ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

แชร์เรื่องเล่าเกือบโดนขโมยรถครับ

วันนี้ตอนเย็นๆผมขี่รถจักรยานยนต์ออกไปทานข้าวครับ เวลาประมาณ 1 ทุ่มได้ ท้องฟ้ามืดแล้ว
    ทีนี้ร้านที่ไปกินมันไม่มีที่จอด เลยต้องมาจอดไกลหน่อยตรงซอยมืดใกล้ๆร้านนั้นห่างไปประมาณ 200 เมตรได้
    ก่อนไปกินผมก็จะล็อคล้อด้วยนอกจากล็อคคอรถแล้ว พอกินข้าวเสร็จกลับมา ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.ได้
    พบว่าร่องกุญแจมีรอยงัดครับ แล้วก็ที่ล็อคล้อก็เหมือนโดนทุบ แต่ดีที่มันแข็งแรงพอ เลยคิดว่าโจรมันคงงัดจุดนี้ไม่ได้เลยถอยไป

จากเหตุการณ์นั้นทำให้ผมต้องระวังมากกว่าเดิม ฝากเตือนเพื่อนๆนะครับ อย่าลืมล็อคล้อล็อคคอรถ จะให้ดีอย่าจอดไกลหูไกลตาคนมากเกินไป คนสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้ครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    อาจเป็นผมก็ได้ที่กำลังโด้รถ จขกท. ตอนนั้น ฮาๆ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    โลกเรานี่มันอยู่ยากขึ้นทุกวันๆจริงๆเเหะ

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อันตรายจริงๆ

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    น่ากลัว พึ่งได้ยินข่าว Ducatii โดนขโมยมาหมาดๆ เลย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ไม่มีที่จอดก็อย่าจอดเลยครับไปกินที่อื่นดีกว่าไปจอดลับหูลับตา

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เดี๋ยวนี้ล็อคคอรถมันยังขโมยได้เลย

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Versys ของคนรู้จักก็โดนยกไปแล้วครับ โจรคงมาเดินดูลาดเลาบ่อยมากจนแน่ใจว่าจะขโมยได้
    วันลอยกระทงปีที่แล้ว เขากลับบ้านดึก ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ แล้วหลับไป...
    Versys ซึ่งจอดอยู่ด้านในสุดของโรงรถ ปิดด้วยรถเก๋ง1 และประตูรั้วสูง2.5เมตร แต่เหมือนวันนั้นไม่ได้ล็อครั้ว เพราะเหนื่อยมาก ก็เลยรีบปิดแล้วขึ้นนอน
    ตอนเช้าออกมานอกบ้าน Versys ไม่อยู่แล้ว โชคดีที่เพื่อนบ้านตรงข้ามติดกล้องวงจรปิดแบบหมุน 360องศาเอาไว้ ตรวจไฟล์จากกล้องวงจรปิดแล้ว
    รู้แค่พฤติกรรมโจรครับ นั่งกระบะมากัน6คน 1ดูลาดเลา 1เป็นคนขับ อีก4คนไปยกรถ มันไม่เข็นรถครับ มันยกทั้งอย่างนั้นแหละ รถหนัก200กว่าโลก็ยังเอาไปได้...
    ที่น่าเสียดายคือ ไม่เห็นหน้าคนร้ายเลยซักคน ตอนนี้แจ้งความไป ตำรวจก็พยายามตามเรื่องให้อยู่ จนตอนนี้ละ4เดือนกว่า คงแยกส่วนขายไปหมดแล้ว
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    วันลอยกระทง คนโคตรเยอะ รถยังหายได้เลย ผมขายกระทงอยู่ แทบไม่เห็นโจรขโมยรถไปเลย ห่าง 20เมตรได้
    รถบางคันขโมยง่าย ถ้าโจรมืออาชีพก็ ขโมยง่าย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ผมพอเวลาจอดมักจะจอดข้างๆร้านค้า หรือที่ๆคนเดินผ่านอ่ะครับ บางทีแม้มันจะออกยากแต่ก็ เซฟ ในระดับนึงเลยนะ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    จขกท.ก็โชคดีนะครับเนี่ย ที่ยอมทุ่มทุนกับที่ล็อคคอ ซื้ออันดีๆไปเลย แทนที่จะซื้อแบบกากๆแต่ถึงพอเวลาเอาเข้าจริงใช้ไม่ได้
    เป็นบทเรียนที่ดีนะครับเนี่ย . . . ล็อคคอเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    วิธีกันโจรขโมยรถสมัยนี้ ไม่ถอดแบตก็ถอดไดสตาร์ทออกแล้วละครับ (ใครจะทำ?)

จขกท โชคดีเจอโจรกระจอก

เพราะเท่าที่เคยเห็นข่าว โจรมืออาชีพ ล็อคคอรถมันก็ถีบจนคอหักได้ครับ ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    รถรุ่นอะไรเอ่ย... ขอเดาว่าไม่ใช่ Honda นะ

Wave125i เพื่อนผม โจรโขมยไม่ถึง 30 วิครับ ถีบคอรถที่ล็อคอยู่ออก เอาไขควงปากแบนแล้วประแจ งัดรูกุญแจบิดแล้วไปเลย