ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมฝันว่ามีอะไรกันกับผู้หญิง บ่อยเลยแหละ แปลกแฮะ

ปล.ความรู้สึกมันฟินสุดๆ

มันเทียบไม่ได้กับของจริงหลอกนะครับ 5555

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ไม่เคยมีสติพอที่จะคิดได้ทันว่าฝันอยู่ ในฝันผมรู้แค่ว่าเอ๊ย เราเป็นคนธรรมดา มีฝันนึง ฝันว่าซอมบี้ครองเมือง (รู้สึกว่าคนจะฝันเป็นเรื่องซอมบี้กันเยอะรึเปล่าเนอะ ผมก็เป็น1ในนั้น) ในฝันคิดแค่ว่าเห้ยกูจะรอดยังไงดี ไม่เหลือใครในโลก มีแต่ซอมบี้ ท้องฟ้าสีแดงออก มืดๆดำๆ เหมือนใกล้ยามวิกาล จำได้แค่ว่าเคยเล่นเกมซอมบี้ แล้วถ้าเราอยู่บนที่สูงจะรอด ก็มองหาตึกวิ่งขึ้นตึก ดันมีซอมบี้วิ่งติดตามมาเป็นกลุ่มเลย จังหวะนั้นคิดอย่างเดียว กูโดดตึกแน่ๆ แล้วก็โดดลงมา ต่อจากนั้นคือ ผมไม่ตาย 55555 มาแอ่กอยู่บนหลังรถปิ๊กอัพหน้าต่างรถเปิดอยู่เลยรีบกระดึ๊บเข้ารถ มีกุญแจเสียบคาอยู่แต่พอบิดก็บิดปกติดันบิดไม่ไปบิดแล้วบิดอีก ผมเลยลองบิดทวนเข็มนาฬืกา เอ้าเครื่องติด (ตามปกติกุญแจรถต้องบิดตามเข็มนาฬิกา) งงเป็นไก่ตาแตกเลย แล้วผมก็ขับปิ๊กอัพคันนั้นไปแล้วก็ตื่นนนนนนนนนน ความรู้สึกแรกตอนตื่น "กูรอดตาย"

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เคยฝันว่าอยู่บนยานอวกาศ น่ากลัวๆ กับคนในยานหนึ่งคน แล้วอยู่ๆก็รู้ตัวว่า นี่มันคือฝันนิ่

ก็เลยพยายามคิดให้มันเปลี่ยน จนในที่สุดมันก็กลายเป็น ชายหาดฮาวาย ซะเฉยๆ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    บ่อยอยู่นะ ที่รู้ตัวว่ากำลังฝันอยู่ เคยบิน เคยพ่นใย เคยทำอะไรได้ตั้งหลายอย่างแหนะ

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมไม่เคยฉุกคิดเลยว่าฝัน ฝันไปเรื่อย แต่ก็ปรับเข้ากับสถาณการ์ในฝันได้ดีเลยอะ

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เคยฝัน (ที่ควบคุมได้) ฝันว่า กำลังลุกจากเตียง มองไปที่ระเบียง เห็นท้องฟ้าสีแดง ยามเย็น เสียงดังโวยวาย++

และก็วิ่งออกไปทางประตูห้อง เกิดแสงสว่างวาบบบ ตัดฉากมา ที่ถนนซักแห่ง กับกลุ่มคน 3-4 คน (ชาย หญิง อายุพอกัน) ยืนกระจายหันหน้าไปคนละทาง

ทันใดนั้น ก็มีเสียงกับตัวคน พุ่งเข้ามาใส่ (แบบ Hunter ใน L4D เลย) ซึ่งมันกระโดดมาทางผม ในมือผมถือปืน แล้วได้จังหวะยิงทัน ก็จะโดนขย้ำ เลยรู้สึกตัวได้เลยว่า "ฝันอยู่ชัวร์!!"

มันส์ ละสิ ตอนนั้น ภาพรอบตัวคือ ท้องฟ้าสีแดงดำ ฝูงซอมบี้เดินไปมา รอบตัว ผมลุยแบบไม่สนคนที่เหลือ ที่ยืนกลัวๆกันอยู่

ผมวิ่งไปตามทางที่ไม่ถูกปิด หรือกั้นอะไรไว้ (แต่ไม่ปีนบันได แน่นอน เหนื่อย) และแล้วผมก็พลาด!!! เจอซอมบี้ ตัวนึงกระโดดเข้ามากัดที่คอจากทางด้านขวา ผมตกใจ
    (แอบเห็นค่า HP = 0 ที่มุมซ้ายล่างด้วยนะ)

รู้สึกเหมือนไม่มีแรงใดๆ แม้แต่จะยืน ผมทิ้งตัวลง ภาพที่เห็นอยู่คือ พื้นที่ค่อยๆลาดเอียด และขนานกับสายตา ที่มองออกไป ผมได้ยินเสียงกรี๊ดร้องรอบข้าง เป็นกลุ่มคนที่เหลือ ต่างคนต่างพยายามป้องกันตัวเอง

ภาพทั้งหมด ค่อยๆเปลี่ยนเป็นสีแดง รู้สึกถึงการไม่ได้ยินเสียงของลมหายใจตนเอง จากตอนนั้น ผมคิดว่า ก็ดีนะ จะได้นอนเต็มๆซะที ไม่ทันไร ผมกระตุก และลุกขึ้นอย่างรวดเร็ว

สัญชาตญาณ ผมบอกผมให้รู้ด้วยตนเองเลยว่า ผมกำลังรับบทเป็น ซอมบี้ บ้างแล้วคราวนี้ คิดปุ๊บ ร่างก็พาผม วิ่งไปหากลุ่มคนที่เหลือทันที (เหมือนเล่นไล่จับเลย) ก็สนุกไปอีกแบบนะ 5555

และ...ไม่ทันไร ผมก็ตื่น เพราะพ่อเรียกกินข้าวเช้าครับ = =a

-------------------------------------------------------------

อีกฝันที่แปลกๆ ก็ วันหนึ่ง ผมคิดว่า พรุ่งนี้ จะต้องไปม.แต่เช้า เลยตั้งใจว่าจะต้องตื่น ประมาณ 7 โมงเช้า ตั้งใจและก็ทิ้งตัวนอนไป ปรากฏว่า ผมฝัน กำลังลุกขึ้นจากเตียงที่ แดดส่องหน้าชัดเจน

ผมตกใจ หันไปดูนาฬิกา เข็มสั้นชี้เลข 11 !!!! ผมไม่รอช้า ด้วยความตกใจ คิดว่า ไม่น่านอนเพลินเล้ยยย กำลังซึมๆ ผมก็สะดุ้งตื่นที่เวลา 7.00 น. พอดีเป๊ะ - -a

เรื่องก็ประมาณนี้แหละครับ สนุกดีนะ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    จริงที่สุดอะ เคยฝันว่าตัวเองเป็นจอมเวทปราบผีด้วย ในฝันก็ยิงบีมปล่อยแสงได้ด้วยท่องคาถาชินบัญชร ฯลฯ ไรเงี้ย
    เว่อร์สุด ๆ อะ แต่ถ้าฝันร้ายนี่ต้องฝันถึงซอมบี้ตลอดเลย อย่างเกมREเลยมั้งทั้ง ๆ ที่ไม่ค่อยได้เล่นเกมซีรี่ย์สักเท่าไหร่
    ไม่รู้ทำไมเวลาฝันร้ายนี่ฝันแต่เรื่องซอมบี้(แล้วต้องมุดท่อคล้าย ๆ ช่องลมตลอดอะมีซอมบี้ในนั้นด้วย)
    ปล.ก็ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังอะนะอายุก็ไม่ใช่น้อยแล้วกลัวเขาฮาใส่ แต่ในJKGนี่ก็ไม่ได้รู้จักเห็นหน้ากันจริง ๆ ก็เลยกล้า
    ปล.2 แล้วก็เคยฝันซ้อนฝันด้วยอะ แบบฝันว่าตกใจตื่นจากฝันแล้วแต่จริง ๆ ยังหลับฝันอยู่ รู้ตัวด้วยแต่ปลุกตัวเองไม่ได้
    พิมมานิ่มๆทำไมผมโครตฮา 555

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    เมื่อคืนสดๆร้อนๆ ฝันว่าสู้กับคนที่กดขี่ข่มเหง มันยิงผม ผมก็ยิงมัน มันตาย แล้วผมพยายามบอกห้ามตาย ถ้าจะตายก็ให้ไปตายในท่านั่งสมาธิ สดๆร้อนๆเลย O.o

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เคยรู้ตัวว่าอยู่ในโลกความฝันบ่อยๆ คุมตัวเราได้ แต่เสกของไม่ได้แหะ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมเคยฝันซ้อนฝันนะ แบบตื่นมาแล้วก็ยังอยู่ในฝัน เคยโดนผีอำแล้วแบบตื่นมาก็ยังฝันอยู่ด้วย (ผมเลยลองพยายามหลับแล้วเข้าไปอีกรอบ ไม่ได้ซะงั้น -*-)
    ความฝันของผมกำหนดได้ก็มี แต่มันไม่ได้แบบเสกของเว่อร์อะไรขนาดนั้น ของผมจะมีตั้งแต่เป็นอาณาจักรที่มีรายละเอียดครับมา อย่างเช่นผู้ปกครองเป็นใคร มีอะไรตรงไหน คือแบบเป็นฐานข้อมูลขึ้นเลย แล้วผมก็ต้องทำอะไรสักอย่างที่สำคัญ
    เคยแบบหลุดเข้าไปในกาตูนด้วย เข้าไปในนารุโตะครับ - -' ในฝันแบบว่าไอโตะมันสู้กับโทบิ แล้วมาดาระกำลังจะถล่มโลก หมดเลยเข้าไปช่วยโตะให้โตะไปหยุดมาดาระ แล้วผมก็รับมือกับโทบิแทน -*-

ฝันน่ากลัวๆของผมคือ มันมีพลังงานบางอย่าง สีดำๆอ่ะครับ เป็นละอองๆ คอยกินผู้คนในฝันผม มองไม่เห็นกลางคืน มันออกแนวลึกลับอ่ะครับ

เยอะแยะครับ แต่ที่แปลกคือ ทำไมเวลไคลแมกทีไร ตื่นตลอต -*-

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    กัญชาก่อนนอน เป็น ออฟชั่นเสริม ที่ดีในการฝันเลยนะครับ แล้วท่านจะ ฟินมาก ๆ เลยทีเดียว

ปล.กัญชาอย่ามากเกินไป ควรจะพอประมาณ
    FC'โหดสสัด V2

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จำไม่ค่อยได้ แต่รู้สึกเหมือนจะเคยควบคุมได้จริงๆ แต่พอตื่นมาก็ลืม จำได้แค่ช่วงหลังๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมอีกคนนึงที่ควบคุมตัวเองได้ และรู้ว่าตัวเองกำลังฝัน...มีหลายครั้งที่ฝันเห็นผี..มีวิธีให้ผีหายไปคือ..พยายามหลับตาในความฝันนะ...แล้วความฝันมันก็จะเปลี่ยนเรื่องไปเอง5555แต่ที่บังคับไม่ได้คือ กำลังฝันอย่างมีความสุข.แต่กลับสดุ้งตื่นซะงั้นยังคับไม่ให้ ไม่ตื่นจากฝันไม่เคยได้แหะ.........5555.......จะว่าไปมันเกี่ยวกับเราติดเกมส์จริงๆเหรอ....ท่าจะจริง เพราะผมเริ่มเล่นเกมจิงจังก็ตั้งแต่ประถมแล้ว
    / amd fx6300 six core 3.30Ghz / RX 560 / Ram 8Gb

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผมเคยฝันว่าต่อสู้กับสัปปะราดตัวขนาดเท่ากับสุนัขสู้กันนานมากไม่มันตายสักที
    ตอนที่ผมฝันอยู่ผมก็ควบคุมตัวเองในความฝันได้บ้างตอนวิ่งหนีนี้เหนื่อยสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ผมว่าก็จริงนะ แต่ปัญหาเวลาผมฝันถึงเหตุการณ์ไม่คาดคิด ช่อยต่อยกันสู้กัน ทำไมรู้สึกเหมือนผมไม่มีแรงเลย หลายครั้งละที่ฝันแต่ไม่มีแรงเหมือนจะหลับในความฝัน =__=
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ขอบคุณมากครับ สามารถแก้ปัญหาคาใจผมได้มากเลย เรื่องนี้ ผมนึกว่าผมเป็นคนที่แปลกเล่าให้ใครฟังเขาบอก ปัญญาอ่อน ผมฝันบ่อยมากและรู้ด้วยว่าตัวเองฝันอยู่ ก็คิดแล้วได้ทันทีเลย มันเป็นไรที่รู้สึกดี ส่วนมากถ้าในกรณีนั้นชอบ คิดไปทางด้านมืดมากกว่า หึหึ อาการนี้แค่เล่นเกมส์มากๆจนติดก็สามารถเป็นได้ทุกคน โถ่ไอเราก็นึกว่าเราพิเศษ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ควบคุมฝันได้ก็สนุกดี ผมทำได้บ่อยๆ ผมว่ามันมีหลายแบบนะจากที่ผมเคยเจอกับตัวเองคือ

1. คุมฝันได้ แต่เราไม่ได้ฉุกคิดว่าอยู่ในฝัน รู้ตัวว่าเราควรจะทำอะไร และก็ทำได้อย่างใจคิดแต่อินกับเหตุการณ์ตรงนั้นอยู่

2. คุมฝันได้ รู้เลยแหล่ะว่าฝันอยู่ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็แล้วแต่ อันนี้ฟินมาก เพราะเราจะทำอะไรก็ได้ในฝัน (เคยลองปล่อยพลังคลื่นเต่า ออกด้วย โคตรมัน บอกเลย)

3. อันนี้ค่อนข้างจะโหดเพราะ มีบางครั้งหลังจาก โดนผีอำ หลังจากที่เหมือนตัวโดนดูดทะลุเตียงลงไป ช่วงนั้นรู้ว่าขยับตัวไม่ได้ แต่ผมกลับลุกขึ้นมาเดินได้

โดยที่รู้แหล่ะ ว่าตัวเรายังนอนอยู่บนที่นอน ผมเคยเดินไปไกลสุดก็แถวๆหน้าบ้านแล้วก็ตื่น การหันซ้ายหันขวาไวๆ ก็ตื่นแล้ว ครั้งแรกๆ แค่เดินลงไปข้างล่างก็ตื่น

หลังๆเป็นไอสิ่งที่เค้าเรียกกันว่าผีอำ บ่อยจนชิน จนลุกขึ้นมาไปได้ไกลมากๆ แต่อันนี้จะทรมานครับ ถ้าผมไม่เข้าสู่ภาวะที่เดินได้ (มันเหมือนการถอดร่างป่าวหว่า)

มันจะกึ่งๆหายใจไม่ออกขยับไม่ได้ ต้องฮึ้บสุดแรงเกิดกว่าจะหลุดจากไอ้ภาวะนี้มาได้ (แต่พอจะหลับอีกเดี๋ยวมันก็เป็นอีก)

เรียกได้ว่าอันหลังสุดนี้ โหดสุดละ แต่ก็เกิดขึ้นกะผมบ่อยอยู่นะ

ปล จะมีใครเป็นแบบเราเปล่าหว่า
    ผมเป็นเหมือนคุณทุกข้อเลยครับ แต่ไม่บ่อย โดยเฉพาะข้อ3 เคยเป็นสองสามครั้ง มันเหมือนรู้ว่าตัวเองนอนอยู่ แต่มันมีแรงดึงดูดมหาสารบางอย่างรั้งเราไว้ (บางครั้งก็เหมือนมันจับเราเหวี่ยงไปมาด้วย ทรมาณมากแต่ทนได้) ต้องรวบรวมสติและแรงเฮือกใหญ่ฉุดตัวเองขึ้นมา ถ้าทำไม่ได้ก็ติดอยู่แบบนั้นจนตื่น แต่ถ้าหลุดจากแรงนั้นได้ก็สนุกเลยงานนี้ เดินไปรอบบ้านได้ ทะลุกำแพงสิ่งของต่างได้ (มีครั้งหนึ่งเห็นตัวเองนอนด้วย) แต่พอเดินไปไกลๆบ้านสักสามช่วงตึก อยู่ๆก็ตื่นซะงั้น แล้วก็รู้ว่าเมื่อกี้ตัวเองฝัน...

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่าหลายๆคนก็เป็นเหมือนผม นั่นก็คือ

เวลาฝัน เวลาเราจจะวิ่งหนีหรือวิ่งตาม เราจะรู้สึกว่าตัวเองวิ่งช้ามากๆ เหมือนกับภาพสโลว์โมชั่น

เมื่อเวลาฝันเกือบจะถึงจุดไคร์แม๊กเรามักจะตื่นก่อนด้วยสาเหตุอะไรหลายๆอย่าง

การใช้กำลังในฝันบางครั้งเราไม่สามารถต่อยหรือทำร้ายคนบางคนได้ เนื่องจากจิตใต้สำนึกของเราสั่งห้าม

ถ้าพยายามจะทำร้ายใครเราจะชกไม่โดนหรือไม่สามรถแตะต้องตัวคนๆนั้นได้(รวมถึงเรื่องอย่างว่าด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เคยฝันว่าต่อยกะคนอะนะ แต่พอปล่อยหมัดสุดแรง มันไม่ออกเหมือนไม่มีแรงอะ 555555555555555+