ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เจอปัญหาแล้วครับหมู่บ้านผม ช่วยทีครับ
    1.ชาวบ้านมันจะชอบเข้าไปในป่า(เข้าไปลึกมาก)แล้วมันหิวข้าวขึ้นมา พอกลับมาถึงบ้านตายซะงั้น งงมาก
    2.ชาวบ้านไม่ยอมตัดต้นไม้ สร้างโรงตัดไม้แล้วก็ยังไม่ยอมตัด มัวแต่ปลูกต้นไม้ตลอด
    3.ช่างก่อสร้างไม่ยอมมาสร้าง มัวแต่เดินไปเดินมา ทั้งๆที่ไม้ ปูน เหล็กมีเยอะ
    4.ถนนมีไว้ทำไมหรอ ชาวบ้านมันก็ไม่เดินบนถนนอยู่ดี
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    เจอปัญหาแล้วครับหมู่บ้านผม ช่วยทีครับ
    1.ชาวบ้านมันจะชอบเข้าไปในป่า(เข้าไปลึกมาก)แล้วมันหิวข้าวขึ้นมา พอกลับมาถึงบ้านตายซะงั้น งงมาก
    2.ชาวบ้านไม่ยอมตัดต้นไม้ สร้างโรงตัดไม้แล้วก็ยังไม่ยอมตัด มัวแต่ปลูกต้นไม้ตลอด
    3.ช่างก่อสร้างไม่ยอมมาสร้าง มัวแต่เดินไปเดินมา ทั้งๆที่ไม้ ปูน เหล็กมีเยอะ
    4.ถนนมีไว้ทำไมหรอ ชาวบ้านมันก็ไม่เดินบนถนนอยู่ดี
    ข้อ 1. มันก็เดินเล่นไปทั่วและครับ ถ้าเดินกลับมาแล้วหิวตายนี่ก็เกินไป ก็หาอาหารให้เยอะๆเข้าไว้ครับ รับรองเดินไกลแค่ไหนก็อิ่ม
    ข้อ 2. คุณไปกด รูปต้นไม้หรือเปล่าครับ ถ้ารูปมันเป็นสีดำแสดงว่ามันจะไม่ทำงาน ต้องให้รูปเป็นสีขาวเท่านั้นครับ
    ข้อ 3. อันนี้ผมก็เคยเจอครับ คนงานจะมาสร้างเป็นช่วงๆ เดี๋ยวก็เสร็จไปเองครับ
    ข้อ 4. ถนนก็มีไว้ให้คนเดินและครับ แต่ถ้าคนอยากไป มันก็ไปทางที่มันใกล้ กว่า จริงไหมละครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    ข้อ 1. มันก็เดินเล่นไปทั่วและครับ ถ้าเดินกลับมาแล้วหิวตายนี่ก็เกินไป ก็หาอาหารให้เยอะๆเข้าไว้ครับ รับรองเดินไกลแค่ไหนก็อิ่ม
    ข้อ 2. คุณไปกด รูปต้นไม้หรือเปล่าครับ ถ้ารูปมันเป็นสีดำแสดงว่ามันจะไม่ทำงาน ต้องให้รูปเป็นสีขาวเท่านั้นครับ
    ข้อ 3. อันนี้ผมก็เคยเจอครับ คนงานจะมาสร้างเป็นช่วงๆ เดี๋ยวก็เสร็จไปเองครับ
    ข้อ 4. ถนนก็มีไว้ให้คนเดินและครับ แต่ถ้าคนอยากไป มันก็ไปทางที่มันใกล้ กว่า จริงไหมละครับ

ผมเคยเจอแต่หิวแล้วไม่ยอมไปหยิบอาหารเอง และก็พวก ตุนของไว้ในบ้าน อีกบ้านไม่มีจะกิน

ตอนนี้อาหารผมเหลือๆกินแล้วแล้วมี 5000 กว่าๆ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    ผมข้องใจตรงอาหารนี่แหละครับ ในยุ้งฉางมีอยู่2000กว่าๆบ้านมีอยู่8หลัง หลังนึงก็4-5คนมันกินปีนึงก็ไม่เกิน800-900ยังเหลือในยุ้งฉางอื้อเลยแต่ทำไมมันขึ้นว่าอดตายอีก ผมก็ไม่รู้เลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ผมข้องใจตรงอาหารนี่แหละครับ ในยุ้งฉางมีอยู่2000กว่าๆบ้านมีอยู่8หลัง หลังนึงก็4-5คนมันกินปีนึงก็ไม่เกิน800-900ยังเหลือในยุ้งฉางอื้อเลยแต่ทำไมมันขึ้นว่าอดตายอีก ผมก็ไม่รู้เลย
    ยุ้งฉางห่างจากบ้านชาวบ้านเยอะไปรึเปล่าฮะ?

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ผมลองทำดูครับ เพือ นำไปใช้ประโยชน์ได้ แต่เสียงเบานิสนึงเปิดดังๆหน่อยนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    มีข้อแนะนำสำหรับคนเล่นแล้วชาวบ้านอดตายบ่อยๆนะ

1. อัตราส่วนการผลิตอาหารต้องสูงกว่าปริมาณที่ใช้ (Product>Uesed) ถ้าอยากเห็นให้ละเอียดให้สร้าง Town Hall ขึ้นมาเช็คดูได้

2. อาหารควรจะมีความหลากหลายชนิด ซึ่งจะส่งผลดีต่อหัวใจและดาวของชาวบ้าน อีกทั้งยังส่งผลดีให้อาหารไม่ลดลงไปเยอะกว่าที่ควรจะเป็นเพราะระบบ Diet (ยิ่งอาหารหลากหลายแบบ ชาวบ้านยิ่งกินอาหารอย่างคุ้มค่า)

3. จุดที่ชาวบ้านทำงานกับบ้านของชาวบ้านห้ามห่างกันมาก เพราะถ้าห่างไกลเกินไประยะทางเวลาเดินทางจะนาน ซึ่งส่งผลให้ชาวบ้านทำงานแค่แปปเดียวเพราะแค่เดินทางก็เหนื่อยแล้ว + มีสิทธิหิวตายระหว่างทางได้

4. Market ถ้าสร้างได้ให้รีบสร้าง เพราะตลาดจะเป็นโรงเก็บอาหารที่ดีอีกอันนึง และเป็นตัวแปรสำคัญในการควบคุมการแจกจ่ายอาหารให้กับชาวบ้าน เพราะตลาดจะจัดสรรอาหารให้ชาวบ้านแต่ละคนซื้อเข้าบ้านได้อย่างพอดี และหลากหลายอย่าง
    และควรสร้างบ้านไว้ในรัศมีของ Market ด้วยเพราะหากออกนอกเขตระยะแล้ว ชาวบ้านจะไปอาหารที่ยุ้งฉางแทนซึ่งชาวบ้านจะดึงอาหารในยุ้งฉางนั้นไปมั่วและเยอะมากกว่าไปซื้อที่ตลาด

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    สูบ

ขอบคุณ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมมีแผ่นอยู่ขอบอกเล่นยากเชี่ยๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    มีข้อแนะนำสำหรับคนเล่นแล้วชาวบ้านอดตายบ่อยๆนะ

1. อัตราส่วนการผลิตอาหารต้องสูงกว่าปริมาณที่ใช้ (Product>Uesed) ถ้าอยากเห็นให้ละเอียดให้สร้าง Town Hall ขึ้นมาเช็คดูได้

2. อาหารควรจะมีความหลากหลายชนิด ซึ่งจะส่งผลดีต่อหัวใจและดาวของชาวบ้าน อีกทั้งยังส่งผลดีให้อาหารไม่ลดลงไปเยอะกว่าที่ควรจะเป็นเพราะระบบ Diet (ยิ่งอาหารหลากหลายแบบ ชาวบ้านยิ่งกินอาหารอย่างคุ้มค่า)

3. จุดที่ชาวบ้านทำงานกับบ้านของชาวบ้านห้ามห่างกันมาก เพราะถ้าห่างไกลเกินไประยะทางเวลาเดินทางจะนาน ซึ่งส่งผลให้ชาวบ้านทำงานแค่แปปเดียวเพราะแค่เดินทางก็เหนื่อยแล้ว + มีสิทธิหิวตายระหว่างทางได้

4. Market ถ้าสร้างได้ให้รีบสร้าง เพราะตลาดจะเป็นโรงเก็บอาหารที่ดีอีกอันนึง และเป็นตัวแปรสำคัญในการควบคุมการแจกจ่ายอาหารให้กับชาวบ้าน เพราะตลาดจะจัดสรรอาหารให้ชาวบ้านแต่ละคนซื้อเข้าบ้านได้อย่างพอดี และหลากหลายอย่าง
    และควรสร้างบ้านไว้ในรัศมีของ Market ด้วยเพราะหากออกนอกเขตระยะแล้ว ชาวบ้านจะไปอาหารที่ยุ้งฉางแทนซึ่งชาวบ้านจะดึงอาหารในยุ้งฉางนั้นไปมั่วและเยอะมากกว่าไปซื้อที่ตลาด
    -/\- ขอบคุณครับสำหรับข้อ4 เพิ่งรู้เลยยยย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แนะนำวิธีตกปลาให้ได้เยอะๆ ครับ ให้สร้างที่ตกปลาตรงแม่น้ำใหญ่ ให้ขอบเขตวงกลมสีเหลืองกินพื้นที่น้ำให้มากที่สุดอ่ะครับ สร้างแค่อันเดียวตกได้ตั้งเยอะ อย่าลืมเอาคนใส่ให้เต็มด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natthan : 25th February 2014 เมื่อ 21:30
    NO comment

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เสียงในเกมหาย งงมากครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อยากทราบ ว่า ,, พวกร้าน ทำเสื้อผ้า เนี้ย ต้องไปหา วัตถุดิบ จากไหน ได้ บ้าง อ่ะ นอกจากล่า สัตว์ ผมหาไม่ได้ เลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micle250 อ่านกระทู้
    อยากทราบ ว่า ,, พวกร้าน ทำเสื้อผ้า เนี้ย ต้องไปหา วัตถุดิบ จากไหน ได้ บ้าง อ่ะ นอกจากล่า สัตว์ ผมหาไม่ได้ เลย
    แล้วแต่ที่เลือกตรงแถบด้านล่างเล็กๆเลยฮะ มันจะมีทำจากหนังสัตว์ (ล่าสัตว์เอา), ขนแกะ (ได้จากการเลี้ยงแกะ), แล้วก็แบบผสม (หนังสัตว์ + ขนแกะ) ซึ่งอันแรกกับอันที่สองก็มีคุณสมบัติเหมือนกันคือถ้าชาวบ้านมีแล้วจะหนาวตายช้าลงกับทำงานนอกบ้านเวลาหน้าหนาวได้นานขึ้น แต่อันที่สามนี่จะเป็นการอัพเกรดซึ่งทำให้ทำงานในฤดูหนาวได้นานเกือบเท่าฤดูอื่นๆ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023

ผมลองทำดูครับ เพือ นำไปใช้ประโยชน์ได้ แต่เสียงเบานิสนึงเปิดดังๆหน่อยนะครับ
    ทำตามนี้ดู ผมอยู่ได้ยาวเลยครับ เสียที่เสียงพูดตีกับเสียงเกม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    โหลดเสร็จแล้ววว
    BLACK BURN

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260

ลดเสียงเกมส์ แล้ว พูดให้ดังกว่านี้ได้ไหมครับ
    เสียงพูดผมไม่ค่อยได้ยินเลยอะ
    แต่ดีแล้วครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

RockLoader
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณมากๆครับ
    Your Welcome

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    จะมี ใคร ลองสร้าง Map ที่มัน เรียบๆ บ้างมั้ย มีภูเขา เป็นจุดๆ ไว้ทำเหมืองแร่ ทำที่ ล่า สัตว์ ทำอะไร บลา ๆ ไว้เป็นจุดๆ ผมว่า น่าจะ เจ๋งดี นะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ผมเคยเจอแต่หิวแล้วไม่ยอมไปหยิบอาหารเอง และก็พวก ตุนของไว้ในบ้าน อีกบ้านไม่มีจะกิน

ตอนนี้อาหารผมเหลือๆกินแล้วแล้วมี 5000 กว่าๆ
    อาการแบบนี้ คือต้อง สร้างบ้านใกล้ที่ทำงาน เเล้วเช็คเส้นทางการเดินของ คนงานว่า มันเดินกัน ยังไง เเต่ผมไม่เคยเจอมันเดินเข้าป่าแบบนั้นนะ 555555
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natthan อ่านกระทู้
    แนะนำวิธีตกปลาให้ได้เยอะๆ ครับ ให้สร้างที่ตกปลาตรงแม่น้ำใหญ่ ให้ขอบเขตวงกลมสีเหลืองกินพื้นที่น้ำให้มากที่สุดอ่ะครับ สร้างแค่อันเดียวตกได้ตั้งเยอะ อย่าลืมเอาคนใส่ให้เต็มด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seenam02 อ่านกระทู้
    ทุกอย่างล้นไปหมด ทั้ง คน ทั้งอาหาร อาหาร ช่วงฤดูหนาวนี่ของผมปาไป 1 หมื่น กว่าๆเลยครับ 55555

บอกตรง ผมไม่เคยยื้อคนได้ถึง 40 ชักที บอกเค็ดลับหน่อย
    So_Jaff

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เล่นไปเล่นมาอาหาร พอมีกินบ้าง แต่ ไม้นี้หมดไว ฝืนรนี้สุดๆวางหมด วางหมด สุดท้ายอุปกรณ์ไม่พอ คนไม่มีอุปกรณืทำอะไร ไม่ได้สุดท้ายตายยกหมู่บ้าน-*- เกมนี้คนไม่พอนี้มันไม่พอจริงๆนะตายทีลำบากเลย
    จริงๆมันต้องมีnomudด้วยนะตัวนี้มันBetaหรือเปล่าคับ เหมือนๆยังไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่เลย

ไอ้พวกตุนนี้หละตัวร้ายเลยตายหมู่เพราะมันตุนของกัหลายรอบแล้ว บางทีบ้านมันมีอยู่คนเดียวตุนของชนิดพอกินทั้งหมู่บ้าน สุดท้าย ลูกเล็กเป็ดแดงตายเกลี้ยงแต่บ้านมันรอดบ้านเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 25th February 2014 เมื่อ 23:34

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ของผมเล่นได้เท่านี้ คน120+ อาหาร 25000+ อย่างอื่นก็ 200+ เกือบทั้งหมด

ปัญหาของผมคือดันเล่นแผนที่ขนาดกลางขยายพื้นที่ยากมากตอนนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ก้อนเมฑ อ่านกระทู้
    บอกตรง ผมไม่เคยยื้อคนได้ถึง 40 ชักที บอกเค็ดลับหน่อย
    จะบอกว่าเป็นเทคนิคยื้อคนมันก็ไม่เชิงครับตามหลักคนเราเกิดมาก็ตายแต่ถ้าอยากให้คนเพิ่มเราก็ต้องสร้างบ้านเพื่อให้คู๋ชายหญิงมาอยู่ด้วยกัน

ก็ต้องสังเกตุว่าบ้านแต่ละหลังมีคนอยู่กี่คนให้สังเกตุตั้งแต่คนที่ 3 ลงไปนะครับว่าเป็นเพศอะไรอายุเท่าไหร่ถ้ายังไม่ได้สร้างโรงเรียนก็ดูว่าถ้าอายุ12-13ปีละมีเพศชาย-หญิงคู่กันก็ให้สร้างบ้านเพิ่มได้เลย

แต่ถ้าสร้างโรงเรียนอายุที่เขาจะพร้อมออกมามีคู่จะช้ากว่าเดิมคือ 18-19ปีถึงจะพร้อมทำงานและมีครอบครบครับแค่พยายามสังเกตุเอาครับว่ามันมีคู่ชายหญิงอายุประมาณนี้ก็ให้สร้างบ้านเพิ่มได้เลย

ละเขาก็จะมีลูกซึ่งเป็นการเพิ่มประชากรครับคนในเมืองเราอายุยืนสุดที่ผมเห็นก็ 90นะครับซึ่งการตายก็หลากหลายอย่างที่กระทู้ต้นๆได้กล่าวเอาไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 26th February 2014 เมื่อ 00:41
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แถวๆโต๊ะคอมนี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ของผมของอะไม่มีปัญหาอะไรเหลือ แต่เด็กเกิดน้อยยมากก เล่นไปปีที่ 40 มีผู้ใหญ่ไม่ถึง 40คนเลยอะ ทำไงอะครับบอกหน่อยครับ
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม