ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

ผมมีปัญหากับ steam เกม COD GHOST ครับโหลดแล้วเสียตังแล้วเล่นไม่ได้

คือผมโหลดเส็ดแล้วเล่นไม่ได้มันขึ้นว่า

การเริ่มเกมล้มเหลว (ข้อผิดพลาดไม่ทราบ)

คอมผมใช้ window 8 32bit

สเปคผ่านแน่นอนครับแต่เล่นไม่ได้ งง มากครับ ใครใจดีช่วยบอกด้วยนะครับว่าเป็นที่อะไร

Nakhonratchasima
    กล่าวขอบคุณ
    1,589
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ต้องใช้ win 64 bit นะครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ลองปิด steam แล้วเปิดใหม่ดู

ว่าแต่สเป็คผ่านแน่นอนนี่แค่ไหนครับ เกมนี้ minimum มันไม่ใช่น้อยๆ นะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    9
    CPU I5 3350P 3.1GHz
    Ram 8 g DDR3
    GF GT630 2G

กล่าวขอบคุณ
    9
    คือต้องลงวินโดร์ใหม่หรอครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ลองก็ไม่เสียหายครับ ใช้ 64bit นะครับ

ถ้าให้ผมเดานะครับ คือเกมนี้แต่เดิมมันต้องการแรม 6gb ครับ ซึ่งเสป็คคุณไม่ผ่านครับ เพราะ win 32bit มันมองเห็นแรมแค่ 4gb
    แต่ตัวอัพเดทใหม่ๆ มันจะแก้ให้รันบนแรม 4gb ได้ เพียงแต่มันจะไปกินสเป็คจากการ์ดจอมากขึ้นแทน ซึ่งการ์ดจอคุณปกติมันก็ปริ่มน้ำอยู่แล้ว พอเจอแบบนี้เข้าไปมันเลยเปิดไม่ขึ้นครับ
    สรุปปัญหาของคุณคือ แรมถูกมองข้ามไป 4gb ไม่ได้ใช้ แต่ดันไปเพิ่มภาระการ์ดจอแทนครับ ถ้าลง win 64bit คิดว่าน่าจะใช้แรม 8gb ได้เต็มที่มากขึ้น

จากประสบการณ์ผมนะครับ สเป็คผมตามลายเซ็น เล่นบน steam เหมือนกัน ปรับสุด ไม่ลื่นครับ ยังมีเฟรมหล่นตอนโหลดฉากเวลาเปิดประตู ตอนเดินเข้าไปฉากใหม่ หรือตอนหันหน้าเร็วๆ บ้าง
    ผมถึงได้บอกไงครับว่าเกมนี้มันกินเสป็คมโหฬารมาก ตาราง minimum spec ที่มันบอกแทบไม่มีความหมายเลย เพราะผมแรม 16gb ก็เจอกระตุกมาแล้ว และมีค้างหลายรอบด้วยครับกว่าจะจบ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: