ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581

Lightbulb บอกรักว่ายากแล้ว บอกลายากยิ่งกว่า

จะเล่าไรให้ฟังเคยรู้จักผู้หญิง 2 คน คนหนึ่ง ม.1 คนหนึ่ง ม.3

คนที่อยู่ ม.1 ตอนแรกชอบเคยบอกชอบไปแล้ว เค้าก็ให้เบอร์มาแต่ดันทะลึ่งทำหาย แล้วเพื่อนมันก็มาบอกว่ามันมีแฟนอยู่แล้ว

ตอนหลังมันให้เพื่อนมาบอกว่ามันอุตส่าเลิกกะแฟนมันเลยเพื่อมาคบกะเราเลย แต่ใจจริงเราหมดรักแล้ว เวลาเดินผ่านไปทางไหน

เช่นเมื่อเช้าน้องมันยังเรียกผมเลยนะ แต่เราขี้เกียจไปไม่อยากสานต่อแล้ว ไม่ใช่เพราะทิ้ง แต่ยังไม่ได้คบ ถ้าจะบอกเลิกไป

อีกฝ่ายจะเสียใจไหมไม่รู้ แล้วก็ไม่รู้จะบอกยังไง T_T

ที่นี้มาคนที่สองอยู่ ม.3 เคยเจอตอนปรับคะแนนเกรด ที่เค้าให้เอางานมาส่งเจอบนรถเมล์เค้าคุยกะเพื่อนอยู่

อยู่ดีๆมาแล้วก็ยิ้มให้เรา (เรานั่งหลังสุด) ทีนี้พอเจอกันทีไร ก็จะอมยิ้ม เขินๆ อายๆ ... บ่อยครั้ง

เคยคุยกันในเฟสไม่กี่คำหรอก ทักไปบางที

จนมีวันหนึ่งอาจารย์ให้เรียกไปทำงานแปลงเกษตรกะเพื่อนอีก 5-6 คน เราไปเจอเค้าด้วยละ เค้าเขินมาก

ระหว่างบางก็ตะโกนเรียกชื่อเฟสเราออกมา (แหมขนาดคุยกันไม่กี่คำจำหน้าได้ด้วย)

ระหว่างขุดดิน ดินมันแข็งจัดก็เลยยืมบัวรดน้ำกลุ่มเค้ามารดแล้วเซาะดินอีกทีนึง พอใช้เสร็จเราก็เอาจอบพร้อมบัวรดน้ำไปคืน

เพราะของมันขาด อะไรประมาณนั้น หลังจากนั้นก็เริ่มคุยกันบ่อยขึ้น (แค่ในเฟส เจอจริงยังไม่กล้าจะทักได้แค่ยิ้มๆอายๆ)

สรุปเลย เอาเข้าจริงๆผมรู้สึกว่าชอบคนที่สองแล้วสิ รู้สึกว่าอยากบอกเลิกคนแรกโดยที่ไม่ให้เขาเสียใจ

จนตอนนี้ผมยังหาวิธีบอกลา ม.1 อยู่เลยไม่รู้ตอนนั้นบ้าได้ไงอยู่ดีๆเดินไปบอกว่าชอบแล้วก็ขอเบอร์ (ดันได้ด้วย)
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตกลงคนแรกนี่คบหรือไม่คบ ผมชักงงๆ ถ้าไม่ได้คบจะต้องบอกเลิกด้วยหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lyzentiiz อ่านกระทู้
    ตกลงคนแรกนี่คบหรือไม่คบ ผมชักงงๆ ถ้าไม่ได้คบจะต้องบอกเลิกด้วยหรอ?
    ดันบอกชอบไปแล้วไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    โดนบอกเลิก ไงก็เสียใจ
    บอกๆไปเหอะ บอกไงคิดเองละกัน

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    สรุปคือ คุณชอบคนแรก แต่พอคนแรกชอบคุณ คุณดันไปชอบคนที่สอง โดยที่หมดรักคนแรกแล้ว ?

อย่ามีเลยดีกว่าครับ เหมือนไม่ให้เกียรติความรักไงไม่รู้

แต่ถ้าไม่ใช่แบบที่ผมพูดก็ขอโทษนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    บอกเลิกไม่มีทางที่จะไม่เสียใจคับ แต่ของผม บอกเลิกไปสองครั้งละ มันยังไม่เลิกกับผมเลย แฟนคนปัจจุบัน 55555