ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: หมวกกันน็อค

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1

หมวกกันน็อค

ผมยังสงสัยว่า หมวกกันน็อคที่หน้ากากฉาบสารปรอทนี่ เดี๋ยวตำรวจยังจับอยู่มั้ยครับ
    พอดีว่าไปซื้อหมวกกันน็อคมาใหม่ เลยไม่ได้ดูว่าหน้ากากามันฉาบด้วยสารปรอท

ปล. สงสัยต้องเสียตังซื้อหน้ากากใหม่อีกแน่
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ฉาบสารปรอท คือ .....

อันไหนก็ได้ แค่เป็นหมวกกันน็อค ก็พอ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ฉาบสารปรอท คือ .....

อันไหนก็ได้ แค่เป็นหมวกกันน็อค ก็พอ
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เคยจับด้วยเหรอ ผมพึ่งรู้นะเนี่ย ทุกๆวันผมก็ใส่แบบฉาบปรอท ไม่เห็นตำรวจจับเลย ขอแค่ใส่เป็นพอ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    มันจะมีปัญหาตอนใส่ขับรถตอนหลางคืนนี่เเหล่ะครับ ทัศนะวิสัยแย่มากๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightMare01 อ่านกระทู้
    ผมก็ใส่เเบบนี้มาเป็นปีล่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightMare01 อ่านกระทู้
    ผมใส่เเบบนี้เลย ไม่ยักกะเรียกก

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ฉาบสารปรอทไม่จับครับ ถ้าจับจริงๆก็ฉาบปูนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมใส่ประจำคับ ก็ไม่เห็นตำรวจจะว่าอะไรหรือจับอะไร = =
    .:ll:.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    จะเคลือบไม่เคลือบ จะใส่ไม่ใส่

กะโดนข้อหา "รถไม่ล้าง" กะ "กลับรถในจุดวิกฤติ" อยู่ดีนั่นหล่ะ

ถุ้ยยย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    3
    ผมเคยเห้นนะคับ

พวกที่โดนจับเพราะสวมหมวกกันน็อคแบบนี้

ไม่รู้เพราะอะไร

กลัวไปปล้นร้านทองหรืออย่างไรกัน?

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ปกติผมก็ไม่เคยโดนซักทีนะ ขี่ผ่านด่านรอดสบายๆ ไม่มีมอก.อีกต่างหาก
    คงแล้วแต่ดุลพินิจของพี่ตำรวจเค้าล่ะครับ แต่จริงๆเค้าห้ามนะกลัวเอาไปปล้น

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    จับนะครับ ส่วนมากพอถามมันไม่มีกฏหมายหรอกครับ แต่ตำรวจชอบบอกว่า มันปกปิดใบหน้ายากแก่การตรวจ เลยปรับ (แล้วทีใส่แว่น/กระจกดำ/เต็มใบก็พอๆกันเห็นแต่ลูกตากับแก้มบีบๆ ไม่จับวะ มันคงเป็นอะไรที่แปลกๆที่ชาวบ้านเขาไม่ทำตำรวจก็จับหมดอะครับ) ผมเลยใช้เป็นพวกหมวกเต็มใบแต่มีแว่น2ชั้นอะครับถ้าแบบนั้นตำรวจไม่จับ ผมผ่านหลายด่านแล้วบอก ประเทศไทยแดดโคตรร้อนเลยพี่ ตาจะไหม้แล้ว 55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าวันไหนเมียจะไปเล่นไพ่

พี่แกจับหมดแหละ

444+

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ฉาบสารปรอทไม่จับครับ ถ้าจับจริงๆก็ฉาบปูนครับ
    จับไปฉาบปูนบ้านพี่ จ่า หน่อยใช่ไหม

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ช่วยเสียเงินช่วยเลี้ยงเมียน้อยเขาหน่อยก็ ไม่เท่ไาหร่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    จับครับ เเล้วเเต่อารมณ์พี่เเก เเต่ถ้าจะอ้างก็ถามเค้า

พี่ มีกฏหมายข้อไหนหรอ ที่ห้ามใส่หมวกกันน็อคเเบบนี้ (หัวปิงปอง มันตอบไม่ได้หรอก เเม่งจะอ้างๆไป)

นี้ผมมีหนังสือ กฏหมายอยุ่ ไม่ทราบว่าอยุ่ข้อไหน วรรณไหนหรอ ครับ ถ้าตอบไม่ได้ ถือว่าผมไม่ผิดนะ

อ้างๆไป หัวปิงปอง มันตอบไม่ได้หรอก รถไม่ล้าง โซ่หย่อน ถ้าหัวปิงปองดิ กฏหมายข้อไหน ออกไว้ กุจะเปิดดู บอกมัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เอาเรื่องกฏหมายมาให้อ่านดูครับ

กฎกระทรวง ฉบับที่ 14 (พ.ศ. 2535) ออกตามความในพระราชบัญญัติ จราจรทางบก พ.ศ. 2522 ข้อที่ 1-3

อาศัยอำนาจตามความใน มาตรา 5 แห่ง พระราชบัญญัติ จราจรทางบก พ.ศ. 2522 และ มาตรา 122 วรรคสาม แห่ง พระราชบัญญัติ จราจรทางบก พ.ศ. 2522 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดย พระราชบัญญัติ จราจรทางบก (ฉบับที่ 2) พ.ศ. 2522 รัฐมนตรีว่าการ กระทรวงมหาดไทยออกกฎกระทรวงไว้ ดังต่อไปนี้
    ข้อ 1 ในกฎกระทรวงนี้
    "หมวกนิรภัย" หมายความว่า หมวกที่จัดทำขึ้นโดยเฉพาะเพื่อป้องกันอันตรายในขณะขับขี่และโดยสารรถจักรยานยนต์
    "หมวกนิรภัยแบบปิดเต็มหน้า" หมายความว่า หมวกนิรภัยที่เปลือกหมวก เป็นรูปทรงกลมปิดด้านข้าง ด้านหลัง ขากรรไกร และคาง ในกรณีที่มีบังลม บังลม ต้องทำจากวัสดุโปร่งใสและไม่มีสี
    "หมวกนิรภัยแบบเต็มใบ" หมายความว่า หมวกนิรภัยที่เปลือกหมวกเป็น รูปทรงกลม ปิดด้านข้างและดานหลังเสมอแนวขากรรไกรและต้นคอด้านหลัง ด้านหน้าเปิด เหนือคิ้ว
    "หมวกนิรภัยแบบครึ่งใบ" หมายความว่า หมวกนิรภัยที่เปลือกหมวกเป็นรูปครึ่งทรงกลมปิดด้านข้างและด้านหลังเสมอระดับหู ในกรณีที่มีบังลม บังลม ต้องทำจาก วัสดุโปร่งใสและไม่มีสี
    ข้อ 2 หมวกนิรภัยให้ใช้ได้ 3 แบบ คือ หมวกนิรภัยแบบปิดเต็มหน้า หมวกนิรภัย แบบเต็มใบและหมวกนิรภัยแบบครึ่งใบ
    ในกรณีที่ได้มีการกำหนดมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมสำหรับหมวกนิรภัยแบบใดไว้ตามกฎหมายว่าด้วยมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมแล้ว หมวกนิรภัยที่จะใช้ต้องเป็นไปตามมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม
    ข้อ 3 ในขณะขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ ผู้ขับขี่และคนโดยสารต้องสวมหมวกนิรภัยโดยจะต้องรัดคางด้วยสายรัดคางหรือเข็มขัดรัดคางให้แน่นพอที่จะป้องกันมิให้ หมวกนิรภัยหลุดจากศีรษะได้หากเกิดอุบัติเหตุ

ที่มา + ข้อมูลเพิ่มเติม : http://pantip.com/topic/30704472

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ไม่ต้องฉาบปรอทก็ได้ ใส่ฟิล์มให้สีมันออกมืดนิดนึง(ให้พอเห็นหน้าใส่) กำลังดี ถ้าใส่ๆโล่งๆ ไม่หล่อ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W