ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ต้องการโทรศัพเจ๋งๆ

G2

nexus 5

HTC one

สิ่งที่เน้นๆ สำหรับผม ก็ประน่าจะ .....เกม ดูหนัง พวกfull HD เล่นเน็ตทั่วไป และก็ เพลง เนี้ย(ไม่งั้น Oneไม่อยู่ไนลิสหรอก)
    ตอนเมื่อเย็นนี้ผมไปลองมาทั้งหมดและ ...ลองตั้งครึ่ง ช.ม.กว่า ..เขิน ..พนักงานจัง!! คือผมอยากถามคนใช้ G2 ด้วยว่าไหงลำโพงเบามากก แรงขับสู้nexus ไม่ได้เลย เครื่องของท่านก็เป็นมะ

P.S 1800 ในราคานี้โปรดชี้แนะด้วย และจิงๆครับสุดๆแล้วงบไม่สามารถเพิ่มได้อีกแล้วจิง โกเมดาไซ!!!

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    *สรุป ปราศจากดีเทล
    น้องวรรณ เสียงแบบว่า สุดจริงๆคับ ยอมเลย ยิ่งฟังพวกดั๊บสเตปนี่ ฟังทีนี่ถึงกับลอย ตัวเครื่องก็สวย ดูอัลสปีคเกอร์ ด้วย เสียงดังอยู่นะ
    จีสอง จอสวย สดม๊ากกกกก เครื่องแรง แต่ฟังเพลงก็ งั้นๆคับ (เพื่อนผมใช้อยู่ สองตัวนี้)
    พวกตระกูล Z ก็โอนะคับ เครื่องสวย (ถ้าเครื่องเข้าศูนย์เมื่อไหร่ เหงายาวๆ) แต่ถ้าฟังเพลง เอาน้องวรรณดีกว่า
    ส่วนตัวผมใช้ Xperia L ก็โออ่ะ แต่ฟังเพลงต้องใช้ไอแพดฟัง เพราะแรงขับมันเยอะกว่า
    *เน็กซัสไม่เคยลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 23rd February 2014 เมื่อ 20:54

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    แนะนำ one จากที่เคยซื้อทั้ง g2 กับ one มาใช้ lg ถ้าถ่ายรูป กลางวันโอเคเลย กลางคืนผมว่าไม่ค่อยได้เรื่อง กล้องหน้า g2 ป่วย เรื่องเสียง one เอาไปเลยเสียงดีครับ แบตให้ g2 ชนะ เพราะแบตเยอะกว่า อึดกว่า ถ้าเล่นเกมส์ ลื่นๆทั้ง g2 และ one แต่ g2 ใช้ snapdragon 800 one ใช้ snapdragon 600 ต่างกันไม่มากจากที่ได้ลอง
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    G2 = เน้นดีไซน์+CPU

Nexus 5 = Geek Android

One = Multimedia เคลื่อนที่

*สรุปคือ One เหมาะกับ จขกท. แต่จะเสียเปรียบ 2 ตัวบนในด้าน CPU

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ผิดคาดนะเนี้ย !! อวยOne ทั้งนั้น ถามอีกอย่างครับไอเจ้าตัว HTC One 2 (M8) รอดีมะ...
    หรือถ้ามันเข้ามา ตัวOne จะมีปฏิกิริยาอะไรป่าว (ได้ข่าวว่า ประกันHTC เนี่ยค่อนข้าง แย้ นะจิงปะครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    ถ้าไม่รีบรอ Sony Xperia Z1 Compact ซิครับผมก็รออยู่ (อย่าไปศูนย์เดอะมอลล์บางกะปิ พนักงานมันชอบนินทาลูกค้า นี้ขนาดผมยังไม่ออกจากร้านนะครับ พูดแล้วมันหน้าตบบ่องหูซักสามที)

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ตัดสินใจยากนะครับเนี่ย จะ ONE ก็เริ่มเก่า + CPU แรงไม่สู้ชาวบ้านเค้าตอนนี้ แต่ลำโพงดันเทพ ต้องสินใจได้อย่างเสียอย่างละครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    ผิดคาดนะเนี้ย !! อวยOne ทั้งนั้น ถามอีกอย่างครับไอเจ้าตัว HTC One 2 (M8) รอดีมะ...
    หรือถ้ามันเข้ามา ตัวOne จะมีปฏิกิริยาอะไรป่าว (ได้ข่าวว่า ประกันHTC เนี่ยค่อนข้าง แย้ นะจิงปะครับ)
    ถ้าถามว่ารอ M8 ดีมั้ย..... อันนี้ต้องถามใจคุณเองแล้วล่ะว่าจะรอได้หรือเปล่า?
    *มันไม่มีหรอกที่จะเพอร์เฟ็คไปซะทุกอย่าง ต้องลองสัมผัสเองถึงจะรู้ว่ามันดีร้ายยังไง

กล่าวขอบคุณ
    128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ตัดสินใจยากนะครับเนี่ย จะ ONE ก็เริ่มเก่า + CPU แรงไม่สู้ชาวบ้านเค้าตอนนี้ แต่ลำโพงดันเทพ ต้องสินใจได้อย่างเสียอย่างละครับ
    อ่า!!! ใช้เลยครับคุณพูดถูก ถ้าเจ้าONE ใช้ snapdragon 800 หรือถ้ามันออกช้ากว่านี้หน่อย นะ คงไม่ลำบากใจผมขนาดนี้อะ!!

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    รอ M8 ได้ รอไปเลยคับ เพราะ M7 เริ่มจะเก่าละ

*นี่น่าจะเป็นวันเปิดตัว M8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 23rd February 2014 เมื่อ 23:32

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    รอ M8 หรือไม่ก็จัด lenovo vibe z รู้สึกว่าไม่เกิน15000แต่ได้เทพ หรือไม่ก็รอดูเปิดตัว s5 วันนี้ mobile world congress น่าจะดีพอตัวจากที่หลุด

แต่ถ้าเป็นผมรอ M8 แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    lg มันเสียอย่างเดียว ตายตรงกล้องหน้านี่ละครับ เป็นทุกรุ่นอาการที่แก้ไม่หาย อีกอย่าง ตัวนี้ไม่น่าโดนลอยแพแล้วละ (มั้ง)

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    มาแกล้งบ้า ที่ Nexus5 ครับ

มาให้เหตุผลสัหน่อย ตอบบ้าเกินไป ^^

ก็ถ้าเลือกฟังเพลงจริง ๆ จะใช้ลำโพงเปิดหรอครับ ถ้าใช้ลำโพงเปิดฟังแน่ ๆ HTC One วินเห็น ๆ G2 ผมไม่เคยจับแต่ถ้าท่านลองมาแล้วผมก็เคารพการตัดสินใจละกันครับถ้ามันเบากว่า
    Nexus 5 สำหรับผม Mang ก็เบาครับ ถึงกับไม่ได้เรื่องเลย แต่เครื่องผมล็อตเก่า ไม่แน่ ๆ
    ต่อถ้าใช้หูฟัง ก็ HTC One อีกอะแหละครับ ก็เรื่อง Beat มันโหดซะขนาดนั้น แต่ก็ช่างมันเถอะ

แต่ถ้าเกมล่ะก็ ก็ต้องคิดหนักซะหน่อยแล้วล่ะ เพราะว่า เจ้า HTC One มันออกมานานมากแล้ว Snapdragon600 จริง ๆ มันก็ยังไปได้อยู่นะครับ แต่ ถ้าเอา 3 ตัวนี้มาวางให้เลือก แบสเปคให้ดู
    ยังไงผมก็เลือกสเปคที่สูงกว่าอยู่แล้วเพราะกะจะไปยาว คงไม่มีใครอยากจะเปลี่ยนรุ่นบ่อย ๆ หรือจะรอรุ่นถัดไปจาก HTC One ก็ได้ครับ

ดูหนัง HTC One รายละเอียดเยอะกว่าแต่วัดจากตาเปล่าไม่น่าจะเห็นนอกจากจะจ้องติดตา ติดตรงที่จอ 4.7 N5 จอ 4.9 G2 5.2 ห่างกันพอตัว

เรื่องเข้าเวปไปทั่วนี่ ไม่แน่ใจครับไม่เคยเล่น HTC กับ LG จริง ๆ จัง ๆ เลย

LG G2 มีคนบอกว่ากล้องสวย ส่วนตัวไม่เคยเล่นมันหรอกครับ จอใหญ่ซะใจ
    Nexus5 ซื้อมาเพื่อเล่นกับมันสนุกกับมันครับอย่างที่รู้ Pure Google ต้องการอะไรทำเอง !!! แจ่หนุกดีครับถ้ามีเวลาว่างเยอะ ที่สำคัญ ไม่โดนลอยแพ
    HTC One เสียงลำโพงอาจจะไม่ดังอย่างที่ท่านว่าแต่ถ้าเสียบหูฟังดูละก็ น่าจะตอบโจทย์อะไรท่านได้หลาย ๆ อย่างเลยล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 26th February 2014 เมื่อ 01:42

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ถ้ามีตัง เอา G2 ถ้า G2 ไม่ได้ก็ Nexus 5

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    เป็นผม ผมเลือก G2 ครับ เพราะเครื่องแรงกว่า กล้องดีกว่า จอชัดกว่า แบตอึดกว่า เรื่องเสียงนั้นหาหูฟังดีๆซักตัวก็แจ่มแล้วครับ

แต่สำหรับคนที่ชอบรอมโม หรือชอบปรับนู้นนั้นนี่ เอา Nexus5

กล่าวขอบคุณ
    128
    อ่าครับขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นที่ชี้แนะให้ครับ แต่ผมคิดว่ายังไม่ซื้อเร็วๆนี้หรอกรอดูอะไรหลายๆอย่างไปก่อน ที่จิงก็ตัดสินใจไปแล้วแหละครับ จะลองดูว่าถ้าถึงเวลาซื้อจิงๆ ยังไม่เปลี่ยนใจไปตัวอื่นเนี้ย ก็รู้แล้วแหละครับ โทรศัพย์ที่ผมต้องการจริงๆ แหมะ.... พูดยังกะเลือกแฟนเลยเนอะ 555