ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200

อยากทราบโปรแกรมเช็คปริมาณการใช้เนต แต่ละห้อง*เดือดร้อนมาก

คือเริ่มต้นต้องขออภัยที่โพสผิดหมวดแต่ตอนนี้ ผมเดือดร้อนมาก เลยจำเป็นจริงๆ
    ผมอยู่หอพัก ผมใช้เนตของหอ wireless ตอนผมย้ายเข้ามาใหม่ๆ 3 เดือนก่อน เนตหอจะมาแรงมาก 7 mb (700kb/s)
    เดี๋ยวนี้ เหลือแค่ความเร็ว 200kb - 1mb (20kb-100 kb/s) youtube เปิดแทบไม่ขึ้น บางวันก็เล่นไม่ได้เลย

ผมเคยไปคุยกับคนที่รับผิดชอบเกี่ยวกับเนตหอโดยตรง (พวกช่างที่ทำอินเตอเนตนั่นแหละ ) เขาเคยเปิดโปรแกรมๆหนึ่่งที่สามารถดูได้เลยว่า ip ห้องๆนี้ตอนนี้ใช้เนตอยู่ปริมาณเท่าไร
    ปกติหอผม มันจะจำกัดความเร็ว ห้องละดาวโหลด ที่ 400-500 kb/s ต่อห้อง เผอิญไปเห็นห้องนึง มันโหลด 3-4 mb/s อุ้แม่จ้าวว มันทำได้ไงวะ เกิน limit มาตั้งขนาดนั้น

ผมอยากรู้ว่ามันชื่อโปรแกรมอะไร กะว่าอยากจะลองเปิดดูว่าห้องไหนมันชอบโหลดเกิน speed
    ถ้าเป็นไปได้อยากรู้วิธีจัดการกับคนพวกนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    อยากทราบเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    Wireshark ก็ได้ครับส่วนวิธีใช้ศึกษาเอาเองนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าไปอยู่หอบ้างที่ เขาไม่ใช่แค่จำกัด Net แต่ห้าม โหลด ทุกอย่าง เพราะจะทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ถ้า เจ้าของหอฉลาดเรื่อง IT ว่าแต่โหลดเลย อาจจะไม่ได้ใช้ Net อีก ต่อไป เพราะโดนบล็อค IP

เคสนี้ รู้สึกจะใช้โปรแกรมครอบจักรวาน Net เลย คือ เล่นได้ทุกอย่าง โหลดได้แบบไม่จำกัด

เพื่อนเราก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ใช้โปรแกรมดึงเน็ต แต่ปัญหา ตามมาคือ โดนแบน IP เลย
    แล้วก็มา มาถาม เจ้าของหอ ทำไมเน็ตใช้ไม่ได้ โดนสวนกลับ ว่า เพราะน้องใช้โปรแกรม ดึงเน็ตไง พี่ก็เขียนไว้ทุกห้อง แต่น้องกลับไม่ฟัง ก็ช่วยไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ความจริงเรื่องนี้ขึ้นอยุ่กับการจัดของ it เจ้าของหอครับ ว่ามีการจัดการอย่างไร บล็อก bit ไหม จำกัด bandwith ไหม

ถ้าเค้าไม่ทำอะไรสักอย่างแนะนำย้ายออกครับ

แต่ถ้าผู้เช่ามีจิตสำนึกก็ ok ครับ

ถ้าอยากรู้จริงๆ Wireshark นั่งจับ packet กันไปจะรู้เลยว่า ในวงแลนทั้งหมดเค้าทำอะไรกัน ip อะไรกัน

รวมไปถึงรู้รหัสผ่านแต่หละเวปด้วยผมขอไม่บอกวิธีหละกัน ศึกษาเอาเองนะครับผม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: