ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    3

Question ถามเกี่ยวกับ คนที่กำลังเรียน วิทยาการคอมฯหรือที่เกี่ยวข้องหน่อยคับ?

เรียนวิทยาการคอมนี่ เป็นยังไงบ้างเหรอคับ ใครรู้ช่วยเล่าประสบการณ์ให้หน่อย

อยากฟังจากผู้ที่เป็นจริงๆ มากกว่านะคับ ดีกว่า ค้นหาในกูเกิล

ตอนนี้ผมจะเข้าเรียน เอก วิทยาการคอมฯพอดี

จบแล้วทำงานอะไรได้บ้าง

ผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ???
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dkbellx1 อ่านกระทู้
    เรียนวิทยาการคอมนี่ เป็นยังไงบ้างเหรอคับ ใครรู้ช่วยเล่าประสบการณ์ให้หน่อย

อยากฟังจากผู้ที่เป็นจริงๆ มากกว่านะคับ ดีกว่า ค้นหาในกูเกิล

ตอนนี้ผมจะเข้าเรียน เอก วิทยาการคอมฯพอดี

จบแล้วทำงานอะไรได้บ้าง

ผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ???
    ผมไม่ได้เรียน วิทยาการคอม แต่เรียน สารสนเทศ

แต่ผมบอกได้ว่า ในตอนนี้ และ อนาคต ถ้าคุณเขียนโปรแกรม Java,php,sql,HTML+CSS,iReport เป็น
    ไม่มีคำว่าตกงาน

เงินเดือน Start ที่ 2หมื่น สูงสุด ขายโปรแกรมเอง เดือนละ 3แสน
    ที่ผมพูดได้เพราะ ผมอยู่ในกลุ่มเฟสบุคส์กลุ่มๆนึงครับเกี่ยวกับเขียนโปรแกรม

อนึ่ง ประเทศไทยขาดโปรแกรมเมอร์จำนวนมากครับ ตอนนี้
    ถ้าคุณไปหา งานในเน็ตส่วนใหญ่แล้วเค้าจะหาโปรแกรมเมอร์ ครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    วิทยาการคอม คือโปรแกรมเมอร์นี่ละครับ ทำงานเกี่ยวกับสร้างโปรแกรม ในที่นี้พื้นฐานคือภาษา C++ เข้ามาวันแรกก็เจอวิชานี้เลย และจะเจอภาษา C++ และภาษาอื่นๆไปตลอดช่วงเวลาที่เรียน

เอาแบบง่ายๆบ้านๆ เรียนเขียนโปรแกรม จบมาหางานทำเกี่ยวกับเขียนโปรแกรม แต่ส่วนใหญ่จบมาจะทำงานเกี่ยวกับดูแลเซิฟเวอร์ ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ตามหน่วยงานต่างๆ คนที่เก่งจริงๆเท่านั้นถึงจะเป็นนักเขียนโปรแกรม หรือ โปรแกรมเมอร์ได้ คำว่าเก่งจริงๆในที่นี้คือเก่งแบบสุดขั้ว ไม่ใช่แค่เรียนเก่งอย่างเดียว แต่ต้องทั้งเรียนเก่ง ทำงานเก่ง เข้าใจทุกเรื่องเกี่ยวกับ C++ และภาษาอื่นๆที่ต้องใช้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    โห่ ผมก็หวังว่าผมจะเป็นโปรแกรมเมอร์ให้ได้พอดีเลยคับ

อยากทำงานที่แบบอิสระ ไม่ต้องขึ้นกับใคร

อยากสร้างทีมเขียนโปรแกรมเล็กๆของตัวเอง

แล้วพัฒนาไปเรื่อยๆ

ผมมุ่งมั่นแบบนี้จริงๆ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    ผมเรียนอยู่วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ครับ ซึ่งวิทยาการคอมพิวเตอร์ ก็เป็นสาขาที่คล้ายๆ วิศวคอมครับ แต่วิทยาการคอม เวลาเรียนจะเน้นไปที่รากฐานของภาษานั้นๆค่อนข้างเยอะ ซึ้งแล้วแต่ทางมหาลัยว่าจะ ให้เรียนกี่ภาษา แบบผมเรียนอยูเกษตร วิทยาเขต ศรีราชา ผมเรียนมาได้ 2 ภาษาแล้ว คือ python และเทอมนี้ java ก็สนุกดีครับ ทุกสาขาที่เกี่ยวกับคอม วิศว วิทยาการ สารสนเทศ ก็ต้องเรียนภาษาเป็นขั้นพื้นฐาน ครับผม แต่อย่างทีเรปบนบอกคุณต้องเก่งจริงๆถึงจะเข้าขั้นเป็นโปรแกรมเมอร์ได้ ไม่งั้นคุณก็เรียนภาษาเพื่อเป็นพื้นฐานของอย่างอื่นได้ครับ โปรแกรมเมอร์ไม่ได้เป็นคำตอบเดียวของชาวคอมหรอกนะครับ จริงแล้วสายหลักๆมี ด้วยกัน 3สายนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงครับปีแรกเข้าไป เข้ายังไม่ให้เราเลือกหรอก 1 ฮาร์ดแวร์ 2 ซอฟแวร์ 3 เน็ตเวิร์ค 4 จะเป็นพวกผสมสาย ถามว่าจบมา งานผมว่า 3 สาขานี้มีความคล้ายคลึงกันมาก แต่จะมีบางประเภทที่ต้องการเฉพาะเจาะจง ของสายนั้นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 7th February 2014 เมื่อ 19:09
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ่าจริงๆแล้วผมว่าจบออกมา ก็ทำงานคล้ายคลึงกันอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    1
    ขอนอกเรื่องแล้ว วิทยาศาตร์คอมเป็นยังไงครับ สมัครไว้พอดี

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    วิทยาการก็ดีครับแต่มันออกแนวเน้นใช้แรงงานไปหน่อย -.- (ความคิดส่วนตัวนะ) ถ้าให้ดีผมเชียร์ให้เรียน SE ดีกว่า
    เวลาทำงานไปได้ไกลกว่า เป็น โค๊ช ก็ได้(เขียนโปรแกรมก็มีโค๊ช นะ) เป็น SA ก็ได้ บลาๆ แต่เรียนค่ดหนักเลยอ่ะ -0- แคล 1-2 linear algebra เอยอะไรเอย

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ภาษาของคอมพิวเตอร์อาจไม่สนุกนะครับ ถ้าใจไม่รักจริงๆ อิอิ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    วิทยาการคอม คือโปรแกรมเมอร์นี่ละครับ ทำงานเกี่ยวกับสร้างโปรแกรม ในที่นี้พื้นฐานคือภาษา C++ เข้ามาวันแรกก็เจอวิชานี้เลย และจะเจอภาษา C++ และภาษาอื่นๆไปตลอดช่วงเวลาที่เรียน

เอาแบบง่ายๆบ้านๆ เรียนเขียนโปรแกรม จบมาหางานทำเกี่ยวกับเขียนโปรแกรม แต่ส่วนใหญ่จบมาจะทำงานเกี่ยวกับดูแลเซิฟเวอร์ ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ตามหน่วยงานต่างๆ คนที่เก่งจริงๆเท่านั้นถึงจะเป็นนักเขียนโปรแกรม หรือ โปรแกรมเมอร์ได้ คำว่าเก่งจริงๆในที่นี้คือเก่งแบบสุดขั้ว ไม่ใช่แค่เรียนเก่งอย่างเดียว แต่ต้องทั้งเรียนเก่ง ทำงานเก่ง เข้าใจทุกเรื่องเกี่ยวกับ C++ และภาษาอื่นๆที่ต้องใช้
    ตามที่ท่านผู้นี้กล่าวได้เลยครับ ถูกเป๊ะ
    เพราะผมก็เรียนมาแต่ผมไม่เก่ง กว่าจะจบแถมทำงานไม่ได้ตรงสายหรอกเพราะถ้าเก่งไม่จริงไม่สามารถทำได้ครับ อีกอย่างมันต้องเเน่นอัลกอริทึ่มพอสมควร

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมเรียนวิทยาการคอม มานะครับจะตอบให้โดยสังเขป

วิศวะคอม >>> 1.ฮาร์ดแวร์(ซ่อม,ประดิษฐ์คอม) 2.ซอฟแวร์(โปรแกรมเมอร์) 3.network

วิทยาการคอม >>> 1.โปรแกรมเมอร์ 2.network

สารสนเทศ >>> 1.network

โปรแกรมเมอร์ต้องเก่งด้านตรรกะ logic

เช่น 5 = y + 9 ให้หาค่าy ประมาณนี้ จริงๆแล้วยากกว่านี้มาก

คุณต้องหาวิธีแก้ปัญหาให้ใช้เวลาน้อยๆ(ไม่ใช่ใช้เวลาคิดน้อยๆนะใช้เวลาคิดเยอะได้ แต่วิธีที่ได้ออกมาต้องไว)

เพราะการประมวณผลของคอม 0.1วิ ก็มีความหมาย อาจทำให้เครื่องค้างได้

***การจะเป็นโปรแกรมเมอร์ ต้องชอบแก้ปัญหา โดนเฉพาะพวกตรรกศาสตร์
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    โอ้
    ขอขอบคุณทุกท่านมากคับที่มาตอบ ทำให้ผมเข้าใจมัน

ไอ่ตัวผมก็ไม่เก่งคณิตซะด้วยสิ

แต่อย่างที่บอกผมต้องพยายาม เพื่อสิ่งที่ผมชอบให้ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วิทย์คอม ตอนนี้ผมก็เรียนอยู่ สนุกดีครับ แต่แนะนำสำหรับคนที่ ไม่ได้ชอบเรื่องเขียนโปรแกรม หรือ เข้ามาเพราะไม่รู้จะเข้าอะไร คุณไปเข้าเอกอื่นดีกว่าครับ เพราะเพื่อนๆ ผม หายไปกว่าครึ่งแล้ว นี่แค่ ปี 1 เทอม 2 นะ เหลือไม่ถึง 40 แล้วครับ เพราะคนเหล่านั้นไม่ได้ชอบสายนี้แล้วมาเข้า มันอาจจะทำให้เสียเวลาไปได้นะครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมเรียนนิเทศ แต่ตอนนี้เป็นวิศวะกรคอมพิวเตอร์ WTF
    การเรียนเป็นการเริ่มต้น แต่จะรู้ลึกกว่านั้นต้องหาต่อยอดเอาเอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมเรียนอยู่ตอนนี้ปี 4 แล้วครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมเรียนเทคโลโลยีคอมพิวเตอร์อุตสาหากรรม ขนาดเรียนตอนนี้เรียนพื้นฐานการเขียนโปรแกรมยังมึนเลย 55 แต่สนุกดีครับเหมือนเรียนคณิตแต่แก้โจทย์ได้มากกว่าหนึ่งช่องทาง

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ตอนนี้ผมเรียนจบวิทคอมฯ รับปริญญามาได้เกือบจะ1ปีล่ะ
    บอกได้คำเดียว ตอนนี้เขียนโปรแกรมไม่เป็นซักภาษาเลย ฮ่าๆๆๆ
    อาชีพที่ทำอยู่ตอนนี้หน่ะหรอครับ เป็นช่างคอมฯ ต๊อกต๋อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    เอ่อ ถ้าอย่างผมต้องการจะศึกษาการเขียนดปรแกรมเบื้องต้นเนีี่ยคับ

ควรเริ่มจากตรงไหนดี

พอจะมีหนังสือ หรือเว็บที่แนะนำบ้างไหม๊คับ...

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    แนะนำJAVAครับภาษาไทยหาง่ายกว่าภาษาอื่นๆ

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    คอมพิวเตอร์เปรียบเสมือน แดนสนธยา การจดจำข้อมูลและทำความเข้าใจเป็นสิ่งสำคัญมาก การมองแค่ผิวเผินแล้วผ่านไปเป็นสิ่งที่ผิด ส่วนมหาลัยนั้นเป็นแค่ทางผ่านสำหรับปูทางให้เรา คนที่เก่งในปัจจุบันเรียนรู้ด้วยตัวเองแทบทั้งนั้นเพราะในชั้นเรียนข้อมูลมันไม่เพียงพอสำหรับคนที่อยากจะเรียนรู้เพิ่มเติม ยิ่งถ้าเป็นคนสงสัยอะไรต้องหาข้อมูลให้ได้ยิ่งดีเลยครับ และอย่ามัวตามคนอื่นต้องคิดให้ทันหรือเหนือกว่า ใช้ google ให้เป็นประโยชน์สูงสุด เพราะข้อมูลมันมีทั่วโลกเลย หลายๆคนอาจคิดว่าไม่ยากแต่ความจริงมันยากนะ ต้องใช้ความพยายามสูง และควรสนุกไปกับมัน
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมก็สมัครไว้ดีใจอยู่สมัครตรงสายแต่จะติดที่ไหนบ้าง แล้วแต่ละท่านเรียนที่ไหนกันบ้างครับตอนนึ้ผมรอของม.อุบล

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream12594 อ่านกระทู้
    ผมเรียนอยู่วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ครับ ซึ่งวิทยาการคอมพิวเตอร์ ก็เป็นสาขาที่คล้ายๆ วิศวคอมครับ แต่วิทยาการคอม เวลาเรียนจะเน้นไปที่รากฐานของภาษานั้นๆค่อนข้างเยอะ ซึ้งแล้วแต่ทางมหาลัยว่าจะ ให้เรียนกี่ภาษา แบบผมเรียนอยูเกษตร วิทยาเขต ศรีราชา ผมเรียนมาได้ 2 ภาษาแล้ว คือ python และเทอมนี้ java ก็สนุกดีครับ ทุกสาขาที่เกี่ยวกับคอม วิศว วิทยาการ สารสนเทศ ก็ต้องเรียนภาษาเป็นขั้นพื้นฐาน ครับผม แต่อย่างทีเรปบนบอกคุณต้องเก่งจริงๆถึงจะเข้าขั้นเป็นโปรแกรมเมอร์ได้ ไม่งั้นคุณก็เรียนภาษาเพื่อเป็นพื้นฐานของอย่างอื่นได้ครับ โปรแกรมเมอร์ไม่ได้เป็นคำตอบเดียวของชาวคอมหรอกนะครับ จริงแล้วสายหลักๆมี ด้วยกัน 3สายนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงครับปีแรกเข้าไป เข้ายังไม่ให้เราเลือกหรอก 1 ฮาร์ดแวร์ 2 ซอฟแวร์ 3 เน็ตเวิร์ค 4 จะเป็นพวกผสมสาย ถามว่าจบมา งานผมว่า 3 สาขานี้มีความคล้ายคลึงกันมาก แต่จะมีบางประเภทที่ต้องการเฉพาะเจาะจง ของสายนั้นๆ
    ^_^ เรียนที่เดียวกันเลยแต่ผมจบแล้ว
    ผมเรียน Com Sci
    ภาษาที่ได้เรียน C++,java,VB,SQL,Orcal(วิชาเลือกเรียน) (python ผมไม่ได้เรียนครับ)
    แต่จบมาทำงานดูแล Server ไม่ได้เขียนโปรแกรม แต่ใจก็ยังอยากเขียนโปรแกรม
    แต่ความสามารถไม่ถึง (จบเกรด 2.00)

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ลองเรียนดูครับ
    อาจารย์บอกว่า
    คนที่เข้า Com-Sci 80%อยากเป็นโปรแกรมเมอร์
    คนจบ Com Sci ไม่ถึง 10% อยากเป็นโปรแกรมเมอร์
    เรียนดูแล้วจะรู้ครับ ว่าเราชอบจริงหรือเปล่า
    ถ้าไม่ชอบก็ยังมีงานสายอื่นให้ทำนะ ดูจากเพื่อนผมที่จบพร้อมกันไม่ถึงปี 80% ทำงานหมดแล้ว 15%เรียนต่อ 5%บ้านรวยนั่งกินนอนกิน
    ผมเองจบมา ก็บวช 1 เดือน สึกมา ไม่ถึงเดือนได้งานดูแลServer Start 15K รวมOT 23K ถือว่า OK
    เพื่อนผมเขียน App iphone start 24K
    อีกคนดูแล Database start 20K
    อีกคนเขียน Database start 26K
    สรุป เรียนสายนี้ไม่อดตายครับ
    สู้ๆครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spardadevill อ่านกระทู้
    วิทย์คอม ตอนนี้ผมก็เรียนอยู่ สนุกดีครับ แต่แนะนำสำหรับคนที่ ไม่ได้ชอบเรื่องเขียนโปรแกรม หรือ เข้ามาเพราะไม่รู้จะเข้าอะไร คุณไปเข้าเอกอื่นดีกว่าครับ เพราะเพื่อนๆ ผม หายไปกว่าครึ่งแล้ว นี่แค่ ปี 1 เทอม 2 นะ เหลือไม่ถึง 40 แล้วครับ เพราะคนเหล่านั้นไม่ได้ชอบสายนี้แล้วมาเข้า มันอาจจะทำให้เสียเวลาไปได้นะครับ

ถูกต้องเลย ครับ ใจไม่รักจริง คณะแบบนี้ เรียนไมได้หรอก ทำไมนะหรอ ผมจะบอก แบบ สังเขป นะ ครับ พอได้เขียบน code แล้วจะรู้ ไม่ง่ายสะเลย code อะ ใครก็เขียนได้ แต่ มัน error ตรงโค๊ด นี้ สิ แก้ลำบาก ผมว่าทุกโปรแกรม ง่ายหมดนั่นแหละ ไม่มีอันไหนยาก หรอก มันอย่ ที่ว่าคุณจะแก้มันได้ไหม พอเขียนไป คุณจะจำ คำนี้ ขึ้นใจเลยเวลา แก้ code debug 555 ลองดู ก็ได้ พอแก้debug ได้แล้วบรรทัดหนึ่ง เดียวก็มีอีกเพราะ ต้องเชื่อมโยงให้เป็น มันต้องแบบแผนอีก ผมว่ามันเยอะ นะถ้าไม่สนใจจริง ของผมนะหรอเวลา 10 เปอเซ็น เล่น เกม 90 เปอ 5555 ไม่ค่อยสนใจเท่าไร แต่พอเวลาทำ มันทำได้เอง 555 ผมเคล็ดลับครับ ซื้อหนัง สือมาอ่าน โดยส่วนตัวผมไม่ชอบอ่านหนังสือ เลย วิธีแก้คือ อ่านแล้วทำไปเลย เวลาผมทำแบบนี้มันเข้า สมองไปเลย เอาแหละ พอ แล้ว ตอนนี้ ผมเขียนได้ แค vb.net c# c++ php asp.net html (sql severฐานข้อมูลโปรแกรม) (sqlyorkฐานข้อมูล เว๊ป)
    java ได้นิดหน่อย แต่ก็อย่างว่า แต่อย่าลืมนะครับ เวลาเขียนโปรแกรม มันจะซับซ้อนมาก หรือไม่ก็เปิด youtube ดู พวก ฝรั่ง มันเขียนอะ มีดูอยู่ บางโค๊ด บางโค๊ด ก็อาศัยความเข้าใจ เว๊ป ไม่มีหรอก โดยผมหามาหลายครั้งหาไม่ค่อยเจอ เจอแต่พวกฝรั่งเขียนให้ดู ผมก็ศึกษาจาก vdo พวกฝรั่งมันเขียนไว้เหมือน กัน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขออนุญาติแปะ link นะครับ
    http://www.soccersuck.com/boards/topic/993186
    ชอบตอนท้าย
    "คนที่จะเป็น programmer ที่เก่ง และ ดีได้ ต้องรัก และหลงไหลในการเขียน program ชอบการเขียน program ขนาดยอมอดข้าวได้ เพราะกำลังติดลมกับ program ที่ตัวเองเขียน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yensanore01 : 8th February 2014 เมื่อ 09:29

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread