ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Square Enix เผยอยากที่จะเอาไตรภาค Final Fantasy XIII และภาค XV ลง PC !!!

Square Enix เผยอยากที่จะเอาไตรภาค Final Fantasy XIII และภาค XV ลง PC !!!

หลังกระแสตอบรับที่ดีจากการส่งตัวเกมเวอร์ชั่น PC ของภาค 7 และ 8 ลงวางจำหน่ายให้กับแพล็ตฟอร์มอย่าง Steam และความสำเร็จครั้งมโหราฬกับ Final Fantasy XIV: A Realm Reborn ทาง Square Enix จึงได้เผยออกมาแล้วว่าพวกเขาสนใจที่จะเอา Final Fantasy ภาคใหม่ๆมาลงให้กับ PC ด้วย

จากบทสัมภาษณ์ของ Yoshinori Kitase โปรดิวเซอร์ของ Final Fantasy ซีรี่ย์กับทางเว็บไซต์ Eurogamer ที่เขาได้กล่าวว่า

“อย่าเพิ่งลืมกัน ในตอนที่เราพัฒนา Final Fantasy 13 นั้นน่ะทั้ง 3 ภาคเลยในช่วงเริ่มแรกของการพัฒนาเราได้พัฒนามันบน PC นะ” Kitase กล่าวกับทาง Eurogamer

“จากนั้นเราจึงค่อยพอร์ทมันลงเครื่องคอนโซล ซึ่งพิจารณาจากเทคโนโลยีต่างๆในตอนนั้นผมคิดว่ามันเป็นไปได้ในการสร้างเวอร์ชั่น PC ขึ้นมา แต่สุดท้ายเราก็ได้ตัดสินใจไปอีกทางด้วยสองเหตุผล คือสถานการณ์ของตลาดในตอนนั้นที่เราคิดว่ามันไม่ใช่ไอเดียที่ดีนักและเราก็พบกับปัญหาด้านความปลอดภัยที่ซับซ้อนมากมาย เราจึงได้ตัดสินใจที่จะเก็บมันเอาไว้ก่อน”

“แต่เราได้เห็นศักยภาพของมันแล้วในตัวของมันและมันมีหลายภูมิภาคและหลายๆประเทศที่ตลาดเกม PC นั้นแข็งแกร่งจริงๆ ดังนั้นเราจึงหวังว่าเราจะสามารถนำเกมของเราไปเผยแพร่ได้ในทุกๆประเทศในโลกให้เกมเมอร์ได้เล่นมันให้มากที่สุด ซึ่งเราสนใจเป็นอย่างมากสำหรับเส้นทางนี้ในอนาคต”

Square Enix นั้นเพิ่งจะวางจำหน่ายเกม Final Fantasy บางภาคลงบน Steam ทั้ง Final Fantasy 7 และ Final Fantasy 8 ซึ่งคุณ Kitase ก็ได้กล่าวว่าเขาดีใจกับความสำเร็จครั้งนี้มากและจะส่งเกมของพวกเขาลงให้กับแพล็ตฟอร์มที่ยิ่งใหญ่ของทาง Valve ต่อไปอย่างแน่นอน

“Final Fantasy 7 และ 8 วางจำหน่ายบน PC แล้วและมันก็ได้รับความนิยมมากทีเดียว”เขากล่าว “มันเป็นช่วงระยะแรกสำหรับเรา เราไม่มีประสบการณ์ที่แย่ๆมากนักในเรื่องนี้ ดังนั้นเมื่อเรามีประสบการณ์และความรู้มากพอในการตลาดด้านนี้มันจะต้องน่าสนใจมากๆเลยล่ะ”

โดยเมื่อเดือนมิถุนายนของปีที่แล้วทาง Square Enix ได้เปิดตัว Final Fantasy XV สำหรับเครื่อง PS4 และ Xbox One โดยจะเป็นการพัฒนากันโดยทีมงานภายในของทาง Square Enix ทั้งหมดภายใต้การนำโดย Shinji Hashimoto ผู้กำกับและออกแบบตัวละคร Tetsuya Nomura และผู้ช่วยผู้กำกับ Hajime Tabata พร้อมทั้งนักแต่งเพลงจากซีรี่ย์ Kingdom Hearts อย่าง Yoko Shimomura

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    โอ้วว เย่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    กุจะได้เล่นแล้ว ^_^
    สนุกไปวันๆ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อีกไม่นานจะได้เล่นแล้ว 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โม้มากี่ครั้งแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Thank God.

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    ถ้าได้ก็ดี รอมานานมากละ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    อย่าหลอกให้อยากแล้วจากไปนะ

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    เหอะๆ ก๋ไม่รู้สิน่ะ รอดูกันต่อไป !!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เคยบอกจะทำ ภาค 7 รีเมค จนป่านนี้ข่าวหายเงียบกริบเลยนะครับ หวังว่าครั้งนี้ไม่โกหกอีกนะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Thank god TT

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    น้ำตาจะไหลครับไม่อยากเชื่อเลย โอ้พระเจ้า!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 20th February 2014 เมื่อ 04:58

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaha อ่านกระทู้
    เคยบอกจะทำ ภาค 7 รีเมค จนป่านนี้ข่าวหายเงียบกริบเลยนะครับ หวังว่าครั้งนี้ไม่โกหกอีกนะ 555+
    กำทำลงมาแล้ว นิ 7 กับ 8 = =!!

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    XIII จบหมดแล้ว รอ XV

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    -*- อยากผิมแค่สามตัวแต่ต้องเกิน10

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keekaksungkung อ่านกระทู้
    โม้มากี่ครั้งแล้ว
    จิงๆ = =''
    ถ้ามาจิง ผมจัดเเท้ !!
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โม้ ไม่เชื่ออ่ะ ถ้าลงก็คงอีกหลายปี รอกันไปยาวๆ เหมือนภาค 7 กับ 8

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าเอาภาค9 มาทำใหม่นะใช้แอนจิ้นออกการ์ตูนๆเหมือนDotA2ก็ได้นะผมว่ามันเหมาะดี ขายกล่องล่ะ3000-4000ยังไงก็ซื้ออ่ะ ชอบอ่ะ หน้ามืดตามั่วเลย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ไม่ใช่เอพริลฟูลส์เดย์ ใช่ไหม?

หลายรอบแล้วนะ หลอน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันก็ไม่แน่

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    คิดว่าคงไม่ใช่เร็วๆนี้หรอก แล้วอีกอย่างเค้าก็ยังไม่ได้ Confrim ด้วยว่าจะลงให้แน่นอน100% แค่บอกว่ามันมีโอกาศเป็นไปได้
    แต่ส่วนตัวไม่อยากให้ลงหรอก ความเสี่ยงมันสูงมาก เกมส์ดีๆ ควรที่จะอยู่ในที่ๆมันควรอยู่อ่ะดีแล้ว ยิ่งภาคใหม่ๆ กราฟฟิคสูงมาก
    คิดว่าคอมสเปคธรรมดาๆทั่วไปคงจะเล่นไม่ได้หรอก ความจริงก็ไม่อยากจะว่าอ่ะ เพราะพวกที่ซื้อแท้มันก็มี แต่ไอ้พวกที่โหลดเถื่อนนี่สิ
    แล้วก็ชอบบอกว่า "ก็ลองโหลดมาเล่นดูก่อน ถ้าสนุกค่อยซื้อแท้" เหอๆ ไม่รู้จะมีที่ไปซื้อแท้จริงๆมาเล่นสักกี่คน
    แค่อยากจะบอกว่าเดี๋ยวนี้เค้าก็ มีทั้งคลิปตัวอย่าง คลิปเกมส์เพล และรีวิวของสำนักต่างๆ ออกมาให้ได้ดูก่อนที่เกมส์มันจะออกซะอีก
    เพราะงั้นเหตุผลที่ว่า "ลองโหลดมาเล่นดูก่อน" มันก็เป็นแค่ข้ออ้างของพวกที่จะเล่นเถื่อนเท่านั้นแหละ
    เอาง่ายๆ เกมส์ดีๆ ผมไม่อยากให้ลง PC หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hideballza1 : 20th February 2014 เมื่อ 09:54

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    กะจะซื้อ PS4 พอดีถ้าจะลง PC แบบนี้เอๅเงินนั้นไป UP คอมแทนละกัน !!!

รอปล่อย สเป็คออกมา (ตั้งหน้าตั้งตารอ)

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้าภาค XV ลง PC จะขอบคุณมากกกกกก

ยังไม่อยากรีบซื้อ ps4 นอกจาก FF แล้วยังไม่ค่อยมีเกมส์อยากเล่น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    นี่ไม่ใช่วันที่ 1 เมษา ใช่มั้ย มันไม่ใช่ข่าวหลอกสินะ น้ำตาจะไหลจริง ๆ