ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ช่วยแนะนำตัวระบายความร้อน สำหรับ PC ด้วยครับ

คือปกติผมเป็นสาย คอมธรรมดากับโน๊ตบุคไม่ค่อยได้สัมผัส PC ระดับสูงๆ ตอนนี้กำลังจะจัดเครื่องนี้ครับ

http://notebookspec.com/pc2/result_s...sd-0-0?pos=300

เลยอยากรู้ว่าถ้าจะติดระบายความร้อนต้องทำยังไงบ้าง แล้วจำเป็นมากมั้ยที่ต้องติด ไม่เน้นสวยงามครับผม แล้วติดมันจะช่วยระบายความร้อนได้มากแค่ใหน

ช่วยแนะนำด้วยครับเพราะ ไม่เคยศึกษาเกี่ยวกับเรื่องระบายความร้อนเลย
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ถ้าไม่เน้น OC ใช้เดิมๆ แนะนำระบบลมนี่แหละครับ ดูแลรักษาง่ายสุด หรือหากอยากลองเล่นน้ำก็ใช้แบบระบบปิด (ชุดน้ำสำเร็จรูป ตอนนี้มีหลายยี่ห้อเลยครับทั้ง Corsair, Antec, Cooler master, Zalman) พวกนี้ไม่ต้องทำอะไรมาก ติดตั้งง่าย ไม่ต้องคอยเติมน้ำ และล้างระบบ แต่ความเย็นบอกตรงๆว่ามันช่วยคุมตอน Full Load ได้ดีเฉยๆ แต่บางครั้งอาจจะไม่เย้นกว่า Sink ลมมากนั้ก ไม่เหมือนระบบเปิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    hyper 212 plus ไม่กะ evo บ้านๆพอแล้วครับ ถ้าไม่ได้ OC มากมาย

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ติดตั้งง่าย ดูแลง่าย งบไม่บาน ซิงค์ลมดีกว่าครับ

ระบบน้ำแบบปิดก็มี แต่ก็อยู่ที่ระยะการใช้งานครับ มีหมดเหมือนกัน

ระบบเปิด แพง สวย ดูแลละเอียดหน่อย แต่ใช้ได้ยาวครับ อยู่ที่คนใช้

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    งบขนาดนี้ถ้าเล่นเกมส์แนะนำเปลี่ยนซีพียูเป็น i5 ตัวท็อป แล้วเอาส่วนต่างไปลง ssd ซักตัว เปลี่ยนpsuเป็น xfx หรือ sansonic ซัก 850วัตต์ก็พอ อาจมีเงินเหลือลงชุดน้ำก็ได้ครับ แต่ถ้ามีงบก้ไม่ต้องเปลี่ยนซีพียู แรงฝุดๆ อิอิ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    คำแนะนำจาก OCZ

ลายเซ็น เข้าใจนะ

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    แรงไปเลย 555
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    น้ำปิดจะดีถ้าอยู่กับแอร์ครับ