ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ทำไงดีครับ อ่านหนังสือแล้วง่วงนอน

ตามหัวข้อเลยครับ เมื่อคืน นอนตั้งแต่ 3 ทุ่ม เมื่อเช้าตื่นตี 5 ร่างกายไม่รู้สึกง่วงเลยนะครับ เลยมานั่งอ่านหนังสือเตรียมสอบ
    อ่านไปได้ 2 ชม. ง่วงครับเลยเผลอหลับไปถึง 10 โมง พอตื่นมาอีกที ผมเลยอ่านต่อ ก็ง่วงอีก หลับถึง เที่ยงครึ่ง
    ทำไงดีครับเนี่ย เหลือเนื้อหา อีกเยอะเลย จะสอบแล้ว อ้ากกกกกก
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมเองก็ไม่ค่อยอ่านด้วยสิ 5555555
    ถ้าเป็นผมนะ อ่านไปเขียนไปด้วยก็ดี เขียนแบบไงละ แบบว่าเขียนเข้าใจคนเดียว 555
    มันน่าจะช่วยนะ ดีกว่าอ่านเฉยๆแบบนั้นน่าเบื่อตาย ไม่ก็เปิดเพลง ถ้าไม่เข้าใจก็ปิด -..-
    หวังว่าจะช่วยได้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เปิดเพลงมันจะเสียสมาธิครับ ใจมันจะมัวจดจ่อกลับเพลง

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ลองคิดงี้ดูครับ ไม่อ่านคือตก เมื่อเราตก พ่อแม่ต้องเสียเงินสำหรับเรียนซ่อมหรือลงเรียนใหม่[สำหรับมหาลัยอะนะ]แล้วผลที่ตามมาพ่อแม่เสียใจ พ่อแม่ลำบากมากขึ้น .! < ผมคิดงี้ตลอดอะ แล้วก็ฝืนจนได้ผล

ผมใส่ Headphone เปิดเพลงที่ชอบแล้วก็นั่งอ่านหนังสือไปด้วย ผมก็อ่านรู้เรื่องน่ะ แต่จะกินเวลาหน่อยเพราะครั้งก็ร้องเพลงไปด้วย

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อเลยครับ เมื่อคืน นอนตั้งแต่ 3 ทุ่ม เมื่อเช้าตื่นตี 5 ร่างกายไม่รู้สึกง่วงเลยนะครับ เลยมานั่งอ่านหนังสือเตรียมสอบ
    อ่านไปได้ 2 ชม. ง่วงครับเลยเผลอหลับไปถึง 10 โมง พอตื่นมาอีกที ผมเลยอ่านต่อ ก็ง่วงอีก หลับถึง เที่ยงครึ่ง
    ทำไงดีครับเนี่ย เหลือเนื้อหา อีกเยอะเลย จะสอบแล้ว อ้ากกกกกก
    อ่าน 2 ช.ม. พัก 3 ช.ม.

ผมคิดว่า มันก็ถูกต้องแล้วนา

อ่านยาวติดกันหลาย ช.ม. มันไม่ดีหรอก ต้องพักบ้าง

ดีที่สุดคือ

1.อ่านหนังสือ 2 ชั่วโมง

2.เล่นเกม 5 ชั่วโมง

กินข้าว

3.นอนหลับ 3 ชั่วโมง

ตื่นมาเริ่มใหม่

1.อ่านหนังสือ 2 ชั่วโมง

2.เล่นเกม 5 ชั่วโมง

กินข้าว

3.นอนหลับ 3 ชั่วโมง

สลับกันไปเรื่อยๆ

เหลือ 4 เผื่อไว้ หลับยาว

สำคัญสุดคือ ต้องเล่นเกมให้อิ่มจนเบื่อ กับ ต้องหลับให้อิ่มก่อนอ่านหนังสือ ครับ

นี่สูตรผม มีความสุขจริงโว้ย

เรื่อง อ่านหนังสือ ไม่ใช่เรื่องสำคัญ ที่สุด สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต ก็คือ ชีวิตนี้ ต้องมีความสุขครับผม

(ก็ชีวิตมันขาดเกมไม่ได้อะ )

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ไปอ่านกับเพื่อนที่ห้องสมุดครับ ติวกันซักประมาณ 2-4 คน แนะนำเป็นเพื่อนผู้หญิงเพราะจะไม่คุยเรื่องไร้สาระกับเราเหมือนพวกผู้ชาย 5555555 ติวกันช่วยให้ทั้งเข้าใจมากขึ้น แล้วได้อ่านไม่ง่วงด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    เป็นธรรมดาครับ อ่านหนังสือแล้วง่วง ผมก็เป็น ง่วงบ่อยด้วย 555

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    กิน M150 สิครับ

ช่วยคุณได้
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ต้องแบ่งเวลาครับ ตื่นเช้ากินข้าว อาบน้ำแปรงฟัน ดูหนังสือยาวไปถึงเที่ยง 12.00น. พักกินข้าวมื้อกลางวัน ลัลลารอถึงบ่ายโมงค่อยดูหนังสือต่อยั้น 6โมงเย็น พักกินข้าวมื้อเย็น ดูหนังสือยั้น 4-5ทุ่ม พอ!!!
    ทำแบบนี้บ่อยๆ พอชินแล้วจะไม่ง่วง เพราะร่างกายได้ได้พักผ่อนเพียงพอ ถ้าใกล้สอบให้งดสิ่งบันเทิง เกมงดไปเลยครับ เอาเวลาเล่นเกมไปดูหนังสือ เลือกเอาระหว่างดูหนังสืองดเกมแล้วสอบผ่าน หรือจะเล่นเกมแต่สอบตก
    [IMG] [/IMG]

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    การสอบคือการนำความรู้ที่เรียนมาใช้ครับ ไม่ใช่การเอาการท่องจำมาใช้
    ให้มองว่าเป็นการทบทวนจุดสำคัญมากกว่าครับ
    ไม่ต้องอ่านทั้งหมด อ่านแค่บางจุด กวาดสายตาดู
    ใช้ความเข้าใจ อย่าใช้ความจำ

วิธีไม่หลับเหรอครับ ลองอ่านด้วยกันเยอะๆ ช่วยกันพูดคุย
    ตรงนี้เป็นอย่างนี้รึเปล่า ใช่หรือไม่ใช่
    หรือถ้าอ่านคนเดียวอย่าไปเพ่งมากครับ พักบ้างค่อยๆอ่านไป

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เป็นเหมือนกันเลยครับเข้ามาหาข้อมูล

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ่านกันตั้ง 2ชม. ยังไม่พออีกหรอครับ
    ผมอ่านได้ 1 ชมก็เลิศเกรียงไกรแล้วครับ

มันหลุดอะ ต้องพัก

ผมล่ะไม่เข้าใจพวกอ่าน 6ชม ++ จริง
    มันทำได้ไง มันไม่หลุดกันหรอ
    ผมเคยถาม มันตอบว่า ก็อ่านเรื่อยๆ..

😠