ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

เมื่อผมสารภาพรักในวันปัจฉิม ม.3

ขอเล่าหน่อยละกันนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ ม.4 อยากจะมาเล่าความทรงจำดีๆในวันปัจฉิม ม.3 .....

ผมกับเธอเพื่อนกันตั้งแต่ ม.1และได้อยู่ห้องเดียว ผมได้แอบรักเธอตั้งแต่ ม.1 จนมาถึง ม.3 ผมไม่กล้าที่จะสารภาพซักที เพราะผมเป็นคนที่ขี้อาย กลัวว่าเขาจะปฏิเสธ

เธอเป็นคนที่ป๊อปมากและเรียนได้อันดับต้นของห้องมาตลอด มีรุ่นพี่ลุมร้อมเยอะ ส่วนตัวผมนะสิ เด็กหลังห้องดีๆนั่นเอง เรียนก็ไม่ค่อยเก่งอะไรมาก

เก่งวิชาเดียวครับ .....ดนตรี 555 วิชาอื่นก็มาถูๆไถไปได้ ผมก็เป็นคนธรรมดา ทำได้แค่มาโรงเรียนไปวันๆ ก็เพราะอยากเจอเธอทุกๆวัน

วันนึง ผมรู้ข่าวจากเพื่อนของเธอว่าเธอจะต่อม.4 รร.เตรียมอุดมที่กรุงเทพ ผมจึงคิดไปเองว่า ถ้าผมต่อ ม.4 ที่นู่น ผมอาจจะได้เจอเธอทุกวันๆแน่

จนถึงก่อนวันสุดท้ายของวันปัจฉิม ผมส่งข้อความไปหาเธอว่า ตอนเย็นเรามีอะไรจะบอก แต่สุดท้ายก็ไม่ได้บอก เพราะเพื่อนผมไปล้มรถครับ ต้องส่งที่ โรงพยาบาล - -

เหลือแค่วันปัจฉิมเท่านั้นที่ผมจะได้เห็นเธออีกครั้งและมีโอกาสครั้งสุดท้ายที่ผมจะบอกความรู้สึกในใจที่มีต่อเธอ แถมวันปัจฉิมก็จัดตรงกับวันวาเลนไทน์อีกก

ผมตั้งใจจะถ่ายรูปกับเธอเป็นที่ระลึกแล้วบอกความในใจ แต่ผมไม่กล้าครับ ผมมันป๊อด -3- (ข้อเสียเลย) จนเพื่อนๆผมต้องมาพูดว่า "เสียใจที่ได้ทำ ดีกว่า เสียใจที่ไม่ได้ทำ''

ผมจึงตัดสินใจเดินไปหาเธอพร้อมดอกกุหลาบ บอกความรู้สึกทั้งหมด แต่เธอคิดกับเราแค่เพื่อน และได้ถ่ายรูปกับเธอด้วยๆ และเป็นประโยคสุดท้ายที่ผมได้พูดกับเธอ

หลังจากที่ผมบอก รู้สึกโล่งมากๆ เหมือนเอาสิ่งที่ติดค้างในใจมา 3 ปี ออกไป วันนั้นถึุงผมโดนปฏิเสธอย่างไม่มีเยื่อใย แต่ผมก็มีความสุขมากๆ

จบ...

ตอนนี้ก็จะเป็นปีที่ 4 ละ ที่ผมรักเธอ

อ่านไม่รู้เรื่องก็ขออภัย ขอบคุณที่อ่านครับบบ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เหมือนกันเลยพี่ชาย ' แต่ผมตั้งแต่ ป.6จนตอนนี้ ม.4ล้ะ ยังรู้สึกกับเธอเหมือนเดิม แค่ผมได้คบแต่ผมก็ทำพลาดไปเลยเสียเธอไป ถึงมีจะหญิงอื่นมาเกี่ยวพันแต่พูดเลยว่าผมไม่เคยลืมเธอได้สักวัน 555
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    เรื่องมันว่าว ชักเศร้าแปบนะครับ T T
    R U S S I A .

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    โหอ่านแล้วซึ้งเลยT___T

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ดีแล้วล่ะครับที่ได้บอกไป เก็บไว้ในใจคนเดียว เขาก็ไม่รู้ เราก็ไม่รู้ว่าเขาคิดยังไง

ถึงแม้จะไม่สมหวังก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยเราก็ได้รักใครเป็น

อีกอย่าง คุณไม่ใช่คนเดียวที่ไม่สมหวังนะครับ
    ผมเองก็เคยแอบรักเพื่อนเหมือนกัน แอบรักมา3ปี มันรู้สึกอึดอัดมากๆที่ไม่ได้บอก
    จนวันนึงผมได้บอกเธอไป เธอก็บอกว่าเธอคิดกับผมได้แค่เพื่อน ผมก็รู้สึกเฟล
    แต่วันนี้ผมก็ยังคุยกับเธอได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    นับว่าใจเด็ดมากครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ถ้าเค้าตอบมาว่าตกลงนี่ คุณคงจะฟินน่าดู
    แต่ก็จริงอย่างที่เพื่อนคุณพูดแล้วล่ะครับ เป็นง้ะ โล่งเลยล่ะสิ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ปี4 เนียอยู่โรงเรียนเดียวกันป่าว ความรักมันมาจากเพือนเสมอๆครับ

AMD FX 4100 3.6GHz / Radeon HD6570 / RAM 4 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก่อนวันวาเลนไทน์ ผมก็เพิ่งให้ของขวัญไปครับ แต่ไม่ได้บอก แอบชอบมา 2 ปีแล้ว

พอให้แล้วรู้สึกโล่งมากๆ แต่พอมานั่งคิดที่บ้าน ปรากฏว่า"กูไม่ได้ชอบอะไรจริงๆจังๆเลยนี่หว่า"
    แต่ก็ดีครับ เหมือนกับปลดโซ่ที่บอกว่าเราชอบคนนี้ หลังจากนี้ก็เรียนเพื่ออนาคตตัวเองอย่างเดียวแล้ว