ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 359

Star Wars Jedi Knight - Jedi Academy [1PART][1GB][FULL] ขอพลังจงสถิตอยู่กับเจ้า

เรื่องราวของ Star Wars Jedi Knight: Jedi Academy จะเกิดขึ้นโดยให้เรารับบทเป็นพลาวันเพื่อที่จะเป็นอัศวินเจได แต่ก็สามารถเลือกเผ่าพันธ์ตนเองและดาบเลเซอร์ของเราได้ตามใจชอบ สำคัญคือเลือกได้ว่าจะดำเนินตามฝ่ายดี หรือจะก้าวเข้าสู่ด้านมืดเพื่อเป็นพวกซิธ

ตัดเรื่องเนื้อเรื่องทิ้งไปซะ เพราะว่าเกมนี้ที่จะเอาลงร้านได้เหมาะ นั่นก็คือเอามาเล่น Multiplayer นั่นเอง โดยในเกมนี้จะมีโหมดหลากหลาย ตั้งแต่ Dual (ดวลกัน ตัว – ตัว รอคิวกันดวล) , ยึดฐาน เป็นต้น แต่โหมดที่โดนใจเด็กๆ ในร้านมากที่สุดนั่นก็คือ Free For ALL หรือก็คือ นัวกันเป็นก้อนนั่นเอง และทุกคนจะเป็นผู้ถือดาบเลเซอร์ทุกคน ใช้พลังได้อิสระว่าจะใช้พลังฟอร์ชฝ่ายดีหรือพลังฝ่ายร้าย (มั่วเหมือนกัน) แน่นอนว่าเกมนี้มี BOT มาให้ และเซตบอทกันได้ด้วยว่าจะให้มีบอทกี่ตัวมาแจม

ข้อเสียของเกมนี้คงจะเป็นการเซตบอทอะไรเราต้องตั้งค่าพิมพ์เอง ทำให้เด็กๆ อาจจะไม่ชิน (แต่เข้าใจง่ายกว่า Star Wars Battlefront II) และการเข้าเกมนั้น ถ้าสร้าง Shotcut เอาไว้บนหน้าจอ มันจะไม่เข้าเล่นในโหมด Multiplayer คนเล่นต้องใช้วิธีตามภาพข้างล่างถึงจะเข้าเกมได้เท่านั้น เกมนี้จึงเหมาะกับกลุ่มเด็กๆ ที่เป็นลูกค้าประจำเสียมากกว่า เพราะจะรู้วิธีการเข้าเกมกัน แต่ถามว่า Lan กันได้ไหม ? 100 % ครับ และภาพในเกมก็ไม่เก่าจนเกินไปด้วย ราคา 350 แม้ว่าฟีเจอร์เกมนี้อาจจะด้อยกว่า Star Wars Battlefront II แต่ก็ได้บรรยากาศการเล่นที่ต่างกันเล็กน้อยครับ

ดาวน์โหลด [1PART] คลิก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parames3010 : 8th December 2014 เมื่อ 16:45
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เคยเล่นเมื่อนานมาแล้ว สนุกมาก แฟนซีรี่ย์นี้เลยแหละ -3-

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ขอบคุณครับแต่พอมีภาค star war 2 the force unleashed ไหมครับ

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เกมในตำนาน (นานมากๆ)

เล่นไม่จบที ขอโหลดเลยละกันครับ

ขอบคุณมากๆ
    ???

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เอา mod KOTFมาแจกด้วยสิครับ แหม

กล่าวขอบคุณ
    93
    ลงไม่ได้ครับพอกดไปที่แผ่น2แล้วมันไม่ยอมโหลดต่อ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArmyLight อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้ครับพอกดไปที่แผ่น2แล้วมันไม่ยอมโหลดต่อ

ปัญหาเเบบนี้ไม่เคยเจอ จากที่ผมลองลงก็ปกตินะ อยากให้ตรวจสอบดูดีๆ ว่าทำอะไรผิดขั้นตอนหรือป่าว
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArmyLight อ่านกระทู้

เป็นเหมือนกันเลยครับ แก้ยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Scare อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ แก้ยังไงดี
    วิธีเเก้เเบบที่ผมคิดออกตอนนี้ก็คือลองก็อปไฟล์ของ Disk 2 ออกมาไว้ในเครื่อง เวลาติดตั้ง Disk 1 เสร็จ มันจะถามหา Disk 2 ให้ทำการ Browse หาโฟลเดอร์ Disk 2 ที่เราก็อปออกมาจากไฟล์ nrg ดูครับ ถ้ายังไม่มีหรือยังไงรบกวนบอกด้วยนะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parames3010 อ่านกระทู้
    วิธีเเก้เเบบที่ผมคิดออกตอนนี้ก็คือลองก็อปไฟล์ของ Disk 2 ออกมาไว้ในเครื่อง เวลาติดตั้ง Disk 1 เสร็จ มันจะถามหา Disk 2 ให้ทำการ Browse หาโฟลเดอร์ Disk 2 ที่เราก็อปออกมาจากไฟล์ nrg ดูครับ ถ้ายังไม่มีหรือยังไงรบกวนบอกด้วยนะครับ
    ผมก็ทำแบบนี้แหละครับ มันก็ขึ้นแบบในรูป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ผมก็มีตัว setup นะลงเล่นได้ ขั้นตอนนั้นต้อง mout เเผ่นสองรึป่าวครับ แล้วกด ok ไปเรื่อยๆมั้งนะ จำไม่ได้

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    มายืนยันว่าเล่นได้นะครับ ไม่มีภาพ ลง 1-2 อัพแพท เล่นกับบอทมันสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    พอจะมี วิธี lan ตีกันเองไหมครับ เพราะจำได้เมื่อก่อนเล่นร้านเกมส์มันตีกันได้ - .-

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    วิธีติดตั้ง (ผมเขียนเองทำได้เเน่นอน 100%)

1.เปิดโปรเเกรม DAEMON Tools Lite มาก่อนครับ
    2.เข้าไปที่ jediacad_1 ดับเบิ้ลคลิกเลย กด Run autorun.exe
    3.ติดตั้งรอโหลด จนกว่ามันจะ เด้งหน้าต่างขึ้นมา จากนั้น กด Eject แผ่น 1 jediacad_1 ออก
    4.ดับเบิ้ลคลิกที่ jediacad_2 จากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างว่าให้เราเลือก Run autorun.exe ไม่ต้องไปกด กากบาททิ้งไปจากนั้น กด ok ที่มาหน้าต่างที่ขึ้นกล่าวด้วยจากข้อ 3
    5.จากนั้นรอจนเสร็จ รอไปสักพักมันจะเด้งหน้าต่างขึ้นมาอีกให้ทำการ กด Eject แผ่น 2 jediacad_2 ออก
    6.จากนั้นให้กดเข้าแผ่น 1 jediacad_1 เข้าไปใหม่ทีนี้มันจะให้เลือกให้เราเลือกไปที่แผ่น 1 เป็น "GameData" จากนั้นก็กดเข้าไปเเล้วกด OK ทีแล้วก็ Ok หน้าต่างนั้นเป็นอันเสร็จ (อย่าลืมลง PATCH v1.01 ด้วยนะ)
    7.Play Game ได้เลย (ตอนเปิดเกมต้องเปิดแผ่น 1 ไว้ด้วยนะครับไม่งั้นเปิดไม่ได้จ้า)

====================================================================
    วิธีกดสูตร (แถม)

- ให้ทำการกด SHIFT+ ~ แล้วพิมพ์คำว่า devmapall ในช่อง เสร็จแล้วพิมพ์ โค๊ด

- god = อมตะ
    - notarget = ศัตรูไม่โจมตีเรา
    - force_heal = เพิ่มพลัง
    - force_kill = ฆ่าตัวตาย
    - give health = ชีวิตเต็ม
    - give all = ทุกอย่างเต็มหมด
    - give ammo = ได้อาวุธ
    - give armor = ได้เกราะ
    - undying = ได้ชีวิตกับเกราะ
    - 999 quit = ออกเกม
    - victory = จบเลเวลนั้น

ไปลองกันดูนะครับ อิอิ

เล่นได้ 100% (ขอบคุณมากเลยครับ )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanchanakat : 19th July 2014 เมื่อ 03:37

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    กำลังอ่านนิยายSAOเล่ม6พระเอกใช้ดาบเลเซอร์เหมือนกัน