ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

ขอบ่น ธุรกิจลูกโซ่ พูดอย่างสวยหรูธุรกิจเครือข่าย !!!!

โหมดระบาย ! 1

คือไม่ค่อยชอบ คำพูดอันสวยหรูของคนกลุ่มนี้มากครับ ไม่ใช่โลกสวย ไม่ใช่พวกเกรียนคีย์บอร์ดนะครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าผมเป็นพวกหัวแข็ง
    เวลาใครพูดอะไร กรอกอะไรมา ก็นั่งคิดไตร่ตรองอย่างดี ผมฟังพวกนั้นพูด พวกนั้นเขียนหรืออะไรต่าง ๆ นา ๆ บอกตรง ๆ ว่าเลี่ยน !
    คือผมเป็นพวกค่อนข้างศรัทธา รายได้ที่แน่นอนมากกว่า กับรายได้เสริมผ่านเน็ตที่เราเป็นคนกำหนดเองแล้วรู้ทุกอย่าง ไม่ใช่ไปเป็นตำแหน่ง ล่างสุด ให้พวกด้านบน เหยียบหัวขึ้นไปใหญ่

หลายคนคงเคยได้ยินนะครับ "ทำแล้วรวย ทำไม****ไม่ทำคนเดียว ****บ้าป่ะ"

ไม่น่าจะต้อเอ่ยชื่อธุรกิจพวกนั้น ผมเรียกมันว่า ลูกโซ่ พวกเขากลับเรียกว่า "ธุรกิจเครือข่าย" 1ในคำพูดสวยหรู
    คือ อะไรกันวะครับเนี่ย เงินเดือน เดือนละแสน หะ ว่าไงวะ + +" ปวดจิต คือเห็นตัวเลข กับคำพูดสวยหรูของพวกนักพูดอาชีพ ก็เชื่อเขาแล้วหรอ
    ปวดตับครับ ผมเองก็เคยโดนหลอกไปทำ 1 ครั้ง อันนี้เป็นงานจากเน็ตเพื่อนผมมันแกล้งโง่ พาผมไปสัมนาเฉยเลยครับ ขอเอ่ย นามมันเลยละกัน
    L***derse เข้าไป ครั้งแรก มันจะไม่อธิบายอะไรเลยครับ ไม่ยอมบอกว่า ขาย อะไร ทำอะไร มันจะเอาค่าสมัครอย่างเดียว 300Bath
    ผมไม่ได้เอาเงินไปครับ กะว่าไม่เอาอยู่แล้ว แต่เพื่อนมันกลับให้ยืมอีก เออ ! ก็ลอง ๆ ดูก็ได้วะ สักตั้งนึง พอสมัครไป ผมสังเกตุโต๊ะ รอบ ๆ ตัวผมครับ

มีกระดาษ A4 1 ใบไว้เขียนอธิบาย การทำงาน ว่าทำอะไรบ้าง แต่ไม่มีข้อมูลอะไรของผลิตภัณฑ์ คือเอาง่าย ๆ คือมันไม่บอกว่า "หลอก Gu มาขายของให้ว่างั้นละ"
    ฟัง พี่ ๆ ที่ตำแหน่งสูงพูด ๆ กัน อยากจะบอกว่า มันพูดแปลนเดียวกันหมดเลย เห้ย คนหรือหุ่นยนต์ หรือพวกพี่ ๆ มีแม่พิมพ์ ...

พอเข้าห้องประชุม ก็ตกใจอีกล่ะครับ มีการแบ่งกลุ่ม แบ่งคณะเหมือนมาจากหลาย ๆ ที่มารวมตัวกัน บริษัท ๆ เดียว ผมเริ่มรู้สึก ค้นพบ ตัวเองหัวแข็ง รั้น ก็วันนี้ล่ะครับ
    เพื่อนผมกับคนรอบ ๆ ห้องฟังแล้วเชื่อเป็นตุบเป็นตะเลย ซึ่งผมยังมีอะไรแย้งมันเยอะแยะมาก แต่ไม่กล้าทำ เพราะพวกเขาเยอะสุด ๆ หลังห้องกรี๊ดดังลั่นเสียงยังกะพลุ (พวกมันทั้งน้านนน)
    ในห้อง ผมมั่นใจว่ามันไม่ใช่นักธุรกิจแน่นอน มันคือ "นักพูด" พูดโน้มน้ามได้แน่นอนมาก สรุปแล้วมันให้ผมทำอะไรรู้ไหม

"ยาลดความอ้วน" "ครีมบำรุงผิว" เอิ่มมมมม Gu ไม่โง่พอที่จะให้****หลอก gu นะ แต่ก็เสียค่าโง่มา 300 แล้ว อ้างเอามาเป็นค่า โดเมนเว็ปขายของตัวเองครับ

เข้าเรื่องเด็ด ๆ ความ ระยำจันไร ของไอแก้งค์นี่เลยดีกว่าครับ

วันแรกที่ฟัง จะขายตำแหน่ง Daimon ราคา หมื่นถ้วนครับ มันโฆษณาว่าคุ้มแน่นอนงู้นงี้ บอกได้เลยว่าน่ารำคาญสุด ๆ สำหรับคนไม่เชื่ออย่างผม
    แล้วเขาก็เรียกตำแหน่งหัวโจก เงินเดือนเท่าไหร่ ไม่รู้จำไม่ได้แต่ 1แสนอัพแน่นอน ส่วนตำแหน่งก็ Daimon+ แต่ลืมครับ มาเป็นหัวหน้ากลุ่มแนะนำงานอีก
    แล้วก็จัดกลุ่ม ไปห้องนั้น ๆ ห้องขนาดประมาณ 10*10 กำหนดหมายประชุมในวันรุ่งขึ้นอีก คือบ้านผมอยู่ พระราม2 นะครับ จะให้ Gu มา รัชดา เนี้ยนะบ้าป่าววะ

และแล้วเพื่อนผมอีกคนที่เชื่อทุกอย่างที่พวกเขาพูด ก็หลอกเพื่อน ๆ มาอีก 2 3 คนครับ คราวนี้เหมือนเดิมครับ หัวละ 300
    ประชุมเหมือนเมื่อวานเลยครับ แล้วจัดกลุ่ม กลุ่มเดียวกันครับ แล้ว 2 3 คนนั้นก็กลับมาเล่าให้ผมฟัง ว่า ไอเพื่อนผมคนแรก เนี้ย มันบอกกับคนทั้งห้อง ว่า ...

"ผมขายโทรศัพท์ เพื่อที่จะมาซื้อตำแหน่ง Daimon" เชื่อไหมครับ ใจผมคิดก่อนเลย เห้ยไรวะ มันบ้าป่ะวะ

หลังจากนั้นผมมารู้อีกที ว่ามันไม่ได้ขาย มันไม่ได้ซื้อ มันไม่ได้อะไรทั้งนั้น มันถูกพี่ที่ดึง ที่เอาค่าสมัคร GU ไปเที่ยวซื้อนู่นนี่มีความสุข นั่นละครับ
    บังคับให้พูดครับ เพื่ออะไร คนที่อ่าน ๆ มา น่าจะเข้าใจแล้วนะครับว่าทำไม ...

----------------------------------------

โหมดระบาย ! 2

มาถึงอีกเรื่อง ของอีก 1 บริษัทครับ อันนี้ค่อนข้างใหญ่โตมากกกก ไม่กล้าเอ่ยเดี๋ยวโดนตบ เผื่อมีคนทำ
    เรื่องเกิดกับแม่ผมนะครับรอบนี้ ไม่ใช่ผม เริ่มแรกเดิมที เพื่อนแม่ผมก็สนิทกันมากครับ แล้วเขาทำงานประเภทบ้านี่อยู่ แล้วมาชวนแม่ผมทำครับ

คือ ค่าสมัครมันมตราฐานดีเน้าะ 300 บาทอีกละไรวะ ใช้ง่ายขายคล่องจังนะ เหมือนเดิมอ่ะครับ ไม่บอกรายละเอียดก่อนสมัคร

รายละเอียดเท่าที่ แม่ผมไม่ทำนะครับ ต้องรักษายอด พวกมันเดือนละ 900 หะ ****บ้าอีกแล้วอ๋อ
    มันยังมิน่ามาพูดอีกนะว่าของที่ขายเนี้ยเป็นของ สารธารณูปโภคในบ้านต้องใช้อยู่แล้ว ก็ใช้ของนี่สิมาตราฐานฝรั่งเศสเชียวนะ เอ้ออออออ
    พวก สบู่ แฟ้บ ยาสีฟัน ต่าง ๆ นา ๆ คืออยากจะบอกว่าต่อให้ GU อาบน้ำวันละ 10 รอบ GU ซักผ้าวันละ 10 ครั้ง แปรงฟันทุก 1 ชั่วโมง ก็ใช้ไม่ถึง 900 หรอก ไอเว่ออออออ

----------------------------------------

ต่อมาเหตุเกิดกับแฟนผมเองเลยครับ นี่ล่ะครับผมถึงมาโพสเพราะไอธุรกิจห่าเหวไรนี่ มันวุ่นวายชีวิตผมมากไปแล้ว
    แฟนผมก็เป็นคนนึง คืออหัวอ่อนไปป่ะ เรียกปประชุมหามรุ่งหามค่ำก็ไปกับเค้า แต่ผมว่า แฟนผมมันตำแหน่งก็คงไม่ใช่ลูกกระจ๊อกแล้วล่ะ
    น่าจะได้เอี่ยวค่าสมัครแล้วละมั้ง แต่ไม่กล้าถามกลัวโดนด่า เพราะเคยโดนด่ามาทีนึงหาว่าผมรู้ไม่ลึก รู้ไม่จริง ถึงพูดแบบนั้น
    ผมพูดอะะไรอ่ะหรอ

"แล้วที่ได้มันคุ้มกับที่เสียไปหรอ" โดนสวนเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    โพสเมื่อวาน วันนี้มีอัพเดทอีกแล้ว

วันนี้สด ๆ ที่งานปัจฉิมนิเทศน์ที่วิทยาลัย

ตอนแรกฟังประกาศ ว่า " ใครอยากเป็นเจ้าของธุรกิจไม่ยากเลย ใครสนใจเข้ามาสมัครได้ "

หะประกาศว่าไงนะ จะเป็นเจ้าของธุรกิจต้องสมัครด้วยหรอ
    แต่พูดดีมากครับสังเกตุว่า พูดโน้มให้ผู้ฟังสนใจที่ตนเองก่อนแล้วค่อยดึงเข้า วังวน

ตามแนวเดิม ๆ เลยครับ ผมยัง งง อยู่เลย วิทยาลัยเอามาทำไม ส่วนค่าสมัครนี่ไม่ทราบนะครับ ทราบว่า
    ศิษย์เก่ารุ่นแรกๆ เป็นคนที่ประสบความสำเร็จแล้วมาบอกต่อ แรก ๆ ก็พอฟังบ้างไม่มีกริยาตอบโต้อะไร
    หลัง ๆ เริ่มแนวเดิมละครับ เปิดสไลค์โชว์

อือหือ บ้านหลังบะเร่อออ เงินเดือนเดือนละล้าน ยืนพิงแลมโบกินี่ โอะโหห ผมก็พูดเล่นกับเพื่อน เห้ยสมัครป่าว
    เสียไม่กี่ตังงได้แลมโบ นะเห้ยเอาป่าว ๆ

โหมดคำถาม !

คือถ้าเกิดมีตำแหน่งสูง ๆ จริง ๆ แล้วมันจะมีรายได้จริง ๆ หรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 14th February 2014 เมื่อ 23:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมทำมาแล้วครับ บริษัท Long*** ใช่ไหมครับ??????????
    เงินอาจจะได้จริงครับ ได้มาจากไหน?????????
    จากที่เขาเรียกเก็บค่าต่างๆอ่ะแหละครับ มันเป็นธุรกิจลูกโซ่
    ผมทำได้ 1 วันเลิกทำครับเสียไป 300 ค่าประชุม

***เขาจะพยายามดึงดูดให้เราทำใช่ไหม ตอนประชุมน่ะ ที่จะเอาคนที่ทำสำเร็จมาอ้าง จขกท โดนแบบเดียวกับผมรึป่าว แต่ผมรู้สึกไม่ชอบเลย
    การที่เราจะแนะนำใคร มันต้องพูดเชิงให้เขาคิดไม่ใช่หรอ? แต่ที่ผมโดนนะ มันเชิง พูดกล่อมให้ทำเลยแหละ

ถ้าใครรู้เว็บบริษัทมัน(ขอไม่บอก) จะเห็นว่า มันจะเอาแต่พนักงานที่ มีเงินซื้อรถมาอวด เพื่ออะไรละ?????
    เพื่อจะเอามาอวดว่า ทำแล้วมีรถใช้ อีกเยอะแยะมากมาย มีเที่ยวด้วย (ตอนผมทำนะ มันบอกว่ามันจะพาไป ปาร์ตี้บิกินนี่ อยากได้คนไหน ตีสนิทไว้ก่อนเลย ได้ฟันแน่ ดูมันพูด - - )
    รู้สึกว่า พนักงาน หัวหน้าหัวโจกอะไรนั่นน่ะ อายุไม่มากด้วย วัยระเริงอยู่เลยมั้ง - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CloseMoST : 13th February 2014 เมื่อ 22:14

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ความรู้สึกเดียวกันเลยสินะครับ ผมจำชื่อได้เลย ว่าชื่อกัน
    โดนเหมือนกันเลยครับ กล่อม ๆ ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เอาจริง ๆ ลูกโซ่ กับ เครือข่าย นี่ คนละเรื่องเลยนาาา

ถ้าสนใจพวกธุรกิจเครือข่ายจริง ๆ ไปทำพวกแบรนด์ดัง ๆ อย่าง ยูนิซิตี้ แอมเวย์ อะไรแบบนี้มั่นคงกว่าครับ

โดยส่วนตัว จากที่เคยไปฟังของแอมเวย์(โดนเพื่อนหลอก 555) เอาแบบจริงจังเลยคือ ในเรื่องการตลาดถือว่าดีครับ (ฟังฟรีครับ เพื่อนมันเอาต้นสายมาแนะนำตัวต่อตัวเลย)
    ถ้าคนคนนั้นคิดจะทำจริง ๆ รวยแน่นอน
    และมีตัวอย่างให้เห็นใกล้ตัวเลยด้วย ซึ่งถือว่าเป็นสิ่งที่ดี ถามว่าผมสนใจไหม สนครับ แต่ไม่ทำ เพราะคิดว่าผมคงทำได้ไม่ดีเท่าพวกเขา

อีกอย่าง ธุรกิจขายตรงเดี๋ยวนี้เติบโตขึ้นเรื่อย ๆ การแข่งขันก็สูงขึ้นเรื่อย ๆ เข้าไปทีหลังก็ โตได้ยากพอสมควร

อ้อ . . . อีกพวกก็ บริษัทประกันทั้งหลายแหล่...โทรมาบอกให้สมัครตำแหน่งบริหาร เอาเข้าจริงลงสนามอย่างงั้นอย่างงี๊สองสามเดือนแล้วค่อยมานั่งบริหาร คน...เจอบ่อย 5555
    อันนี้คือ ถ้าไม่มีอะไรจะทำจริง ๆ ก็ลองไปสมัครทำดูละกันครับ คิดสะว่าหาประสบการณ์ชีวิต

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ทำงานอะไรถ้าพยามมันก็สำเร็จกันหมดแหละครับ ผมมองแบบนี้นะ ส่วนตัวเคยโดนหลอกไปฟังของ Aim star ผมว่าแผนการตลาดเขาดีนะ แต่คนใช้กันผิดวิธี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    ลองเดอร์... สินะ โดนมาแล้วครับ 300 บาท แถวห้วยขวาง บริษัทใหญ่โตมาก คำพูดแบบเดียวกันเป๊ะ หมันไส้ไอ้เด็กรุ่นเท่าผม ทำเป็นทำงานกับทางนี้แล้วได้เงินเยอะ ทำเป็นมาโชว์สร้อยทอง 555 กลวงข้างในมองก็รู้ รวยตายเลย..คำพูดคำจาก็เด็กเมื่อวานซืน ขึ้นคำหยาบซะด้วย หมันไส้มากจำหน้าตาได้แม่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    555 ผมโดนมาเเล้ว เพื่อนมันชวนไปทําของ H****life ที่ all season place ตึก capital tower ชั้น 24 จําได้ไม่มีวันลืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodjvirusscanful : 13th February 2014 เมื่อ 23:53

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    มันได้เงินจากการไปหลอกคนต่อเป็นทอด ๆ ไงครับจริง ๆ ก็เป็นการต้มตุ๋นดี ๆ นี่แหละทำเป็นพูดสวยหรูเพื่อ
    ลวงคนที่ไม่ไตร่ตรองให้ดีก่อนไงครับ พูดจริง ๆ นะคนที่ทำธุรกิจเก่ง ๆ จนรวย เขาไม่ได้มาเปิดเผยทริกง่าย ๆ
    หรอกนะครับ มันต้องใช้ประสบการณ์ทั้งนั้น แค่ผมได้ฟังประโยคแรกที่พวกนี้พูดผมก็เบะปากแล้วว่าแหลชัด ๆ
    ไม่เสียแรงเลยที่ผมเรียนสายบริหารธุรกิจมาดี อาจารย์ก็เคยพูดถึงพวกนี้ด้วย พอเจอมากับตัวมันเลวร้ายยิ่งกว่า
    สมัยก่อนเสียอีก แหลได้เป็นเรื่องเป็นราว เรื่องนี้คงต้องพึ่งสติปัญญาของตัวเองแล้วละครับ และสิ่งที่สำคัญที่สุด
    ในการอยู่รอดในสังคมทุกวันนี้คือ "ฟังหูไว้หูเสมอ" ไม่งั้นตกเป็นเหยื่อแน่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    โดนมาเหมือนกันแต่ก่อน นานมากแล้วทั้ง 21million, herbalife อะไรก็ชวนคนน่ารำคาญครับ มีขายตำแหน่ง เสียเดือนละ 300 เหมือนกัน เป๊ะเลย

ตอนนี้กลับมาทำอะไรที่ถนัดดีกว่า มีเงินใช้ มีรถขับของจริง ถึงจะไม่ใช่ Ferrari,Porsche,Z4 แบบพวกมันก็เถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 13th February 2014 เมื่อ 23:17

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไอ้รวยนะรวยจริง ถ้ามีปัญญาไปอยู่บนหัวสุดโน่นนะ
    ส่วนแมงเม่าก็ตายห่า เพราะความโลภกันไป

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมว่ามันอยู่ที่คุณจะคิดมากกว่ามั้ง การที่จะมองว่าเป็นลูกโซ่กับเครือข่าย ผมว่ามันต่างกันนะ

แล้วที่บอกว่ารักษายอด ผมว่าไม่จำเป็นหรอกที่ต้องซื้อยาสีฟันกับสบู่เดือนละให้ได้ 900

ผมเองส่วนตัวก็ไม่ได้ทำเครือข่ายอะไรหรอก งานพวกนี้จำเป็นต้องใช้คำจำนวนมากครับ

เหมือนกับ ซื้อของ 100 เข้าบริษัท 95 บ. ส่วน 5 บาทที่เหลือ ก็เก็บเป้นแต้มสำหรับเรา แล้วใน 95 บริษัทก็แบ่งเป็นต้นทุนสินค้าส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งก็คงจะ ให้Upline upupup ไปเรื่อยๆแหละครับ

อย่างว่า ยิ่งมีคนมาใช่ร่วมกับเราเยอะเราก็ยิ่งได้เปรียบ โดยหลังๆเราแทบจะไม่ต้องซื้อของเลย

ลองนึกภาพนะครับ

ว่ามีคนมาใช้ของแล้วเราได้ส่วนต่างจากราคาสินค้ามาเป็นเงินเรา คนที่ต่อเราก็เหมือนกัน หากใช้แค่ว่า ยาสีฟันกับสบู่กับเดือนละก้อน 1 คนอาจจะมองว่าลำบาก

ถ้าหากมี 100 คน มาใช้ร่วมกับเราหละครับ เดือนละ 1 ก้อน คิดแบบนี้ง่ายกว่าไหมครับ แทนที่ว่าเราจะใช้เอง เดือนละ 100 ก้อน สู้ให้คนมาช่วยกันใช้กับเรา 100 คน คนละก้อน

ส่วนไอ่ 300 นี่ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน ถ้าแค่สัมนาแล้วต้องจ่าย เป็นผมผมก็ไม่ไปนะครับ แต่ถ้าคิดอีกมุมมองหนึ่ง เหมือนเป็นการวัดใจ ถ้าแค่หากลำบาก 300 บาท มันทำไม่ได้ มันเยอะเกินไป แล้วถ้าให้เปรียบเทียบว่า ถ้าให้หาคนมาใช้ของร่วมกับเราอีก ร้อยกว่าคนหรือพันๆหรือหมื่นๆคน จะทำได้จริงๆหรอ

ผมว่านักธุรกิจส่วนใหญ่เขาไม่มองหรอกว่าเขาทำได้หรือไม่ได้ เขามองแค่ว่าได้ทำหรือไม่ได้ทำมากกว่า เหมือนกับเครือข่าย แค่ไปคุยกับเขาว่าเขาจะเอาด้วยกับเราไหม ผลคือการเอาด้วยกับไม่เอาด้วย หรือ . . ได้คุยกับไม่ได้คุยมันต่างกันนะครับ

ส่วนตัวแล้วอยากจะบอกว่า ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ ใครจะปฏิเสธก็ไม่มีใครว่าอะไร แต่อย่าเอากำลังไปปิดล้อมแล้วบอกว่าคุณต้องสมัครแบบนี้มันไม่ไหวนะครับ

ปล.ผมก็ยังยืนยันว่าผมไม่เกี่ยวข้องกับธุรกิจเครือข่ายใดๆทั้งสิ้น

(จุดเทียนกลางสายฝนอีกแล้ว. .)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ไม่ได้แองตี้ นะครับ คนแถวบ้านผมทำ กิฟฟารีน รวยชนิดที่ว่า เสือนอนกิน

ผมว่างานอะไรก็ช่างถ้าตั้ง มุ่งมั่นทำให้มันดีแล้วมักจะได้ผลประโยชน์ที่คุ้มค่าเสมอ
    ไม่ได้โฆษณานะครับ เห็นมากับตา
    แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบเลยครับพวกนี้ เหตุผลเดียวกับ จขกท. คือยึดเงินที่มีความมั่นคงดีกว่า

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมเป็นคนที่มองโลกค่อนข้างไปในแง้ร้ายอะนะ
    พอผมเจอไอ้ธุรกิจอะไรแบบนี้มันทำให้ผมคิดว่า ถ้าเเมร่งทำแล้วรวยจริง ป่านนี้คงไม่มีคนจนกันทั้งประเทศเเล้วแหละ
    ส่วนตัวแล้วผมไม่เชื่อเลยไอ้ธุรกิจแบบนี้เนี้ย มันอาจจะได้จริงแต่ผมไม่สนอะ มันดูไม่น่าไว้วางใจ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ถ้าทําแล้วผมดันได้แล้วต้องมาพูดกล่อมชาวบ้านโดยที่เขาเหมือนกําลังถูกเรากล่อมผมขอผ่าน = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    แอมเวย์แน่ๆ ธุรกิจลูกโซ่พวกนี้อย่าไปทำคับ เราไม่มีวันรวยหรอกมันรวย สินค้าที่ซื้อกันก็ส่วนใหญ่ยัดเยียดให้ซื้อกันมากกว่า แอมเวย์ยังดีนะมันยังพอเอาไปใช้ได้เจอเฮอเบอร์ไลย์นี้สิหนักเลย ไอ้พวกพวกผลิตภันต์เสริมอาหาร เรามีแต่เสียกับเสียคับส่วนมันได้

ปล.เราต้องแยกคับอันไหนธุรกิจลูกโซ่ อันไหนธุรกิจตัวแทนจำหน่าย อย่างมิสทีน กิฟเฟอรีนนี้ธุรกิจตัวแทนจำหน่าย แต่พวกเอมเวย์ เฮอน์เบอร์ไลย์นี้ไปทางMLMมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 14th February 2014 เมื่อ 12:42

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    พวกลูกโซ่พวกนี้มันแย่ตรงที่ พอเราไปเป็นพวกเค้าแล้ว
    เค้าจะฝึกให้เราไปหลอกคนอื่นต่อ ชอบไหมหล่ะ
    สังเกตธุรกิจแบบนี้ง่ายๆเลยครับ สาระสำคัญของงานพวกมันจะไม่พูดถึงกัน พูดแต่เรื่องเงิน
    ผมก็เห็นมีรุ่นน้องยุคน ทำพวกประเภทนี้แหละ ของ the First Po...
    วันๆก็เห็นสเตตัสพูดถึงแต่เรื่องเงิน เดือนหน้าจะได้เท่านั้น เท่านี้ บางครั้งก็เชิงดูถูก เหน็บแนมคนอื่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แต่ละคน วาจา ดุดันกันจริงๆนะครับ พูดมาแต่ละทีนี่ผมรู้สึกเหมือนแม่ผมโดนด่าเลยแหะ
    ฝึกไปหลอกบ้าง ไว้ใจไม่ได้บ้าง จัญไsบ้าง ต้นตุ๋นหลอกลวงบ้าง
    บอกเลยครอบครัวผมไม่ได้มีอาชีพอื่นอะไรนอกจากธุรกิจพวกนี้ อาจจะพูดไม่ได้ว่ารวย แต่ก็มีครบทุกอย่างที่ต้องการ แม่ผมไม่มีใครมาหลอกทำ และไม่เคยไปงานสัมนาเพื่อหลอกใคร ก่อนจะพูดอะไรคิดมั้ง ไม่ใช่ด่าเเม่งอย่างเดียว เพียงแค่เพราะยังไม่เคยมาสัมผัสสิ่งที่เรียกว่าธุรกิจจริงๆ หรือไปเจอแต่พวกสไตล์ Money game

ผมก็คิดลบกับธุรกิจแบบนี้เหมือนกัน และก็บอกเเม่มาตลอดว่าให้ทำอย่างอื่นๆ ทั้งๆที่เงินที่เลี้ยงครอบครัวก็เงินจากธุรกิจพวกนี้ จนปัจจุบันความคิดนี้ก็ออกจากหัว เพราะอะไรๆก็ได้มาจากธุรกิจพวกนี้ทั้งนั้น

มาเลยครับมาเลย ใครจะฟาดปากกับผมบ้าง ผมจะชี้ให้เห็นเองว่าไอ้ธุรกิจหลอกลวงเนี่ย มันให้อะไรกับผมบ้าง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    มันมีหลายแบบครับธุรกิจแนวนี้ อาจารย์ผมที่โรงก็ทำของบริษัทนึง จำชื่อไม่ได้ ปัจจุบันแกยอมลาออกจากการเป็นอาจารย์ครับเพราะงานขายแบบนี้ ทำเงินให้แกทีเป็นล้าน

มันก็แตกต่างกันไปแหล่ะครับ
    I Don't need Weapons I got logic

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ทำงานอะไรถ้าพยามมันก็สำเร็จกันหมดแหละครับ ผมมองแบบนี้นะ ส่วนตัวเคยโดนหลอกไปฟังของ Aim star ผมว่าแผนการตลาดเขาดีนะ แต่คนใช้กันผิดวิธี
    เหมือนผมเลยเเหะเพื่อนชวนไปทำ Aim star เสียค่าสมัครไป 200 มั้งเเต่หาคนไม่ได้เลย 555+

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เปิดธุรกิจเองยังได้ ลงทุนไม่ได้มาก

แบบลูกโซ่ ที่ลงทุนสมัครอ่ะ

คนที่ได้ผลประโยชน์จริงๆคือ เจ้าของนั่นแหละ

คนที่จะทำให้รวยก็คือ เหยื่อโง่ๆ ที่หลงตัวเข้ามา

และต่อยอดกันไป

อันนี้ผมก็ไม่ได้ระบุ เจาะจงนะ ว่าอะไร

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    โพสเมื่อวาน วันนี้มีอัพเดทอีกแล้ว

วันนี้สด ๆ ที่งานปัจฉิมนิเทศน์ที่วิทยาลัย

ตอนแรกฟังประกาศ ว่า " ใครอยากเป็นเจ้าของธุรกิจไม่ยากเลย ใครสนใจเข้ามาสมัครได้ "

หะประกาศว่าไงนะ จะเป็นเจ้าของธุรกิจต้องสมัครด้วยหรอ
    แต่พูดดีมากครับสังเกตุว่า พูดโน้มให้ผู้ฟังสนใจที่ตนเองก่อนแล้วค่อยดึงเข้า วังวน

ตามแนวเดิม ๆ เลยครับ ผมยัง งง อยู่เลย วิทยาลัยเอามาทำไม ส่วนค่าสมัครนี่ไม่ทราบนะครับ ทราบว่า
    ศิษย์เก่ารุ่นแรกๆ เป็นคนที่ประสบความสำเร็จแล้วมาบอกต่อ แรก ๆ ก็พอฟังบ้างไม่มีกริยาตอบโต้อะไร
    หลัง ๆ เริ่มแนวเดิมละครับ เปิดสไลค์โชว์

อือหือ บ้านหลังบะเร่อออ เงินเดือนเดือนละล้าน ยืนพิงแลมโบกินี่ โอะโหห ผมก็พูดเล่นกับเพื่อน เห้ยสมัครป่าว
    เสียไม่กี่ตังงได้แลมโบ นะเห้ยเอาป่าว ๆ

+++++ +++++ +++++ +++++ +++++ +++++

ไอ 900 นี่อธิบายไว้ก่อนว่า เหมือนมันแกมบังคับรักษายอด เพื่อที่จะรักษาชื่อสมาชิก อะไรเนี้ยละครับ

น่าจะเป็นการตลาด แบบอาศัยความเกรงใจมากกว่า เกรงใจซื้อ เกรงใจสมัคร ผลสุดท้ายเสียเพื่อน ...

ขายมากได้มาก ขายน้อยไม่ได้เลย พวกเยอะ เท่านั้น คือมันก็ไม่ได้ขายง่าย ๆ นะ ก็เห็น ๆกันอยู่ว่าคนส่วนมาก ๆ ใช้ผลิตภณฑ์ยังไง

แฟ้บก็ไม่พ้น บรีส โอโม่ สบู่ ก็ไม่พ้นโพรเทค นกแก้ว ยาสระผม ก็ไม่พ้นซันซิล ผมว่ามันยากครับที่คนจะเปลี่ยนมาใช้ของที่แพงกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 14th February 2014 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 357
    aimstar network ///// bhip global

จำได้แค่นี้แหละ

ปล.จากประสบการณ์ที่เคยทำมานะ เสียไป4000เพื่อปิดยอม รักษายอด 900 ทุกเดือน

แต่สิ่งที่ได้มารู้ไหมเท่าไหร่ 199บาทถ้วน ไม่ทุกเดือนนะ ถ้าขายไม่ได้ ไม่ได้ซื้อของเค้าใช้เอง ก็ไม่มีนะครับ
    เราจะได้ 0 บาท
    แล้วมีการบอกว่าไปซื้อที่อื่นแพง ของเราซื้อราคากันเอง60 % เพราะคืรกำไรให้เรา 40 %
    ถุ๊ย ไปซื้อ 7-11 สะดีกว่า

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ธุรกิจเครือขายรวยเร็วทุกคนทำได้ แต่ใช่ว่าจะทำสำเร็จทุกคน ทั้งหมดอยู่ที่ตัวเราล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มีรุ่นน้องข้างบ้านผมมันทำนะครับ อยู่ ม.2 ทำธุรกิจแบบนี้ รู้สึกจะชื่อว่า ลองเดอเซ ลองเดอซวย อะไรนี่แหละ
    จากที่ทั้งบ้านไม่มีอะไรเลย พ่อก็ยาม แม่ก็เลี้ยงลูกเลี้ยงน้องอยู่บ้าน ทุกวันนี้มันจ้างพ่อแม่หยุดงานอยู๋ในบ้าน

จากที่รถมีแต่ Fino ธรรมดาๆ ทุกวันนี้มันขับ CBR ไป รร ครับ แม่เจ้า ! ดาว รร ที่อยู่ ม.4 จากที่เค้าไม่สนใจ ทุกวันนี้ได้กันเรียบร้อยครับ
    กะจะขอมันไปทำด้วยมันก็รวยแล้วหยิ่งเหลือเกิน อยากจะตบให้ตังค์กระจาย .

แต่สรุปผมก็ไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกันครับ ธุรกิจจมันคือการลงทุนอยู่แล้วก็เข้าใจ แต่ทุกคนกลัวว่าผลที่ได้จะไม่ดีพอ
    ซึ่งผมก็เป็นคุณก็เป็น ผมมีความคิดว่าความสำเร็จของงานนั้นๆอยู่ที่เรากล้าที่จะเสี่ยงหรือเปล่า ส่วนตัวผมคิดแบบนี้
    เพราะผมได้เห็นมากับตา ผมถึงมั่นใจว่าธุรกิจที่พูดอวดๆแล้วได้จริงๆอ่ะมีอยู่

แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เสี่ยง เพราะไม่มีทุนจะลง 5555555555555555.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YOUYOY222 : 15th February 2014 เมื่อ 02:30

เชียงใหม่ , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    512
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    โดนมาเหมือนกันแต่ก่อน นานมากแล้วทั้ง 21million, herbalife อะไรก็ชวนคนน่ารำคาญครับ มีขายตำแหน่ง เสียเดือนละ 300 เหมือนกัน เป๊ะเลย

ตอนนี้กลับมาทำอะไรที่ถนัดดีกว่า มีเงินใช้ มีรถขับของจริง ถึงจะไม่ใช่ Ferrari,Porsche,Z4 แบบพวกมันก็เถอะ
    ผมต่องขอบคุณ 21milion มากมันสอนผมทำเว็บไซต์ แต่มันก็หลอกเอาเงินไปจากผมด้วยเดือน 300 ทุกวันนี้ผมเลิกทำกับ 21milion แล้ว เลยได้ความรู้ทำเว็บไซต์ ผมเลยนำมาดัดแปลงทำเว็บไซต์เองเป็นธุรกิจของตัวเองแล้ว 5555 21milion เก็บใส่ถังขยะไปได้เลยมันหลอกเอาเงินชัดๆ