ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 404

โปรแกรม BlueStacks เปิดแอพ Android บน PC รายละเอียด + วิธีใช้งาน

คาดว่าคงมีหลายคนที่ไม่มีสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ตแอนดรอยด์ใช้ หรืออาจมีแต่อยากใช้งานบนคอมพิวเตอร์บ้างเป็นบางครั้ง วันนี้ท่านมีทางออกแล้ว ก็คือโปรแกรมที่ชื่อว่า BlueStacks นั่นเอง อยากรู้กันแล้วล่ะสิว่าโปรแกรมมันมีทีเด็ดอย่างไรบ้าง ว่าแล้วก็มาดูกันเลยดีกว่า

BlueStacks เป็นโปรแกรมที่จำลองระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์มาอยู่บนคอมพิวเตอร์ ให้สามารถดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นและเกมต่าง ๆ ที่อยู่บน Google Play มาใช้งานบนคอมพิวเตอร์ได้อย่างสะดวกสบาย โดยวิธีการใช้งานก็ง่ายนิดเดียว เพียงแค่ดาวน์โหลดโปรแกรม BlueStacks มาติดตั้งบนคอมพิวเตอร์แล้วเปิดโปรแกรมขึ้นมา จากนั้นให้สมัครหรือ
    เข้าสู่ระบบด้วยบัญชีของ Google เพียงเท่านี้ท่านก็จะสามารถเลือกดาวน์โหลดแอพฯ ต่าง ๆ มาใช้ได้ตามใจชอบแล้ว

ทั้งนี้ BlueStacks สามารถใช้งานได้ทั้งบน Windows XP, Vista, 7 และ MacOS และล่าสุด ทางผู้พัฒนาได้ออกเวอร์ชั่นสำหรับ Windows 8 มาแล้ว โดยถูกพัฒนามารองรับแท็บเล็ต Surface Pro โดยเฉพาะ แต่อุปกรณ์อื่น ๆ ที่รัน Windows 8 ก็สามารถใช้ได้เช่นกัน ยกเว้นแท็บเล็ต Surface RT ที่ยังไม่สามารถใช้ได้ในขณะนี้

อย่างไรก็ตาม โปรแกรม BlueStacks ยังคงเป็นเวอร์ชั่น Beta อยู่ ซึ่งยังไม่สามารถใช้งานแอพฯ ของแอนดรอยด์ได้ครบทั้งหมด แต่ก็สามารถใช้งานได้กว่า 750,000 แอพฯ แล้ว และจะมีการพัฒให้สามารถใช้งานได้มากขึ้นเรื่อย ๆ ในอนาคต

สำหรับผู้ที่ต้องการใช้งาน BlueStacks สามารถเข้าไปดาวน์โหลดได้ที่เว็บไซต์ของ BlueStacks เลยครับ

นอกจากนี้ ผู้ที่มีอุปกรณ์แอนดรอยด์อยู่แล้ว และต้องการ Sync แอพฯ ทั้งหมดมาใช้งานในโปรแกรม BlueStacks ก็สามารถทำได้ด้วยการดาวน์โหลดแอพฯ BlueStacks Cloud Connect มาติดตั่งบนอุปกรณ์แอนดรอยด์ก่อน แล้วทำการเชื่อมต่อกับโปรแกรม BlueStacks แล้วโปรแกรมจะทำการดึงข้อมูลแอพฯ ทั้งหมดมาอยู่บนคอมพิวเตอร์ให้ทันทีเลยครับ

คลิป BlueStacks Beta Demo โพสต์โดย BluestacksHD สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

คลิป BlueStacks + Windows 8 โพสต์โดย BluestacksHD สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

วิธีลงนะครับ
    1.โหลดเจ้า Bluestacks จากเว็ปนี้ได้เลย
    ดาวโหลดที่นี่
    ด้ายซ้ายสำหรับ PC และ ด้านขวาสำหรับ MAC นะครับ
    2.วิธีลงโปรแกรม
    2.1)คลิกขวาที่โปรแกรม Bluestacks
    2.2)กด Continue
    2.3)ติ๊ก App Store acess และ App Notifications
    2.4)กด Install
    2.5) รอสัก 5-15 วินาทีแล้วแต่ ความเร็วของเครื่อง PC ท่านครับ
    2.6)เสร็จแล้ว พร้อมเล่น ครับผม

BlueStacks : วิธีการใช้งานเบื้องต้น

STEP1: เมื่อติดตั้ง BlueStacks แล้วเราก็จะทำการ Sync แอพจากมือถือแอนดรอยมาไว้บน BlueStacks กันก่อนโดยเข้าไปที่ Cloud Connect จะมีหน้าจอยืนยันขึ้นมาให้เราตอบ Yes จากนั้นให้ใส่ Email และเบอร์โทรศัพท์ เข้าไป

STEP2: หลังจากนั้นทำการดาวน์โหลด BlueStacks Cloud Connect ไปติดตั้งบน มือถือ Android ของเราให้เรียบร้อย จากนั้นเปิดแอพขึ้นมาใส่ PIN ที่ได้ทาง Email เข้าไปแล้วกด Connect

STEP3: เลือกแอพที่ต้องการจะ Sync เข้าไปใน Computer (แน่นนอนครับมันต้องเป็นแอพที่เราซื้อมาจาก Google Play หรือที่ติดตั้งไว้บนมือถือแล้ว)

STEP4: จากนั้นก็เริ่มจัดหนักกันได้เลยครับ เปิดตัวเกมท็อปชาร์ตอันดับหนึ่งก่อนเลย Angry Birds Space สามารถเล่นได้แบบไม่มีสะดุดเลยละครับ

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก PCWorld, Mashable

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ลงแบบ .apk ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้ครับ เพียงหลังจากที่เราติดตั้งโปรแกรมเสร็จ และมีไฟล์ .apk ในเครื่อง สามารถดับเบิ้ลคลิ๊กได้เลยครับ ระบบจะติดตั้งให้เองครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณคร้าบสำหรับการแบ่งปัน แต่ผมลองใช้ดูละ มันยังกระตุกอยู่เลย คนอื่นเป็นเหมือนผมไหมอ่ะ

หรือเครื่องผมกากเกินไป T T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    6
    แอพนี้ดีมาก สำหรับใครที่ไม่มีสมาร์ทโฟน สามารถเล่น แอพ android ได้ในเครื่อง PC อย่าง ไลน์ ก็เล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TarOu อ่านกระทู้
    ขอบคุณคร้าบสำหรับการแบ่งปัน แต่ผมลองใช้ดูละ มันยังกระตุกอยู่เลย คนอื่นเป็นเหมือนผมไหมอ่ะ

หรือเครื่องผมกากเกินไป T T
    ไม่ทราบว่าเล่นในเครื่องโน๊ตบุคหรือเปล่าครับ เท่าที่ทราบรายละเอียดของโปรแกรมนี้นะครับ มันจะอิงการ์ดจอของเครื่อง และแรมครับ หากสเปกเครื่องสูงก็ไม่น่าจะมีอาการกระตุกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morochimoro อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าเล่นในเครื่องโน๊ตบุคหรือเปล่าครับ เท่าที่ทราบรายละเอียดของโปรแกรมนี้นะครับ มันจะอิงการ์ดจอของเครื่อง และแรมครับ หากสเปกเครื่องสูงก็ไม่น่าจะมีอาการกระตุกนะครับ
    เล่นใน PC นี่แหละครับ VGA ก็ AMD 6770 นะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TarOu อ่านกระทู้
    เล่นใน PC นี่แหละครับ VGA ก็ AMD 6770 นะครับผม
    อ่อ ตัวผมเล่นในโน๊ตบุ๊คครับ VGA AMD 7470 กระตุ๊กเล็กน้อยครับ แฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morochimoro อ่านกระทู้
    อ่อ ตัวผมเล่นในโน๊ตบุ๊คครับ VGA AMD 7470 กระตุ๊กเล็กน้อยครับ แฮะๆ
    ผมคาดว่าน่าจะเป็นที่ตัว APP มากกว่าครับ เพราะไปลองเล่น Clash of clans ก็ไม่กระตุกเท่าเกม Elves Realms -*-

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมคาดว่าน่าจะเป็นที่ตัว APP มากกว่าครับ เพราะไปลองเล่น Clash of clans ก็ไม่กระตุกเท่าเกม Elves Realms -*-
    ก็น่าจะเป็นไปได้นะครับ ยังไงก็ขอให้สนุกกับการใช้โปรแกรมนี้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมจะลง DATA เกมแต่หา folder ไม่เจออ่ะครับ ใน folder ของ bluestacks ก็ไม่มี ใน folder app ก็ไม่มีอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numbzero อ่านกระทู้
    ผมจะลง DATA เกมแต่หา folder ไม่เจออ่ะครับ ใน folder ของ bluestacks ก็ไม่มี ใน folder app ก็ไม่มีอ่ะครับ
    ไม่ทราบว่า DATA เกมที่ว่านี้ เป็นตัวเกมหรืออย่างไรครับ ถ้าเป็นตัวเกมนามสกุล .apk สามารถดับเบิ้ลคลิ๊กติดตั้งได้เลยครับ โดยระบบจะทำการติดตั้งเอง(กรณีลงโปรแกรมแล้วนะครับ)

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ตัวนี้ผมลง Poweramp ไม่ได้อ่าเวลาเล่นมันค้างไปเลยเคยลองละ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันจะเล่น Ragnarok Online Mobile ได้ป่าวครับ

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    รองเล่น hayday แล้ว เล่นได้ครับ แต่ว่าภาพมันกระพิบบ้าง
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    12
    ตามข่าวที่ได้มานะครับ โปรแกรม Bluestacks นี้ กำลังอยู่ในช่วงที่พัฒนาต่ออยู่ครับ ส่วนที่ปล่อยออกมาเป็น Beta นะครับ แต่ก็สามารถใช้งานได้ค่อนข้างจะสมบูรณ์ อาจจะมีปัญหาในบางเกมก็ไม่ต้องสงสัยไปนะครับ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    คือผมจะเล่นmodern combat 4แต่หาfolder dataไม่เจอ ต้องทำยังไงครับ
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VaproHonoR อ่านกระทู้
    คือผมจะเล่นmodern combat 4แต่หาfolder dataไม่เจอ ต้องทำยังไงครับ
    หลังจากลงโปรแกรมเสร็จ หากมีไฟล์เกมที่เป็นนามสกุล .apk สามารถดับเบิ้ลคลิกได้เลยครับ แล้วระบบจะติดตั้งของมันเอง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VaproHonoR อ่านกระทู้
    1. BlueStacks = ลง App File Manager ในโปรแกรม BlueStacks
    https://play.google.com/store/apps/d...msoft.fm&hl=th

2. PC = นำไฟล์ data หรือ obb ไปไว้ที่ My Documents
    C:\Users\ชื่อ\Documents\สร้างว่าอะไรก็ได้ (ตัวอย่าง My Games)

3. BlueStacks = เปิด App File Manager เลื่อนลงไปที่ Folder windows/Documents/My Games
    Url โปรแกรม /mnt/sdcard/windows/Documents/My Games

4. BlueStacks = Copy ไฟล์ data หรือ obb (คลิกขวาค้างบนไฟล์) ไปไว้ที่ คลิกที่ Home ก่อน /mnt/sdcard/Android/data หรือ obb กด Paste

5. PC = ทำการติดตั้ง .apk ไฟล์ ที่ PC โปรแกรม BlueStacks จะทำการติดตั้งให้อัตโนมัติ เสร็จแล้วไปที่ โปรแกรม BlueStacks กดเริ่มเกมส์ได้เลย...

มันเหมือนจะยากนะ แต่ที่จริงมันไม่ได้มีอะไรยากหรือซับซ้อนเลย หวังว่าจะอ่านรู้เรื่องนะ อิๆพอดีรีบไปข้างนอก บะบายๆ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณมากครับ

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    STEP1: เมื่อติดตั้ง BlueStacks แล้วเราก็จะทำการ Sync แอพจากมือถือแอนดรอยมาไว้บน BlueStacks กันก่อนโดยเข้าไปที่ Cloud Connect จะมีหน้าจอยืนยันขึ้นมาให้เราตอบ Yes จากนั้นให้ใส่ Email และเบอร์โทรศัพท์ เข้าไป

ไอ้ครง cloud connect มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ?
    ผมหาไม่เห็นจริงๆ T_T
    AMD ATHLON II X2 250 3.0 Ghz// 4Gb DDR3 1600 KINGSTON HYPER X// ATi ASUS HD 5450// AsROCK N68 SV3 FX

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    มี Minimum System Requirement ไหมครับ คืออยากรู้ความต้องการขั้นต่ำของโปรแกรมตัวนี้อ่ะครับว่าคอมผมจะเล่นได้ไหม???
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaaaaaaaaaa อ่านกระทู้
    มันจะเล่น Ragnarok Online Mobile ได้ป่าวครับ
    เล่นไม่ได้ ครับ มันบอกไม่ซัพพอร์ต ครับ เกมอื่นๆเล่นได้นะ เเต่ก็บางเกม

กล่าวขอบคุณ
    109
    จะเพิ่ม SD card ของโปรแกรมยังไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ ว่าจะลองเอาไปเล่นแร็คโมบายดู