ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice & Report

เจ้าของคนแรกของญี่ปุ่นที่ได้ PS4 มาครอบครอง

PS4 ได้วางจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่นแล้วว และนี่คือคนที่เป็นเจ้าของ PS4 ในประเทศญี่ปุ่นอย่างทางการเป็นคนแรกครับ ยินดีด้วย

Uncharted ภาคใหม่พัฒนามาแล้วสามปี?!!

ถ้าพูดถึงข่าวเกม Uncharted ภาคใหม่แล้วถือว่าเงียบมากๆหลังจากที่ประกาศเมื่อวันจำหน่าย PS4 วันแรกในสหรัฐอเมริกาก็ไม่ค่อยที่ข่าวอีกเลย หรือนี่อาจจะเป็นเพราะการพัฒนาเกม Uncharted เพิ่งจะเริ่มเลยทำให้ไม่ค่อยที่ข่าวคราวซักเท่าไร่ แต่วันนี้เมื่อคุณ Shuhei Yoshida ประธาน Worldwide Studios ของโซนี่ได้ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ Inside Games ของประเทศญี่ปุ่นก็ได้ใบ้อะไรบางอย่างที่อาจจะเกี่ยวข้องกับเกม Uncharted ภาคใหม่ด้วยก็ได้ เขาได้กล่าวว่า “ก่อนที่เครื่อง PS4 จะได้วางจำหน่าย ก่อนหน้านั้นนักพัฒนาก็ได้เริ่มทำความคุ้นเคยเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ของ PS4 บ้างแล้ว..หลังจากสามปีที่ Naughty Dog ได้ทำงานตอนนี้มันเป็นจริงแล้วไม่ใช่หรอ?!” ซึ่งในขอความคุณ Yoshida ก็ไม่ได้พูดว่าเป็น Uncharted แต่ค่อนข้างเป็นไปได้มากกว่าเขาหมายถึงการผจญภัยของ Nathan Drake ครั้งต่อไป โดยจากการวิเคราะห์แล้ว Uncharted 3 ออกในปี 2011 มันก็จะพอดีกับตอนนี้เลย ยังไงก็ตามทาง Naughty Dog ยังคงปิดปากเงียบต่อไป และถ้า Uncharted ภาคใหม่พัฒนามาแล้วสามปีจริงและก็มันอาจจะออกมาพร้อมภาพที่อลังการมากก็เป็นได้.

รายงานโซนี่เตรียมเปิดตัวVR เฮดเซ็ทสำหรับ PS4

virtual reality (VR) เฮดเซ็ทกลายเป็นอุปกรณ์เสริมในอนาคตสำหรับเล่นเกมที่กำลังเป็นท็อปปิคที่คนพูดถึงมากที่สุดใรฃนตอนนี้ และแล้ววันนี้จากการรายงานของเว็บไซต์ TechRadar ว่า โซนี่เตรียมเปิดตัวVR เฮดเซ็ทเร็วๆนี้ ในรายงานกล่าวว่าโซนี่ได้บอกกับทางเว็บไซต์ว่าโซนี่จะประกาศเปิดตัวvirtual reality (VR) เฮดเซ็ทสำหรับเครื่อง PS4 ในงาน Game Developers Conference 2014 ที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 17 มีนาคมที่เมืองซานฟรานซิสโก ข่าววงในยังบอกอีกว่า VR เฮดเซ็ทของโซนี่จะมีคุณภาพที่ดีมาก และความคมชัดของมันก็จะดีกว่า Oculus Rift และจะทำให้ทุกๆคนประทับใจกับสิ่งที่โซนี่สร้าง” แต่ข่าวลือที่ว่าโซนี่จะทำการพัฒนา VR เฮดเซ็ทขอตัวเองเริ่มขึ้นในช่วงงาน Gamescom และงาน Tokyo Game Show ปีที่แล้วแต่ก็ยังเงียบไป ซึ่งจากรายยงานนี้ยังระบุไว้ว่า “โซนี่ต้องการเวลาขัดเกลาก่อนที่จะเปิดตัว ไม่มเหมือนกับ Oculus Rift ที่เปิดตัวก่อนและค่อยมาปนับภายหลัง” ล่าสุดนี้คุณ Mark Cerny หัวหน้าพัฒนาระบบของเครื่อง PS4 ยังออกมาบอกว่า VR เฮดเซ็ทอาจจะเป็นอุปกรณ์สำคัญที่จะเปลี่ยนวงการเกมในอนาคต “เทคโนโลยีระบบ virtual reality อาจจะไปได้ไกลมากในอนาคต” พูกถึงขนาดนี้แล้วผมว่ามีโอกาสประมาณ 70% ที่โซน่อาจจะเปิดตัว VR เฮดเซ็ทในวันที่ 17 มีนาคมนี้จริงๆ.

โซนี่กล่าวสต็อก PS4 ยังมีจำนวนจำกัดจนถึงเมษา

แม้ว่าเครื่อง PS4 จะวางจำหน่ายมากว่าสามเดือนแล้ว​ซึ่งใครหลายๆคนได้เป็นเจ้าของเครื่อง PS4 แล้ว แต่ก็มีคนส่วนใหญ่ทั่วโลกก็ยังรอที่จะเป็นเจ้าของเครื่องเกมรุ่นล่าสุดจากโซนี่อยู่ เนื่องจากตอนนี้สต็อก PS4 ยังมีจำหนวนจำกัดอยู่ อย่างไร่ก็ตามโซนี่ได้เก็บสต็อกเครื่อง PS4 บางส่วนไว้รองรับความต้องการในประเทศญี่ปุ่น โดยวันนี้โซนี่ได้ออกมาประกาศเกี่ยวกับสต็อกของ PS4 โดยคุณ Fergal Gara ผู้จัดการเพลย์สเตชั่นประเทศอังกฤษได้ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ MCV โดยเขาบอกว่า สต็อก PS4 จะยังมีจำนวนจำกัดจนถึงเมษายนนี้ คุณ Fergal พูดว่า “ผมบอกไม่แน่ชัดว่าสต็อก PS4 จะกลับมาเป็นปกติเมื่อไร่ แต่เท่าที่ผมรู้ถึงตอนนี้ สต็อกยังคงเป็นแบบนี้จนถึงเดือนเมษายนนี้” เขากล่าวต่อว่า “มันอาจจะกลับมาปกติเร็วกว่านั้น หรือช้ากว่านั้นก็ได้ แต่เราจะถึงตรงนั้นแน่นอน” คุณ Fergal ยังยอมรับว่าโซนี่ค่อนข้างจะเซอร์ไพรส์ที่ได้เห็น PS4 ขายได้เยอะขนาดนี้ (5.3 ล้านเครื่อง) อย่างไรก็ตามเมื่อวานนี้เป็นวันครบรอบหนึ่งปีที่เปิดตัว PS4 ครั้งแรกครับ และวันนี้ PS4 จำหน่ายที่ญี่ปุ่นวันแรก เรามาลุ้นกันว่า PS4 จะขายที่เท่าไร่.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    VR เฮดเซ็ท เทคโนโลยีนี้น่าจะเป็นที่จับตามองในอีกไม่กี่ปีข้างหน้า ถึงเวลานั้นการเล่นเกมจะเป็นอะไรที่สุดยอดจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เนิร์ฟ เกียร์ ??

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ได้แบบ SAO คงดีนะ เอ้าสู้เค้าพัฒนาต่อไป เชียร์โซนี่ตลอดการครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ได้แบบ SAO คงดีนะ เอ้าสู้เค้าพัฒนาต่อไป เชียร์โซนี่ตลอดการครับผม
    ไม่ต้องเหมือนมากก็ได้นะ กลัวออกจากเกมส์ไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ชอบๆ เอาแบบนี้เลยยยยยยย 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คนแรกนี้มานั่งรอกี่วันครับเนี้ย โหดมาก

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    กลัวมันจะมีผลกระทบต่อดวงตามากสิครับ เจ้า VR เฮดเซ็ทเนี่ย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shanbo อ่านกระทู้
    กลัวมันจะมีผลกระทบต่อดวงตามากสิครับ เจ้า VR เฮดเซ็ทเนี่ย
    คงเป็นปัญหาที่ทีมงาน เค้าได้คิดทางแก้ไขไว้อยู่แล้วหละครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    คนเรามองเห็นใกล้สุด 25เซน อยากรู้ว่าเค้ายังไงให้เราเห็นใกล้ได้ขนาดนั้นอ่าา !!? -0-.

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Virtual reality (VR) มีขายแล้ว แต่ราคา สู้ไม่ไหว เพราะแพงมาก ขั้นต่ำ 40K แถมเอามากเล่นได้แต่ PS

อันที่จริง มีของ PC ที่วางขายแล้ว คือ oculus rift

คำเตือน คนกลัวความสูง ห้ามเล่นเพราะอาจจะทำให้คุณฉี่ราดได้ มีคนเอา oculus rift มาเล่นกับ MIRROR'S EDGE เรียกว่ากรีดทั้งคลีป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    Virtual reality (VR) มีขายแล้ว แต่ราคา สู้ไม่ไหว เพราะแพงมาก ขั้นต่ำ 40K แถมเอามากเล่นได้แต่ PS

อันที่จริง มีของ PC ที่วางขายแล้ว คือ oculus rift

คำเตือน คนกลัวความสูง ห้ามเล่นเพราะอาจจะทำให้คุณฉี่ราดได้ มีคนเอา oculus rift มาเล่นกับ MIRROR'S EDGE เรียกว่ากรีดทั้งคลีป

40k สำหรับผมไม่คุ้มอย่างมากเนื่องจากคาราคาแพงเกินของ อีกไม่นานน่าจะเหลือ 20k แน่นอน

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    40k สำหรับผมไม่คุ้มอย่างมากเนื่องจากคาราคาแพงเกินของ อีกไม่นานน่าจะเหลือ 20k แน่นอน
    คงสัก PS5 ล่ะมั้ง ราคาถึงจะประมาณ 20K

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    PS4 รองรับ VR และก็ SAO for PS4 ก็กำลังมา ตาจับตาจริงๆๆ
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    9,741
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อยากให้เทคโนโลยีหมวก virtual reality มีขายทั่วไปเร็วๆจัง
    เวลาเจอคนเลว...ให้บอกตัวเองว่า...นี่คือตัวอย่างของชีวิต...ที่ไม่พึงประสงค์...