้ปัญหาเอาออกจากเกมซะเลย“พวกเราตัดสินใจว่าคงจะยืดเอาไว้ต่อไปไม่ได้เสียแล้วล่ะ ยิ่งยื้อนานยิ่งจะมีแต่แย่ลงๆ เราก็เลยเอามันออกเสียเลย” ทาง Facepunch ได้กล่าวเอาไว้ในรายชื่อ Patch Note ซึ่งพวกเขาก็ได้นำหมีแดงและหมาป่ามาแทนซอมบี้ไปก่อนชั่วคราว แต่ในอนาคตได้รับการยืนยันว่าจะมีศัตรูใหม่ๆที่จะมาแทนซอมบี้อย่างแท้จริงแน่นอน นอกจากนี้ก็ได้แก้ไขบัคต่างๆเพิ่มเติม รวมไปถึงเพิ่มอนิเมชั่นใหม่ๆด้วยในแพทซ์นี้ครับในส่วนของเสียงตอบรับนั้นหลังจากที่ Facepunch ได้ประกาศออกไปก็มีเสียงตอบรับทั้งดีแย่ปะปนกัน ส่วนที่ดีก็ประมาณว่าจะได้เห็นจุดเด่นของ Rust ซึ่งเน้นการเอาชีวิตรอดจากโลกอันโหดร้ายอย่างแท้จริงเสียที ส่วนที่ไม่ดีก็ค่อนข้างหนักไปในเชิงว่าน่าเกลียดและมองเกมแย่ไปในทันที พวกนี้ส่วนมากคลั่งซอมบี้และรัก DayZ มากน่ะ งานนี้ขึ้นอยู่กับคนเล่นแล้วครับว่าจะมองแบบไหน แล้วชาว Juropy มองแบบไหนก็บอกกันได้ ส่วนตอนนี้ตัวเกมก็กำลังวางจำหน่ายใน Steam ผ่าน Early-Access อยู่ ใครสนใจก็เข้าไปดูที่ Steam เลย

Alien: Isolation เผยภาพใหม่จากเกม

Creative Assembly ได้ออกมาเผยภาภใหม่จากเกม Alien: Isolation ภาคที่จะเป็นการพลิกโฉมวงการเกมเอเลี่ยนจากแอ็คชั่นไปสู่แนวระทึกขวัญเอาชีวิตรอดให้ได้อารมณ์เฉกเช่นเดียวกับภาพยนตร์เอเลี่ยนในภาคแรก ภาพที่เผยออกมาก็เป็นสภาพแวดล้อมและเครื่องมือบางอย่างภายในเกมลองรับชมกันดู ส่วนกำหนดการปล่อยมีแผนที่จะปล่อยภายในปี 2014 นี้บนเครื่อง PC, Xbox One, PS4, X360 และ PS3 ครับ

Child Of Light เผยกำหนดการปล่อยพร้อมวีดิโอตัวใหม่

เชื่อว่าใครหลายคนคงจับตามองและรอคอยเกมใหม่ Child Of Light จากทาง Ubisoft ที่ได้แรงบันดาลใจมาจากนิทานเทพนิยายผสมเข้ากับสไตล์ JRPG ที่เป็นการต่อสู้ด้วยระบบ turn-based สลับการผจญภัยแบบ side-scrolling ในตอนนี้ทางค่ายได้เผยกำหนดการปล่อยออกมาแล้วคือวันที่ 30 เมษายน 2014 บนเครื่อง PC, PS3, PS4, Xbox 360, Xbox One และ Wii U

ลูกเล่นที่น่าสนใจของเกมคือ

• กลับไปยังความคลาสสิคด้วยระบบต่อสู้ RPG turn based
    • คราฟได้มากกว่า 600 แบบ
    • ระบบคราฟของสุดล้ำลึก
    • หมู่บ้านที่รอคอยการค้นพบของเรา
    • มีสกิลให้ใช้ถึง 216 แบบ
    • สามารถเล่น co-op จำนวน 2 ผู้เล่นได้

หากใครต้องการรู้เรื่องราวของเกม Child Of Light หรือทำความรู้จักมากกว่านี้ลองเข้าไปอ่านข่าวเก่าได้ที่นี่ click

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    หน้าเว็บบัคแล้วครับท่าน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    หน้าหลักบัคแหล่ว -0-

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ชอบข่าวนะ เลื่อน Sniper Elite 3 ลงหน่อยครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    555+ เลื่อนลงไม่ได้

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ติดโรคเลื่อนเเล้ว

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    บัคๆๆๆๆ หน้าเว็บ บัคๆๆ แล้ว ลงข่าวไม่ต้องรีบก็ได้นะจ้า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    หน้าเว็บ บัค นะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Child of Light น่าเล่นมากเลยครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    กรุณาเลื่อนคลิปลงด้วยครับบัคหน้าเว็ปแล้ว
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    call of duty

อย่ากินสเปคจนเกินเหตุเหมือนภาคที่แล้วอีกนะ อดเล่นไปละ Ghost -*-

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เอารูป sniper elite ขึ้นก่อนครับ เอาวิดิโอลงไปครับ เวปมันบัค

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ลงข่าวแบบนี้ทำให้หน้าเว็บบัคอีกแล้วสงสัยต้องแจ้งปัญหาอีกตามเคย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    วันนี้ 17:48

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    alien : lsoration น่าเล่นมาก
    ไม่เหมือนภาคเก่าที่ทำออกมาเป็นFPS ล้วนๆ
    แต่ภาคนี้ประมาณว่าแนวเอาชีวิตรอดอะ จะรอดูนะ

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    อยากเล่น Sniper Elite 3 ภาค 2 สนุกมากๆ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    เอารูป sniper elite ขึ้นก่อนครับ เอาวิดิโอลงไปครับ เวปมันบัค
    กำ มีงี้ด้วย ไม่เคยรู้มาก่อน 555 เงิบเลยเรา 555 จะจำไว้เป็นบทเรียนการลงข่าว
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Rust ผมว่าน่าเอาพวกภัยธรรมชาติมาเป็นอุปสรรคคงเจ๋งน่าดูเเบบมันมีช่วงที่ฝุ่นกัมตรังสีลอยมาเราก็จำเป็นต้องหาอาคารหลบอะไรทำนองนั้น หรือจะพายุฝนก็เเล้วแต่

พวกแนว Survival ผมเล่นพวก Stalker Online มาก่อนมาเจอพวก Day z เเล้วไปไม่ค่อยเป็นเลย ของอันนั้นมันจัดเเฟคชั่นเเบ่งเเยกให้ชัดเจนอยู่เเล้วถึงเป็นนักสำรวจแต่เป้าหมายไม่ได้เกิดมาเพื่อฆ่าๆตายๆอยู่เเล้วจึงจำเป็นต้องทำการค้าหรือร่วมมือกันเข้าไปในพื้นที่ที่ยากที่จะไปคนเดียว

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    Child Of Light น่าเล่นมากเพราะตัวละครหลักเป็นหญิง อิอิ