ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014

BF4 win7 32bit เล่นได้มั้ยครับ

ตามนั้แหละครับ พอดีไม่รู้ว่าเล่นได้มั้ยเห็นสเปคมันต้องการ 64bit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H.S. อ่านกระทู้
    32 เล่นได้ แน่นอน 100% ลองมากับมือ
    โอ้วว!! ขอบคุณมากครับพอดีใน Origin ถ้าใส่โปรโมชั่นโค้ดเป็นคำว่า LOVE แล้วมันจะลด
    ก็เลยซื้อแบบไม่ลังเลเลยแต่ยังเป็น win7 32bit อยู่เลยมาถามขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddc[TH] : 15th February 2014 เมื่อ 19:32

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    32 เล่นได้ แน่นอน 100% ลองมากับมือ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มันเล่นได้แต่มันปรับกราฟฟิคไม่ได้มันล็อคไว้ที่ Low

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackzaujm159 อ่านกระทู้
    มันเล่นได้แต่มันปรับกราฟฟิคไม่ได้มันล็อคไว้ที่ Low
    ไม่มีทางปลดล็อกกราฟฟิคเลยเหรอครับ นอกจะจะเปลี่ยนไปเป็น 64bit

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ขอดันนะครับ มีทางอื่นอีกมั้ยที่จะปลดกรทฟฟิกให้ปรับได้นอกจาก low

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    กราฟฟิกปรับได้แน่นอนครับ ทำตามที่คุณ ramis ได้บอกเอาไว้เลย ผมก็32bitเหมือนกัน

GRAPHICS FIX

1. เข้าเกมก่อน (เพื่อสร้างไฟล์ setting ใน document\battlefield 4\settings)
    2. แก้ไข PROFSAVE_profile ด้วย notepad ค้นไป แล้วแก้ตามที่ต้องการปรับ

High Setting
    OverallGraphicsQuality 0 ---> แก้เป็น OverallGraphicsQuality 3

Ultra Setting
    OverallGraphicsQuality 0 ---> แก้เป็น OverallGraphicsQuality 4

Custom Setting (เพื่อปรับ Graphics Setting ในเกม)
    OverallGraphicsQuality 0 ---> แก้เป็น OverallGraphicsQuality 5
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: