ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Angry โดนบำบัดบารากุ ให้ตายเหอะ

ห้องปกครองที่โรงเรียนผม ชอบจับผิดเด็ก จากอินเตอร์เน็ต จากเฟสบุ๊ค วันนึงผมไปปาร์ตี้ สุดเวียงที่ร้านเหล้าปัั่น วันนั้นวันเสาร์ หลังจากคืนนั้นก็ไม่มี ภาพหลุดหรืออะไรทั้งนั้น เพราะรู้กัน อยู่แล้ว ถ้าหลุดมานี้ โดนแน่ ผ่านไปวันจันทร์ไม่มีอะไรเกิดขึ้น วันอังคาร ไม่มีอะไรเกิดขึ้น วันพุธไม่มีอะไรเกิดขึ้น

วันพฤหัสเอาละ เที่ยงวันนั้นผมลงมาจากตึก มันจะผ่านห้องปกครอง แล้ว ตอนนั้นผมไปเห็นไป เตาบารากุ เอาละสิ !! ผมเริ่มเอ๊ะใจแหละ ใครแมงพกเตามาวะ (เตาเล็ก)
    จากนั้นผมก็ไปกินข้าวก็เริ่มมีคนมาบอกว่า เฮ่ยระวังด้วยนะเว้ย มีคนโดนแล้ว เอ้าละ รู้เลยครับ ผมก็ต้องระวังตัวละ อาจราย์ที่มีวอ ก็ดูท่าทางทำหน้าตาแปลกๆ ผมเริ่ม เอาละต้องหาที่แอบซะแล้วละ หลังคาบกินข้าว เป็นคาบพละ ให้ตายเหอะผมอดใจไม่ได้จริง ๆ กับการต้องไปเล่น บอล จนผมลืมไปเลย เล่นจนลืมผ่านไปครึ่งคาบ เหงื่อเยอะ ๆ ผมก็โดนเรียกตัวจากฝ่ายปกครองไปครับ เขาก็ถามผม แล้วก็ให้ดูภาพ แล้วมันมีผมติดอยู่ อ้าว วรนุชเอ้ย มันหลุดมาได้ไงวะ แต่ภาพที่เขาปริ้น เหมือนเป็นคลิป หลักฐานพร้อม ผมเลยปฎิเสธไม่ได้ แย่จัง เขาก็เชิญผู้ปกครองให้มาพบ ในวันถัดไป กลับไป ผมก็บอกพ่อ พ่อผมก็ไม่ได้อะไรมาก เพราะวันนั้น พ่อผมก็อยู่ด้วย คอยควบคุมผมเวลาอาการเมา ไรงี้ สืบไปสีบมา ผมรู้ละทำไม หลุด เอ้าเจ้าของร้านปล่อยคลิป ออกมา ลงไว้ ที่เฟสบุ๊ค เซ็งเลยครับ !!

วันศุกร์ เวลา 10.00 น. ผู้ปกครองมาพบกัน โดยมีนัดหมาย วันนั้นห้องปกครอง เต็มครับ มี นร. และ ผู้ปกครอง กว่า 20 - 30 คน ตอนนั้นผมไม่อยู่ด้วยตอนเขาคุย ผมมาทีหลัง

สรุปว่า คนในคลิปโดนบำบัด "สารเสพติด ประเภท บุหรี่" (เอ้ากุดูดบารากุครับ ไม่ใช่บุหรี่) เสร็จ 11.00 น. เขาไปปล่อยให้ไปรายงานตัว ที่ โรงพยาบาลบางจาก แต่ผมไม่ไป เพราะผม คิด ได้อะไรบ้างอย่าง ตอนที่อ่าน ได้ใบพิมมาประโยดนึงว่า

"ตามที่ ชื่อ นร. ชั้น ได้ติดสารเสพติดประเภทบุหรี่ซึ่งทางโรงเรียนได้ตรวจพบ จึงขอส่งตัวเข้ารับการบำบัด"

ผมคิดได้ว่า โรงเรียนตรวจพบยังไงวะ ส่งหลักฐานไปรึเปล่า ก็ไม่เห็นมี นิใน คลิป มีแต่ผม นั่งหลับ อยู่บนโต๊ะ ที่มี บารากุตั้งอยู่
    วันนั้นผมไปไม่ทัน เพราะ แมง ไกลมาก ไกลบ้านมาก ๆ เขา ปิดทำการ 14.00 น. เร็วไปปะ
    ที่ผมคิดคือ ให้โรงพยาบาลเนี้ย ตรวจสอบผมอีกที่นึง เพราะ ผมไม่มีเวลาไป บำบัดแน่นอน
    วันนี้วันเสาร์ผมก็ไปที่โรงพยาบาลมา เชี้ยเอ้ย เขาเปิดทำการ จ - ศ กุเครียดเลยมาสองรอบละ

เฮ่อคิดยังไงกัน กับ ไอ้ห้องปกครองโรงเรียน ผมกันเนี้ย เรื่องแบบนี้เกิดหลายรอบแล้วครับ เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ ถ่ายรูปคู่ก็ไม่ได้ บล๊า ๆ

มันสมเหตุไหม แต่งชุดนักเรียนไปไหม ก็ไม่นิฟ่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    เจ๋งหว่ะครับโรงเรียนนาย 555555 ตามกฏหมายแล้วของพวกนี้มันต้องอายุ 18 ปีขึ้นไปครับ แล้วถ้าเป็นสถานบันเทิงที่มีเหล้าก็ 20 ปีขึ้นไป โรงเรียนคุณทำถูกแล้วครับ
    ยุคสมัยผมเมื่อ 3 ปีที่แล้วอาจารย์ยังเล่นเฟสไม่เป็น โชคดีไป ไม่ได้โลกสวยนะแต่ของพวกนี้มันของไม่ดีใครๆก็รู้ ถ้าจะทำอีกคราวหลังก็เนียนๆหน่อยหน่ะครับ ว่าแต่อายุเท่าไหร่เนี่ย
    ถ้า ม.ต้น ผมว่าหยุดเหอะ ถ้า ม.ปลาย เริ่มรู้เรื่องแล้วก็ไม่ว่ากันครับ ไม่ได้ชี้แนะให้ทำนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKAMA27 อ่านกระทู้
    สู้ต่อไปน่ะครับ แต่สำหรับผมผู้ปกครองโอเคร ก็ดีละ 555
    ^
    ^
    ^

ปล. ผมอยู่ ม.4 พ่อผมอยู่ด้วยก็เพราะ ร้านที่ผมไปนี้ ก็ ร้านของหลานพ่อ ก็ คือ พี่ของผม นี้ เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 22nd February 2014 เมื่อ 22:43
    FC'โหดสสัด V2

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เจ๋งหว่ะครับโรงเรียนนาย 555555 ตามกฏหมายแล้วของพวกนี้มันต้องอายุ 18 ปีขึ้นไปครับ แล้วถ้าเป็นสถานบันเทิงที่มีเหล้าก็ 20 ปีขึ้นไป โรงเรียนคุณทำถูกแล้วครับ

ยุคสมัยผมเมื่อ 3 ปีที่แล้วอาจารย์ยังเล่นเฟสไม่เป็น โชคดีไป ไม่ได้โลกสวยนะแต่ของพวกนี้มันของไม่ดีใครๆก็รู้ ถ้าจะทำอีกคราวหลังก็เนียนๆหน่อยหน่ะครับ ว่าแต่อายุเท่าไหร่เนี่ย

ถ้า ม.ต้น ผมว่าหยุดเหอะ ถ้า ม.ปลาย เริ่มรู้เรื่องแล้วก็ไม่ว่ากันครับ ไม่ได้ชี้แนะให้ทำนะ
    I Don't need Weapons I got logic

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    สู้ต่อไปน่ะครับ แต่สำหรับผมผู้ปกครองโอเคร ก็ดีละ 555

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKAMA27 อ่านกระทู้
    ผมอยู่ ม.4 พ่อผมอยู่ด้วยก็เพราะ ร้านที่ผมไปนี้ ก็ ร้านของหลานพ่อ ก็ คือ พี่ของผม นี้ เอง

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เจริญละโดนพี่เล่น 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ตามกฎหมายอายุไม่ถึง 20 ห้ามเข้าสถานบันเทิงไม่ใช่เหรอ ? มันผิด เค้าก็ทำตามกฎ ดื่มสุราไม่เท่าไร ยังไปดูดบารากุอีก ยิ่งไปกันใหญ่่เลยทีนี้ บารากุจริงอยู่มันคือบุหรี่ดีๆนี่เอง แต่ในเมืองไทยยังไม่รองรับว่ามันเป็นบุหรี่ เพราะฉะนั้นมันคือสารเสพติดชนิดหนึ่ง

แล้วผมไม่เข้าใจว่าอยู่ ม.4 มีความจำเป็นอะไรต้องดื่มสุราและไปกินเลี้ยงที่ร้านเหล้า มันไม่เท่เลยนะ เวลาผมไปกับเพื่อนๆแล้วเจอเด็กๆ ม.ปลายนั่งโต๊ะเนี่ย ผมไม่มองว่าพวกนี้มันเจ๋ง มันเท่เลยนะ ผมกลับมองว่าพวกนี้มันแก่แดดจริงๆ เรียนจะจบปล่าว ชีวิตขาดความอบอุ่น คือเยอะมาก มันมองไม่ดีเลย ไม่มีความเท่เลย เลิกเถอะนะ ไม่เท่หรอก ดูยังไงก็ไม่เท่ สาวๆมองก็ไม่้เท่ คือมันไม่มีความเท่เลยอย่างที่บอกไปข้างต้น

จริงอยู่ชีวิตเป็นของคุณ คุณจะบอกว่าคุณจะทำยังไงก็ได้มันชีวิตคุณ แต่อย่าลืม ใครให้กำเนิดคุณ คุณทดแทนบุญคุณรึยังก่อนที่จะทำอะไรตามใจ คิดนิดนึงนะ ด้วยความเป็นห่วง นี่ไม่ใช่การด่า นี่คือการแสดงออกซึ่งความเป็นห่วงระหว่างผู้ชายด้วยกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 22nd February 2014 เมื่อ 23:42

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    เจริญละโดนพี่เล่น 555
    ประมาณว่าเชืงพี่ผมเขาต้องโปรโมทร้านอะครับ 55555.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ตามกฎหมายอายุไม่ถึง 20 ห้ามเข้าสถานบันเทิงไม่ใช่เหรอ ? มันผิด เค้าก็ทำตามกฎ ดื่มสุราไม่เท่าไร ยังไปดูดบารากุอีก ยิ่งไปกันใหญ่่เลยทีนี้ บารากุจริงอยู่มันคือบุหรี่ดีๆนี่เอง แต่ในเมืองไทยยังไม่รองรับว่ามันเป็นบุหรี่ เพราะฉะนั้นมันคือสารเสพติดชนิดหนึ่ง

แล้วผมไม่เข้าใจว่าอยู่ ม.4 มีความจำเป็นอะไรต้องดื่มสุราและไปกินเลี้ยงที่ร้านเหล้า มันไม่เท่เลยนะ เวลาผมไปกับเพื่อนๆแล้วเจอเด็กๆ ม.ปลายนั่งโต๊ะเนี่ย ผมไม่มองว่าพวกนี้มันเจ๋ง มันเท่เลยนะ ผมกลับมองว่าพวกนี้มันแก่แดดจริงๆ เรียนจะจบปล่าว ชีวิตขาดความอบอุ่น คือเยอะมาก มันมองไม่ดีเลย ไม่มีความเท่เลย เลิกเถอะนะ ไม่เท่หรอก ดูยังไงก็ไม่เท่ สาวๆมองก็ไม่้เท่ คือมันไม่มีความเท่เลยอย่างที่บอกไปข้างต้น

จริงอยู่ชีวิตเป็นของคุณ คุณจะบอกว่าคุณจะทำยังไงก็ได้มันชีวิตคุณ แต่อย่าลืม ใครให้กำเนิดคุณ คุณทดแทนบุญคุณรึยังก่อนที่จะทำอะไรตามใจ คิดนิดนึงนะ ด้วยความเป็นห่วง นี่ไม่ใช่การด่า นี่คือการแสดงออกซึ่งความเป็นห่วงระหว่างผู้ชายด้วยกัน
    อันนี้ผมพอเข้าใจ ความอคติของบุคคล คนส่วนมาก เพราะผมก็มองเด็ก มอต้น อย่างงี้เหมือนกัน พอ อายุเข้าใกล้ย่าน 15 - 18 จะเป็นช่วงที่อยากรู้อยากลอง ถามคุณว่า พออายุ 18 แล้วอยากไปไหน " เกือบ 100 เปอร์เซ็นเลยว่าอยากเข้าสถานที่บันเทิง " บ้างที่ก็ 20 ขอบคุณครับที่เป็นห่วง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    บารากุมีโทษหนักกว่าบุหรี่อีกนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    แสดงว่าโรงเรียนคุณมีความเอาใจใส่ต่อนักเรียนจริง ๆ แบบนี้คนอื่นเขายิ่งชื่นชมโรงเรียนนี้ครับ
    คุณอายุเท่านี้ยังหลงมัวเมากับของพวกนี้แล้ว ต่อไปเมื่อคุณโตเป็นผู้ใหญ่จะยิ่งขนาดไหน ผมว่า
    โรงเรียนคุณทำถูกแล้วละครับ คนไทยกินเหล้าสูบบุหรี่ไม่บันยะบันยังเลย พอมาเป็นโรคร้ายก็
    ถึงจะคิดได้มันก็สายไปแล้วครับ สุขภาพที่ดีเริ่มต้นที่ตัวคุณเองครับ โรงเรียนก็บังคับคุณได้แค่นี้แหละ
    และไม่ต้องเหมารวมนะครับว่าทุกคนจะอยากรู้อยากลอง แค่ผมเห็นด้านนอกของสถานบังเทิงก็ไม่
    อยากไปแล้ว เพลงก็ดังหูจะแตก คนเมาลุกขึ้นเต้นดิ้นพราด ๆ เหมือนไส้เดือนถูกขี้เถ้า แถมยัง
    เหม็นควันบุหรี่คละคลุ้งอีกต่างหาก ไม่รู้เหมือนกันว่ามันสนุกตรงไหน แต่ก็นั่นแหละครับเด็กวัยรุ่น
    แบบคุณย่อมถูกยั่วยุจากกิเลสตัณหาพวกนี้ได้ง่ายอยู่แล้ว คงพูดให้เข้าใจได้ยากครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    ประมาณว่าเชืงพี่ผมเขาต้องโปรโมทร้านอะครับ 55555.

อันนี้ผมพอเข้าใจ ความอคติของบุคคล คนส่วนมาก เพราะผมก็มองเด็ก มอต้น อย่างงี้เหมือนกัน พอ อายุเข้าใกล้ย่าน 15 - 18 จะเป็นช่วงที่อยากรู้อยากลอง ถามคุณว่า พออายุ 18 แล้วอยากไปไหน " เกือบ 100 เปอร์เซ็นเลยว่าอยากเข้าสถานที่บันเทิง " บ้างที่ก็ 20 ขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    ผมอายุ 19 จะ 20 อีกไม่กี่เดือน

แถมมหาลัยผมนี่รอบ ม. มีแต่พวกร้านเหล้า ผับ เต็มไปหมด

ถ้าถามว่าผมอยากไปไหม ผมตอบว่า "ไม่" ผมว่ามันไร้สาระนะ ถ้าคิดแต่จะไปเที่ยวตามร้านพวกนี้อย่างเดียว

ผมชอบเดินตลาดนัดมากกว่า

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    สมควรครับที่โดนเรียก เอาน่าาลูกผู้ชาย ผิดก็ต้องยอมรับผิดครับ บารากุมันก่ผิดกฎหมายด้วยแหละนะ แต่มันยังไม่ครอบคลุมไปทั่วทุกที่
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้

ผมคงเป็นเศษส่วนเปอร์เซ็นต์เล็กๆตัวนั้น เพราะจนผมอายุ 20 ผมก็ยังไม่เคยเข้าสถานบันเทิงเลย

นีปาไปจะ 30 บุหรี่ก็ยังไม่เคยสูบ บารากุก็แล้วใหญ่เคยเห็นผ่านๆแค่ไม่กี่ครั้งเอง แล้วยังไปสถานบันเทิงไม่ถึง 4 ครั้งเลย ไปแต่ละครั้งก็ไม่ได้รู้สึกสนุกเลย ดื่มที่บ้านเสียยังจะดีกว่า

ปล.แต่ยอมรับว่าเมื่อก่อนชอบเมา

ครับแต่ละคนเกิดมาในสิ่งที่แวดล้อมไม่เหมือนกัน ความคิด และ ทัศนะคติที่ มันต่างกัน
    สภาพแวดล้อมที่ผมโตมามันก็ไม่ดีนักหรอก ชุมชนตอนเด็กก็มีแต่เด็กเกเร พ่อแม่ผมก็แยกทางกัน ผมต้องย้ายบ้าน-โรงเรียนอยู่ตลอด

แม่ผมเองก็ต้องหนีหนี้ ส่วนพ่อก็ตกงานและก็หายเข้าไปอยู่ในเมือง ตอนวัยรุ่นเพื่อนๆรอบตัวผมก็เกเรเหมือนกัน ดูดบุหรี่กันทุกคน

พออยู่ที่บ้านก็ดูดเนื้อกันอีก บางคนก็ถึงกับดมกาวเลย รุ่นพี่ก็พอกันมีอะไรก็ลองหมด เท่าที่ผมเห็นเหมือนจะมีเข็มกับยาบ้าที่ไม่เอามาลองกัน เพื่อนผมทุกคนก็ลองตามหมด

มีเพียงผมเท่านั้นที่ไม่เอาด้วย

ที่ผมเอาด้วยก็คงจะมีแค่ดูดเนื้อกับดื่มสุราเท่านั้น แต่ไม่ติดทั้งสองอย่าง

แต่ถ้าคุณคิดว่าที่ทำมันดีสำหรับคุณแล้ว อยากสนุกกับชีวิตวัยรุ่น คิดว่าพอถึงวัยทำงานแล้วจะเลิก ก็โอเคแหละครับ

ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไร ผมเพียงแค่พูดให้คุณลองคิดดูก็เพียงเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 25th February 2014 เมื่อ 23:07
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เอาตรงๆน่ะ ไอ้บารากุเนี่ย ไม่ทราบว่าแท้จริงแล้วมันให้โทษหนักหรือเบากว่าบุหรี่ เพราะมันมันนักวิชาการหลายคนนักที่ออกมาบอกว่า

มันร้ายแรงกว่าบุหรี่ บางคนก็บอกว่าเบากว่าบุหรี่ แล้วพวกมันก็หยิบยกงานวิจัยต่างๆนานามาโชว์กัน จนตอนนี้ผมงงไปหมดแล้ว

ปล.สมัยผมมันยำเนื้อกันหน้าห้องเรียนกันเลยน่ะ โรงเรียนระดับจังหวัดด้วย เอากับมันซิ แต่คนล่ะทับน่ะจ๊ะ ห้าวเกิ๊น
    0000000000000000000000

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ครับแต่ละคนเกิดมาในสิ่งที่แวดล้อมไม่เหมือนกัน ความคิด และ ทัศนะคติที่ มันต่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    "เพราะวันนั้น พ่อผมก็อยู่ด้วยคอยควบคุมผมเวลาอาการเมา"
    โห อึ้งเลยม.4 สูบบารากุ เมากับเพื่อน ต่อหน้าพ่อตัวเอง ที่อึ้งมากกว่านั้นอีกคือ พ่อผมก็อยู่ด้วยคอยควบคุมผมเวลาเมา พ่อไม่ห้ามด้วย โอ้วว
    เวลาจะสูบบุหรี่ผมไม่เคยให้พ่อแม่เห็นนะ(เค้าก็รู้ว่าผมสูบ)มันรู้สึกละอายตัวเองอ่ะครับ ไม่ได้จะซ้ำเติมหรือว่า จขกท นะครับแต่ ตกใจเล็กน้อยถึงปานกลาง
    ขอตัวไปช่วย ลาร่า ครอฟท์ ก่อนนะค้าบบ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    มันทำให้ผมรู้สึกว่าโชคดีที่สมัยเรียนอยู่ม.ต้น โซเชียลมีแค่ Hi5 ไม่มี Facebook เหมือนเดียวนี้ ปกครองก็เกินไปนะยังจะมาล้วงเอาข้อมูลในเฟสมาอ้างอิงอีกผมโดนแบบแบบนี้บอกได้คำเดียว ซวยจริงจริง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เหล้า บุหรี่ มันต้อง20ปี ขึ้นไป

โดนอย่างงี้ก็สมควรแล้วครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อาจารย์ที่โรงเรียนทำงานกันดีจังครับผมว่าใช้ได้นะ เพราะตามกฏหมายเราอายุไม่ถึงเราไปปนเปรอกันสังคมมึนเมาอาจารย์เขาก็ต้องเรียกมาตำหนิถูกเเล้วครับไม่ต้องซีเรียส

เรื่องบำบัดเเนะนำให้เเจ้งเขาว่าขอเเยกสารครับเเล้วเดี๋ยวเขาตรวจให้เพราะการเข้าบำบัดมันต้องมีหลักฐานชัดเจนครับ เวลาพวกคนขับรถบรรทุกเจอตำรวจตรวจเเอลกอฮอร์เขายังขอเเยกสารเลยครับเพราะบางทีเป่าขึ้นเพราะกินยาเเก้ไอ ตรงนี้เราขอเขาเเยกสารได้ แต่เรื่องเข้าสถานบันเทิงนี้ผิดก็ยอมให้เขาตำหนิไปเลยครับไม่ต้องซีเรียสอย่างน้อยไม่เจอผู้ปกครองด่าต่อเป็นพอ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ของผมอาจารไม่จู้จี้มากครับ แค่มองหน้าก็รู้ว่าโดนด่า พอโดนด่าเสร็จแล้วก็ปล่อยไป เพราะ รรผม เขาคิดว่ามันไม่ได้มาดูดใน รร. ก็เลยไม่เป็นไร(มั้ง)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ถ้าโดนจับบ้องกัญชา จะหนักกว่าป่าวอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ไปอยู่ตรงนั้นแล้วติดร่างแหไปด้วยก็ยอมรับเสียเถอะนะ คิดเสียว่าโชคดีแค่บารากุ ถ้าในคลิปเห็นคนอื่นกำลังปุ๊นกันอยู่นี่ซวยหนักเลย

แต่บารากุเป็นประเภทเดียวกับบุหรี่นะครับ อันตรายกว่าบุหรี่ด้วย (แต่ดูดแล้วฟิน) กฏหมายเอาผิดได้แค่ผู้ขาย แต่ถ้ายังเป็นเยาวชนทางโรงเรียนก็มีสิทธิ์ส่งไปบำบัดได้นะเออ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ร.ร.ท่านเจ๋งมากนี่บอกเลย สืบสวนกันจนเอากันจนได้เลย แต่เขาก็ทําถูกแล้วละ แต่เรื่องของท่านนี่ลําบากหน่อยละนะ5555

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ถ้าไม่ไปยุ่งกับมันก็ไม่โดนครับ...
    ง่ายกว่าการแก้ปัญหาทุกอย่างเลย...

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    กำ บารากุ ผิดกฎหมายด้วยหรือครับเนี้ย .......

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ดูดกันได้แต่ไม่น่าจะถ่ายคลิป หรือถ่ายรูปอะไรกันเลย ผลสุดท้ายก็กลับมามัดตัวเอง

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: