ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [PC] Battlefield 4 [Full] 23.6GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] Battlefield 4 [Full] 23.6GB

[PC] Battlefield 4 [Full] 23.6GB
    + Update 4 & China Rising

การกลับมาอย่างยิ่งใหญ่ของเกมชูตติ้งที่ทุกคนรอคอย กับภารกิจครั้งใหม่ของทหารอเมริกันเดนตายในดินแดนมหาอำนาจแห่งเอเชีย ด้วยเทคโนโลยีเอนจิ้นเวอร์ชันล่าสุด Frostbite 3.0

"แบทเทิลฟิลด์ 4" ผลงานเกมภาคใหม่จากสตูดิโอ DICE ที่ยังคงคอนเซปต์เดิม เน้นนำเสนอประสบการณ์การต่อสู้รบพุ่งของทหารหาญ ท่ามกลางฉากสมรภูมิอันกว้างใหญ่หลายกิโลเมตร เพียงแต่ทว่าคราวนี้ตัวเกมได้ถูกยกระดับเข้าสู่รูปแบบออนไลน์เต็มตัว จะเห็นได้จากการใช้หน้าเว็บไซต์แบทเทิลล็อกเป็นจุดศูนย์กลางในการเข้าเล่น มีการอินสตอลปลั๊กอินบนเว็บบราวเซอร์เช่นเดียวกับเกมออนไลน์ แถมแบ่งแยกระหว่างโหมดเนื้อเรื่องและออนไลน์ออกจากกันอย่างชัดเจน ทำให้แฟนเก่าๆซีรีส์ถึงกับงงเข้าเล่นกันไม่ถูกเลยทีเดียว

เริ่มกันที่โหมดแคมเปญ เรื่องราวในภาคสี่นี้จะถูกเซตฉากขึ้นในโลกอนาคตอันใกล้ในปีค.ศ. 2020 ซึ่งเป็นช่วงเวลาหลังจบจากเหตุการณ์ในเกมภาคสามเป็นระยะเวลา 6 ปี สถานการณ์ระหว่างสองประเทศมหาอำนาจคู่อริอย่างสหรัฐฯและรัสเซียได้เริ่มทวีความตึงเครียดขึ้นเรื่อยๆ ประจวบเหมาะกับประเทศจีนที่กำลังเกิดการรัฐประหารนำโดย "นายพลชาง" ที่ต้องการขึ้นเป็นใหญ่แล้วนำกองกำลังมาสมทบรัสเซีย เพื่อเปิดฉากมหาสงครามโลกครั้งที่ 3 กับอเมริกา

ตัวเราจะได้รับบทสวมบูทตัวละครจ่า "แดเนียล เร็คเกอร์" ทหารอเมริกันหนุ่มสังกัดหน่วยปฏิบัติการพิเศษทูมบ์สโตน ร่วมด้วยสมาชิกคนอื่นๆภายในทีม ที่ได้รับมอบหมายภารกิจในการเข้าขัดขวางแทรกแซงแผนการร้ายของนายพลชาง ที่ต้องการลอบสังหารวุฒิสมาชิก "จิน เจี่ย" ที่กำลังจะได้รับเลือกให้เป็นประธานาธิบดีจีนคนต่อไป ซึ่งภารกิจในภาคนี้จะพาผู้เล่นไปเยือนสถานที่แถบเอเชียเสียเป็นส่วนใหญ่อย่างมหานครเซี่ยงไฮ้ สิงคโปร์ หรือแม้กระทั่งเทือกเขาคุนหลุนอันหนาวเหน็บ ได้ทดลองขับยานพาหนะยิงสู้กันทั้งบนบกและในน้ำ (แต่กลับไม่มีเครื่องบินให้ขับ) โดยระหว่างทางเราจะได้พบเจอกับตัวละครหน้าเก่าๆจากภาคก่อนทั้งสายลับซีไอเอ "ลาซโล โควิค" รวมถึง "ดิม่า" ที่รอดตายจากระเบิดนิวเคลียร์ในกรุงปารีสเมื่อ 6 ปีก่อน

แม้โหมดซิงเกิลเพลย์เยอร์ภายในเกมจะไม่ได้มีความสลักสำคัญอะไรนัก แถมแสนสั้นมีให้เล่นทั้งหมดเพียงแค่ 7 ด่านเท่านั้น ราวกับว่าเป็นเหมือนโหมดแนะนำฝึกสอนให้ผู้เล่นได้รู้จักกับฟีเจอร์ใหม่ๆในภาคนี้ก่อนไปเจอของจริงในสนามรบออนไลน์ แต่ใช่ว่าจะถูกทำออกมาแบบผ่านๆ เพราะทางทีมงานได้เน้นพอสมควร โดยบอกเล่าเรื่องราวผ่านมุมมองของตัวละครตัวเดียวยิงยาวตลอดทั้งเกมไม่ตัดสลับร่างไปมาเหมือนภาคก่อนๆอีกแล้ว ทำให้ผู้เล่นเกิดความรู้สึกผูกพันกับตัวละครและเพื่อนสมาชิกในหน่วยที่มีอยู่เพียงน้อยนิดแต่ความสัมพันธ์แน่นแฟ้น แถมปูเรื่องสร้างวีรกรรมเสี่ยงตายด้วยกันมามากมายเพื่อให้ผู้เล่นได้ชั่งใจเลือกระหว่างหน้าที่กับมิตรภาพในช่วงท้ายของเกม

และด้วยเอนจิ้น Frostbite เวอร์ชันใหม่ 3.0 อันทรงพลัง ที่ช่วยเพิ่มประสบการณ์ความสมจริงระดับสุดยอด ทั้งภาพกราฟฟิกอันสวยงามโดดเด่นเกินหน้าบรรดาเกมแนว FPS ด้วยกัน เปิดมาฉากแรกก็อวดศักยภาพกันเต็มเหนี่ยวโชว์เอฟเฟกต์แสงกระทบผิวน้ำที่เจิ่งนองทั่วโถงทางเดิน ต่อด้วยเอฟเฟกต์ระเบิดยิ่งใหญ่ตระการตา พร้อมรายละเอียดของสภาพแวดล้อมไล่ตั้งแต่พื้นถนนยันฟากฟ้า ที่มักจะมีเศษกระดาษหรือกองทัพนกนับร้อยบินประดับไม่ปล่อยโล่งๆให้เสียเปล่า รวมถึงใบหน้าตัวละครโดยเฉพาะ "ไอริช" จ่าผิวสีจอมวีนที่มีอะไรในใจก็แสดงออกมาหมดเปลือก หรือว่าจะเป็น "ฮันนาห์" สาวหมวยที่มีแววตาอันใสซื่อบ้องแบ๊ว และสำหรับใครที่ยังใช้การ์ดจอ Nvidia รุ่นเก่าๆที่ไม่ใช่ GTX ก็ไม่ต้องกังวลไป เนื่องจากเกมนี้ปรับภาพแค่ระดับ Medium ก็สวยเต็มปรี่แล้ว

ส่วนเรื่องเกมเพลย์ ระบบการเล่นและการบังคับพื้นฐานในเกมภาคใหม่นี้ดูแทบไม่แตกต่างอะไรไปจากเดิม มีแค่ปุ่มพิเศษเพิ่มเติมเข้ามาใหม่ นั่นคือปุ่ม "Q" บนแป้นคีย์บอร์ด หากเรากดค้างเอาไว้จะเป็นการเรียกใช้กล้องแทคติคัลขึ้นมาส่องดูสถานการณ์ต่างๆในสนามรบ ซึ่งมีประโยชน์อย่างมากเพราะมันจะบอกหมดทั้งภารกิจ กล่องอาวุธ วัตถุไวไฟ รวมถึงมาร์คตำแหน่งศัตรู ช่วยให้ง่ายต่อการตัดสินใจบุกเข้าทำ ส่วนการกดครั้งเดียว จะเป็นการชี้เป้าสั่งให้เพื่อนร่วมทีมของเราระดมโจมตีใส่เป้าหมาย และเบี่ยงเบนความสนใจไปด้วยในตัว เปิดช่องว่างให้เราตีโอบลอบเข้าไปจัดการศัตรูจากด้านข้างหรือด้านหลังได้

ซึ่งในการผ่านด่านผู้เล่นสามารถเลือกได้ทั้งวิธีลอบเร้นใช้มีดย่องเชือดศัตรูจากด้านหลังหรือจะบุกฝ่าไปซึ่งๆหน้า โดยตัวเกมจะมีระบบลูกศรสีขาวคอยแจ้งเตือนระยะการมองเห็นของศัตรูให้เรารู้อยู่ตลอด แต่น่าเสียดายที่ระบบ AI ทำออกมาได้ไม่ดีเท่าที่ควร มักชอบเลือกโจมตีเป้าหมายไกลๆปล่อยให้ศัตรูที่อยู่ใกล้ๆยืนยิงเราอยู่ข้างๆ แถมบ่อยครั้งที่คอมวิ่งมาดันเราหลุดออกจากที่กำบังเพียงเพื่อเปลี่ยนตำแหน่ง แทนที่จะเดินอ้อมหลังเราไป รวมถึงเวลาที่เราต้องการแอบซุ่มย่องไปแบบเงียบๆ เพื่อนในทีมของเรากลับไม่รู้ใจดันวิ่งผ่านศัตรูไปหน้าตาเฉย ในขณะที่ตัว AI ศัตรูเองก็ยืนทื่อแกล้งทำเป็นมองไม่เห็นเพื่อนเราซะยังงั้น

มาถึงไฮไลท์เด่นสุดท้าย คงต้องยกนิ้วให้กับโหมดออนไลน์มัลติเพลย์เยอร์ของเกม ที่สามารถรองรับผู้เล่นสูงสุดถึง 64 คน อีกทั้งยังขนมาให้เล่นกันถึง 8 โหมด อาทิ ยึดจุดยุทธศาสตร์ วางบอมบ์ ทีมเดธแมทช์ ไปจนถึงโหมดพิเศษอย่าง "Commander" ที่ให้ผู้เล่นตั้งแต่แรงค์ 10 ขึ้นไปรับบทผู้บังคับบัญชา คอยสั่งแผนวางกลยุทธ์ ส่งเสบียง หรือสั่งโจมตีสนับสนุนเพื่อนร่วมทีมจากมุมมองด้านบนเหมือนเล่นเกมแนว RTS และมีการตบรางวัลให้กับทุกการกระทำของผู้เล่นไม่จำเป็นต้องเก่งหรือคิลสูงๆ แม้ยืนอยู่เฉยๆค่าประสบการณ์ก็เพิ่มขึ้นให้ แต่รู้สึกน้อยใจตรงที่หาเซิฟเวอร์คนไทยหรือประเทศบ้านใกล้เรือนเคียงแทบไม่เจอ นานๆถึงจะมีโผล่มาสักทีแต่ก็กลายเป็นห้องร้างไม่มีใครเข้าเล่น จนสุดท้ายต้องจำใจไปเล่นในเซิฟฝรั่งที่ปิงสูงลิ่ว 200 ขึ้นเป็นอย่างต่ำ

หากจะมอบรางวัลให้กับเกมชูตติ้งยอมเยี่ยมในปีนี้ "แบทเทิลฟิลด์ 4" คงเข้าวินมาเป็นอันดับหนึ่งกำชัยทิ้งห่างเหนือซีรีส์คู่แข่งอย่าง "คอลออฟดิวตี้" ที่เหมือนหยุดพัฒนาไปหลายช่วงตัว แม้ปัจจุบันตัวเกมจะมีปัญหาเซิฟเวอร์ไม่เสถียรเดี๋ยวเด้งเดี๋ยวหลุดคอยกวนใจผู้เล่นอยู่บ้าง แต่มันก็เป็นเพียงแค่จุดเล็กน้อยเมื่อเทียบกับประสบการณ์ความมันส์ที่ได้รับ

Genre : First-Person Shooter
    Publisher : Electronic Arts
    Developer : DICE (Digital Illusions CE)

Minimum System Requirements
    CPU : Intel Core 2 Duo 2.4 GHz, AMD Athlon X2 2.8 GHz or better
    RAM : 4 GB
    OS : Windows Vista SP2 32-Bit (with KB971512 System Update)
    Video Card : 512 MB AMD Radeon HD 3870 / NVIDIA GeForce 8800 GT or better
    Free Disk Space : 30 GB

Recommended System Requirements
    CPU : AMD Six-core CPU, Intel quad-core CPU or better
    RAM : 8 GB
    Video Card : 3GB AMD Radeon HD 7870 / NVIDIA Geforce GTX 660 or better
    Free Disk Space : 30 GB

Recover 3% ทุกไฟล์
    Full Game

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12 - Part13 - Part14 - Part15 - Part16 - Part17 - Part18 - Part19 - Part20
    Part21 - Part22 - Part23 - Part24 - Part25

ลิงค์สำรองสำหรับ part ที่อาจมีปัญหา สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Part07 - Part25

Update 1

Download

Update 2

Download

Update 3 & China Rising

Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05

Update 4

Download

Crack V4

Download

Download

โหลดไปแล้วเล่นได้ รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบใจ ถูกใจ ก็กดกล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 12th May 2014 เมื่อ 13:51
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    pass โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไฟส์ที่ 25 ก็โหลดไม่ได้แล้ว.*0*.แงๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มี DLC แล้ว ทำ ช่วยอะไร ได้ งง ผมไม่ณุ้จิงๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fpsgamer039 อ่านกระทู้
    มี DLC แล้ว ทำ ช่วยอะไร ได้ งง ผมไม่ณุ้จิงๆๆ
    ก็มีแมพเพิ่มมา4แมพเป็นแมพในแถบจีนทั้งหมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เล่นไม่ได้นะครับ พาสโหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    โหลดพาสไม่ได้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 96hp อ่านกระทู้
    ก็มีแมพเพิ่มมา4แมพเป็นแมพในแถบจีนทั้งหมดครับ
    เล่น ใน ออฟไลค์ หรอ

กล่าวขอบคุณ
    77
    password โหลดได้แล้วนะครับ เนื่องจากเว็บ putlocker มันปรับเปลี่ยนไปเป็น Firedrive จึงทำให้ไม่สามารถโหลดไฟล์ได้ ตอนนี้แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musicmaneon อ่านกระทู้
    password โหลดได้แล้วนะครับ เนื่องจากเว็บ putlocker มันปรับเปลี่ยนไปเป็น Firedrive จึงทำให้ไม่สามารถโหลดไฟล์ได้ ตอนนี้แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากเลยครับ นั่งรอคำตอบมาอาทิตย์กว่า นึกว่าทิ้งกันไปซะแร้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    part25ยังโหลดไม่ได้เลยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    file 25 โหลดมะได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    part 25 โหลดไม่ได้ครับ / พาสเวิดโหลดยังไงหรือครับ งง = = "

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พาส25 หายครับผมเหลือพาสเดียว แง่ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    part 25 โหลดไม่ได้ครับ / พาสเวิดโหลดยังไงหรือครับ T___T T__T
    ดันๆๆ หน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    พาสเวิร์ดแก้แล้ว โหลดได้ปกติครับ ส่วน part25 ไม่ได้หายครับ ยังอยู่ แต่เป็นที่เซิร์ฟเวอร์ของ one2up ครับ ลองโหลดย้ำๆดู ถ้าไม่ได้ ซักพักลองโหลดใหม่ครับ มันจะมีบางช่วงที่จะหนืดๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ใครโหลด part25 ได้แจ้งด้วยนะครับจะได้มาลองโหลดอีกที ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    จะลง Update 3 & China Rising ต้องลง Update 1&2 ก่อนหรือปล่าวครับ
    Intel(R)Core(TM) i5-4440 3.10GHz - MSI GTX 750 TI - RAM 8192MB Bus 1600

กล่าวขอบคุณ
    1
    partที่ 25 โหลดไม่ได้ แก้ไขด้วยค้าบ รอๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,245
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,245
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    part 25 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ช่วงดึกๆ เว็บ one2up มันจะโหลดยากหน่อยครับ แนะนำให้ลองเปลี่ยนเวลาโหลดดูครับ one2up ไฟล์ยังอยู่ครบทุกไฟล์ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ไฟล์ที่ 25 ยังไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    พาร์ท 25 โหลดยังไม่ได้เลยครับ = = " รบกวนแก้ไขทีครับ ยังรออยู่ครับผม

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread