ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323

ใครเทพเรื่องเครื่องเสียง/ลำโพง รบกวนเข้ามามาหน่อยครับบบ

คือลำโพงประเภทนี้จะเอาต่อคอมไงบ้างครับ เคยไปถามเว็ปอื่นเค้าบอกให้ซื้อแอมป์มา แล้วเท่าๆที่ผมไปหามาเค้ามีแต่แบบ ช่องแบบ 3.5
    ช่องแบบนี้เรียกอะไรผมยังไม่รู้เลยรบกวนช่วยหน่อยครับ

ปล.ตัวซับก็เป็นช่องสายแบบนี้เหมือนกันครับ ขอภัยที่ลืมถ่าย

ว่าเอาลำโพงแบบนี้ต่อกับคอมต้องทำยังไงบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ถ้ามีแอมมีสายเสียบคอมโดยเฉพาะก็เสียบเลย ครับถ้าไม่มีก็ต้องซื้อมาใส่นะ

ต้องดูด้วยจะเป็นชุดลำโพงเป็น 2.1(เสียง 2ทิศ ทาง ซ้าย,ขวา + ซัฟ) หรือ 5.1 (ลำโพง 5 ทิศ หน้า,หน้าขวา,หน้าซ้าย,หลังขวา,หลังซ้าย + ซัฟ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 24th February 2014 เมื่อ 21:08

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    ถ้ามีแอมมีสายเสียบคอมโดยเฉพาะก็เสียบเลย ครับถ้าไม่มีก็ต้องซื้อมาใส่นะ

ต้องดูด้วยชุดชุดลำโพงเป็น 2.1 หรือ 5.1
    เคยถามในเว็ปอื่นเค้าบอกให้ซื้อ AVR , AMP มาต่อเพิ่มอะครับซึ่งด้านนี้ผมง่อยมากๆไม่มีความรู้อะไรเลย

ไม่มีครับ

เป็น 5.1 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ต้องซื้อแอมมาอย่าเดียวเลยครับ แล้วชุด lg ไม่มีตัวแอมมาให้เหรอครับ - - คือลำโพงมันต่อกับคอมตรงๆไม่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ซื้อเอมป์มาครับ อย่างแรปบนว่า ต้องดูด้วยว่าชุดลำโพงท่านมัน 2.1 หรือ 5.1 คือง่ายๆ ไปหาซื้อเอมป์อ่ะน่ะถ่ายรูปลำโพงทั้งหมดน่ะ มีกี่ตัวถ่ายให้หมดเลย แล้วบอกร้านเขา
    ลำโพงงี้เอมป์เครื่องเสียงโฮมเธียเตอร์บ้านๆก็พอต่อได้ แล้วก็ต่อลำโพงเข้าเอมป์แล้วก็หา Line in ของแอมป์ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบบเรปบน แต่มีแค่สองสี ขาวแดง ก็ไปซื้อสายที่ด้านนึงมันเป็นแจ็คหูฟังปรกติที่เวลาเราต่อหูฟังจากคอมอะครับ อีกด้านเป็นแจ็ค สองสีที่ว่า ก็เอามาต่อก็ใช้ได้และ

อันนี้ของผมครับ

ด้านหลัง (รกมากๆๆๆ)

อันนี้ต่อเข้าคอมครับ

สายแบบนี้ครับ (สายผมทำเอง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 24th February 2014 เมื่อ 21:36

กล่าวขอบคุณ
    2
    ลองหาอ่าน พวก วิชา เครื่องเสียง พวกที่เรียน อิเล็กก็ได้ครับมีพื้นฐานการใช้เรื่องพวกนี้อยู่ง่ายๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ซื้อเเอมป์ต่อเอาครับ(ถ้าไม่มี) ถ้า5.1 ซื้อสายตามด้านบนมา3เส้น เส้นเเรกลำโพงหน้า ซ้ายขวา เส้นที่2 center.subwoofer เส้น3 ลำโพงด้านหลัง หลังซ้ายขวา

http://forum.thaidvd.net/lofiversion...p/t208638.html
    ของผมต่อเเบบนี้เอา เเล้วเอาหัว3.5ไปต่อตามสี ลำโพงหน้าก็สีเขียว ลำโพงหลังก้ฟ้า center+sub สีไรไม่รู้จำไม่ได้

ถ้าบอด มีเเค่3สีคือ เเดง เขียว ฟ้า ก้ไปหาซื้อ sound card มาต่อเอา

ปล.ผมเเนะนำผิดก็ขอโทษด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64

เป็นชุดโฮมกับตัวนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้

เป็นชุดโฮมกับตัวนี้ครับ
    ก็ต่อเข้าเลยครับ จากลำโพงท่านก็ดูเอาว่าไหนหน้าไหนหลังจะไว้ตรงไหนก็ต่อเข้าไปที่แอมป์ที่เป็นที่หนีบด้านซ้าย ก็เอาที่เป็นทองแดงเสียบเข้าไป ส่วนจะต่อกับคอมก็หาสายแบบของผมมาต่อ video in ตามสีเลยครับ ก็เสร็จและ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,153

ตามนี้เลยน่ะครับ ต่อสายจากลำโพง ที่ท่านจะเห็นว่ามีสองเส้นติดกันเข้าที่ที่วงไว้สีแดง จะมีด้านที่มีสีแดงต่อเข้า + อีกอันต่อ -
    ส่วนต่อจากคอม ต่อสายแบบที่ผมบอกเข้าที่วงไว้สีเขียว

ส่วนต่อจากลำโพงก็ดูเอาครับ ตัวเสียงซ้ายขวาท่านมี 4 ตัว ก็ให้ไว้ ซ้ายของหน้าคอมสอง ขวาสอง
    ส่วนที่เป็นตัวกลางก็ตั้งใว้หลังจอก็ได้ ตัวใหญ่ใว้ได้โต็ะก็ได้ครับ

อธิบายส่วนต่อที่แอมป์น่ะครับ
    สีม่วงซ้ายสุด คือ ต่อกับลำโพงตัวขวาหน้า
    สีเทาต่อมา คือ ต่อกับลำโพงตัวขวาหลัง
    สีส้มต่อมา คือ ตัวใหญ่ครับ
    สีเขียวต่อมา คือ ลำโพงตัวกลางครับ
    สี่น้ำเงินต่อมา คือ ลำโพงตัวซ้ายหลังครับ
    สีขาวต่อมา คือ ลำโพงตัวซ้ายหน้าครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    ก็ต่อเข้าเลยครับ จากลำโพงท่านก็ดูเอาว่าไหนหน้าไหนหลังจะไว้ตรงไหนก็ต่อเข้าไปที่แอมป์ที่เป็นที่หนีบด้านซ้าย ก็เอาที่เป็นทองแดงเสียบเข้าไป ส่วนจะต่อกับคอมก็หาสายแบบของผมมาต่อ video in ตามสีเลยครับ ก็เสร็จและ
    อันนี้มันเป็นตัวเล่น DVDที่มากับชุดโฮมอะครับ เอามาต่อกับคอมได้เลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    อันนี้มันเป็นตัวเล่น DVDที่มากับชุดโฮมอะครับ เอามาต่อกับคอมได้เลยใช่ไหมครับ
    ของผมก็เป็นโฮมเธียเตอร์ครับตามรูปผมอ่ะ 5555

แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจตรง audio in ของท่านน่ะครับ มันมี 1 2 อย่างนี้ ไม่รู้ว่าเครื่องของท่านสามมารถเลือกรับได้หรือปล่าว ถ้าไม่ได้ก็คงต้องหาซื้อแอมป์แหละครับ
    ลำโพงชุดใหญ่แอมป์ก็น่าจะหลายตังอยู่อะครับ

เครื่องของผมมันเลือกได้อะครับเช่นเลือกเป็น DVD วิทยุ USB และ เลือกรับสัญญานจากช่อง Line in
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 24th February 2014 เมื่อ 22:22

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ต่อได้ครับ ผมเคยเอาตัวนี้ http://www.bikhir.ma/fr/oujda/image_...VD_1761319.htm

มาต่อได้เเต่เสียง ของผม ที่ได้ไม่ใช่ 5.1 เเท้ๆ ผมระบบใช้ prologic II สังเคราะห็เสียง จาก stereo เป็น 5.1

http://www.lcdtvthailand.com/webboar...?topic=71857.0 หรือไม่ก็ลองไปถามคนในบอรด์นี้ดูครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ขอบคุณทุก คห. มากๆครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    กราบงามๆเลย
    เดียวว่างเหมือนไหร่จะลองไปซื้อสายมาต่อครับ ขอบคุณทุก คห. มากๆครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คอม มี รู optical มั๊ยครับ จากรูปที่ถ่ายด้านหลัง มี digital optical in
    ถ้า คอมมี ก็ซื้อสายมาเสียบโลดครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hattrick191 อ่านกระทู้
    คอม มี รู optical มั๊ยครับ จากรูปที่ถ่ายด้านหลัง มี digital optical in
    ถ้า คอมมี ก็ซื้อสายมาเสียบโลดครับ
    ไม่มีครับ
    ผมใช้ by Realtek® ALC892 ออนบอร์ดของ 990FXAGD80 ครับ
    มีแต่รู 3.5 ต้องไปซื้อการ์ดเสียงอะไรเพิ่มมั้ยครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมเองก็ต่ออยู่ก่ะเครื่องโฮม 5.1

ผล.อายขี้ฝุ่นจังไม่น่าอยู่ใต้โต๊ะเลยหรือว่าขี้เกียจเอง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ถ้าเป็นบอร์ดรุ่นที่บอกมามันมี optical out นะครับ (ถัดมาจากที่เสียบ mouse กับ keyboard) ต่อผ่านช่องนั้นสายเดียวได้เสียง 5.1 เลย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่มีครับ
    ผมใช้ by Realtek® ALC892 ออนบอร์ดของ 990FXAGD80 ครับ
    มีแต่รู 3.5 ต้องไปซื้อการ์ดเสียงอะไรเพิ่มมั้ยครับ
    http://www.msi.com/product/mb/990FXA...ml#?div=Detail
    อัพรูปไม่เป็น แต่บอร์ดรุ่น มี optical ครับ ซื้อสาย มาเสียบได้เลย

http://www.overclockzone.com/forums/...t-1694825.html

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: