ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

ยูริ เกลเลอร์ ยอดมนุษย์พลังจิต

ยูริ เกลเลอร์ ก่อน เขาเป็นชาวยิว เกิดที่เทลอาวีฟ อิสราเอล เมื่อปี ๑๙๔๖ ปัจจุบันยังมีชีวิตอยู่ อาชีพเป็นวิศวกรไฟฟ้า พำนักอยู่ในลอนดอน ประเทศอังกฤษ ยูริเริ่มรู้ตัวว่ามีสัมผัสพิเศษเมื่ออายุ ๔-๕ ขณะนั่งคอยแม่กลับมาตามนัด เขาจ้องมองดูเข็มนาฬิกาข้อมือ และนาฬิกาที่ฝาผนัง ปรากฏว่าเข็มนาฬิกาทั้งสองที่ บิดงอไปด้วยอำนาจจากดวงตาของเขา

เมื่อทดลองทำกับสิ่งของอื่นๆ ที่เป็นโลหะ เช่น มีด ส้อม และช้อน ก็ได้ผลแบบเดียวกัน เป็นดวงตาที่มีพลัง มีอำนาจจิตเหนือวัตถุ (mind over matters) จนเป็นที่ร่ำลือกันทั่วไป ได้ออกโชว์ในทีวีครั้งแล้วครั้งเล่า แต่มีคนจำนวนไม่น้อยเชื่อว่าเล่นกล หรือเปล่า แท้จริงแล้วเขาได้อำนาจนั้นจากฟ้าประทาน ในที่สุดก็ถูกเชิญไปทดสอบในอเมริกาและกลับมาพิสูจน์ซ้ำในยุโรป โดยการ เคลื่อนย้ายรถยนตร์ไปมากลางอากาศ ก่อนจะได้ข้อสรุปว่า เป็นของจริง

อำนาจจิตเหนือดวงตาคมคู่นั้น คืออำนาจแห่งพลังอิเลกโตรแม็กเนติ-พลังแม่เหล็กไฟฟ้า

ยูริ เกลเลอร์ ได้ของรางวัลและของกำนัลมากมาย ล้วนเป็นโลหะ คือมีด ช้อนและส้อมเป็นพื้น จึงนำมันมาโค้งงอด้วยพลังจิต ติดไว้ภายนอกรอบตัวรถคาดิลแล็ก คันงามของเขา ให้ความรู้สึกดีๆ ไปอีกแบบ นอกจากจะมีพลังจิตเหนือวัตถุ (บางทีเรียกว่า Psychokinesis) แล้วเขายังมีสัมผัสพิเศษประเภทตาทิพย์-ทิพย์จักษุ (clairvoyance) อีกด้วย และครั้งหนึ่งนักดาราศาสตร์ประกาศว่า จะมีก้อนอุกาบาตรหลุดวงโคจรมาชนโลก ยูริ เกลเลอร์ ก็เคยอาสาจะใช้พลังจิตของเขาหันเหวงโคจรอุกกาบาตให้เปลี่ยนไปด้วยพลังจิตเหนือวัตถุ

CREDIT:
    http://www.clipmass.com/story/81576

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไปเอาข่าวมาจากไหน ทำไมผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้มาก่ิอน ถ้ามันเป็นจริงทำไมมันไม่ออกข่าวไปทั่วโลก จริงไหมครับ ฟังจากเนื้อหาแล้วเขาดูมีพลังทำนาจมากมายเลย แล้วไม่คิดเหรอว่ามันจะมีคนเอาข่าวไปลง สำนักข่าวดังๆต้องการทำข่าว แต่นี่ไม่เคยมีข่าวแบบนี้มาก่อน จขก เคยคิดก่อนไหมครัับ ผมไม่ได้ตั้งใจจะแขวะนะ แ่ต่ต้องการความจริงเท่านั้น ขอแหล่งข่าวด้วยครับ

ตอนนี้ผมเดาใจ จขก ไม่ออกว่าต้องการจะสื่ิิออะำำไร ต้องการบอกเล่าเรื่องราวเหนือมนุษย์ หรือต้องการจะเล่นมุข กรุณาระบุด้วย ผมตามไม่ทันจริงๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    อะไรฟ่ะเนี่ยยยย หักเหวงโคจรอุกกาบาต จะเกินคนไปแล้วมั่ง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเคยเห็นคนนี้ในรายการญี่ปุ่น ที่ยูริ เกลเลอร์ ต้องดวลกับบริษัทผลิตช้อน
    ผลออกมาคือยูริ เกลเลอร์ ไม่สามารถงอช้อนอันนั้นได้ เลยแพ้ ...เงิบ!!!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yoshi3416 : 13th February 2014 เมื่อ 21:57

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ใครเชื่อก็ฉลาดแล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ไอเรื่องรายละเอียดในเนื้อหานี่ไม่แน่ใจ
    แต่เขาเคยออกรายการโทรทัศน์แล้ว (ไม่แน่ใจว่ามีหนังสือมาสัมภาษณ์ด้วยหรือเปล่า)
    3 Coins DPP

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงครับ แต่ทำให้รถยนต์ลอยไปมานั้นผมว่าไม่น่าจะใช่ แต่เค้าสามารถทำให้เข็มนาฬิกาและช้อนงอได้จริง แต่คงเป็นเพราะความอยากดังของเขาจึงทำให้ความมารถของเขาหายไป
    CPU:Intel Core i7 -3770 @ 3.40GHz // MAINBOARD: Motherboard P8Z77-VLX
    VGA: Radeon HD 7850 DC2O-2GDDR5 /RAM: 8GB (4GB.x2 )

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    เก่งยังไงก้สู้ชัชชาติไม่ได้หรอกคับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมเคยเห็นคนนี้ในรายการญี่ปุ่น ที่ยูริ เกลเลอร์ ต้องดวลกับบริษัทผลิตช้อน
    ผลออกมาคือยูริ เกลเลอร์ ไม่สามารถงอช้อนอันนั้นได้ เลยแพ้ ...เงิบ!!!!

อ้าวสะดุดกับ Yuko & Yuki AKB48 พากย์ไทยซะงั้น 5555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าอาจจะเป็นไปได้ก็ได้นะ เรื่องพลังจิตอ่ะ เค้าเป็นถึงวิศวะขนาดนั้นแล้วคงมีความคิดแหละมั้งครับ คงไม่เพ้อฝันไปเองหรอก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

#เจอกันหน่อยย
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ****** เอ๊ย! บอกตามตรงผมไม่เชื่อเลยนะ ' คนเราไม่สามารถทำแบบนี้ได้หรอก -*-

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    แหม ดีจังเลย น่าจะเชิญไปสะกดจิตแถว ๆ อนุสาวรีย์ไชย ไม่ก็ตึกรัฐสภา แล้วก็เอามาใส่เครื่องถลุงแล้วได้ตังบ้างจังเลย ยูริเหมือนกันนิ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เมื่อพลังจิตที่ว่านี้ให้สาธารณชนได้ชมแล้ว เค้าได้ declare ว่า อำนาจต่างๆที่เค้ามี ไม่ใช่ของเค้าเอง แต่เป็นอำนาจของ super energy being ต่อมาภายหลังเค้าได้สูญเสียพลังที่ว่านี้ไป

เมื่อไปแสดงโชว์ที่อเมริกาที่นั่นเขาพยายามจะใช้เครื่องมือในการตรวจสอบแต่เมื่อยูริเริ่มแสดงให้ดูกลับไม่สามารถงอช้อนงอส้อมได้

อันนี้ก็เป็นข้อความบ้างส่วนที่เขาว่ากัน จะจริงหรือไม่ ก็คิดเอา

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: