ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themong อ่านกระทู้
    ของผมของอะไม่มีปัญหาอะไรเหลือ แต่เด็กเกิดน้อยยมากก เล่นไปปีที่ 40 มีผู้ใหญ่ไม่ถึง 40คนเลยอะ ทำไงอะครับบอกหน่อยครับ
    เออ คือ บ้านของท่านมีจำนวนน้อยไปครับมันต้องมีวัยรุ่นอยู่กันเป็นคู่จำนวนเด็กถึงจะเพิ่มนะครับ

ส่วนเรื่องการเพิ่มจำนวนรบกวนไปดูที่ 6 นะครับที่ผมตอบไปเมื่อตะกี้นี้
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    แถวๆโต๊ะคอมนี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    เออ คือ บ้านของท่านมีจำนวนน้อยไปครับมันต้องมีวัยรุ่นอยู่กันเป็นคู่จำนวนเด็กถึงจะเพิ่มนะครับ

ส่วนเรื่องการเพิ่มจำนวนรบกวนไปดูที่ 6 นะครับที่ผมตอบไปเมื่อตะกี้นี้
    อ๋อๆขอบคุณครับ
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สำหรับผมนะครับดำเนินนโยบายตามนี้ครับ ไม่มีใครว่างถ้าว่างรีบหางานให้ทำบางเวลาบางหน้าที่ไม่ได้ทำงานก็สับเปลี่ยนซะ ไม่ว่าเกิดอะไรขึ้นอาหารต้องลดไม่เกิน10000ถ้าเกินก็สร้างต่อ แล้วก็ ใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่าที่สุด แนะนำนะครับแรกๆ อาจจะปลูกพืชในฤดูปกติพอฤดูหนาวก็เปลี่ยนไปหาปลาส่วนสัตว์นั่นถ้าไม่มัในพื้นที่จะหาได้ยากมากยกเว้นไปแลกก้บเรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poys : 26th February 2014 เมื่อ 02:44

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อันนี้หมู่บ้านของผมนะฮะ เล่นมาประมาณ 38 ปีแล้ว (โหลดโหด)

หมู่บ้านแรก เริ่มต้นตั้งแต่หมู่บ้านเล็กๆก็ขยายมาได้ขนาดนี้แล้ว

สุสานประจำหมู่บ้าน (อันนี้เต็มแล้ว)

ฟาร์มประจำเมือง

อันนี้เป็นหมู่บ้านเล็กๆ ที่แยกมาเป็นทุ่งเลี้ยงสัตว์

หมู่บ้านที่สอง อันนี้มีการทำเหมืองร่วมด้วย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    พึ่งรู้ว่า โบสถ์ มันมี Member ด้วย 55 อยู่ดีดีเต็มเฉย

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สุสานนี่สร้างยังไงหรอครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    สุสานนี่สร้างยังไงหรอครับ
    เลือกหัวข้อ Town Service แล้วเลือก Cemetary ฮะ (รูปป้ายสุสาน) แล้วลากตีกรอบเหมือนกับแปลงผักเลย สูงสุดที่ 20*20

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    อันนี้หมู่บ้านของผมนะฮะ เล่นมาประมาณ 38 ปีแล้ว (โหลดโหด)

หมู่บ้านแรก เริ่มต้นตั้งแต่หมู่บ้านเล็กๆก็ขยายมาได้ขนาดนี้แล้ว

สุสานประจำหมู่บ้าน (อันนี้เต็มแล้ว)

ฟาร์มประจำเมือง

อันนี้เป็นหมู่บ้านเล็กๆ ที่แยกมาเป็นทุ่งเลี้ยงสัตว์

หมู่บ้านที่สอง อันนี้มีการทำเหมืองร่วมด้วย
    เมืองท่านช่างเป็นระเบียบเรียบร้อยจริงๆ เมืองผมโคตรวุ่นวายอะ 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นไปเล่นมาชาวบ้านไม่ผลิตทายาทซะงั้น สุดท้ายแแก่ตายเด็กโตไม่ทัน

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    คือเล่นจนไม่รู้จะทำไรดีแล้วอะ
    เกมสนุกดีครับ แต่มันไร้จุดหมายไปหน่อย

ไฟไหม้ 55+

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หมู่บ้านผมผ่าน วิกฤตมาเยอะครับ อดตายทั้งหมู่บ้านก็ประสบมาแล้ว (เหลือประชากร 6คน จาก 30คน) เกือบหนาวตายทั้งบ้าน โดน ทอนาโดพัด สารพัดครับ - -"

หมู่บ้านผมมีคอกสัตว์แต่ไม่มีสีตว์ มีแต่นาล้วนๆครับ อาหารหมุนเวียนทั้งปี วนระหว่าง 3000-10000 อย่างอื่นสมดุลกันดีครับมีคนป่ามาติดต่อ3ครั้งแล้วช่วยได้เยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ archcer64 อ่านกระทู้
    เล่นไปเล่นมาชาวบ้านไม่ผลิตทายาทซะงั้น สุดท้ายแแก่ตายเด็กโตไม่ทัน
    ต้องสร้างบ้านเพิ่มครับ แต่อย่าสร้างเยอะไปน่ะ ของผมสร้างเยอะไปอาหารไม่พอ ตายยกหมู่บ้านเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมลงไม่ได้ค๊าบ พอเข้าเกมมันขึ้นงี้คับ

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้

จะบอกว่าเป็นเทคนิคยื้อคนมันก็ไม่เชิงครับตามหลักคนเราเกิดมาก็ตายแต่ถ้าอยากให้คนเพิ่มเราก็ต้องสร้างบ้านเพื่อให้คู๋ชายหญิงมาอยู่ด้วยกัน

ก็ต้องสังเกตุว่าบ้านแต่ละหลังมีคนอยู่กี่คนให้สังเกตุตั้งแต่คนที่ 3 ลงไปนะครับว่าเป็นเพศอะไรอายุเท่าไหร่ถ้ายังไม่ได้สร้างโรงเรียนก็ดูว่าถ้าอายุ12-13ปีละมีเพศชาย-หญิงคู่กันก็ให้สร้างบ้านเพิ่มได้เลย

แต่ถ้าสร้างโรงเรียนอายุที่เขาจะพร้อมออกมามีคู่จะช้ากว่าเดิมคือ 18-19ปีถึงจะพร้อมทำงานและมีครอบครบครับแค่พยายามสังเกตุเอาครับว่ามันมีคู่ชายหญิงอายุประมาณนี้ก็ให้สร้างบ้านเพิ่มได้เลย

ละเขาก็จะมีลูกซึ่งเป็นการเพิ่มประชากรครับคนในเมืองเราอายุยืนสุดที่ผมเห็นก็ 90นะครับซึ่งการตายก็หลากหลายอย่างที่กระทู้ต้นๆได้กล่าวเอาไว้
    ของผมคนแก่มันตายกันเพียบเลยจากประชากร45เหลือ38 บ้านหลายหลังกลายเป็นบ้านร้าง ส่วนบ้านที่เพิ่งสร้างก็ไม่มีคนมาอยู่เลย

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ของผมคนแก่มันตายกันเพียบเลยจากประชากร45เหลือ38 บ้านหลายหลังกลายเป็นบ้านร้าง ส่วนบ้านที่เพิ่งสร้างก็ไม่มีคนมาอยู่เลย
    ลองเล่นใหม่ดูครับ ละลองทำตามที่บอกผมเล่น 20กว่าปีในเกมคน 100+ เลย

พยายามสังเกตุเลยครับง่ายๆถ้าขี้เกียจไล่ดู ให้เริ่มสังเกตุตอนที่มีคนทำงานเพิ่มได้ก็ให้ลองไล่ดูว่าเป็นเพศอะไร

อย่างสมมุติผมสร้างบ้านไว้ 5 หลัง มีคนอยู่ 20/0/5 ใช่ไหมครับ พอเล่นไปสักพักคนเพิ่มเป็น 23/0/2แบบนี้

ท่านก็กดหยุดเกมละลองกดเข้าดูมี่บ้านทุกหลัง ย้ำนะครับว่าทุกหลัง ว่ามีเพศชายหรือหญิงพอคู่กันไหม

สมมุติว่าคนที่เพิ่มเป็ยชายล้วนก็ซวยไปไม่ต้องสร้างบ้านเพิ่มนะครับเพราะถ้าสร้างมันก็แค่ย้ายไปไม่ให้บ้านแออัด

แต่ถ้ามีชายหญิง1คู่ก็ให้สร้างบ้านเพิ่มอีก 1หลังเลยละพอสร้างเสร็จให้ดูบ้านที่สร้างเป็นชายหญิงมาอยู่ไหมถ้าไม่ใช่ให้สร้างอีกครับ

เพราะจากประสบการณ์ที่เล่นมามันมักจะมีคนแก่ หรือพ่อม่าย****่ายมาอยู๋ผมะเบื่อมาก

ต้อองสร้างจนกว่าจะมีชายหญฺงมาอยู่อย่างกรณ๊นี้ไม่เกิน 2 หลังครับไม่งั้นคนก็ไม่เพิ่ม

ละอีกอย่างนะครับเวลาเล่นให้สังเกตุจำนวนคนด้วยว่ามันจะไปรอดไหม

อย่าง 20/0/10 นี้ผมว่าโอเคละค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆพอเล่นไป

สักพักมันจะมีช่วงที่คนตายติดๆกันระวังด้วยนะครับอย่าไปสร้างอะไรเกินความจำเป็นมาก

แต่ถ้าอย่างท่านนี้น่าเป็นห่วงนะครับเพราะอัตราคนเกิดน้อยแต่คนแก่เยอะ

ยังไงก็ลองเอาวิธีของผมไปปรับใช้ดูนะครับ

****หมายเหตุ****

ถ้าอยากให้คนเพิ่มไวๆต้องสร้างบ้านหลังจากคนเพิ่มทันที่นะครับอย่าปล่อยไว้นาน(ต้องมีคู่ด้วยนะ)

รับรองครับว่าไม่มีปัญหาเรื่องคนน้อยแน่นอน เพราะถ้าปล่อยไว้นานคนอายุ30+ ขึ้นไปมักจะมีลูกแค่คนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 27th February 2014 เมื่อ 14:49
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผม ชาวนาเก็บผลผลิตไม่ทันหน้าหนาว ตายเป็นเบือเลย

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ขอวิธีเลี้ยง แกะหน่อยครับ ผมซื้อแกะมาแล้ว แต่เซ็ต ค่า ที่เป็น จำนวนสัตว์ในคอกไม่เป็น ครับ โดนฆ่าหมดเลย

นิดนึง โชว์เมืองมั่ง

อยากจะร้องไห้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 27th February 2014 เมื่อ 19:24

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    สงสัยมากคับ

ตอนแรกๆนี้ ตกปลาได้ทีเป็นพัน ตอนหลังๆนี้ หมู่บ้านยากแค้นมากไม่มีจะกิน งงมาก

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ทำไมโรงตัดไม้มันได้ไม้น้อยเหลือเกินใส่คนไปเต็มแล้วยังได้น้อยเลยครับ
    แอดมาได้นะครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ทำยังไงให้มี อาหาร มากๆ อะครับ ?
    เล่นไปซักพัก อาหาร ไม่พอ --''
    ตายยกหมู่บ้านเลย
    Do it now.Sometimes later become never.

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ทำยังไงให้มี อาหาร มากๆ อะครับ ?
    สร้างแปลงปลูกพืชอะครับ ขนาด15*15ครับแล้วเอาคนไปทำงาน4คน อาจจะสร้างที่หาของป่าหรือท่าเรือตกปลาเพิ่มก็ได้ครับแต่ผมเล่นมีแค่แปลงผักแล้วก็ที่หาของป่าคนก็มีอาหารเหลือแล้วครับ แต่ถ้าคนเพิ่มเยอะๆเข้าก็ต้องสร้างแปลงผักเพิ่มอะครับ
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    หาอาหารในเกมมีหลายวิธีครับ
    1.ทำนาทำไร่ 15x15 สูงสุดไปเลยปีนึงได้ 1000 ละเหนาะๆ
    2.ตกปลาหาทำเลดีดี กลับไปดูความคิดเห็น 136 หน้า 6 อะครับทำเลตกปลา ได้ปีนึงก็ 1000
    3.อีกวิธีคือเลี้ยงสัตว์ วัวกับแกะ เทรดพ่อค้ามาซัก 3 ตัว ปล่อยในฟาร์ม 20x20 คนดูแล 2 คนปีนึงได้ละ 1000 ได้หนังกะขนมาทำเสื้อด้วย ไก่ก็มีแต่ได้น้อยเลี้ยงไว้เล่นๆก็ได้ครับ ปล.สร้างฟาร์มเผื่อไว้ซักฟาร์มด้วยนะครับ โรคระบาดมาตายยกฟาร์มย้ายไม่ได้ ตายยกฟาร์มมีอีกฟาร์มไว้แยกได้
    4.ล่าสัตว์ ไม่มีไรมาก หาที่ที่กวางมัน หยุดกินเป็นกลุ่มๆ หรือเดินผ่าน
    5.สุดท้าย Gatherer's Hut จะเป็นการหาอาหารในป่าเป็นพวกผลไม้เห็ดไรพวกนี้อะครับ ได้น้อยแต่ก็สำรองไว้ก็ดี
    แค่นี้ก็มีกินไปตลอดแล้วละ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นมากครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เล่นมา2วันชักขี้เกียจ 55

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สนใจทำงานผ่านเนต รับเงินดอลล่าร์ เข้า Paypal ไม่ใช่โกงคลิก อ่านอีเมล หรืองานขาย คลิกเพื่ออ่านรายละเอียดที่นี่

สุดยอดธุรกิจผ่านอินเตอร์เนตที่ทำรายได้ให้คุณได้มากถึง $3900 ต่อเดือน ทำได้ง่ายๆ เพียงแค่มีคอม มีอินเตอร์เนต
    ใครที่ชอบเล่นเนตอยู่แล้ว งานนี้แหละใช่เลย ไม่ใช่ธุรกิจโกงคลิก อ่านเมล หรืออ่านโฆษณา อย่างที่คิด เข้าไปอ่านรายละเอียดงาน
    ได้ที่ http://www.saranyoo@theboatspatan.ws