ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146

เอ อยากจะถามว่าซื้อ BF4+premium ตอนนี้ดีมั้ยหว่า

ใจนึกอยากจะซื้อเลย แต่อีกใจนึกคิดว่าเด๋วช่วงมีนามันจะ sale รึเปล่า

พูดง่ายๆคือกลัวเสียดายตังอ่ะ ฮ่าๆ

ปอลิง คือตังอ่ะมีนะแต่ซื้อปุ๊บอาทิตต่อมามันเซลนี่มันเฟลมาก เพราะตอน BF3 ก็ทีละ -0- ซื้อปุ๊บ สักพักต่อมา 150 เงิบบ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เห็นหลายๆ ท่านบอกว่ายังมีปัญหาหลายๆ อย่างคับ ส่วนตัวผมรอ titanfall ตอนแรกผมก็กะจะซื้อ BF4 นี่แหละคับ แต่พอหลายๆ ท่านในบอร์ดให้คำแนะนำ ผมเลยรอ titanfall คับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    คุณเล่น Bf3 มาน่าจะรู้นะครับว่าธรรมชาติเกมนี้พอ dlc ออกใหม่คนก็แห่กันไปเล่นของใหม่ พวก dlc เก่าก็จะร้าง คนไม่เล่นกัน หรือไม่ก็เล่นแต่แผนที่เดิมๆ
    ถ้าจะถามเอาความคุ้มเฉพาะตัวเงิน ผมแนะนำซื้อปีหน้าเถอะครับ ลดแน่นอน ซื้อตอน BF5 ออกเลยยังได้ นั่นแหละลดต่ำสุดแท้จริง
    แต่ลองคิดดูว่าซื้อได้ราคาถูกจะได้เล่นคุ้มไหม ในเมื่อแผนที่เก่าๆ คนไม่เล่นกันแล้ว เกมนี้คุณคงไม่ได้ซื้อมาเพื่อเล่นคนเดียวเป็นหลักใช่ปะล่ะครับ

สำหรับผม ผมคิดว่า premium จะได้ประโยชน์จากมันสูงสุด ยิ่งซื้อเร็วเท่าไหร่ก็ยิ่งดีครับ ได้เล่นก่อน เก่งก่อน ปลดล็อคปืนก่อน ที่สำคัญสุดคือมีคนเล่นด้วย
    ถึงแม้เวลาผ่านไปถึงปีหน้า คนจะไม่เล่นแผนที่ dlc กันแล้ว แต่อย่างน้อยตอนที่มันออกใหม่ๆ เราก็ได้เล่นมัน ผมถือว่าตรงนั้น "คุ้ม" แล้ว
    ผมจ่าย 3000 (เกม+premium) แต่ได้เล่นทุกแผนที่ตอนที่ยังมีคนเล่นอยู่ ผมว่ายังคุ้มกว่าซื้อตอนลดสุดๆ 590 บาทแต่ไม่มีคนเล่นกันแล้ว ว่าไหมครับ
    เพราะผมเคยซื้อ BF3+premium มา 590 บาทตอนมันลด เข้าไปดูเซิฟ BF3 ที่พอเล่นได้ ณ วันนี้ ไม่มีแผนที่ dlc เลยแม้แต่เซิฟเดียวครับ

ส่วน titanfall โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ครับ เพราะผมไม่ค่อยถูกกับ engine source เล่นทีไรมึนหัวอ้วกแตกทุกที แถมภาพก็ดูไม่อลังการเท่า BF ที่สำคัญเล่นได้ข้างละ 6 คน และไม่มีเนื้อเรื่องอีก เกมนี้ล่ะที่่ผมจะรอมันลดมากๆ ค่อยซื้อ ส่วน BF4 นี่หน้ามืดตัวมัวกดตั้งแต่วันแรกเลย เพราะมั่นใจว่าซื้อมาก็ได้เล่นแน่นอน แรกๆ ก็มี bug เยอะหน่อย แต่ทุกวันนี้ก็เล่นได้โอเคนะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    ผมว่าก็โอเคนะครับเกมใหม่ยังไงก็คุ้ม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เจอความเห็นท่าน headshot ไป ซื้อเลยละกัน ฮ่าๆ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เกม 2เดือนกว่าเองครับ ต้องรออีกนานไหมหว่าจะลดเยอะเว่อๆ
    ตอนนี้มี X2 อยู่ แต่ผมเวล110ตั้งแต่เดือนแรก อีเว้นพวกนี้เลยไม่สนเลย รู้สึกตอนนี้มีปลดปืนให้ ครบชุดเลยมั้งครับ แถมแจกกล่องทุกวันด้วย ซื้อก็ซื้อเสียดายทำไมความสุขเรา
    ปล.แผนที่ DLC คนไม่เล่นกันหรอกครับ หายากมากๆๆๆๆๆๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ผมก็อยากซื้อตอนที่เหลือ 700 กว่าบาทอะ แต่ผมรอ titanfall เพราะว่า มันต่างจาก fps ทั่วไป

ความเห็นส่วนตัวนะครับ >-< กะว่ารอ bf4ลดหน่อย+dlc มัดรวมครบก็คงซื้อครับงานนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คำว่า balance จะไม่มีความหมายในเกม BF

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ไม่ต้องลังเลเลยครับซื้อมาเเล้ว"คุ้ม"เเน่นอน อย่างผมซื้อเกมวันเเรกไป วันต่อมาเห็น premium ออก อดใจไม่ไหวซื้อเลยครับ
    เหมือนที่ท่าน headshot พูดซื้อเร็ว เก่งเร็ว มีเพื่อนเล่น
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: