คือผมจะซื้อ schecter 7 สาย เอาไปเล่นแนวแบบพวก Post-hardcore สายหล่ออย่างพวก Memphis May Fire,Like Moths to Flame,Woe Is Me แล้วก็พวกแนว Djent แบบ

Veil of Maya,Periphery ไรงี่แต่ผมยังลังเลอยู่ระหว่าง Blackjeck sls,Blackjack atx,Hellraiser อ่าคัฟ เท่าที่ลองมา hell จะออกแนวแบบโหดทำลายล้าง sls จะออกแนวแตกแบบใส

สะอาดเล่นได้กว้าง atx จะมาแนวโหดแบบดุดันแต่แลฟังดูสุภาพสุขุมกว่า hell แต่ผมก็ชอบทั้งสามแบบเหมือนกันเลยทีนี้ก็เลยเลือกไม่ถูกเลย อีกอย่างราคามันก้พอๆกันด้วย ผมอยากเอาไปเล่น

แนวเมทัลแบบสายหล่อ แต่ก็ไม่อยากทิ้งความดิบเถื่อนในตัว ช่วยแนะนำผมทีครับ ของคุณครับ