ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Post 5 คุณประโยชน์ในชีวิตที่เกิดจาก(ติด)เกม

บางครั้งเราก็ต้องมองโลกในแง่ดีบ้างและนี่คือ 5 คุณประโยชน์ต่อชีวิตที่จะเกิดขึ้นเมื่อคุณกลายเป็นคนติดเกม
    .
    .
    .
    .
    .
    v
    การเล่นเกมเป็นกิจกรรมบันเทิงที่มีการใช้เวลาสูงและแน่นอนครับเมื่อการทำอะไรก็ตามที่มากเกินไปย่อมมีแต่ผลเสีย แต่ทว่าในบ้านนี้เมืองนี้สยามประเทศของเรานั้นค่อนข้างมีทัศนคติแง่ลบกับการเล่นเกมอย่างมากโดยเฉพาะกับคำว่า”ติดเกม”

คนติดเกมเป็นเช่นไร ผมก็ไม่อาจจะชี้ชัดระบุสายพันธุ์กันได้ขนาดนั้นแต่หลายคนก็คงจะนึกภาพตามสิ่งที่ผมกำลังนึกอยู่ใช่มั้ยล่ะครับ ? คนติดเกมก็คงจะเป็นคนที่ใช้เวลาเล่นเกมอย่างบ้าคลั่งในหนึ่งวัน ถ้าไม่นับช่วงทำงานหรือเรียนคนติดเกมก็คงจะเอาแต่เล่นเกม เกม เกมโดยไม่สนใจสังคมรอบข้าง อาจเป็นเพราะว่าเขาชอบเกมนั้นมาก อาจเป็นเพราะว่าเขาต่อต้านสังคม หรืออาจเป็นเพราะว่าเขาไม่มีอะไรจะทำ

อย่างที่หลายคนคิดแหละครับการเล่นเกมที่มากเกินไปหรือติดเกมนั้นจะส่งผลเสียกับเราไม่ว่าจะเป็นผลการเรียน ทักษะการเข้าสังคมหรือแม้กระทั่งผลทางตรงต่อร่างกายเช่นอ้วน สายตาสั้น เสียบุคลิกภาพ แต่เราไม่อยากให้ทุกคนหยุดอยู่แค่นั้นครับ ผมอยากให้ทุกคนคิดมุมกลับ ปรับมุมมอง(?) ให้กลายเป็นคนโลกสวยและมองโลกแง่บวกระยะสุดท้ายไม่ต่างอะไรกับนางเอกละครที่โดนตัวร้ายชวนเข้ามาในห้องยามค่ำคืนแล้วคิดว่าจะมานั่งทำบัญชีกันและลองอ่าน 5 คุณประโยชน์ในชีวิตที่เกิดจากการติดเกมด้านล่างนี้กันครับ

คำเตือน: บทความนี้มีการประชดประชันไม่เหมาะสำหรับผู้ที่อารมณ์อ่อนไหว ขาดอารมณ์ขันและมองโลกอย่างจริงจังในทุกแง่มุม

1. ประหยัดค่าไฟ

“การเล่นเกมมันก็เสียค่าไฟเว้ยไอ้โง่ !!” ผมรู้ว่าการเล่นเกมนั้นก็ต้องใช้พลังงานไฟฟ้าเช่นกัน แต่เราลองถอยออกมาหนึ่งก้าวเพื่อมองภาพรวมที่ใหญ่ขึ้น โอเค ถึงแม้ว่าคุณจะต้องใช้คอมพิวเตอร์สุดโหดที่กินไฟเอาเรื่อง แต่เมื่อคุณได้จับวิดีโอเกมส์และหลงใหลไปกับมันแล้วคุณก็อาจจะไม่อยากเปิดไฟเพื่อดื่มด่ำกับบรรยากาศให้ครบถ้วน คุณก็จะไม่เปิดทีวีให้เปลืองค่าไฟและรบกวนโสตประสาทของคุณ คุณจะไม่อาบน้ำ จะไม่ซักผ้า จะไม่รีดผ้าและจะไม่ทำกิจกรรมใดๆที่ต้องใช้ไฟฟ้านอกเหนือจากเกมส์ บางคนก็อาจจะถึงขั้นประหยัดค่าข้าว ประหยัดค่าน้ำ ประหยัดค่าเล่าเรียนไปด้วยเลยก็ได้ แหม่ ช่างคุ้มค่าเสียนี่กระไร

2. ช่วยชาติประหยัด

ฮั่นน่ะ ! สตันจากข้อแรกไม่หายยังมางงกับข้อสองอีก ติดเกมจะช่วยชาติได้ไงฟะ!? อันที่จริงแล้วมันอาจไม่ใช่การช่วยชาติโดยตรงแต่ลองนึกดูว่าถ้าคุณติดเกมอยู่บ้าน คุณก็ไม่อยากจะออกไปเจอสังคมพบปะเพื่อนฝูง ไม่อยากออกไปเที่ยว คุณก็ไม่จำเป็นต้องใช้พลังงานจากน้ำมันเพราะคุณไม่ต้องใช้รถนั่นเอง !! หรือถ้าคุณใช้การคมนาคมสาธารณะคุณก็ไม่ต้องขึ้นรถเมล์ รถไฟฟ้า รถไฟใต้ดินคุณก็ช่วยชาติประหยัดไปได้รวมไปถึงแก้ปัญหารถติดได้อีกด้วย บร๊ะเจ้า !!! นี่คุณช่วยชาติได้มากเลยทีเดียวนะเนี่ยย ( ถ้าไม่นับการใช้พลังงานไฟฟ้าจากคอมพิวเตอร์น่ะนะ )

3. คุณจะไม่เสี่ยงต่อมะเร็งตับแข็ง

ถ้าอาการติดเกมของคุณมันเข้าขั้นเรื้อรัง การที่จะเอาเวลาไปปาร์ตี้เมาหัวราน้ำหรือนั่งจีบเบียร์ ไวน์หรือเครื่องดื่มแอลกอฮอล์อื่นๆก็ยากที่จะเป็นไปได้เพราะมันทำให้ประสิทธิภาพในการเล่นเกมของคุณลดลงอย่างเห็นได้ชัด ทำให้อาจส่งผลต่อการที่คุณจะไม่ต้องเป็นมะเร็งตับแข็งเหมือนกับพวกขาดื่มนักเที่ยวทั้งหลายในวัยกลางคนก็เป็นได้ ประโยชน์ล้วนๆยกเว้นเสียแต่ว่าคุณจะกินแต่อาหารที่สร้างไขมันรัวๆทั้งวันทั้งคืนน่ะแหละ

4. ประหยัดเงิน(แน่ใจ -_-a)

แฟนเหรอ ? คุณพูดถึงแฟนที่หมายถึงคนตัวเป็นๆอ่ะนะ ? บ้า ผมจะเอาเวลาที่ไหนไปหาล่ะในเมื่อผมนั่งเล่นเกมก็วันนึงสิบชั่วโมงเข้าไปแล้ว ใช่แล้วครับ ! เมื่อคุณติดเกมมากๆคุณจะไม่มีเวลาไปหาแฟน คุณจะไม่มีเวลาไปออกเดต แฟนที่เคยมีก็อาจจะรับไม่ได้ทิ้งคุณ และเมื่อคุณโสดและติดเกมอีกด้วย คุณก็ไม่ต้องไปเดท !! คุณไม่ต้องเอาเงินไปกิน After You คุณไม่ต้องเอาเงินไปจ่ายค่าโทรศัพท์ คุณไม่ต้องซื้อดอกกุหลาบช่วงเทศกาลช่อละสองสามพัน คุณไม่ต้องซื้อของขวัญวันครบรอบ วันปีใหม่ วันวาเลนไทน์ วันเกิด วันที่คุยกันครั้งแรก วันที่เป็นแฟนกันครั้งแรก โว๊ะ !!! วุ่นวาย เอาเป็นชีวิตการเป็นโสดแถมไม่มีหญิงให้ควงเล่นก็จะช่วยให้คุณประหยัดไปได้เยอะเลยล่ะครับ

5. ชีวิตปลอดภัยไร้กังวล

OMG !!!!!!!

ให้ตายเถอะ ผมถามจริงๆนะ ถ้าคุณมีห้องแบบนี้ไว้เล่นเกมคุณจะอยากออกไปข้างนอกงั้นเหรอ ? ออกไปเจออากาศร้อนๆและเสี่ยงต่อมะเร็งผิวหนังจากแสงแดดอันร้อนแรงงั้นเหรอ ? ออกไปสูดอากาศและพิษควันเลวๆในบรรยากาศรอบข้างงั้นเหรอ ? ออกไปเสี่ยงให้รถชนตายตอนข้ามทางม้าลายอย่างนั้นเหรอ ? ออกไปเที่ยวแล้วกลับบ้านดึกดื่นเสี่ยงต่อการโดนกระทืบปล้นฆ่าชิงทรัพย์อย่างนั้นหรือ ? ไม่เลยยย ถ้าคุณมีห้องแบบนี้คุณก็อยากที่จะเปิด Battlefield 4 พร้อมภาพกราฟฟิกสูงสุดหรือ Skyrim ชุดจัดหนักที่ Mod ซะจนภาพถ่ายยังต้องอายนั่นแหละ เมื่อคุณอยู่ในห้องที่เปรียบเสมือนหลุมหลบภัยของเกมเมอร์แล้วคุณก็ปลอดภัยจากอันตรายในโลกภายนอก เห็นมั้ย เซฟตี้สุดๆ !!
    หากคุณอ่านมาถึงตรงนี้ก็ต้องขอยกนิ้วให้เลยครับที่ทนกับความไร้สาระของผมมาได้จนถึงที่สุด และถ้าใครยังไม่เก็ทและกำลังจะพิมพ์ด่าผมว่าเฮ้ย ติดเกมมันดีขนาดนั้นได้ยังไงบ้าหรือเปล่าก็อยากให้เลื่อนขึ้นไปอ่านด้านบนใหม่นะครับว่านี่คือการประชดประชันอีกหนึ่งครั้ง ( จากหลายพัน ) ของตัวผมเอง ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับการที่คุณจะเป็นคนติดเกมหรือไม่ ผมไม่ได้มีปัญหากับการนิยามว่าใครเป็นคนติดเกมหรือเปล่า ผมว่าชีวิตใครก็ชีวิตมัน เพียงแต่ว่าถ้าคุณอยากให้ผู้ใหญ่ในสังคมมองการเล่นเกมให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่ ก็คงจะมีแต่เราแล้วล่ะครับที่ต้องช่วยกันทำให้ภาพลักษณ์ของคนเล่นเกมดีขึ้นมาด้วยตัวเอง เริ่มจากตัวเราเอง อย่าเล่นเกมมากไป อย่าละทิ้งหน้าที่การงาน อย่าหันหลังให้สังคม ดูแลตัวเองและเล่นเกมให้พอเหมาะพอควรเท่านี้ผมว่าก็เพียงพอแล้วล่ะครับ ( ป๊าดดดด จบแบบมีสาระเฉยเลยเว้ยเฮ้ยย )

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 140 คนที่กล่าวขอบคุณ:

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ยอดดด

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ทำไม ต้อง after you 55555 ชอบมาก ตรง after you

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    55555555555555 เข้าหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ถ้าเอาไปออกข่าวผมว่ากระแสคนติดเกมเปลียนแน่ๆ (ขึ้นหรือลงก็ไม่รู้)
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้าทำเป็นคลิปโน้มน้าวลง youtube คงจะดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดูเหมือนไร้สาระแต่ไม่ไร้สาระ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันก็จิงนะ 555 ประหยดได้จิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ได้ลดความอ้วนด้วย เล่นเกมจนไม่อยากไปไหน ไม่อยากกินอะไร เหมาะสำหรับคนอยากลดความอ้วนโดยเฉพาะ

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ประหยัดค่าเล่าเรียนไปด้วยเลยก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ช่วงสุดท้าย ซึ่งกินใจมากครับ 5 5 5 + โดนใจเลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    แน่นอนครับว่าคุณจะไม่เสี่ยงต่อมะเร็งตับแข็ง

แต่คุณอาจจะได้โรคหัวใจ พ่วงเบาหวานประเภทที่ 2 สืบมาจากการนั่งอยู่กับที่นานๆ

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ชอบที่ประหยัดเงินเนี้ยครับ ไม่ต้องมีแฟน ประหยัดสุดๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    แจ่มเว้ยห้องนั่นน่าอยุจิงๆ5555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    555 ชอบมากครับ

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ประโยชน์ดีๆแบบนี้ต้องไปบอกพ่อแม่ละ จะได้เลิก ว่า 5 5 5

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    การเล่นเกมจะช่วยในเรื่องของ การที่เราไม่ได้ไปทำไรให้ใครเดือดร้อนจริงๆน่ะ ยกเว้นค่าไฟ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เอาจริงๆนะ ผมว่าประโยชน์จริงๆของมันคือ ได้ภาษาแหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    สำหรับผมแล้ว

ถูก หมดทุกข้อ (โดนเต็มๆ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เกมเมอร์เยอะขึ้นลดปัญหารถติด 555
    เพราะหมกอยู่แต่ในห้อง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ่านๆหัวข้อละงงแต่พออ่านการอธิบายแล้วเข้าใจหมดเลยว่าจริง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ข้อ 1 : ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ข้อ 2 : ไม่ get กลับไปดูข้อ 1

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    หลุมหลบภัยเกมเมอร์. ผมชอบมันจริงๆให้ตายเถอะ

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    3
    ฮ่าๆๆๆ เดี๋ยวนะ มีผมคนเดียวรึเปล่าที่อ่านแล้วรู้สึกเหมือนว่าแต่ละข้อนี่ประชดทั้งนั้น
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    5. ชีวิตปลอดภัยไร้กังวล

กลัวแฟนถือสากมาด้านหลังแล้ว.......BOOM
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!