ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

Cool {GAME PC} TORCH LIGHT II + DLC {So Fun CONFIRM}!!!{ONE2UP}!!!

Torchlight 2 กำลังจะกลับมาพร้อมกับความมันส์ที่เพิ่มขึ้นถึง 3 เท่ากันเลยทีเดียว เพราะทางค่าย Runic Games ได้แจ้งข้อมูลเกมไว้ว่าจะเพิ่ม Unit ต่างๆ รวมแล้วถึงชนิดละ 3 เท่าจากภาคที่แล้ว Torchlight 2 เองก็ยังคงความมันส์ของ Gameplay จาก Torchlight ภาคแรก ด้วยการต่อสู้แบบ Hack&Slash และระบบ Random Dungeon ที่จะทำให้คุณได้พบเจอกับสิ่งแปลกใหม่ตลอดเวลา แม้จะเล่นใหม่อีกกี่รอบก็ตาม แต่ก็จะมีระบบใหม่ๆเพิ่มเข้ามาในภาคนี้เหมือนกันไม่ว่าจะเป็นระบบวันเวลา ระบบสภาพภูมิอากาศต่างๆ ตัวเควสต์เนื้อเรื่องเองก็ถูกปรับให้มีความยาวที่มากขึ้นจากภาคแรกมาก และยังมีเมืองอื่นๆที่ให้แวะเยี่ยมชมหยุดพักระหว่างทางอีกมากมาย (ภาคเก่ามีเมืองเดียวเองมั้ง เป็นเกมลงเหมืองไปเลย) และแน่นอนระบบเพื่อนคู่หูคู่ซี้ (หมายถึงนอนตายกับเรานะ)อย่างสัตว์เลี้ยง ที่มีให้เลือกตั้งแต่แรก ภาคนี้ก็ยังคงอยู่ แถมมีประเภทสัตว์ให้เลือกมากขึ้นอีกด้วยเช่นกัน Torchlight 2 ได้มีการรื้อแผงอาชีพใหม่ทั้งหมด และได้มีการเพิ่มอาชีพเข้ามาอีก 1 อาชีพ ทำให้มีให้เลือกเล่นด้วยกันทั้งหมด 4 อาชีพ

Clip ยืนยันเล่นได้ 100% BY CJXDEXDEVIL

PASS - CJXDEXDEVIL

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CJX : 21st February 2014 เมื่อ 21:22

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมมีปัญหาฝากไฟล์ที่ one2up นิดหน่อย(อัพเเล้วโหลดไม่ได้)....เลยเปลี่ยนเป็น Uplode thai เเทน...เสร็จเเล้วครับ โหลดเล่นได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ เป็นเกมเก็บเวลอีกเกมที่ผมชอบมากครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยสอนลง Mod ให้หน่อยได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอบคุณครับ กะลังกลับมาเล่นเลย

ยังสนุกเหมือนเดิม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    วิธีลง MOD นะครับ หวังว่าจะมีประโยชน์นะ

ผมโหลด MOD จากเว็บนี้

http://www.runicgamesfansite.com/vbd...?categoryid=22
    http://www.nexusmods.com/torchlight2/?
    http://www.synergiesmod.com/patchNotes.php?v=669 <- synergiesmod MOD เบื้องต้นอันนี้แนะนำ

หลังจากโหลด MOD มาให้นำไปใส่ใน C:\Users\XXX\Documents\My Games\Runic Games\Torchlight 2\mods อันนี้เป็นของผม (ใช้ Win7 32 Bit

หลังจากนำไปใส่แล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์เกม กดตัวไอคอน ModLauncher เพื่อเข้าเล่น

อันบนสำหรับเล่นแบบปกติ อันล่างเล่นพร้อมกับ MOD

ติ๊กเลือก MOD ที่ต้องการจะใช้งาน กดไอคอนสีแดงเพื่อนเล่นเกมส์

เรียบร้อยครับ สำหรับ MOD อื่นๆก็ทำแบบเดียวกันนะครับ พวก สัตว์เลี้ยง , อาชีพ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sampyou : 18th February 2014 เมื่อ 23:07

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    รบกวนช่วยอธิบายรายละเอียดของDLCหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    เล่นได้...ไม่ได้ยังไงยืนยันด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    เล่นได้...ไม่ได้ยังไงยืนยันด้วยน่ะครับ
    พาทสามเสียนะครับ ซ่อมแล้วก็ยังไม่ได้ รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    เสียเเบบไหนหรอครับ...ตอนเเตกไฟล์ที่เสียขึ้นว่ายังไง...เพราะผมโหลดมาลองก็เเตกได้ปกติ...ถ้ายังเสียอยู่เดียวอัพให้ใหม่ครับ

คุณลองโหลดใหม่ดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ! C:\Users\xxx\Downloads\TORCH LIGHT II + DLC.part3.rar: การตรวจสอบ CRC ล้มเหลวใน Setup\game-2.bin ไฟล์เสีย

มันขึ้นงี้ครับอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้
    วิธีลง MOD นะครับ หวังว่าจะมีประโยชน์นะ

ผมโหลด MOD จากเว็บนี้

http://www.runicgamesfansite.com/vbd...?categoryid=22
    http://www.nexusmods.com/torchlight2/?
    http://www.synergiesmod.com/patchNotes.php?v=669 <- synergiesmod MOD เบื้องต้นอันนี้แนะนำ

หลังจากโหลด MOD มาให้นำไปใส่ใน C:\Users\XXX\Documents\My Games\Runic Games\Torchlight 2\mods อันนี้เป็นของผม (ใช้ Win7 32 Bit

หลังจากนำไปใส่แล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์เกม กดตัวไอคอน ModLauncher เพื่อเข้าเล่น

อันบนสำหรับเล่นแบบปกติ อันล่างเล่นพร้อมกับ MOD

ติ๊กเลือก MOD ที่ต้องการจะใช้งาน กดไอคอนสีแดงเพื่อนเล่นเกมส์

เรียบร้อยครับ สำหรับ MOD อื่นๆก็ทำแบบเดียวกันนะครับ พวก สัตว์เลี้ยง , อาชีพ

ผมก็ใช้ mod synergies เหมือนกันครับ mod ทำออกมาค่อนข้างสมบูรณ์ แถมมีอัพเดท อยู่ตลอด

รบกวนถามหนอยครับ ไม่ทราบว่า มี mods ตัวอื่นๆ แนะนำไหมครับ
    อย่างพวก Class ใหม่ๆ อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อันนี้เป็นเว็บ จำลองการอัพสกิล แล้วก็ไอเทมต่างๆ รวมไปถึงอธิบายเควสด้วย (แต่เป็นภาษา อังกฤษ ใช้ google แปลได้*-*) ผมว่ามันน่าจะเป็นประโยชน์กับหลายๆคนที่เล่นนะ

>> http://torchlight2armory.com/skill-calc?i=1#c8WRBO <<

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xXxSaKuRaxXx อ่านกระทู้
    ! C:\Users\xxx\Downloads\TORCH LIGHT II + DLC.part3.rar: การตรวจสอบ CRC ล้มเหลวใน Setup\game-2.bin ไฟล์เสีย

อ่าส์ครับ OK เดียวผมอัพให้ใหม่พาส 3 น่ะครับ...ช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย ช้านิดนึงน่ะครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    รบกวนช่วยอธิบายรายละเอียดของDLCหน่อยนะครับ
    นั้นสินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xXxSaKuRaxXx อ่านกระทู้

part 3 เเก้ไขโดยการอัพใหม่เเล้วน่ะครับ...ก่อนอัพได้ทำการตรวจเช็คเเละลองเเตกไฟล์ดูเเล้ว...ใช้ได้ปกติดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อัพโหลดเวปอื่นหน่อยได้ไหมครับ มันไม่ค่อยดีเลยอะ โหลดแล้ว มัน fail บ่อยมาก

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    part 3 เเก้ไขโดยการอัพใหม่เเล้วน่ะครับ...ก่อนอัพได้ทำการตรวจเช็คเเละลองเเตกไฟล์ดูเเล้ว...ใช้ได้ปกติดีครับ

ผมโหลดมาวันนี้ช่วงเช้าๆ พาท3 มีปัญหาเลยทำการลบเเละไปเจ้าอื่นเเทน จังหวะพอดีที่ท่านอัพใหม่เลย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ผู้หญิงที่รีวิวแฟนหรอครับ?
    เสียงน่ารักมาก

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลองพาร์ทสามอันปัจจุบันแล้ว มันก็แจ้งว่าเสียอยู่อ่ะคับ
    ลองซ่อมดูแล้วก็เป็นแบบเดิมคับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    CRC fail game-2.bin ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    OK OK ผมอัพใหม่พร้อมเปลี่ยนลิ้งเป็น ONE2UP หมดเเล้วน่ะครับ...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมพอกด ModLauncher แล้วทำไมมันขึ้น waitting for response from stream... ไม่ยอมโหลด เรย คับ งงมาก

กล่าวขอบคุณ
    336
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    โหลดได้แตกไฟล์ได้ แต่ยังไม่ได้ลงเกม