ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1

ถามเกี่ยวกับ monster hunter portable 3rd หน่อย

อยากทราบวิธีอัพ hp นี้ทำยังไงเป็นมาไกล hp ยัง 100 อยู่เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เกม MonHun มันเริ่มต้นทุกภาค 100 ครับ ถ้าอยากให้เลือดเพิ่มมี 3 วิธีครับ
    1.ใส่ชุดเกราะ มันจะเพิ่มครับแล้วแต่ระดับของ skill เกราะด้วยครับ
    2.อาบน้ำร้อนใน บาร์ ครับ โดยเราต้องทำเควสก่อนถึงจะมีให้อะครับลองๆดูเอานะครับ
    3.skill support จาก อาวุธขลุย โดยจะเพิ่มน้อยหรือเยอะนั้นขึ้นอยู่กับ skill ของมันเอง
    อยากได้แบบไหนเลือกเอาเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    เกม MonHun มันเริ่มต้นทุกภาค 100 ครับ ถ้าอยากให้เลือดเพิ่มมี 3 วิธีครับ
    1.ใส่ชุดเกราะ มันจะเพิ่มครับแล้วแต่ระดับของ skill เกราะด้วยครับ
    2.อาบน้ำร้อนใน บาร์ ครับ โดยเราต้องทำเควสก่อนถึงจะมีให้อะครับลองๆดูเอานะครับ
    3.skill support จาก อาวุธขลุย โดยจะเพิ่มน้อยหรือเยอะนั้นขึ้นอยู่กับ skill ของมันเอง
    อยากได้แบบไหนเลือกเอาเลยครับ
    ข้อ 2 เควสอะไรหรอครับ ทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    แมวทีนั่ง ข้างๆบ่อน้ำร้อน จะมี 2 หัวข้อเควส คือ
    1.เควสบ่อน้ำร้อน จะมีการอัพเกรด ทุกๆครั้งที่ เรา ปลดล็อกเควสหลัก (ที่เป็นดาวๆ)
    เมื่อทำสำเร็จ น้ำพุร้อน จะเปลี่ยนสี เมื่อลงไป แช่ จะ เพิ่ม เลือดและ สตามิน่า ตามลำดับขั้น ของการอัพเกรด
    !!! ใช้แช่ ก่อนจะไป ล่า ทุกครั้ง เพราะ เมื่อกลับมาจาก การล่าแล้ว เลือด/สตามิน่า เราจะกลับไปเป็น 100 เท่าเดิม

2. เควสเครื่องดื่ม มาเรื่อยๆ ทุกๆเหมือนกัน แต่ หลากหลายกว่า
    คุณสมบัติบัพติดตัว เช่น +โจมตี +กันธาตุ +โชคของแมว ฯลฯ
    !!! ดื่มได้ 1ชนิด ก่อนไปล่า เช่นเดียว กับ การแช่น้ำร้อน เมื่อ กลับจากล่าแล้ว บัพต่างๆจะ หายไป

อื่นๆ ฯลฯ
    -อาวุท ขลุ่ยค้อน บางอันจะมี โน๊เพลง เพิ่ม บัพต่างๆ ตามเวลาที่กำหนด เช่น วิ่งเร็ว โจมแรง และ +เลือด
    -ยาขวด ฟ้าๆ (ลืมชื่อ) +ขีดจำกัด เลือดได้ เมื่ออยู่ในแผนที่ล่าแบบถาวร ..แต่พอตายแล้ว บัพนั้นจะหายไป ใช้ได้เฉาะได้ แผนที่ล่า (ถ้าจะ+สตามิน่า ก็ให้กินไก่ปิ้ง)
    -ชุดเกาะ และ เพชร มีบางอัน+เลือด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MC_cat : 12th February 2014 เมื่อ 17:58

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    ผมเคียรไป 3 ดาวเเล้วเควส ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ก็น้องแมว ที่มัน นั่งถือพัด อยู่ ข้างๆ บ่อน้ำร้อน มันไม่มีเควสมาให้ทำ รึ ?
    มันจะมีเครื่องหมายตกใจ! หรือ อะไรก็ว่าไป
    ทำเสร็จแล้ว บ่อน้ำจะเปลี่ยนสี ไปแช่+เลือด

!!หรือบัค
    ถ้าเล่นใน psp มันไม่บัคหรอกก็แค่เอาเกมออกแล้ว ใส่ใหม่ เซฟยังอยู่
    แต่ถ้าเล่น ในอิมูในคอม นี้ไม่รู้