ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

หน้าจอดำครับผม.

พอเปิดคอมมาหน้าจอดำ โปรแกรมไม่ขึ้นต้องใช้วิธี Ctrl+Alt+Del แล้วเรียก explorer.exe มาครับผม ผมใช้ windows 7 ครับผม ลองมาหลายวิธีแล้วครับไม่ได้ผลครับผม

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    นอกเรื่องนิด คือจอผมมันไฟไม่เข้าอ่ะ มันจะเป็นที่จอ หรือ อะแดปเตอร์แปลงไฟ AC

เซ็งมากเลย

ว่าจะชื้อสาย hdmi มาต่อกับทีวี เล่นไปก่อน แล้วสาย hdmi ต้องแพงไหมอ่ะ ธรรมดาได้ไหมใช้ชั่วคราว

ขออภัย จขกท. นะ

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    นอกเรื่องนิด คือจอผมมันไฟไม่เข้าอ่ะ มันจะเป็นที่จอ หรือ อะแดปเตอร์แปลงไฟ AC

เซ็งมากเลย

ว่าจะชื้อสาย hdmi มาต่อกับทีวี เล่นไปก่อน แล้วสาย hdmi ต้องแพงไหมอ่ะ ธรรมดาได้ไหมใช้ชั่วคราว Ctrl+Alt+Del แล้วเรียก explorer.exe ครับผม ไม่เกี่ยวที่สายครับ

ขออภัย จขกท. นะ
    ออ อาการคือ เข้าหน้า เดกท๊อปมันไม่ขึ้นโปรแกรมอ่าครับผม ถ้าจะเปิดต้องรันด้วย

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    สำหรับท่านเจ้าของกระทู้ วินโดวส์อาจจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองสแกนไวรัสดูครับ หรือถ้าไม่หายอาจจะต้องลง win ใหม่ (อีกละ 555+)

ท่าน Basz17 สาย HDMi ไม่แพงครับ 300 กว่าบาทก็มี เอามาใช้แก้ขัดไปก่อนได้ครับ
    I NEED A GIRL

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    สำหรับท่านเจ้าของกระทู้ วินโดวส์อาจจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองสแกนไวรัสดูครับ หรือถ้าไม่หายอาจจะต้องลง win ใหม่ (อีกละ 555+)

ท่าน Basz17 สาย HDMi ไม่แพงครับ 300 กว่าบาทก็มี เอามาใช้แก้ขัดไปก่อนได้ครับ
    ครับผมไม่อยากลงใหม่แล้วนะครับ ตัวสแกนก็ลบไปแล้วครับ (สงสัยต้องลงใหม่อีกเง้อออ T^T)

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    อ๋อ โอเค ขอบใจมาก ^O^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuBe'Zcha อ่านกระทู้
    พอเปิดคอมมาหน้าจอดำ โปรแกรมไม่ขึ้นต้องใช้วิธี Ctrl+Alt+Del แล้วเรียก explorer.exe มาครับผม ผมใช้ windows 7 ครับผม ลองมาหลายวิธีแล้วครับไม่ได้ผลครับผม
    ดูจากอาการแล้วน่าจะเป็น explorer.exe ไม่รันอัตโนมัติ คงติดไวรัสหรือมัลแวร์แน่นอนครับ
    กรณีนี้ผมว่าลง windows ใหม่น่าจะดีกว่านะครับเพราะเราต้องเสียเวลาลบไวรัสหรือมัลแวร์
    ผมว่าเสียเวลาสแกนซัก 3-4 ชั่วโมงเพราะต้องสแกนอย่างน้อยซัก 2 รอบรอบคิดดีดีละกัน
    ผมไม่ได้บังคับแต่ต้องตัดสินใจเองครับ ถ้าสงสัยอะไรก้ถามเพิ่มได้ครับ

หลักหลักก็มี 2 ขั้นตอน (จะทำข้อ 2 อย่างเดียวก็ได้มั้งแต่มันแก้ไม่ค่อยตรงจุด)

1.กำจัดไวรัส

1.ใช้โปรแกรมสแกนมัลแวร์ ส่วนโปรแกรมสแกนที่เห็นใช้กันเยอะก็ Malwarebytes
    2.ใช้โปรแกรมสแกนไวรัส online ชอบค่ายไหนก้เลือกค่ายนั้นก็ได้ครับด้านล่างเป็นแค่ข้อมูลเปรียบเทียบ
    http://www.7tutorials.com/test-compa...ivirus-scanner
    ข้อมูลนี่อาจจะเก่าไปหน่อยนะครับ 2012 แต่ว่า panda มันก็โหดอยู่นะครับเพราะผมไปดูมาบ้างแล้ว
    (panda จะเสียอย่างเดียวก็เรื่องทำให้คอมช้า แต่เรื่องป้องกันได้เกือบที่ 1 แพ้ kaspersky ไปนิดเดียวเอง)

2.ฟื้นฟูสภาพ

2.1 ให้ไปที่กด windows+r จะมีหน้าต่าง run ขึ้นมาให้พิมพ์คำว่า regedit แล้วกดตกลง
    2.2 จากนั้นจะมีหน้าต่าง Registry Editor ให้ดูช่องทางซ้ายแล้วเข้าตาม path ด้านล่าง
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon
    2.3 เมื่อคลิกเปิดที่ Winlogon ให้มาดูที่ช่องทางขวาตรง Shell แล้วดับเบิ้ลคลิก
    2.4 จะมีหน้าต่าง Edit String ขึ้นมาให้ดูในช่อง Value data ไม่ว่าจะพบค่าอะไรให้แก้เป็น Explorer.exe เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 13th February 2014 เมื่อ 14:18

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ขอถามต่อหน่อยครับ -0-

ผมชือ สาย hdmi มาแหล่ะ พอต่อเข้าทีวี ขนานมันเกินจอ

ปรับยังไงให้มันพอดีกับจออ่ะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ขอถามต่อหน่อยครับ -0-

ผมชือ สาย hdmi มาแหล่ะ พอต่อเข้าทีวี ขนานมันเกินจอ

ปรับยังไงให้มันพอดีกับจออ่ะ -0-
    พาเจ้าของกระทู้ออกทะเลซะงั้น แต่ก็จะตอบให้นะ

อาการล้นจอสามารถปรับขนาดความละเอียดจอได้ที่ไดร์เวอร์ของการ์ดจอครับทั้งของ Amd และ Nvidia
    ปกติสามารถปรับจอภาพทางที่รีโมท จะมีให้เลือกแบบธรรมดา แบบwide screen หรือ แบบอื่นอื่นไม่รู้เรียกว่าอะไร

ลิ้งข้างล่างนี่อะเอียดดีนะครับ สำหรับใช้สายต่อ hdmi ขอให้โชคดีครับ
    http://www.sony.co.th/support/faq/441417

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    พาเจ้าของกระทู้ออกทะเลซะงั้น แต่ก็จะตอบให้นะ

อาการล้นจอสามารถปรับขนาดความละเอียดจอได้ที่ไดร์เวอร์ของการ์ดจอครับทั้งของ Amd และ Nvidia
    ปกติสามารถปรับจอภาพทางที่รีโมท จะมีให้เลือกแบบธรรมดา แบบwide screen หรือ แบบอื่นอื่นไม่รู้เรียกว่าอะไร

ลิ้งข้างล่างนี่อะเอียดดีนะครับ สำหรับใช้สายต่อ hdmi ขอให้โชคดีครับ
    http://www.sony.co.th/support/faq/441417
    ได้แหล่ะจ้า ใช้รีโหมดปรับ เป็น nva อะไรซักอย่าง มันก็ปรับพอดีแหล่ะจ้า