ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606

Cool ผมว่าจะซื้อ iphone 4s เพื่อนๆว่าคุ้มไหมครับตอนนี้

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ สรุปคือจะซื้อ LG Nexus 5 มือสอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ap10308280 : 19th February 2014 เมื่อ 22:10

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมใช้ 4s อยู่ ต้องถามก่อนว่าใช้งานแบบไหน ถ้าใช้แบบ เล่นเกมหนัก ๆ ใหม่ ๆ ไม่แนะนำครับ

ถ้าแค่โทร facebook / instagram / social cam / line / beetalk / youtube / ฟังเพลง / ถ่ายรูปทั่ว ๆ ไป

เล่นเกมเล็กน้อย ก็ยังได้อยู่
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมไม่ค่อยรู้ลึกในเรื่องของพวกซอฟต์แวร์เท่าไหร่ แต่ผมมีความคิดว่ามือถือเครื่องนึงที่เรามีเราใช้งานมันกับอะไรมากกว่า
    ซื้อตามความต้องการที่คุ้มค่าต่อตัวเราดีกว่า
    เปรียบเทียบกับคน คนทุกคนต้องกิน นอน ออกกำลัง เป็นพื้นฐานอยู่แล้ว ก็เหมือนการหามือถือที่ต้องมีพื้นฐานที่สำคัญเช่นการโทร การใช้งานของแบตฯเป็นส่วนที่ผมคิดว่าสำคัญ
    ในเรื่องของการเล่นเกม ฟังเพลง อินเตอร์เน็ต มันก็เป็นส่วนย่อยที่เพิ่มมาสำหรับความต้องการของแต่ละคน
    ผมก็เคยคิดจะซื้อ Iphone (Iphone4s นี้แหละ) เหมือนกันในตอนที่มีเงิน แต่ผมคิดว่าสำหรับผมแล้วมันไม่จำเป็นมากมายขนาดนั้น ผมมีอย่างอื่นที่สำคัญกว่าต้องใช้จ่าย
    แต่ก็กำลังคิดจะซื้อใหม่เหมือนกัน เพราะต้องการเครื่องที่มีแบตฯที่ทนกว่าเครื่องเดิม (เป็นประเภทขาดเสียงดนตรีไม่ได้ )

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผมมีงบ 10000+ อย่างคุณ ผมจะสนใจเจ้า
    Sony Xperia Z1, Samsung Galaxy Grand 2, LG Nexus 5

ปล.แค่มี ความคุ้มค่า คุณภาพ ความน่าเชื่อถือครบ 3 องค์นี้ในตัวที่ถูกใจก็จัดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 19th February 2014 เมื่อ 16:59

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เป็นผมจะเล่น K900 ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ผมใช้ 4s อยู่ ต้องถามก่อนว่าใช้งานแบบไหน ถ้าใช้แบบ เล่นเกมหนัก ๆ ใหม่ ๆ ไม่แนะนำครับ

ถ้าแค่โทร facebook / instagram / social cam / line / beetalk / youtube / ฟังเพลง / ถ่ายรูปทั่ว ๆ ไป

เล่นเกมเล็กน้อย ก็ยังได้อยู่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมไม่ค่อยรู้ลึกในเรื่องของพวกซอฟต์แวร์เท่าไหร่ แต่ผมมีความคิดว่ามือถือเครื่องนึงที่เรามีเราใช้งานมันกับอะไรมากกว่า
    ซื้อตามความต้องการที่คุ้มค่าต่อตัวเราดีกว่า
    เปรียบเทียบกับคน คนทุกคนต้องกิน นอน ออกกำลัง เป็นพื้นฐานอยู่แล้ว ก็เหมือนการหามือถือที่ต้องมีพื้นฐานที่สำคัญเช่นการโทร การใช้งานของแบตฯเป็นส่วนที่ผมคิดว่าสำคัญ
    ในเรื่องของการเล่นเกม ฟังเพลง อินเตอร์เน็ต มันก็เป็นส่วนย่อยที่เพิ่มมาสำหรับความต้องการของแต่ละคน
    ผมก็เคยคิดจะซื้อ Iphone (Iphone4s นี้แหละ) เหมือนกันในตอนที่มีเงิน แต่ผมคิดว่าสำหรับผมแล้วมันไม่จำเป็นมากมายขนาดนั้น ผมมีอย่างอื่นที่สำคัญกว่าต้องใช้จ่าย
    แต่ก็กำลังคิดจะซื้อใหม่เหมือนกัน เพราะต้องการเครื่องที่มีแบตฯที่ทนกว่าเครื่องเดิม (เป็นประเภทขาดเสียงดนตรีไม่ได้ )

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผมมีงบ 10000+ อย่างคุณ ผมจะสนใจเจ้า
    Sony Xperia Z1, Samsung Galaxy Grand 2, LG Nexus 5

ปล.แค่มี ความคุ้มค่า คุณภาพ ความน่าเชื่อถือครบ 3 องค์นี้ในตัวที่ถูกใจก็จัดเลย
    ผมก็แค่ ดูหนัง แอพพลิเคชั่น เกม คุย line facebook line beetalk แต่เน้นสุดๆคือ แอพพลิเคชั่น กับ เกม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คุ้ม ถ้าใจคุณชอบมัน //ผมก็คิดจะซื้อนะ// แต่ไม่มีเงิน // จัด psvita // เงิบบบบบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    Nexus 5 คือคำตอบสุดท้ายสำหรับ จขกท!!!!!!
    สเป็กโหด ราคาคุ้ม เน้นเล่นเกม สายเลือดแท้ๆ ของหุ่นเขียว (ถ้าไม่เน้นกล้อง แบต หรือเพลงมากๆ) ดีที่สุดแล้วครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เพื่อนผมใช้ 4S ถ้า iOS ต่ำกว่า 7 ยังใช้ได้อยู่ครับ ถ้าอัพแล้ว บอกได้เลยว่า ได้อารมณ์เหมือนใชข้ Android 2.3 เครื่องละ 4 5 พันครับ

ผมคนนึงใช้ Nexus5 ครับ และไม่เชีย Sony ด้วยเพราะแม่ใช้ ไม่ค่อยภูมิใจครับ แล้วแต่สไตล์แต่ละคนละครับ

Nexus สเปคแรง ก็จริง จอ 5 นิ้ว เครื่องสวย Pure google รัน Android Kitkat 4.4 เปิด ART Runtime พุ่งปี้ดดด โลดดดดดด

ถึง Bechmark จะไม่แรงเวอ แต่ความเสถียรยกให้มันเลยครับ

Snapdragon 800 จอ5นิ้ว จอ HD 1080P ชัดกว่าจอคอมผมละครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ผมก็แค่ ดูหนัง แอพพลิเคชั่น เกม คุย line facebook line beetalk แต่เน้นสุดๆคือ แอพพลิเคชั่น กับ เกม ครับ
    ถ้าดูหนังผมแนะนำ น้อง แอนเลยครับ ลง app mx player ดูหนัง hd mkv สบาย ๆ เลือกซับได้ด้วย

4s ต้องแปลงไฟล์ถึงจะดูได้ครับ ถ้าไม่แปลงก็ใช้ app ace player โดยการเอาไฟล์ใส่เครื่องได้ตรง ๆ เลยแต่ภาพกระตุกจนดูไม่ได้เลย

ปล.ผมใช้ galaxy tab 2 7.0

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    เพื่อนผมใช้ 4S ถ้า iOS ต่ำกว่า 7 ยังใช้ได้อยู่ครับ ถ้าอัพแล้ว บอกได้เลยว่า ได้อารมณ์เหมือนใชข้ Android 2.3 เครื่องละ 4 5 พันครับ

ผมคนนึงใช้ Nexus5 ครับ และไม่เชีย Sony ด้วยเพราะแม่ใช้ ไม่ค่อยภูมิใจครับ แล้วแต่สไตล์แต่ละคนละครับ

Nexus สเปคแรง ก็จริง จอ 5 นิ้ว เครื่องสวย Pure google รัน Android Kitkat 4.4 เปิด ART Runtime พุ่งปี้ดดด โลดดดดดด

ถึง Bechmark จะไม่แรงเวอ แต่ความเสถียรยกให้มันเลยครับ

Snapdragon 800 จอ5นิ้ว จอ HD 1080P ชัดกว่าจอคอมผมละครับ
    ตั้งค่าไม่เป็นซินะถึงบอกช้า เครื่องผมไม่มีช้าไม่มีหน่วงเลยใช้สบาย ๆ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    อันนี้คงต้องถามเพื่อนผมดูแล้วล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 19th February 2014 เมื่อ 17:53

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    จริงๆ 4s มันเก่าไปแล้วครับ ถ้าจะเอามาเทียบกับมือถือรุ่นใหม่ๆ คงไม่ได้แล้ว แต่เรื่องกล้อง แอฟโซเชี่ยล ยังทำได้ดีอยู่นะครับ แต่เกมคงเหนื่อยหน่อยครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ผมดูจากราคาแล้วครับ Nexus 5 ไม่น่าไหว 16,900 อ่ะ ผมมี 10000 นิดๆเอง

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ถ้าอยากเล่นเกมสบายใจ+อารมณ์เก็บตังอีกนิดแล้วไป 5 กับ 5s เลยอย่าซื้อเลยครับ 4s ตอนนี้ไม่คุ้มแล้วครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ใครรู้มั้งครับ Nexus 5 มือสอง ราคาเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ผมเคยตั้งรับอยู่ 12000 ถ้วนเครื่องนอก 16GB ครับ ^^" ราคา
    ต่ำกว่านี้คาดว่าหายากแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ใครรู้มั้งครับ Nexus 5 มือสอง ราคาเท่าไหร่ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    ผมเคยตั้งรับอยู่ 12000 ถ้วนเครื่องนอก 16GB ครับ ^^" ราคา
    ต่ำกว่านี้คาดว่าหายากแล้ว
    ขายอยู่ที่ไหนครับ mbk มีไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ BlackBerry Bold 9900 อยู่ว่าจะเอาไปเทิร์น

กล่าวขอบคุณ
    1,285
    สงสัยจะต้องหลังไม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมใช้4sอยู่ครับ 16gb ios6ลื่นๆ ดูหนัง ฟังเพลง เว็บ พวกเกมก็เกมเล็กๆฆ่าเวลา ถ้าจะเล่นพวกเกมใหม่ๆฮาร์ดคอภาพสวยๆไปเล่นบนคอมดีกว่า
    สำหรับผมไม่เคยคิดจะเปลี่ยนเครื่องเลย แค่นี้ก็เกินความจำเป็นแล้ว

ถ้าคิดจะซื้อ แนะนำเหมือนเรปบนคือห้ามซื้อios7เด็ดขาดสำหรับรุ่นนี้ เพราะมันจะช้าอืดมากๆ
    ผมเคยอัพไปครั้งหนึ่งตอนมันios7มันออกใหม่ๆ หมดความสุขในการใช้งานไปเลย รีปรีกลับทันที(ช่วงออกใหม่ๆรีกลับได้ตอนนี้ไม่ได้แล้ว)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchanon01 อ่านกระทู้
    ผมใช้4sอยู่ครับ 16gb ios6ลื่นๆ ดูหนัง ฟังเพลง เว็บ พวกเกมก็เกมเล็กๆฆ่าเวลา ถ้าจะเล่นพวกเกมใหม่ๆฮาร์ดคอภาพสวยๆไปเล่นบนคอมดีกว่า
    สำหรับผมไม่เคยคิดจะเปลี่ยนเครื่องเลย แค่นี้ก็เกินความจำเป็นแล้ว

ถ้าคิดจะซื้อ แนะนำเหมือนเรปบนคือห้ามซื้อios7เด็ดขาดสำหรับรุ่นนี้ เพราะมันจะช้าอืดมากๆ
    ผมเคยอัพไปครั้งหนึ่งตอนมันios7มันออกใหม่ๆ หมดความสุขในการใช้งานไปเลย รีปรีกลับทันที(ช่วงออกใหม่ๆรีกลับได้ตอนนี้ไม่ได้แล้ว)
    มันปรับตั้งค่าให้ไวเหมือนเดิมได้ครับ ลูกเล่นอะไรไม่จำเป็นก็ปิดๆไปเลย เผลอๆจะไวกว่า ios เดิมอีก ผมใช้ ios 7.0.4 ยืนยันเลยว่าไม่หน่งไม่ช้า หากตั้งค่าเป็น แล้วก็หมั่นใช้พวกแอ๊พ Cleaner บ่อยๆ แถมอีกนิดใช้โปรแกรม PhoneClean ควบคู่ไปด้วย รับรองเร็วแรงทะลุไอโฟนไม่แพ้เครื่องใหม่แน่นอน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: