ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

[ระบาย] เครียดมากครับเรื่องอาจารย์

คือว่าวันนี้ผมเครียดมากครับเรื่องอาจารย์ที่สอนผมคนนึ่งแก่บอกว่าจะให้ผมตกวิชาของอาจารย์

เรื่องมันมีอยู่ว่าวันนี้ตอนพักเที่ยงผมกับเพื่อนผมก็กินข้าวเสร็จ ผมเลยกะว่าจะพาเพื่อนผมมันไปซื้อน้ำ พอเพื่อนผมมันซื้อน้ำเสร็จผมก็เลยขอเพื่อนผมกินน้ำแต่ตอนนี้มันมีเพื่อนผมอีกคนนึงมาขอกินน้ำด้วยผมกับเพื่อนคนนั้นเลยแย่งน้ำกัน(แย่งแบบเล่นๆ ภาษาเพื่อนกวนกัน)จนผมทำหลอดตกลงพื้นแล้วตอนนั้นก็มีอาจารย์มาเห็นพอดี พออาจารย์เห็นปุ๊ปอาจารยก็เดินมาตบหัวผมทันที(แรงมากๆ) อาจารย์ก็เลยบอกผมประมาณว่าทิ้งขยะทำไมไม่ทิ้งให้เป็นที่ ผมก็เลยขอโทษอาจารย์แก่ไปแล้วก็พยายามจะอธิบายว่าผมเล่นกับเพื่อนผมเฉยๆแล้วทำหลอกตก แต่อาจารย์แก่ก็ไม่ฟังผมเลย อาจารย์เลยถามผมว่าชื่ออะไรอยู่ห้องไหน ผมก็บอกไป พอผมบอกไปปุ๊ป อาจารย์แก่ก็บอกว่าจะให้ผมตกวิชาที่อาจารย์แก่สอน ให้เอาพ่อมาคุย แล้วอาจารย์ก็จะไม่ให้แก้ด้วย(ประมาณว่าให้แก้อยู่แต่จะไม่ให้ผ่าน) พออาจารย์พูดเสร็จก็เดินหนีไป

พอผมแย่งหลอดกับเพื่อน แล้วผมก็ดึงแรงไปจนหลอดตกพื้นอาจารย์ก็มาเห็นพอดี

อาจารย์ : มุงมานี้ดิ๊

ผม: ครับอาจารย์

อาจารย์ : มุงทิ้งขยะอย่างนี้ได้ยังไง (ตบ)

ผม :เปล่าครับผมแค่เล่นกับเพื่อนผมแล้วหลอดมันตกเฉยๆครับ ผมขอโทษครับ

อาจารย์ : มุงอยู่ ม.ไหน ห้องไหนขื่ออะไร

ผมก็บอกชื่อกับห้องไป

อาจารย์ : กุจะให้มุงติด0วิชากุ แล้วเอาพ่อมุงมาคุยด้วย มุงต้องมาแก้กับกุ แล้วกุจะไม่ให้มุงผ่านด้วย

แล้วอาจารย์ก็ไป

ผมเครียดมากครับกับตอนนี้กลัวว่าอาจารย์แก่จะให้ผมตกจริงๆ เพื่อนๆผมก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวแก่ก็ลืม ไม่ตกหรอก

ปล.ขอบคุณที่รับฟังผมบ่นมาทั้งหมดครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 17th February 2014 เมื่อ 16:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    จารย์แกคงเครียดอะไรซักอย่าง เลยมาลงกับ นร

เห็นมีเยอะครับประเภทนี้ อารมณ์ไม่ดีก็มาลงกับเด็ก

เค้าไม่มีสิทธิ์ให้ตกหรอกครับ ถ้าไม่มีปัญหากับ งานในวิชาที่เค้ามอบหมาย และเรื่องคะแนนสอบ

ให้ตก เพราะทิ้งหลอดลงพื้น บ้าไปแล๊น ถ้าตกจริง ไปหาสรยุทธ์ครับ จะได้ได้ออกทีวี ^ ^

เค้าไม่ให้ตกหรอกครับ ยังไงก็ไม่มีทาง สบายใจได้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    คนแบบนี้เป็นครูก็แค่คำขึ้นต้นแหละ สามัญสำนึกของครูไม่มีเลยซักนิด
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เอาเข้าจริงยังไงฝั่งคุณก็ดูมีเหตุผลกว่าอยู่แล้วละไม่ต้องห่วงหรอกครับ ถึงจะตกจริงขึ้นมาแล้วเรื่องบานปลาย แต่ผลสุดท้ายคุณก็ WIN! อยู่ดี = =

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    โหดไปป่าวคับอาจาร์คนนี้ เห็นปุ๊ปตบป๊ปไม่ถามต้นสายปลายเหตุซักคำ
    ยังเขาก็คงขู่ไปงั้นแหล่ะคับเหมือนตักเตือน(แต่โหดไปนิด)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    บอก ผู้ปกครองน้องเลย แบบนี้ยอมได้ไงอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    คือว่าอาจารย์แก่เป็นคนที่รักความสะอาดมากอะครับ แก่เป็นฝ่ายประมาณเหมือนดูแลความสะอาดของโรงเรียนอะครับ แล้วคือช่วงนี้ รร ผม เหมือนอยู่ในช่วงรณรงค์ให้ทิ้งขยะให้เป็นที่ด้วยอะครับ เพราะทุกครั้งที่ผมเห็นอาจารย์คนนี้ออกไปพูดที่หน้าเสาธงก็พูดแต่เรื่องทิ้งขยะให้เป็นที่

ผมก็ไม่อยากจะมีปัณหาตอนนี้หรอกครับเพราะผมก็อยู่ม.6แล้วจะจบอยู่แล้วยังจะมามีเรื่องให้คิดมากอีก

ปล.ตอนนี้ผมคิดว่าถ้าพอถึงตอนคาบของอาจารย์คนนี้แล้วผมกะว่าจะไม่เข้าแล้วครับ กลัวว่าอาจารย์แก่จะจำผมได้แล้วให้ผมตก ตอนนี้ผมก็คงจะต้องภาวนาให้อาจารย์แก่ลืมๆเรื่องผมไปเท่านั้น

เข้าเรียนเถอะ จขกท อย่าบ้าจี้ตามแกเลย ถ้าแกทักค่อยคุยกับแกดีๆก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemisis' : 17th February 2014 เมื่อ 16:29
    Fansub

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เขาทำให้คุณตกรึยังครับ? ถ้ายังจะมาเครียดทำไม

ถ้าเขาทำจริงเพราะเรื่องนี้ก็ยื่นเรื่องให้ทางโรงเรียนสอบสวนเลยครับ ให้เพื่อนคุณเป็นพยาน(ยังอยู่ในเหตุการณ์รึเปล่า)
    TROL HAHAHAHAHA

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    คือว่าอาจารย์แก่เป็นคนที่รักความสะอาดมากอะครับ แก่เป็นฝ่ายประมาณเหมือนดูแลความสะอาดของโรงเรียนอะครับ แล้วคือช่วงนี้ รร ผม เหมือนอยู่ในช่วงรณรงค์ให้ทิ้งขยะให้เป็นที่ด้วยอะครับ เพราะทุกครั้งที่ผมเห็นอาจารย์คนนี้ออกไปพูดที่หน้าเสาธงก็พูดแต่เรื่องทิ้งขยะให้เป็นที่

ผมก็ไม่อยากจะมีปัณหาตอนนี้หรอกครับเพราะผมก็อยู่ม.6แล้วจะจบอยู่แล้วยังจะมามีเรื่องให้คิดมากอีก

ปล.ตอนนี้ผมคิดว่าถ้าพอถึงตอนคาบของอาจารย์คนนี้แล้วผมกะว่าจะไม่เข้าแล้วครับ กลัวว่าอาจารย์แก่จะจำผมได้แล้วให้ผมตก ตอนนี้ผมก็คงจะต้องภาวนาให้อาจารย์แก่ลืมๆเรื่องผมไปเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 17th February 2014 เมื่อ 16:26

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    แค่หลอดตกเนี่ยนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    แค่หลอดตกเนี่ยนะ
    ก็อย่างที่บอกครับ รร ผม ช่วงนี้อยู่ในช่วงรณรงค์ให้ทิ้งขยะให้เป็นที่ อะครับ แต่อาจารย์แกก็โผ่ลมาถูกจังหวะเกิ๊น

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ก่อนหน้านี้คุณทำอะไรให้แกไม่พอใจไหม คนเป็นครูจะต้องระงับอารมณ์ตัวเองให้ได้ ไม่ใช่แรงแล้วลงกับเด็ก
    ขู่แบบนี้ถ้าไม่สืบสาวหาเหตุผล ความเครียดจะตกแก่เด็ก ถึงแม้จะไม่ให้ 0 จริงก็ตาม
    แต่ถือว่าแรงมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 17th February 2014 เมื่อ 17:24

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ขู่ไปงั้นแหละครับ..รุ่นพี่ผมต่อยกับอาจารย์ในห้องเรียน ตอนมหาลัย มันบอกจะให้ตก ยังไม่ตกเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้คุณทำอะไรให้แกไม่พอใจไหม คนเป็นครูจะต้องระงับอารมณ์ตัวเองให้ได้ ไม่ใช่แรงแล้วลงกับเด็ก
    ขู่แบบนี้ถ้าไม่สืบสาวหาเหตุผล ความเครียดจะตกแก่เด็ก ถึงแม้จะไม่ให้ 0 จริงก็ตาม
    แต่ถือว่าแรงมาก
    ผมไม่เคยทำอะไรให้อาจารย์แกโกรธเลยนะครับ ก็มีครั้งนี้แหละครับครั้งแรก

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    กลัวทำไมขู่ไปงั้งละไม่ต้องคิดมากหลอกครับ
    ผมเคยโดนอาจารด่าแบบไม่มีเหตุผลอยู่นะ แต่ผมเดินหนีเลยเพราะลำคาน555+

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยทำอะไรให้อาจารย์แกโกรธเลยนะครับ ก็มีครั้งนี้แหละครับครั้งแรก
    กลัวอะไรครับ อาจาร์ยนะครับไม่ใช่เทพเจ้า เขาไม่มีสิทธิ์ทำร้ายร่างกายคุณแบบนั้น แจ้งความเลยครับ มีพยานแวดล้อม สนับสนุนให้เอาความ เป็นครูทำตัวจังไรแบบนี้ อย่าไปกลัว
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เคยโดนเหมือนกัน มาโรงเรียนสาย จะให้ตก ให้ไปเอาผู้ปกครองมาคุย

เราก็เลยไปบอกแม่ แม่ก็มาคุย แต่ไม่ได้คุยกับมัน คุยกับ ผ.อ. แค่นั้นแหล่ะ จบ เบื่อจะตาย บางคนก็ไม่รู้จะเกิดมาเป็นครูทำไม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ฮา อาจารยแกขู่ไปงั้นมั้ง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    กลัวอะไรครับ อาจาร์ยนะครับไม่ใช่เทพเจ้า เขาไม่มีสิทธิ์ทำร้ายร่างกาย คุณแบบนั้น แจ้งความเลยครับ มีพยานแวดล้อม สนับสนุนให้เอาความ เป็นครูทำตัวจังไรแบบนี้ อย่าไปกลัว
    ใช้ครับ.ผมเห็นด้วยคนเป็นอาจารย์ไม่มีสิทธิทำร้ายเด็กครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เป็นผมเอาออกสถานเดียวครับ ถึงผมจะเป็น น.ร.ก็เหอะ ช่างครูดิ

การที่ครูไร้เหตุผลแบบนี้มา ทำชีพครู ถามครับ

จับฉลากหรือสอบไม่ได้คณะที่ชอบมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 17th February 2014 เมื่อ 18:48

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    แนะนำว่าอย่าไปกลัวครับ กะอีแค่ทำหลอดตกแล้วจะให้ตกนี่ผมว่าไร้สาระมากนะ

ผมคิดว่าอาจารย์ไม่กล้าทำจริงๆหรอกครับ ลองทำดูสิ คนที่จะซวยจะกลายเป็นอาจารย์ซะเอง

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ก็คงแค่ขู่ให้เราเก็บเอาไปทิ้งแค่นั้นแหละครับ ไม่มีใครบ้าจี้ให้ตกจริงหรอก

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    จับแ..งตุ๊ยตู..แล้วถ่ายคลิป
    บอกจารย์ให้ผมตกคลิบหลุด ^^
    แซวเล่นนะ ไม่อยากให้เคลียร์ด
    มันเป็นมุขที่ผมพูดเล่นกับเพื่อนเวลามีคนมากวนตีน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ใจเย็นครับ พยานก็มีเพื่อนคุณน่ะ ถ้าเรื่องมันบานปลายก็ใจนิ่งๆไม่ต้องใช้อารมณ์ ผมปะทะคารมณ์กับพวกอาจารย์บ่อย

เรื่องนี้ยังไงคุณก็ไม่ผิด (ถ้าที่เล่ามามันจริงเป๊ะอ่ะนะ) พรุ่งนี้เค้าอาจจะลืมก็ได้ครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3lacKSwoi2D อ่านกระทู้
    ใจเย็นครับ พยานก็มีเพื่อนคุณน่ะ ถ้าเรื่องมันบานปลายก็ใจนิ่งๆไม่ต้องใช้อารมณ์ ผมปะทะคารมณ์กับพวกอาจารย์บ่อย

เรื่องนี้ยังไงคุณก็ไม่ผิด (ถ้าที่เล่ามามันจริงเป๊ะอ่ะนะ) พรุ่งนี้เค้าอาจจะลืมก็ได้ครับ
    ครับผม

พรุ้งนี้มีคาบของอาจารย์แกพอดีผมกะว่าจะไม่เข้าหรอกเพราะงานทุกอย่างผมก็ส่งครบหมดแล้ว แล้วพรุ้งนี้ก็เป็นคาบสุดท้ายแล้วด้วยคงไม่เป็นไรหรอก

ไว้พรุ้งนี้ผมจะมาเล่าต่อละกันครับว่าจะเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อาจารย์ได้จดชื่อท่านไว้มั้ยครับ ถ้าไม่ ผมว่าไม่เป็นอะไรหรอก แกจำชื่อ นร ยังไม่ได้เลยมั้ง ผมก็เคย ซ้อนรถเพื่อน ละเพื่อนมันขับรถไปเฉี่ยวกระจกรถอาจารย์ อาจารย์เรียกลงมาคุย แล้วก็จดชื่อผมไปด้วย บอกจะให้0วิชาแก สุดท้ายแกก็จำผมไม่ได้ = =

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: