ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    Blog Entries
    1

Question อยากจะถามพี่ๆชาว JKGเกี่ยวกับรถมอเตอร์ไซน์หน่อยครับ(ลูกสูบ)

คืออยากจะถามหน่อยครับว่า
    1.การคว้านแล้วเปลี่ยนลูกสูบให้ใหญ่ขึ้นถือว่าผิด พรบ รถไหมครับ คล้ายๆท่อไอเสีย ที่เวลาไปต่อพรบ ต้องเปลี่ยนไปเป็นท่อเดิม
    2.แล้วเวลาเอารถไปเช็คสภาพนิ ต้องเปลี่ยนลูกสูบเป็นลูกเดิมปะครับ หรือว่าไม่ต้อง?

ปล.ถ้างงกับคำถามผม สามารถถามได้นะครับ ผมไม่ค่อยเป็นเรื่องรถซะเท่าไหร่ พอดีกำลังหันมาสนใจเรื่องรถอยู่ ถามเลยไม่ค่อยจะถูก แหะๆ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ไม่เกี่ยวครับ....

พรบ. ที่จะไปตรวจสภาพนั้น ความหมายของคนที่ไม่รู้หมายถึง รถเช็คสภาพว่า เหมือนเดิม รึป่าว

แต่ความจริง เขาจะ ขูดเลขที่รถครับ ไม่เกี่ยวกับ ลูกสูบหรือท่อ อะไรเลย

ต่อได้ครับ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ของผมไปตรวจสภาพมันมอง ๆว่าอุปกรณ์ครบรึเปล่าแล้วก็ติ๊กผ่าน ๆหมด แค่นั้นเองครับ
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    Blog Entries
    1
    อ๋อ ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบ ผมจะทำลูกเชียไม่ชัก แต่ผมไม่ใจไงว่าเขาจะตรวจหรือป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oumza55 : 7th February 2014 เมื่อ 21:37

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เช้คสภาพได้คับ คงไม่มีใครไปนั่งเปิดฝาสูบรถแต่ละคันเพื่อตรวจสภาพหรอกคับ