ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

Robocop(2014)ใครดูแล้วมาคุยกัน(ระวังสปอยล์)

เรื่องย่อ Robocop ในเวอร์ชั้นนี้ เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นในปี 2028 ในยุคที่ OmniCorp เป็นศูนย์กลางเทคโนโลยีรวมทั้งทำ หน้าที่ตำรวจปกป้องประชาชน แต่แล้วก็เกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น อเล็กซ์ เมอร์ฟีย์ ตำรวจผู้รักอาชีพของตัวเอง รวมทั้งเป็นพ่อและสามีที่ดีให้ครอบครัวมาตลอด เกิดอุบัติเหตุครั้งใหญ่ OmniCorp จึงถือโอกาสนี้ดัดแปลงร่างกายของเขาเพื่อช่วยชีวิตตำรวจหนุ่ม รวมทั้งสร้างมนุษย์ครึ่งเครื่องจักคนแรกขึ้นมาด้วย ทำให้เขาต้องเปลี่ยนตัวเองเป็น Robocop ซึ่งการเปลี่ยนตัวเองเป็นครั้งนี้ทำให้อเล็กซ์ต้องแบกความรับผิดชอบที่มากขึ้นอย่างที่เขาไม่เคยคาดฝันมาก่อนเลยทีเดียว

เนื้อเรื่องดำเนินเรื่อยๆและค่อยๆตื่นเต้นๆโดยรวมแล้วถือว่าหนังทำออกมาได้ดีในระดับนึงฉากบู๊ไม่เยอะเท่าไหร่นะแต่ดูไม่เบื่อเลยบางคนอาจจะไม่สุดสำหรับเรื่องนี้ แต่เชื่อเถอะนี่มันแค่เริ่มต้นเพราะมีภาคต่อแน่นอน OmniCorp ในเรื่องเป็นแค่บริษัทลูกเท่านั้น บริษัทแม่ตัวจริงคือ OCP เหมือนกับในเวอร์ชั่นเก่า ที่ยังไม่โพล่ออกมาแต่มีการพูดถึงตอนท้าย เอาเป็นว่าอยากให้ไปดูกันเยอะๆครับหนังดูได้เพลินๆส่วนตัวผมชอบนะมีการแซวชุดของเวอร์ชั่นเก่าด้วย เอาไป 8.5/10 สาเหตุที่หักคะแนนเพราะตอนท้ายเรื่องเหมือนหนังจะพีคแต่ไม่สุด ส่วนนักแสดงไม่ต้องห่วงนักแสดงคุณภาพแทบทั้งนั้นหนังดีที่ไม่ควรพลาดครับถ้าวันหยุดยังไม่รู้จะดูเรื่องอะไรแนะนำ Robocop เลยครับ
    joker123
    Tonyhero Store Steam Seller

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ดูแล้วครับ คนเดียว T^T มีแต่คนมาดูเป็นคู่
    ให้ 7.5/10 ครับ สนุกนะ แต่ไม่สุด
    ตอนแรกๆดูๆไปนึกว่าหนังการแพทย์ ๕๕๕
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 13th February 2014 เมื่อ 21:34
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    ดูแล้วครับ คนเดียว T^T
    ให้ 7.5/10 ครับ สนุกนะ แต่ไม่สุด
    ตอนแรกๆดูๆไปนึกว่าหนังการแพทย์ ๕๕๕
    ดูคนเดียวเช่นกันแถมซัดป๊อบคอนคนเดียว 555+

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    ภาคนี้มีไอ้หุ่นตัวใหญ่ๆที่ใช้ปืนกล เหมือนภาคเก่าหรือเปล่าครับ
    มีครับผม

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ ให้ 8/10 ครับความเห็นก็เหมือนๆกัน

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    8/10 ครับ สนุก มันส์ดี แต่มันยังไม่สุดอ่ะ 55

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ไปดูมาแล้วครับ วันแรกรอบ สุดท้ายเลย เมเจอร์ สระบุรี รอบสุดท้าย ให้ 8/10 เหมือนกันครับ ตอนจบมันดื้อๆไปหน่อย น่าจะมีภาคต่อนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไปดูมาแล้วครับวันนี้ ยอมรับเลยว่า สุดยอดของที่สุดเลยครับ ภาคนี้ ฉากที่เป็นเห็นช่วงหัวใจกับสมองนิ ผมกับแฟนแทบจะอ้วกกันทีเดียวยอมรับ ทำดีมากครับ ให้ 10/10 เลย เนื้อเรื่องติดตามไม่อยากลุกไปไหนเลย

ก่อนเข้าโรงนั่งง่วงพอดูแล้วตื่นเลย

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ให้ 8/10 เหมือนกันครับบ สนุกมากกก นักข่าวแย่งซีนไปหน่อย

ชอบเพลงเปิดตัว เอาซะขนลุกเลย 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    ให้ 8/10 เหมือนกันครับบ สนุกมากกก นักข่าวแย่งซีนไปหน่อย

ชอบเพลงเปิดตัว เอาซะขนลุกเลย 555
    เหมาะกับหนังเลยเพลงนี้

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เพลงนี้มันเป็นเพลง Theme ของโรโบคอบตั้งแต่ภาคเก่าแล้วแหละ ตกใจเหมือนกันตอนเพลงเริ่มไม่นึกว่าผู้กำกับจะเอามาด้วย

รู้สึกโมเดิร์นผสมคลาสสิคไปเลย ทำให้หนังดูขลังขึ้นมาเลย อยากให้เป็น Rate R เหมือนภาคแรกมากกว่ารู้สึกมันแรงไม่พอแต่สนุกมากทำได้ดีกว่าที่คิดอีก

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    บอกได้เลยว่าตอนจบไม่ "ฟิน" อย่างที่คิดเลย - -*

ที่สำคัญซื้อแก้ว+ถังป๊อปคอร์น Robocop บอกได้ตามตรง เดินถือไปทั่วห้างอายชิบ >.<

ปอลิง.ณ Major เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ - -*
    ปอลิงของปอลิง. เอาพี่Robocopไปเดินอวด SF ที่เมญ่า มีแต่พนักงานSFมอง 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th February 2014 เมื่อ 20:17

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ดูมาแล้วครับมะวานนี้ สนุกมาก มันจริงๆแต่มันยังไม่ถึงที่สุดน่ะ เสียดายเมอร์ฟี่ไม่ควงปืนเหมือนภาคต้นฉบับเลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

เมญ่า คือไรเหรอครับ

มันคือห้างใหม่เปิดที่เชียงใหม่ตรงสี่แยกรินคำมาได้เดือนหนึ่งแล้วครับ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมดูเเล้วก็หนุกดีนะเเต่พระเอกมันเหมือนกากไปนิดๆ 555+ เเถมเหมือนกระสือด้วย เเต่รถนายงามมากยิ่งตอนกลางคืนนี่เเหล่มฟุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    โอ๊ยจะบ้าตาย ยังไม่ได้ดู ถ้าอาทิตย์หน้ายังอยู่ในโรงนะ ค่อยเจอกัน T^T
    เรื่องต่อไป กัปตัน อเมริกา โคตรอยากดูเลย บอกคำเดียว ไม่พลาดครับ

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้

มันคือห้างใหม่เปิดที่เชียงใหม่ตรงสี่แยกรินคำมาได้เดือนหนึ่งแล้วครับ

อ้าวคนเจียงใหม่นิ บ้านเดวกั๋น เมย่ามันบ่ะต้างเตวแอ่วต่ะ ผ่อสีมันกีดไปน่อย

ป.ออ ล.ลิง มันบ่มี เซเวนเซ่น หืมมมมมมมม
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดูแล้วครับสนุกมาก พระเอกเห็นเครื่องในหมดเลยนะ 555+