ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    หยากเล่นแต่โหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    15
    โทษทีคับได้และคับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    มันไม่มีเสียงอะคับใครเป็นแบบผมป้าง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    356
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เกมนี้เจ๋งสุดๆครับ ให้คนที่เป็นนักปริหารเล่น

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ทำไม ชาวบ้านมันไม่ทำงานกันอ่ะครับ แทบทุกคนเลย มีแต่ชาวนาที่ทำ นอกนั้นไม่ยอมทำไรเลย คลิกที่ชาวบ้าน มันขึ้นว่า ขี้เกียจ= =

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้

หลังจากที่ลองผิดลองถูกมานาน ในที่สุดผมก็อยู่ได้ ฮ่า ๆ ๆ ๆๆ

ปล.หลังจากที่มี Nomad มาอยู่ด้วย เมืองก็วุ่นวายมากขึ้น
    ปลูกผักชนิดเดียวกันไว้ไกล้กันมากๆระวังโรคลงกระจาย นะคับ ผมว่า nomad ดีนะ แต่ต้องมีสมุนไพรกับโรงบาลให้พอ

กล่าวขอบคุณ
    178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocketrange อ่านกระทู้
    ข้อถามคนรู้หน่อยครับ
    วิธีแก้มั้ย แปลงผัก สวนผลไม้ คอกเลี้ยงสัตว์ มันโดนแมลงลง ทำลายผลผลิต (จะอดตายเพราะแมลงพวกนี้ละ)
    แล้วก็เวลาบ้านไฟไหม้ ทำยังไงดับ ผมไม่รู้วิธี รอมอดrebuildใหม่อย่างเดียวเลย..เศร้า T___T
    วางผักกับสัตว์ใว้สลับๆกันครับ สัตว์ให้ย้ายไปคอกใหม่

ห่างจากแม่น้ำ สร้างบ่อน้ำ แล้วเปลี่ยนคนงานเป็นคนเก็บของ
    อ่านคู่มือใน ฟันเฟือง > ? ก้ดีนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thanks you

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ 1

อยากถามหน่อยค่ะ....
    - พ่อค้าจะมาจากไหน เราเจอ พ่อค้า ที่ไหนหรือคะ
    - แล้วจะเพิ่มหัวใจให้ชาวบ้านต้องทำยังไง ตอนนี้ดาวเต็มแต่หัวใจใกล้หมด
    ...ขอบคุณค่ะ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonesai อ่านกระทู้
    อยากถามหน่อยค่ะ....
    - พ่อค้าจะมาจากไหน เราเจอ พ่อค้า ที่ไหนหรือคะ
    - แล้วจะเพิ่มหัวใจให้ชาวบ้านต้องทำยังไง ตอนนี้ดาวเต็มแต่หัวใจใกล้หมด
    -ต้องสร้าง Trading post ครับ ถ้าจะให้มีพ่อค้า
    -ส่วน หัวใจนี่ รู้สึกจะเป็นเรื่องสุขภาพ ครับ
    Herb กับ Hospital ช่วยได้
    Do it now.Sometimes later become never.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ซื้อเมล็ด apple มาแล้วแต่ทำไมปลูกไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sek555 อ่านกระทู้
    ซื้อเมล็ด apple มาแล้วแต่ทำไมปลูกไม่ได้
    apple หรือ apple seed?? 555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    apple ที่ซื้อมาจากพ่อค้า 2500

กล่าวขอบคุณ
    90
    ขอถามหน่อยค่ะ
    ทำไมชาวบ้านเอา อาหาร พวกไม้ หิน อะไรอย่างนี้มาวางตามถนน
    ไม่เก็บเข้าโกดังหรือที่เก็บอะไรอ่ะคะ

กล่าวขอบคุณ
    178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonesai อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยค่ะ
    ทำไมชาวบ้านเอา อาหาร พวกไม้ หิน อะไรอย่างนี้มาวางตามถนน
    ไม่เก็บเข้าโกดังหรือที่เก็บอะไรอ่ะคะ
    น่าจะที่เก็บเต็ม มั้งครับ ไม่น่าเป็นไรหรอกมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloudzextion อ่านกระทู้
    น่าจะที่เก็บเต็ม มั้งครับ ไม่น่าเป็นไรหรอกมั้ง
    ไม่เต็มนะคะ เหลือพื้นที่เยอะเลย
    แล้วก็แบบเก็บเข้าโกดังไว้หมด แล้วก็เอาออกมา

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    win 7 64 เล่นได้ 10000 เปอร์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอถามหน่อยครับ มันขึ้นตัวเหลืองแบบนี้อะครับ แล้วชาวบ้านก็ตายหมด T_T เหลือแจ่คนตกปลาคนเดียว ทำยังไงดีครับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donutza9104 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับ มันขึ้นตัวเหลืองแบบนี้อะครับ แล้วชาวบ้านก็ตายหมด T_T เหลือแจ่คนตกปลาคนเดียว ทำยังไงดีครับ

หนาว ครับ แปลว่า เสื้อหนาวไม่พอ หรือ ฟืนก่อไฟไม่พอครับ
    ตัดไม้มา ไม่ใช่ว่าจะเป็นฟืนนะครับ ต้องแปรรูปอีกที
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เอ่อ คือผมอยากรู้ว่า วัว เอามาจาก trading post และก็กดที่ไหนต่ออะครับผมหาไม่เจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firstmin007 อ่านกระทู้
    เอ่อ คือผมอยากรู้ว่า วัว เอามาจาก trading post และก็กดที่ไหนต่ออะครับผมหาไม่เจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เอาคนงานเข้าไปทำงานในเทรดดิ้งโพสครับ แล้วดูในตลาดกับคลังเรา ว่ามีไรเยอะๆบ้าง ก็ ไปใส่จำนวนของตามที่เรามีในเทรดดิ้งโพส (ถ้าเป็นของจำเป็นอย่าใส่หมดนะครับ)
    แล้วคนงานจะขนของไปใส่ในเทรดดิ้งโพสรอ (เช่น ผมมีหนังสัตว์เยอะ ก็ใส่หนังสัตว์ไว้ในเทรดดิ้งโพส300 คนงานก็จะขนเข้าไปเก็บไว้300) ใส่ไว้หลายๆอย่างนะครับ
    แล้วทีนี้ จะมีเรือพ่อค้ามา แต่ละรอบจะขายของไม่เหมือนกัน สัตว์เลี้ยง-เมล็ดพันธ์พืช-กับอาหาร แล้วแต่ แต่ส่วนใหญ่จะวนๆกันมา
    ทีนี้ก็ไปกดตรง แลกของ จำภาษาอังกฤษไม่ได้ว่าเขียนไร อยู่แถบที่2ในเทรดดิ้งโพส มันจะบอกราคาของของพ่อค้า ถ้าเป็นวัว-แกะ-เมล็ดพันธ์จะแพงหน่อย 2500 ต่อ1ตัว
    ทีนี้เราก็เอาของที่เรามีไปแลก กดจำนวนให้ได้ราคาเท่ากับของที่เราจะเอา ก็จะได้วัวมาและครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอบคุณมากๆเลยครับ
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

กล่าวขอบคุณ
    75
    ทำไมพ่อค้ามาแล้ว มุลค่าสินค้าผมเหลือ 0 ตลอดเลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waltz อ่านกระทู้
    ทำไมพ่อค้ามาแล้ว มุลค่าสินค้าผมเหลือ 0 ตลอดเลยอ่ะครับ
    พ่อค้ามันไม่ต้องการสินค้าตัวนั้นอ่ะสิคับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nyu999 อ่านกระทู้
    พ่อค้ามันไม่ต้องการสินค้าตัวนั้นอ่ะสิคับ
    กรรมมาก งั้น ของขายไม่ได้ หมู่บ้านเจ๊งหงะ T_T