ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ใครมีปืนที่ใส่กระสุนพร้อมยิงคนนั้นชนะครับ ฮ่าๆ

ผมไม่รู้นะว่าเทควันโดเค้ามีแบบโบราณหรือแบบโหดด้วยหรือเปล่า ตอบเท่าที่รู้ผมว่ามวยไทยชนะครับ เท่าที่สังเกต เทควันโดเวลาเตะใช้ปลายเท้าอย่างเดียว แต่มวยไทยใช้ตั้งแต่หน้าแข้งถึงปลายเท้าเลย มวยไทยเลยได้เปรียบเรื่อระยะ ไกลก็เตะปลายเท้า ใกล้หน่อยก็เอาหน้าแข้งเตะ ใกล้ชิดแนบเนื้อก็กระทุ้งเข่าไป

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ถ้ารูปแบบการฝึกการโหดเหมือนกันไม่แน่ครับ และนักมวยจริงๆไม่ได้ท่าสวยงามแบบ จาพนม น่ะครับ ที่เราเห็นเวลานักมวยต่อยกันดูเหมือนไม่ค่อยเจ็บ แต่จริงๆเค้าเหนือกว่าคนธรรมดาแบบพวกเราเยอะเลยครับ ถ้าสู้กันแบบมีกติกา ฝ่ายที่พร้อมกว่าก็ชนะครับ แต่ถ้าใช้ป้องกันตัวนอกสนามผมว่ามวยไทย เพราะเทควันโด ไม่ใช่คาราเต้ เทควันโดเป็นการต่อสู้ใช่เทคนิคการทุ่มเป็นกีฬา
    ส่วน มวยไทย ถ้าฝึกร่างกายประเภทที่เตะต้นกล้วยขาด ถ้าเอามาใช้ป้องกันตัว ได้ผลแน่นอนครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มวยไทยครับ
    ท่าอันตรายมันเยอะ เพราะไว้ฆ่าคนในสมัยสงคราม
    เคยดูสารคดี ที่วิเคราะห์ ความรุนแรงจากศิลปะการต่อสู้
    มวยไทยรุนแรงสุด ที่ท่าตีเข่า เพราะมันทำให้ซี่โครงหักได้ และอาจไปแทงอวัยวะส่วนอื่น

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มวยไทย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    โดยส่วนตัวผมเรียนมาทั้ง มวยไทย มวยสากล ยูโด และ อะกิโด แต่ระอย่างสำคัญหมดและเอามาประยุคใช้ให้เข้ากันจึงจะสามารถใช้ต่อสู้นอกกติกาได้แบบดีเลย (ปล.ตอบนอกเรื่องไปหนะเขาถามเทควันโดนิหว่า)

มวยไทยส่วนตัวผมอาวุธที่หน้ากลัวที่สุดสำหรับผมก็หน้าจะเป็นข้อศอก

มวยสากลมีข้อดีตรงที่สามารถเคลื่อนที่ได้รวดเร็วแต่จะไม่สามารถใช้เท้าได้ดี

ยูโด ข้อดีเวลาโดนทุ่มจะสามารถใช้เทคนิคการลงกระแทกพื้นโดยให้บาดเจ็บน้อยที่สุดหรือกระจายแรกกระแทกโดยท่าที่ฝึก(ท่าตบแบอะ)หรือเราจะทุ่มคนอื่นก็ทำได้โดยแทบไม่ต้องออกแรงไม่ว่าฝ่ายตรงข้ามจะใหญ่กว่าก็ตาม
    และยังมีอีกหลายท่าๆที่ชอบก็ท่าทุ่มโอบเอวและท่าปัดตาตุ่ม

ส่วนท่าอันหน้ากลัวที่สุดก็คือ อะกิโด บิด หัก จับ ล๊อค จะบอกว่าหาคนสอนได้อยากมากแต่ผมก็ได้เรียนมาแล้วคุณประโยชน์ของวิชานี้ก็คือการหักแขนหรือการบิดให้เกิดการเจ็บมากหรือล๊อคไม่ให้คู่ต่อสู้ขยับได้

โดยรวมแล้วพอเอาท่าที่เรียนมาผสมกันรับรอง 5-1 ก็มาแถอะ(ไม่มีอาวุธนะ)แต่บวกด้วยร่างกายที่แข๊งแรงก็คืออกกำลังกายสมำเสมอนั้นเองกล้ามเนื้อจะได้แข๊งแรง

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    คนที่2เป็นมวยไทยที่ฝึกมาแล้วทุกแม่ไม้ทุกลูกไม้และเป็นไชยา

ดึกๆง่วงๆ อ่านผิดเป็น ไซย่า 5555+ ถ้าเป็นไซย่าด้วยก็ชนะหมดหละ 555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มวยไทย : เน้นความรุนแรง+ความเร็ว ระยะที่ได้ทั้งใกล้ และไกล ถ้าเน้นท่าเยอะแบบไชยาต้องอาศัยจังหวะดีๆ
    เทควันโด้ : ท่าเยอะ+ความเร็ว ระยะไกลซะส่วนใหญ๋ แต่มีลูกพริดอย่างตีลังกา,เตะเสยคาง ถ้าเอาเข้าจริงๆ คล้ายๆคาราเต้ แต่คาราเต้รุนแรงกว่ามาก

#ศิปละป้องกันตัวแต่ละหย่างแบ่งออกเป็นได้หลายๆสำนัก แต่ละสำนักจะมีกระบวนท่าเฉพาะตัวด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ไม่ได้เอียงเข้าข้างชาติตัวเองนะ มวยไทยแต่เดิมไว้ใช้ ในการรบ(ฆ่า),ป้องกันตัวครับ ส่วนเทควันโด นี้เป็นกีฬา แตะเอาแต้มเบาะๆซอฟๆครับ แต่ผมว่าก็มีประโยชน์ทั้ง 2 อย่างแหละ

ปล.สงสารเพื่อน จขกท. พูดมาไม่มีใครตอบ555555
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่กติกาแต่เอากีฬามาวัดกับศิลปะที่ใช้ออกรบโบราณหรอครับ ไม่รู้นะ

แต่ถ้าถามคนไทยคงตอบมวยไทยเหมิ่ดปี ถ้าพยายามไม่เป็นน้ำเต็มเเก้วผมคงบอกมวยสากลมั้งครับ เพราะปกติเราถามเรื่องยาสามัญกับสมุนไพรไทยอันไหนดีกว่า คนไทยก็ตอบว่าสมุนไพรไทยเหมิ่ดปี

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ผมก็บอกอยู่ว่าไม่มีกฏกติกา -*- และผมก็บอกอยู่ว่า ชาย2คนเหมือนกันทุกอย่าง น้ำหนัก,ส่วนสูง,ความแข็งแรง,และประสบการ

อุส่าเขียนตัวเป่งๆพร้อมลงสีให้เห็นกันก็ยังไม่อ่านกันเลยเหรอครับT T
    ผมวัดจากโลกจริงและความเป็นจริงครับ เพราะมันไม่มีหรอกคนที่เท่าเทียมกันกันทุกอย่าง ยิ่งถ้าพูดในทางแต่ทฤษฏี มันยิ่งไม่มีประโยชน์อะไร ขึ้นอยู่กบัใครมีความรู้พื้นฐานแต่ละอย่างแน่นกว่า มีใจชอบหรือรู้สึกเอนเีอียงให้ฝ่ายไหน เพราะมวยเราก็ต้องรู้จักมวยและเข้าใจมวยจริงๆถึงพูดออกมาได้ เพราะเทควันโดเราก็ต้องเข้าใจถึงเทควันโดจริงๆถึงพูดออกมาได้ แต่คนส่วนมากจะพูดตามประวัติย่อๆ จากดูคลิป หรือความคิดส่วนตัว อื่นๆ โดยไม่ได้อ้างจากแหล่งข้อมูลจริงๆ ขึ้นชื่อว่าอาวุธมันก็ฆ่าคนได้ตลอดนั้นละครับ มวยไทยสมัยก่อนถึงขึ้นชื่อ แต่ขึ้นชื่อกว่าคือกระบี่กระบอง พวกอาวุธครับ สนามรบมันคือการตะลุมบอลถ้าฆ่าอีกฝ่ายไม่ได้ดาบเดียวมันก็ไร้ผล ยิ่งอาวุธยาวยิ่งได้เปรียบ ****ายมวยไทยสมัยก่อนส่วนมากก็ใช้ฆ่าในสนามต่อสู้เท่านั้น ประวัติศาสตร์มันไม่ได้กำหนดความเป็นจริงของปัจจุบันหรอกครับ

แต่ถ้าวัดตามแบบกีฬา มันก็สู้มวยไทยไม่ได้ครับ แต่ถ้าวัดจากตัววิชา ผมไม่รู้ ได้แต่พร่ำไปเรื่อยๆ ให้คนอื่นตอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    ผมวัดจากโลกจริงและความเป็นจริงครับ เพราะมันไม่มีหรอกคนที่เท่าเทียมกันกันทุกอย่าง ยิ่งถ้าพูดในทางแต่ทฤษฏี มันยิ่งไม่มีประโยชน์อะไร ขึ้นอยู่กบัใครมีความรู้พื้นฐานแต่ละอย่างแน่นกว่า มีใจชอบหรือรู้สึกเอนเีอียงให้ฝ่ายไหน เพราะมวยเราก็ต้องรู้จักมวยและเข้าใจมวยจริงๆถึงพูดออกมาได้ เพราะเทควันโดเราก็ต้องเข้าใจถึงเทควันโดจริงๆถึงพูดออกมาได้ แต่คนส่วนมากจะพูดตามประวัติย่อๆ จากดูคลิป หรือความคิดส่วนตัว อื่นๆ โดยไม่ได้อ้างจากแหล่งข้อมูลจริงๆ ขึ้นชื่อว่าอาวุธมันก็ฆ่าคนได้ตลอดนั้นละครับ มวยไทยสมัยก่อนถึงขึ้นชื่อ แต่ขึ้นชื่อกว่าคือกระบี่กระบอง พวกอาวุธครับ สนามรบมันคือการตะลุมบอลถ้าฆ่าอีกฝ่ายไม่ได้ดาบเดียวมันก็ไร้ผล ยิ่งอาวุธยาวยิ่งได้เปรียบ ****ายมวยไทยสมัยก่อนส่วนมากก็ใช้ฆ่าในสนามต่อสู้เท่านั้น ประวัติศาสตร์มันไม่ได้กำหนดความเป็นจริงของปัจจุบันหรอกครับ

แต่ถ้าวัดตามแบบกีฬา มันก็สู้มวยไทยไม่ได้ครับ แต่ถ้าวัดจากตัววิชา ผมไม่รู้ ได้แต่พร่ำไปเรื่อยๆ ให้คนอื่นตอบแทน
    ก็ผมถามถึงเรื่อง"สมมุด" -*-

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    มวยไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คือเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ตอนผมไปกินข้าวกับเพื่อนในร้านจู่ๆเพื่อนคนนึ่งมันก็พูดขึ้นว่า ถ่ามวยไทยโบราณเจอเทควันโด้ใครจะชนะวะ แต่ไม่มีไครตอบมันเพราะอีกคนฟังเพลงอยู่
    ส่วนผมก็กำลังเคี้ยวข้าวเลยไม่ทันได้ตอบมันก็เปลี่ยนเรื่องไป ทีนี้ผมเลยอยากรู้ครับว่าใครจะชนะ

สมมุดว่ามีชาย2คนเหมือนกันทุกอย่าง น้ำหนัก,ส่วนสูง,ความแข็งแรง,และประสบการ
    ชายคนแรกเป็นเทควันโด้ที่ฝึกมาแล้วทุกท่วงท่าของเทควันโด้
    คนที่2เป็นมวยไทยที่ฝึกมาแล้วทุกแม่ไม้ทุกลูกไม้และเป็นไชยา ใครจะชนะอะครับ

สู้กันแบบไม่ไส่นวมไม่มีกติกาเอาแบบของใครของมัน เช่นเทควันโด้ใส่ชุดเทควันโด้ มวยไทยใส่ชุดมวยไทย(พันเชือกด้วย)

ปล.ไม่ต้องลงคลิปนะครับเพราะดูมาหมดแล้ว

ปล2.นี่เป็นแค่เรื่องสมมุดไม่ต่องดรามานะครับและโปรดใช้ความสงบในการตอบ
    แต่มันก็แล้วแต่ตจังหวะนะดูอย่างคลิปนี้ 5555 (เอาฮา)

http://www.youtube.com/watch?v=chmfrn_6b94

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    มวยไทยครับ เอาไว้ฆ่าจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ต้องดูที่ระยะต่อสู้ ถ้าของไทยจะครบเครื่อง
    ระยะประชิด(ติดตัว)ของไทยจะมี ศอก เข่า ท่าหัก ของเท ใชัฝ่ามือแต่ถ้าในสมัยโบราณอาจมีแล้วโดนตัดออกก็เป็นได้ ระยะชิดไทยชนะ
    ระยะใกล้ จะใช้หมัด ศอกกลับ(อันนี้ทีเด็จ) ของเท ใช้หมัดชก หรือฝ่ามือกระแทกเฉพาะจุด ระยะใกล้สูสี ไทยมีภาษีกว่านิด ๆ
    ระยะไกล ของไทย เตะ ยัน ของเท ระยะไกลนี่เป็นตัวอันตรายของเขาเลย ลูกเตะเขาพลิกแพลงกว่า อย่างหมุนตัวเตะ ฟาดส้นเท้า ระยะไกลนี่ผมว่าของเท น่าจะเหนือกว่า
    โดยรวม มวยไทยน่าจะชนะ ถ้าหลุดเข้าไประยะชิดแทงเข่า ศอก หมัด เราน่าจะเหนือกว่า ยกเว้นมวยไทยยืนสู้ระยะไกล แล้วโดนลูกเตะ เข้าไปอาจแพ้ได้

จะสู้กันจริง สายตั้งรับจะได้เปรียบกว่า
    ถ้าเคยเล่น ไอคิโด้(ถ้าเรียนในขั้นสูงสู้กับมีด ดาบ สบาย ๆ) ยิวยิสสู กับยูโด มาก่อนจะได้เปรียบทุกระยะรอสวน โจมตีมาปัดลงพื้น หักมือ แขน ขา
    หรือ จขกท สนใจจะเรียนการต่อสู้มือเปล่า ไว้สู้แบบ steed ระยะชิดฝึกพวก ไอคิโด ยิวยิสสู ยูโด ระยะกลาง ไกลฝึกเตะของมวยไทย ก็แจ่มแล้วครับ
    (ขออภัยที่พิพม์ผิดบางคำนะครับ)
    หรือถ้า เจอคู่ต่อสูมีปืนมาก็ โกยโลด หรือกราบตีนมันซะ โอกาสหรือล้างแค้นก็ไม่สาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เทควันโดก็มีรูปแบบเหมือนกันครับ จะมีเตะนับแต้ม กับ เตะเอาตาย
    ถ้าเตะเอาตาย คุณลองคิดนะครับ โดนแค่ทีเดียวคุณชักตายน้ำลายฟูมปากได้เลย และมันเร็วมากสามารถเตะต่อเนื่องได้อีกสิบๆกว่าคอมโบ
    เพราะผมเคยเรียนมาแล้วเทควันโดสายป้องกันตัว อาจารย์บอกให้ต่อยกับเขาตัวๆ เดี๋ยวเค้าจะยั้งทีนให้ ก็แน่นอนครับดูถูกมันไม่ได้จริงๆ ผมทีเดียวผมยอมเลยครับ

แต่ยังไงผมก็แนะนำว่าเรียนมวยไทยมั่นใจมากกว่าครับ มันใช่ง่าย ใช้ได้ ทุกสถานการณ์ มั่นคง หนักหน่วง ทุกวันนี้ผมก็เรียนอยู่ครับ
    แต่ก็ได้มีโอกาสไปเจอกับคนที่เรียนศิลปะการต่อสู้หลายรูปแบบอย่าง
    คาโปเอร่า , กังฟู , ยูโด , มวยเสือ , บ็อกซิ่ง , ไทเก็ก , คาราเต้ , มวยไทยโบราณ , มวยรัสเซียซิสเท็มมะ
    ไม่ว่าชาติไหนๆ ก็ยกย่องศิลปะการต่อสู้ของตัวเองกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่ต้องไปเปรียบเทียบมันจะดีกว่า เพราะมันอยู่ที่คนจะใช้ครับ .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YOUYOY222 : 10th February 2014 เมื่อ 15:30

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.KIM อ่านกระทู้
    ต้องดูที่ระยะต่อสู้ ถ้าของไทยจะครบเครื่อง
    ระยะประชิด(ติดตัว)ของไทยจะมี ศอก เข่า ท่าหัก ของเท ใชัฝ่ามือแต่ถ้าในสมัยโบราณอาจมีแล้วโดนตัดออกก็เป็นได้ ระยะชิดไทยชนะ
    ระยะใกล้ จะใช้หมัด ศอกกลับ(อันนี้ทีเด็จ) ของเท ใช้หมัดชก หรือฝ่ามือกระแทกเฉพาะจุด ระยะใกล้สูสี ไทยมีภาษีกว่านิด ๆ
    ระยะไกล ของไทย เตะ ยัน ของเท ระยะไกลนี่เป็นตัวอันตรายของเขาเลย ลูกเตะเขาพลิกแพลงกว่า อย่างหมุนตัวเตะ ฟาดส้นเท้า ระยะไกลนี่ผมว่าของเท น่าจะเหนือกว่า
    โดยรวม มวยไทยน่าจะชนะ ถ้าหลุดเข้าไประยะชิดแทงเข่า ศอก หมัด เราน่าจะเหนือกว่า ยกเว้นมวยไทยยืนสู้ระยะไกล แล้วโดนลูกเตะ เข้าไปอาจแพ้ได้

จะสู้กันจริง สายตั้งรับจะได้เปรียบกว่า
    ถ้าเคยเล่น ไอคิโด้(ถ้าเรียนในขั้นสูงสู้กับมีด ดาบ สบาย ๆ) ยิวยิสสู กับยูโด มาก่อนจะได้เปรียบทุกระยะรอสวน โจมตีมาปัดลงพื้น หักมือ แขน ขา
    หรือ จขกท สนใจจะเรียนการต่อสู้มือเปล่า ไว้สู้แบบ steed ระยะชิดฝึกพวก ไอคิโด ยิวยิสสู ยูโด ระยะกลาง ไกลฝึกเตะของมวยไทย ก็แจ่มแล้วครับ
    (ขออภัยที่พิพม์ผิดบางคำนะครับ)
    หรือถ้า เจอคู่ต่อสูมีปืนมาก็ โกยโลด หรือกราบตีนมันซะ โอกาสหรือล้างแค้นก็ไม่สาย
    นี่ก็อีกคน ไม่ได้อ่าน เขาบอกสู้กันแบบไม่มีกติกา ไอ้พวกที่ต้องกติกาอย่างเทควันโด้มันจะสู้ได้เหรอ กว่าจะตั้งท่าสวยเตะแบบนั้น
    แล้วคุณลืมท่าจระเข้ฟาดหางของไทยไปแล้วเหรอครับ พูดมาได้ว่าเทควันโด้มันอันตราย เน็ตมีก็หาความรู้ซะบ้างนะครับ
    ส่วนไอกิโด ยิวยิตสึ มันเป็นประเภทมวยอ่อนเน้นท่า การต่อสู้มันคนละแบบกันและไปคล้ายกังฟู มันคนละเรื่องครับ
    อ้อ แล้วนี่สำคัญศิลปะป้องกันตัวมันก็มีแค่ระยะประชิด(ซึ่งมันก็คือใกล้นั่นแหละ) กับระยะกลางแค่นั้นแหละครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YOUYOY222 อ่านกระทู้
    เทควันโดก็มีรูปแบบเหมือนกันครับ จะมีเตะนับแต้ม กับ เตะเอาตาย
    ถ้าเตะเอาตาย คุณลองคิดนะครับ โดนแค่ทีเดียวคุณชักตายน้ำลายฟูมปากได้เลย และมันเร็วมากสามารถเตะต่อเนื่องได้อีกสิบๆกว่าคอมโบ
    เพราะผมเคยเรียนมาแล้วเทควันโดสายป้องกันตัว อาจารย์บอกให้ต่อยกับเขาตัวๆ เดี๋ยวเค้าจะยั้งทีนให้ ก็แน่นอนครับดูถูกมันไม่ได้จริงๆ ผมทีเดียวผมยอมเลยครับ

แต่ยังไงผมก็แนะนำว่าเรียนมวยไทยมั่นใจมากกว่าครับ มันใช่ง่าย ใช้ได้ ทุกสถานการณ์ มั่นคง หนักหน่วง ทุกวันนี้ผมก็เรียนอยู่ครับ
    แต่ก็ได้มีโอกาสไปเจอกับคนที่เรียนศิลปะการต่อสู้หลายรูปแบบอย่าง
    คาโปเอร่า , กังฟู , ยูโด , มวยเสือ , บ็อกซิ่ง , ไทเก็ก , คาราเต้ , มวยไทยโบราณ , มวยรัสเซียซิสเท็มมะ
    ไม่ว่าชาติไหนๆ ก็ยกย่องศิลปะการต่อสู้ของตัวเองกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่ต้องไปเปรียบเทียบมันจะดีกว่า เพราะมันอยู่ที่คนจะใช้ครับ .
    ผมจะพูดเป็นครั้งสุดท้ายนะว่า สมมุดว่ามีชาย2คนเหมือนกันทุกอย่าง น้ำหนัก,ส่วนสูง,ความแข็งแรง,และประสบการ

ปล.สนับสนุนให้คนไทยอ่านหนังสือมากกว่า2บรรทัด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าเหมือนกันทุกอย่าง ผมว่ามันอยู่ที่จังหวะนะ
    ใครพลาดก็แพ้ เพราะแต่ละวิชามันใช้ได้หลายรูปแบบอยู่แล้ว
    อย่างที่บอกๆกันว่ามวยไทยมันใช้ฆ่า แล้ว???
    เทควันโดก็ไม่ได้มีไว้ถูกฆ่านะครับ
    ถ้าฝึกกันมาทุกท่าจริงๆ เอาตามหลักน่าจะเสมอนะ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    มวยไทยมันถูกฝึกมาให้ใช้ทุกส่วนของรางกายเป็นอาวุธแต่เทควันโด้มันถูกฝึกมาให้ใช้เท้าเป็นหลัก(หรือเปล่า) ผมให้มวยไทยชนะ แต่ถ้าสู้ในกฎิกาแบบ MMA คงจะยากผมสักเกตุนักมวย UFC ดังๆหลายคนเค้าก็ไม่ค่อยใช้มวยไทยนะแต่ที่เด่นๆเลยก็ Caros condit ใช้มวยไทย แต่สำหรับผมชอบมวยสากลที่สุดแล้ว แต่ไม่ว่าจะสายไหนถ้ามาเจอกับ ไมค์ ไทสัน ช่วงรุ่งๆนี้ก็ไม่มีใครเอามันอยู่ ฮ่าๆๆๆ คหสต เด้ออ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    กระทู้ไร้สาระ ขยันตอบกันจังเลย

มันเป็นคำถามที่ไม่มีคำตอบอยู่ตั้งแต่แรกแล้ว จะมาตอบกันทำไม ปล่อยตกไปเหอะ กระทู้แบบนี้มันไม่จบไม่สิ้นอยู่แล้ว คุณเองก็รู้ จขก ก็รู้ แล้วจะตอบกันทำไม ไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    นั้นนะสิ! คนจริงจังอย่างท่านไม่น่าเปลืองตัวเข้ามาเลยเนอะ เก็บนิ้วโป้ง นิ้วชี้ นิ้วนาง แล้วก็นิ้วก้อย ส่วนนิ้วที่เหลือผมให้คุณครับ อิอิ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ขอเชียร์มวยไทยครับ แต่ถ้าอะไรเท่ากันหมดเนี่ยก็พูดยากครับ
    เพราะความเร็วก็คงจะพอๆกันทั้งคู่เหลือแต่ชั้นเชิงกับการประยุกต์ใช้ของทั้งสองคนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    กระทู้ไร้สาระ ขยันตอบกันจังเลย

มันเป็นคำถามที่ไม่มีคำตอบอยู่ตั้งแต่แรกแล้ว จะมาตอบกันทำไม ปล่อยตกไปเหอะ กระทู้แบบนี้มันไม่จบไม่สิ้นอยู่แล้ว คุณเองก็รู้ จขก ก็รู้ แล้วจะตอบกันทำไม ไม่เข้าใจ
    ถ้าไม่ชอบตอบกระทู้ไร้สาระ ผมก็อดสนุกแย่สิครับ
    (ชอบตั้งกระทู้ไร้สาระ แฮ่ๆ)
    3 Coins DPP

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้

ระวังดราม่า

(เว็บนี้้เป็นของคุณหรอครับสั่งปิดกระทู้ได้ด้วย)ลองทำใจไม่ต้องอ่านกระทู้นี้ก็ได้ครับคงไม่ขาดใจตายหรอกมั้งครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    มวยไทยเป็นศิลปะป้องกันตัวท่ายืนที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกครับ
    '' CY@ ''