ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

รู้สึกว่าชีวิตไร้สาระมากเลยครับ

เคยตั้งคำถามกับตัวเองมั๊ยครับว่า เกิดมาทำไม??

รู้แต่ว่าเกิดมาแล้วก็ใช้ชีวิตต่อไป ตอนเด็กก็เรียน เรียนจบมาก็ทำงานหาเงิน มีครอบครัว มีลูก แล้วก็แก่ สุดท้ายก็ตาย

ตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้ซักอย่าง เงินทองทรัพย์สินที่เก็บไว้ทั้งชีวิตก็ต้องเอาไว้ให้คนข้างหลังใช้

ทุกวันนี้ผมก็ทำงานเหมือนกับคนทั่วๆไป วันหยุด เสาร์-อาทิตย์ ก็พักผ่อนอยู่บ้าน ดูหนัง เล่นเกม บ้างก็ขับรถเล่นไปต่างจังหวัด เหนือจรดใต้ไปเที่ยวมาหมด

มีเงินเยอะหน่อยก็ไปเที่ยวผู้หญิง เข้าอาบอบนวด กิน เที่ยว เล่น สารพัด ไม่เคยขาด วนเวียนอยู่อย่างนี้ ไม่เห็นทำอะไรนอกจากนี้เลย = ='

เวลาทำงาน ก็ทำทั้งวัน กลับมาก็เหนื่อย พักผ่อน ตื่นเช้าก็ไปทำงานใหม่ ชีวิตเหมือนวัฎจักรที่ไร้ค่าเผาเวลาชีวิตให้สั้นลงๆเรื่อยๆ

ยังหาสาระของชีวิตไม่เจอ = =' รู้สึกว่าตัวเองไร้ค่ายังไงไม่รู้ ผมอยากจะทำสิ่งที่มีสาระกับชีวิตจริงๆดูบ้าง สาระจริงๆมันอยู่ตรงไหนครับ?? หรือว่าอยู่ไปวันๆ??

พรุ่งนี้วันมาฆะ ลองไปทำบุญดูบ้างดีกว่า เผื่อจะเจอทางสว่าง

แค่ระบายเฉยๆครับ ไม่มีอะไรจ้า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมขอถามหน่อยนะครับ แต่งงานยังครับ ถ้ายังไม่ได้่แต่งอนาคตมีภรรยามีลูกซักคนแล้วจะรู้ว่าสาระมีอยุ่จริง
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยนะครับ แต่งงานยังครับ ถ้ายังไม่ได้่แต่งอนาคตมีภรรยามีลูกซักคนแล้วจะรู้ว่าสาระมีอยุ่จริง
    กลัวว่า ''สาระ'' จะกลายเป็น ''ภาระ'' ไปน่ะสิครับ

ใจนึงก็อยากแต่งนะ แต่อีกใจก็ไม่อยากแต่ง ผมพิจารณาดูแล้วมันยังไม่ตอบโจทย์ชีวิตเท่าไหร่เลยครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เอ่้ออม มม มีเงินก็สบายเน๊อะไปเที่ยวไหนสบาย เที่ยว เหนือจรดใต้ + เที่ยวผู้หญิง อาบ อบ นวดอีกต่างหาก = =

รู้ไม๊ ชีวิตคนเราเกิดมาทำไม ?? ไม่รู้คุณเชื่อผมไม๊ เกิดมาก็เพื่อใช้กรรม... . . .. ใช่เงินทอง เราตายไปไม่สามารถติดตัวไปได้ ได้เเต่ เก็บไว้ให้คนภายหลังใช้
    เเต่สิ่งที่จะติดตัวเรา ไปจนตาย จนถึงโลกหลังความตายคือ บุญกุศล ที่เราทำสะสมมา ทั้งชีวิต เเละไปตัดสินกันที่โลกหน้าครับ ^________^"

ไม่เชื่อก็ได้นะ 5555555555 +

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    เออวะ

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร
    [IMG][/IMG]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    มันก็เหมือน Dota อะแหละเริ่มเกมส์มาเวล เวลเยอะก็ฟาร์มตัง ตังรวยก็ออกของ แล้วก็ End เกมส์ จบเกมส์ไปตาต่อไปเอาเวล กับ ของไปใช้ได้ไหม มิ๊ด๊าย!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    เอ่้ออม มม มีเงินก็สบายเน๊อะไปเที่ยวไหนสบาย เที่ยว เหนือจรดใต้ + เที่ยวผู้หญิง อาบ อบ นวดอีกต่างหาก = =

รู้ไม๊ ชีวิตคนเราเกิดมาทำไม ?? ไม่รู้คุณเชื่อผมไม๊ เกิดมาก็เพื่อใช้กรรม... . . .. ใช่เงินทอง เราตายไปไม่สามารถติดตัวไปได้ ได้เเต่ เก็บไว้ให้คนภายหลังใช้
    เเต่สิ่งที่จะติดตัวเรา ไปจนตาย จนถึงโลกหลังความตายคือ บุญกุศล ที่เราทำสะสมมา ทั้งชีวิต เเละไปตัดสินกันที่โลกหน้าครับ ^________^"

ไม่เชื่อก็ได้นะ 5555555555 +

ผมก็ถูกสอนมาแบบนี้เหมือนกันครับ ผมก็เชื่อนะเรื่องเวรกรรม แต่มันยังไม่ซาบซึ้งเข้าไปข้างใน แบบว่ามีความเชื่อ แต่ศรัทธายังน้อย

อาจเป็นเพราะหมกมุ่นกับทางโลกวัตถุมากไป เลยห่างไกลจากเรื่องนี้ พรุ่งนี้น่าจะเป็นโอกาสดีของผมที่ได้ทำบุญซะบ้าง

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ผมเคยจำได้ว่าคุณคิดจะสะสมเกม PC(โหลด) ทั้งหมดในโลกสินะ ไม่ลองทำให้มันสำเร็จดูละ?

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก็คิดแบบนั้นนะ "มีแล้วไงต่อ..." เพราะสุดท้ายมันก็ไม่มี > ตาย...
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมเชื่อว่าคุณค่าของชีวิตอยู่ที่เมื่อเราจากไปแล้ว เราได้สร้างอะไรหลายๆอย่างให้ผู้คนที่เรารู้จัก ให้เขาได้จดจำเรา

ให้ผู้คนที่เรารักและรักเราได้กล่าวขาน ได้รับรู้ ได้เอาเราเป็นเยี่ยงอย่างครับ แต่ผมก็ยังทำไม่ได้หรอกนะ
    [IMG][/IMG]

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    สำหรับผม ผมเกิดมาเพื่อหาความสุข ก่อนตายไป

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าจำไม่ผิด คุณคือคนที่ทำงานวิศวะใช้ไหมครับ

เงินเหลือแบบนี้ มีสิ่งหนึ่งที่คุณไม่เคยทำคือ พาผมไปเที่ยว อาบ อบ นวด ทีครับ เลี้ยงผมด้วย แล้วมาส่งที่บ้านด้วย

เงินผมไม่เหลือเลย ทำงานส่งแฟนเรียน

พูดจริงนะเนี่ย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองเอาเงิน ที่ไช่ เที่ยว กิน เล่น มาเป็นทุนทำอะไรสักอย่างครับ พยายามไช้เงินก้อนนั้น สร้างเงินก้อนไหม่ขึ้นมาเรื่อยๆ ถึงตายไปเอาไปไม่ได้ แต่ลูกหลานไม่เดือดร้อนแน่นอน ตอนแก่จะได้สบาย ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เคยตั้งคำถามกับตัวเองมั๊ยครับว่า เกิดมาทำไม??

รู้แต่ว่าเกิดมาแล้วก็ใช้ชีวิตต่อไป ตอนเด็กก็เรียน เรียนจบมาก็ทำงานหาเงิน มีครอบครัว มีลูก แล้วก็แก่ สุดท้ายก็ตาย

ตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้ซักอย่าง เงินทองทรัพย์สินที่เก็บไว้ทั้งชีวิตก็ต้องเอาไว้ให้คนข้างหลังใช้

ทุกวันนี้ผมก็ทำงานเหมือนกับคนทั่วๆไป วันหยุด เสาร์-อาทิตย์ ก็พักผ่อนอยู่บ้าน ดูหนัง เล่นเกม บ้างก็ขับรถเล่นไปต่างจังหวัด เหนือจรดใต้ไปเที่ยวมาหมด

มีเงินเยอะหน่อยก็ไปเที่ยวผู้หญิง เข้าอาบอบนวด กิน เที่ยว เล่น สารพัด ไม่เคยขาด วนเวียนอยู่อย่างนี้ ไม่เห็นทำอะไรนอกจากนี้เลย = ='

เวลาทำงาน ก็ทำทั้งวัน กลับมาก็เหนื่อย พักผ่อน ตื่นเช้าก็ไปทำงานใหม่ ชีวิตเหมือนวัฎจักรที่ไร้ค่าเผาเวลาชีวิตให้สั้นลงๆเรื่อยๆ

ยังหาสาระของชีวิตไม่เจอ = =' รู้สึกว่าตัวเองไร้ค่ายังไงไม่รู้ ผมอยากจะทำสิ่งที่มีสาระกับชีวิตจริงๆดูบ้าง สาระจริงๆมันอยู่ตรงไหนครับ?? หรือว่าอยู่ไปวันๆ??

พรุ่งนี้วันมาฆะ ลองไปทำบุญดูบ้างดีกว่า เผื่อจะเจอทางสว่าง

แค่ระบายเฉยๆครับ ไม่มีอะไรจ้า
    ผมก็คิดแบบคุณแหละครับยั่งงี้แหละครับ ชีวิต มันก็ยั่งงี้แหละครับ เด็กๆเขาไม่ค่อยเข้าใจหลอกเพราะตอนเรียนนะมันมีเพื่อนมีอะไรให้ทำจนลืมเรื่องพวกนี้
    แต่พอได้เริ่มทำงานที่มันแน่นอนเราไม่ไปทำอะไรอย่างอื่นแล้วจะเกิดการจำเจจนคิดถึงเรื่อง ตาย ผมก็เป็น แต่ทุกวันนี้อยู่ไปวันๆหาความสุขให้ครอบครัวผมคิดแค่ว่าก่อนผมตายผมจะทำอะไรให้ครอบครัวได้บ้าง
    และก็หาความสุขก่อนตายและไม่ทำบาปทำบุญแยอะๆก็พอแล้วครับส่วนเหตุผลก็ไม่มีหลอกเพราะในโลกนี้ทุกอย่างคือเรื่องสมมุติครับ
    (อย่างเช่น ก.ไก่ ทำไมละถึงเป็น ก.ไก่ ทำไมไม่เรียก ก.เก็บละ เพราะคนเราสมมุติมาและเอามาเป็นแนวทางให้คนรุ่นหลังทำตามเหมือนๆกันคล้ายๆกับวัฒนธรรมและครับ)

ถ้าผมเป็นออมตะได้ก็ดีสิครับทุกคนเป็นอมตะมีโลกซัก 1000 โลก ก็จะมันแน่ๆผมจะไปโลกโน้นทีโลกนี้ที(เริ่มเพ้อและ(แต่คิดจริงนะ))

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมไม่เคยเชื่อเลยนะว่าคนเราเกิดมาเพื่อใช้กรรม ยังไงเราก็ต้องตายแล้วถ้าได้เกิดมาใหม่อีกล่ะสรุปมีกรรมทุกชาติแล้วชาติไหนจะหมดวะนี้ ผมก็คิดมาตลอดนะว่าคนเราเกิดมาทำไม????เกิดมาเพื่อ????แล้วนอกจากโลกเราแล้วดาวดวงอื่นยังมีสิ่งมีชีวิตแบบเราอยู่หรือเปล่าหรือทั้งจักรวาลมีแค่โลกเราที่มีสิ่งมีชีวิตแบบเราแบบนี้โลกก็เหงาแย่สิเห็นมีแต่แข่งขันระดับโลกอยากให้มีแข่งขันระดับจักรวาลบ้างจังอยากลองซั่ม มนุษย์ต่างดาวดู ผมว่ามันคือ วัฎจักรของโลกนะ ยิ่งเราคิดมากเท่าไรเราก็จะยิ่งหาเหตุผลเพื่อมาแย้งมากเท่านั้นก็คือคิดไม่มีสิ้นสุดปวดหัวเปล่าๆเอาไว้คิดตอนเราเหงาดีกว่าจะได้แก้เหงาพอเราโตมีเมียมีลูกสุดท้ายลูกเราก็ต้องวนมาเหมือนเราคือมีครอบครัวแล้วก็มีลูกแล้วก็วนแบบนี้ไปเลื่อยๆไม่มีสิ้นสุดจนกว่าโลกจะสลายเหมือนยุคไดโนเสาร์นะที่อยู่ๆมีอุงกาบาตตกลงมา(หรือเปล่า)แล้วไดโนเสาร์ก็ตายหมดเลยแล้วก็เปลี่ยนมาเป็นยุคหินยุคอะไรก็ว่าไปจนมาถึงยุคของเรา เราไม่รู้หรอกครับว่าเราเกิดมาทำไม แต่ในเมื่อเราเกิดมาแล้วก็ควรใช้ชีวิตให้มันมีค่า จขกท บอกว่า รู้สึกชีวิตไร้สาระ จขกท ลองคิดมุมอื่นนะ ยกตัวอย่างเด็กแว้นพวกมันซิ่งรถเสียงดังกวนเมืองชาวบ้านเดือดร้อนมันทำเพื่อแลกกับความสุขของตัวมันเองไอพวกนี้ไร้สาระกว่าคือชีวิตมันไร้ค่าเลยล่ะเพราะพวกมันเห็นแก่ตัวไงเพราะฉะนั้น ชีวิต จขกท มีค่าแล้วมีสาระกว่าพวกมันเยอะครับ แค่นี้เองอย่าไปคิดไรมาก จขกท ลองเปลี่ยนแนวคิดดูครับลองคิดแบบใจเค้าใจเราดูสิ ลองเป้นผู้ให้ดูบ้าง เพื่ออะไรมันจะเปลี่ยนแปลงนะ ถึงเราจะเปลี่ยนแปลง ระบบวัฎจักร การเกิดแก่เจ็บตายไม่ได้ แต่เราสามารถเปลี่ยนตัวเองได้ครับ ยังมีคนบนโลกนี้อีกหลายล้านคนที่คิดแบบ จขกท ผมเองก็คิดครับ คิดแค่ว่าเราเป็น มนุษย์ตัวเล็กๆที่เกิดมาอยู่บนโลกนี้แล้วโชคดี ที่เรากินอิ่ม นอนหลับ ยังมีคนอีกหลายคนที่ลำบากกว่าเรามาก คิดแบบนี้แล้วจะสบายใจครับ สู้ๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมว่าทุกคนเกิดมาเพื่อค้นหาครับ ตอนนี้พี่อาจจะยังไม่เจอเป้าหมาย

อยู่ต่อไปเรื่อยคับพี่แล้วจะรู้ว่าตัวเองเกิดมาทำไม

อย่างผมเนี่ยรู้ตัวแล้วคับ ว่าผมเกิดมาเพื่อลิ้มรสความสู้สึกก่อนตายครับ 5555

นี่ผมจิงจังนะเนี่ย 555

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    เอาจริงๆเลย ผมคิดว่าเกิดมาเพื่อจดจำครับ กว่าเราจะตายเราต้องเดินทางผ่านเหตุการณ์ต่างๆมากมายนับไม่ถ้วน ตั้งแต่เด็กจนแก่ และมันเป็นเหตุการณ์ที่พอนึกถึงเมื่อไหร่ก็อดอมยิ้มไม่ได้ทุกที มันเป็นเหตุการณ์ที่เราไม่สามารถไปทำแบบนั้นได้อีกแล้ว อย่างผมตอนเด็กๆเนี่ย เล่นสร้างบ้านกันกับท่อปูนใหญ่ๆ ซึ่งตอนนี้ผมเป็นวัยรุ่นแล้วจะกลับไปเล่นแบบนั้นก็คงไม่ได้แล้วล่ะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เกิดมาเพื่อไขข้อข้องใจทุกอย่างในชีวิตครับ ผมเกิดมาก็มีคำถามกับหลายๆสิ่ง มีสิ่งที่อยากรู้ บางคนอาจจะบอกคนเราเกิดมาได้แค่ใหนก็แค่นั้น แต่สำหรับผม เกิดมาทั้งที ผมไม่มีศาสนาไม่เชื่อเรื่องโลกหน้า

รู้แค่ว่าจะทำอะไรให้คุ้มที่สุดกับที่เกิดมา จะทำไงให้เรามีความสุขคนรอบข้างมีความสุข ไม่ได้ดูถูกนะแต่บางทีผ็ก็เสียดายชิวิตคนบางคนที่วันๆอยู่แต่ในโลกโซเชียลทำงานออฟฟิสแต่งตัวสวยๆหล่อๆกินร้านหรูๆ

เพราะเมื่อวานพาพี่ไปสมัครงานที่บริษัท UOB ผมนั่งดูชีวิตพนักงานแต่ละคนน่าเบื่อมาก นั่งคุยนั่งนินทา เล่นไอโฟน(ย้ำว่าต้องไอโฟนไม่งั้นโดนดูถูก) ต้องทำตัวเหมือนไฮโซ ทั้งๆที่โลกมันมีอะไรตั้งเยอะจักรวาล

มีอะไรตั้งเยอะ แต่ผมจะบอกให้ จขกท ลองมองในอีกมุมนึง อย่าคิดว่าชีวิตเราไร้สาระ คิดว่าสิ่งที่ทำไปและเคยทำไป มันคือสิ่งที่สุดยอดมาก เพราะสิ่งที่คุณลงมือทำมันจะมีโอกาสแค่ครั้งเดียวในชีวิต

เมื่อวาน 13/2/2014 มันก็มีแค่วันเดียวในจักรวาล วันนี้ 14/2/2014 มันก็มีแค่วันเดียว และพรุ่งนี้ 15/2/2014 ก็มีแค่วันเดียวในโอกาสชีวิตคุณ อย่ามองว่าไร้สาระ ให้มองว่าคุณทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว

เต็มที่กับชีวิตครับ งานที่จำเจก็ทำให้มันสนุก หาโอกาสตั้งตัว แล้วไปท่องโลกกว้างก็ได้ครับ ทุกวันนี้คือวันของคุณ ไม่มีใครสามารถเอาวันและเวลาคุณไปได้ อิอิ
    I Don't need Weapons I got logic

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ลองทำอะเพื่อคนอื่นดูสิ อย่างน้อยๆตายไปก็ยังมีอะไรดีๆหลงเหลือไว้ แบ่งตังค์ซักนิดเอาไว้บริจาคก็โอเค

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    สำหรับผมแล้วผมก็เคยมีชีวิตที่ไร้สาระแบบนี้ จนกระทั่งผมพบรักแท้ มันทำให้ผมรู้ว่าชีวิตมีคุณค่าขนาดไหน จนถึงขนาดว่าถ้าผมขาดคนรักของผมไปผมก็คงอยากจะตายตามไปได้ทันทีแบบไม่ลังเลเลย
    ดังนั้นผมว่าถ้าคุณได้พบกับรักแท้คุณก็จะรู้สึกถึงคุณค่าของชีวิตไม่มากก็น้อยครับ จริงๆนะไม่ได้น้ำเน่า เพราะก่อนหน้านี้ผมก็เคยดูถูกความรักไว้เยอะและเบื่อโลกจอมปลอม แต่พอได้พบรักแท้จริงๆมันทำให้ผมรู้ว่ามันมีอานุภาพและอิทธิพลต่อชีวิตของเราแค่ไหน ถ้าหากคุณไม่มีแฟน ก็ลองทำเพื่อคนอื่นที่รักคุณดูก่อนก็ได้ครับ เช่นพ่อ แม่ ฯลฯ หรือทำอะไรดีๆพวกกิจกรรมสังคมต่างๆแล้วคุณจะรู้สึกดีอิ่มอกอิ่มใจขึ้นมากเลย

แต่มันก็ใช่จะเป็นทุกคนนะครับ ต่างคนต่างเกิดมาเพื่อค้นหาการมีอยู่ของชีวิตตนเองทั้งนั้นผมเชื่อว่าถ้าคุณพยายามคุณก็จะค้นพบมัน ลองถามความฝัน ถามใจ ถามความรู้สึกคุณดูสิครับ ถ้ายังขาดแรงบันดาลใจยังตันยังรู้สึกไร้สาระอยู่ ก็อยากให้ไปหาพวกหนังชีวิต หนังดราม่า หนังซึ้งๆ หรือดาร์คๆต่างๆมาดูเยอะๆนะครับคุณจะได้ซึมซับมุมมองและความรู้สึกและอารมณ์ต่างๆทำให้มีภูมิต้านทานในการมีชีวิตมากขึ้นแนะนำเรื่อง The Walking Dead, Elysium, Disctrict 9, Oblivion, Titanic, The Shawshank Redemption, Machine Gun Preacher สำหรับเกมก็มีเยอะแนะนำ Metro2033-Lastlight ,Assassin's Creed ทุกภาค , Max Payne 1-3 เกมเหล่านี้แต่ละภาคมันก็จะเล่าชีวิตอันรันทดและสื่อความหมายและอารมณ์ของตัวละครเอกสะท้อนชีวิตที่นำมาปฏิบัติได้จริงๆให้เห็นอยู่แล้ว ไม่ได้ล้อเล่นนะพวกนี้มีคติมีสาระจริงๆลองเปลี่ยนมุมมองให้กว้างขึ้นคุณก็จะค้นพบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 14th February 2014 เมื่อ 17:30

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ถ้าคุณมีเงินเหลือก็แบ่งปันให้คนยากไร้ เด็กๆ ที่บ้านกำพร้า บริจาค

คุณจะรู้สึกอิ่มเอมเลยครับ

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สั้นๆง่ายๆครับคนเราหรือแม้แต่สัตว์หรือสิ่งมีชีวิตบนโลกใบนี้ เกิดมาเพื่อ..."ใช้ชีวิต" ครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เกิดมาแล้วทั้งที ใช้ชีวิตให้ "สนุก" หน่อยสิครับ ..
    หลายสิ่งหลายอย่างที่ยังไม่เคยลองทำ ก็ลองดูเป็นประสบการณ์
    ตั้งเป้าหมายสิ่งที่อยากจะทำ แม้จะทำได้ยากก็ได้ครับ อย่างเช่นผมอยากไปต่างประเทศ แค่นี้ก็ทำให้ผมมีเป่้าหมายในการใช้ชีวิตแล้วล่ะครับ ..

ปล. บางครั้งคนเราก็ต้องทำงานอย่างเลี่ยงไม่ได้ แต่ในขณะเดียวกันก็ควรพยายามหาเวลาผ่อนคลายดูบ้างครับ น่าจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    แสดงว่าคุณยังไม่เคยเจอความสุขที่แท้จริงนะ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เวลาว่างๆลองหาโลกใหม่ๆดูสิครับ ทั้งชีวิตของมนุษย์และโลกใบนี้ไม่ได้มีแค่การทํางานไปวันๆแล้วเที่ยวบนโลกแค่นั้นหรอกนะครับ มันยังมีความสุขเล็กๆที่เราไม่ควรดูถูกมันอยู่เยอะแยะเลยแหละครับ ขอเพียงคุณเปิดใจให้มันก็พอถ้าหาเจออ่านะ

แล้วผมก็คิดว่าการตายเป็นเรื่องธรรมดา เมื่อเราตายสิ่งที่เราเอาไปได้คือความรู้สึกและประสบการณ์ยังไงละครับที่เราภูมิใจ แต่การที่จะพูดให้ต่อถึงว่าเดี๋ยวก็เกิดใหม่อีกอันนี้ดูท่าจะจิตตกไปหน่อยละนัครับ = =

เพราะมนุษย์ก็เกิดมาเพื่อใช้ชีวิต สิ่งที่คุณกําลังเป็นคือ หมดหมองกับชีวิตเกินไปเริ่มเบื่อกับสีสันเดิมๆของโลกนี้ อาจเรียกได้ว่าโรคซึมเศร้าเลยทีเดียว