ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวในเมืองเชียงใหม่หน่อยครับ

พอดีจะไปเที่ยงตอนปิดเทอมแต่ยังไม่รู้ว่าจะไปไหนเลย ช่วยแนะนำทีครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมขอแนะนำ ม่อนแจ่ม!!!

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้

มีรายละเอียดมั้ย? ท่าน ขอด่วน!

ปล. พอดีว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่เหมือนกัน!! กำลังหาข้อมูลที่เที่ยวอยู่เลย เข้ามาเจอของ จขกท พอดี อิอิ ขอบคุณจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemisis' : 21st February 2014 เมื่อ 23:08
    Fansub

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    แนะนำขุนช่างเคี่ยนครับ ไปทางดอยสุเทพขึ้นไปอีก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ซายูริ.....
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้

ขอรายละเอียดด้วยครับ มาแต่รูปผมไปไม่ถูก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่หนาวแล้ว นี่เลย เขื่อน แม่ งัด ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ประมาณ 30-40 กิโลเมตร ไม่ไกลมากนัก

ไปตามทางไปพร้าวเลยครับ หาไม่เจอ เปิดเนวิเกเตอร์ ที่มือถือได้เลย กุเกิลแมฟ ก็มีครับ
    เมื่อถึงเขื่อนแล้ว เราจะนั่งเรือต่อไปยังแพ ไกลประมาณ 2.5 กิโลเมตรได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oaklands : 21st February 2014 เมื่อ 22:50 เหตุผล: edit รูป

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    น้ำพุร้อนสันกำแพง ไกลจากตัวเมืองประมาณ 20-30 กิโลเมตร ไปทางอำเภอสันกำแพง ตามป้ายไปไม่ยากเลยครับ ไม่หลงแน่นอนรับประกัน ถามทางไปเรื่อยๆก็ได้

มาแช่ขาที่นี่ รับรองสบาย ทั้งเด็ก ผู้ใหญ่ เลยครับ ทำให้เลือดลมไหลเวียนได้ดีทีเดียว บรรยากาศดีไม่ร้อนมากอย่างที่คิดหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oaklands : 21st February 2014 เมื่อ 22:39 เหตุผล: แนะนำเพิ่มเติม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ล่องแก่งที่น้ำตกแม่วาง ระยะทางไกลหน่อย แต่สนุกแน่นอนครับ ความอันตรายระดับ 2 ดาว สำหรับผู้เริ่มการล่องแก่ง
    สามารถจ้างคนค้ำแพได้นะครับ ถ้าไม่อยากค้ำเอง (แต่ค้ำเองสนุกกว่าแน่นอนครับ แถมอยากจอดพักที่ไหนนานๆก็ได้สบาย)
    ห่างจากตัวเมืองประมาณ 60 กิโลเมตร ได้ครับ

ถ้าไปไม่ถูก google map สิครับ ^^ ผมก็ลืมทางไปเหมือนกัน ส่วนใหญ่ตอนนี้ถ้าจะไปไหนเองก็พึ่ง app google map ในมือถือให้นำทางอย่างเดียวเลยครับ สะดวกมากๆ >_<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oaklands : 21st February 2014 เมื่อ 22:54 เหตุผล: แนะนำเพิ่มเติม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    วอร์มอัพครับ สาวสาวเยอะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    google มีไว้ทำไมล่ะครับ 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    0
    น้ำตกที่เชียงใหม่มีเยอะมาก แนะนำไม่ไกลจากตัวเมืองมากละกันนะครับ
    "น้ำตกแม่สา" อยู่ที่อำเภอแม่ริม ห่างจากตัวเมืองไม่มากนัก10-20 กิโลเมตรโดยประมาณ

เป็นน้ำตกอีกที่หนึ่งที่ผมชอบในเชียงใหม่เลยทีเดียวครับ
    ก็อย่าลืม ขึ้นดอยสุเทพ ไปไหวพระ นะครับ ระหว่างทางก็จะมี น้ำตกเช่นเดียวกัน แต่ไม่ใหญ่มาก
    ลงจากดอยสุเทพมา ก็แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ก็สนุกดีนะครับ มีอะไรใหม่ๆให้ตื่นตา ตื่นใจมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทุกที่ ที่แนะนำ ไปเองมาหมดแล้วนะครับ ชอบทุกที่ ที่ไหนไม่สนุกไม่มีกิจกรรม ไม่ปลื้ม ไม่แนะนำครับ 55

สุดท้ายก่อนวันนี้ แนะนำ ที่ีนี่เลยครับ ล่องแก่ง แม่น้ำแตง ห่างจากตัวเมืองประมาณ 70 กิโลเมตร ไปทางเส้นแม่แตง
    ที่นี่จะเป็นเรือ คายัก หรือ เรือยาง นะครับ ต่างจากแม่วางที่เป็นแพไม้ไผ่
    ถ้าไปช่วงนี้ ความอันตรายก็อยู่ระดับ 2 ดาว ไม่อันตรายมาก เรือยางอาจไม่ได้ใช้ จะได้ใช้เรือคายักแทน

แนะนำ หาร้านเช่าเรือดีๆนะครับ ถ้าไม่ดีจะได้ล่องประมาณ 40 นาที บริการบ้านๆ
    แต่ถ้าเจอร้านดีๆ จะได้ล่องจริง 2 ชั่วโมงเลย แถมบริการดีมากอีกด้วย >_<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oaklands : 21st February 2014 เมื่อ 23:37 เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูล แนะนำที่ท่องเที่ยว

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อินฟิ ครับผม