ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ระว่าง ps3 กับ PC ควรซื้ออันไหนดีครับ

ผมอยากถามความคิดเห็นว่า ณ ปัจจุบัน PS3 สามารถเล่นผ่าน HDD ได้ แล้ว กับการซื้อ PC ใหม่ซักเครื่อง แบบใหม่คุ้มค่ามากกว่ากันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ถ้าอยากเน้นประหยัดเงินก็ PS3 ครับ ก็เตรียมงบไว้ ประมาณ 1-1.3 หมื่นบาท (แต่เรื่องด้านมืดเอง ผมก็ไม่ทราบลายละเอียดนะครับว่าจะเล่นได้ทุกเกม 100% รึเปล่า)

แต่ถ้าจะเอา PC คงต้องเตรียมเงินประมาณ 2.5-3 หมื่นบาทแหละครับ ถึงจะได้สเป็กที่เรียกว่า "เอาไว้สำหรับเล่นเกม" จริงๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จริงๆผมมองว่า ถ้า PS3 คุณซีเรียสเรื่องเกมที่มันลงเฉพาะเครื่อง คุณก็ควรเลือก PS3
    ลองดูตามความเหมาะสมตามการใช้งานครับ ถ้าคุณมีคอมเครื่องเก่าที่พอจะอัพเกรดได้ก็เลือก PS3
    แต่ถ้าไม่มีคอม เป็นผม ผมเลือก PC ใหม่เพราะการใช้งานมันกว้างกว่า จริงๆ PC 2 หมื่น
    ก็เล่นได้ทุกเกมในโลกแล้วนะครับ จากที่ผมชอบไปดูกระทู้จัดสเปคมานะ

อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับ ลองจัดลำดับความสำคัญดูครับว่าอันไหนจำเป็นกว่ากัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อยากเล่นระยะ ยาวไม่ซีเรียสเรื่องภาพ ก็ PS3

แต่ถ้า ซีเรียสเรื่องภาพ ก็ PC แต่จะต้องคอย up ตลอดไม่งั้นอาจจะกรุตุกหรือไม่ได้ภาพตามที่ต้องการก็ได้นะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมว่า PS3 นะ ถ้าเน้นเล่นเกมอ่ะนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมเลือก console ดีกว่า ไม่ต้องมาพะวงกับปัญหาสเปกไม่ถึง เกมเล่นไม่ได้ ขาดนู่นขาดนี่ จนบางคนเบื่อไปเลยก็มี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    คอมพิวเตอร์ผมไม่เคยเล่นเกมครับ ผมเล่นเเต่ PS3 ตอนนี้ PS3 นั้นเล่นเกมด้านมืด ได้ 100 % ครับ เเต่ ถ้าออนไลน์อาจโดนเเบน IP เลยทีเดียว

ถ้าซื้อมาเล่นเกมเเบบไม่ออนไลน์ PS3 ก็ไม่เป็นไรครับ + เกมที่ลงเฉพาะเครื่องมากมาย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    คอมจริงๆจัดเสปคดีๆ15000ก็เล่นได้แล้วคับ(ไม่่นับจอ กะGame Gearนะแค่Hard wareในเคสเท่านั้น ถ้าไม่ปรับultraจริง15000นี้สบายมากๆ )PS3ส่วนตัวผมว่าซื้อตอนนี้ไม่คุ้มแล้วละ Genใหม่มันมาแล้ว ถ้าเล่นยาวๆรอเจ้าPS4มันเล่นเถื่อนได้ดีกว่า
    แต่ข้อดีอย่างของเครื่องตระกูลPSคือเกมยุ่นชอบลงให้ แต่PCเนี้ยข้อดีคือยังไงเสียจะเล่นด้านมืดPS3ก็ต้องโฆลดจากPCอยู่ดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ถ้าจะเล่นเกมเก่าๆตั้งแต่ยุคนี้ลงไปก็จัด Ps3 เลยครับสบายๆง่ายๆ แต่ถ้าจะเล่นเกมที่กำลังมาในอนาคตและไม่รู้ว่า Ps3 จะโดนทิ้งตอนใหนก็จัด Pc ไม่ก็ Ps4 ไปเลยครับ
    I Don't need Weapons I got logic

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: