ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2

ช่วยทีครับ ไอโฟน 5S หาย

มีวิธีไหนที่จะตามหา ไอโฟน 5S ได้หรือเปล่าครับ แบบว่าไม่ได้โหลดแอพ Find my iPhone ด้วยอ่ะครับ

หายช่วงเทศกาลประจำจังหวัดของเมื่อวานซืนนี้

แต่เป็นของน้องสาวของผมน่ะครับจะช่วยน้องเค้าหา

ตัว Privacy ก็ไม่แน่ใจว่าเปิดไว้หรือเปล่า แต่เครื่องปิดไปแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ก่อนอื่นเลย ต้องแจ้ง ตำรวจ ท้องที่

ที่เครื่องหาย ก่อนนะครับ เพื่อให้เป็นหลักฐานว่า

iphone ของน้องคุณหาย

ลำดับถัดไป ถ้าในเครื่อง มีข้อมูล เกี่ยวกับ ธุรกิจ

เช่นการโอนเงิน ผ่านบัญชี ไปอายัดไว้ก่อน เลยครับ

เปลี่ยน password email address

ด้วยครับ กันการใช้ email ของน้องคุณ

ในทางที่ผิด

โทรหา ผู้ให้บริการ โทรศัพท์มือถือ

ที่น้องคุณ ใช้บริการ ครับ ใ้ห้ช่วยติดตาม

การใช้ โทรศัพท์ ในกรณี ที่มีการเคลื่อนไหว

ของซิมเดิมครับ

โดยปกติ iphone จะมี ระบบ gps ติดตามตัวอยู่

แต่ว่าจะต้องมีการลง app ที่ไว้ใช้ติดตามด้วย

ลองสอบถาม ทางผู้ขาย ว่าได้ลง app สำหรับติดตาม

ตัวใด ไว้ให้ โดยอัตโนมัติ (ก่อนส่งมอบให้น้องคุณ)

บ้างหรือเปล่า ถ้าลงไว้ จะช่วยได้มากครับ

ทั้งนี้ ถ้ามี การติดตาม ที่อยู่มือถือได้ อย่าตามเอง

ให้ตำรวจ เป็นคนตามนะครับ เอาใจช่วย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตายเลยไม่ได้ลง find แล้วได้ล็อครหัสอะไรไว้บ้างมั๊ยเผื่อถ่วงเวลาได้บ้าง

- เปลี่ยน pass iclound / id ก่อนเลย

- ไปแจ้งความพร้อมเลข IMEI แล้วก็แจ้งไปยัง operator ที่ใช้อยู่ด้วย ถ้าโทรศัพท์ถูกปิด แล้วถูกเปิดขึ้นมาใหม่อาจตามเจอคร่าวๆ
    1. สำเนาใบแจ้งความที่ระบุชื่อเจ้าของเครื่อง พร้อมรายละเอียดระบุความเป็นเจ้าของมีเลข IMEI ชัดเจน
    2. เอกสารตราครุฑให้ทำการตรวจสอบเครื่องโทรศัพท์พร้อมระบุหมายเลข IMEI 15 หลัก แจ้งให้ร้อยเวรออกให้
    3. สำเนาทะเบียนบ้าน
    4. สำเนาบัตรประชาชน ระบุว่า " ต้องการติดตามเครื่อง iPhone ระบุ IMEI "

- รอ . . . . ถ้ามีคนมาซื้อต่อไปแล้วเปิดลงทะเบียนเลข IMEI นั้น ก็อาจเจอ แต่คงไม่เร็วขนาดไม่กี่วันหรอก

บางคนเป็นเดือน ได้คืน บางคนไม่ได้คืนเลย ทำใจเผื่อไว้

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ตามยากแล้วครับ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    เอาจริงๆก็คือ ผมสืบด้วยตัวคนเดียวน่ะครับ น้องกะครอบครัวเค้าก็ยังไม่ได้แจ้งตำรวจด้วย เป้นน้อง รร.เดียวกัน (เอาง่ายๆผมจะตามเอาคืนให้ เพราะอยากหล่อประมาณนั้น)

สิ่งที่ได้มาจากน้องเค้ามีแค่ 4 อย่าง คือ รุ่น สี รูปภาพ หน้าจอ และรหัสผ่านปลดล็อคตัวเครื่อง 4 หลัก

วันนี้เพิ่งไปมาที่ศุนย์ Ibeat ไปถามเค้าเรื่องตามไอโฟน

เค้าบอกว่าทุกเครื่องจะมี Find my iPhone อยู่แล้ว วันนี้ผมจึงคิดจะขอ Apple ID น้องเค้า เพื่อลง Iclound ดูน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426

โชคดี เราไม่มีไอโฟน ให้หาย

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ไม่ได้ว่าหรืออะไรนะ ผมคิดว่า ตามไม่ได้