ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

SAMSUNG เปิดตัว GALAXY S5 พร้อมระบบสแกนลายนิ้วมือ, กันน้ำ กันฝุ่น และกล้อง 16 ล้านพิกเซล

SAMSUNG เปิดตัว GALAXY S5 พร้อมระบบสแกนลายนิ้วมือ, กันน้ำ กันฝุ่น และกล้อง 16 ล้านพิกเซล

และแล้วมันก็กลับมาถึงช่วงเวลานี้อีกครั้ง กับงานสำคัญที่สุดของวงการโทรศัพท์มือถืออย่างงาน MWC2014 หรือ Mobile World Congress 2014 ที่บาเซโลน่า
    ประเทศสเปน แต่ว่านอกจากงานนี้แล้วใกล้ๆกันยังมีงานสำคัญอีกงานนั่นก็คืองาน Samsung Unpacked 2014 Episode 1 ที่แน่นอนว่าเป็นงานเปิดตัว Galaxy S5 ที่หลายๆ คนรอคอยว่าทาง
    Samsung จะเอาจุดขายอะไรมานำเสนอต่อชาวโลกกันอีกบ้าง

การเปิดตัว Samsung Galaxy S5 ครั้งนี้ถือว่าเร็วกว่าการเปิดตัว Samsung Galaxy S4 เมื่อปีที่แล้วประมาณ 20 วัน และหากมองกันให้ลึกๆจะพบว่า Samsung Galaxy S5 ถูกผลักออกมาเปิดตัวพร้อมๆกันกับรุ่นท็อปแบรนด์ดังอื่นๆหลายรุ่นไม่ว่าจะเป็น Sony และ LG แถมยังเปิดตัวก่อนทางฝั่ง HTC และ OPPO ทำให้งานนี้ Samsung กลายมาเป็นดข่าวหน้า 1 พร้อมๆกับผู้ผลิตรายอื่นๆ ซึ่งงานนี้คงต้องแข่งกันแล้วว่าเทคโนโลยีของค่ายไหนจะโดนใจเหล่าผู้บริโภคที่สุด

วันนี้เวลา 2.21 น. เวลาประเทศไทยทาง Samsung ได้เริ่มงาน Unpacked 2014 Episode 1 ครั้งแรกของปีนี้ พร้อมฉากหลังอลังการเปิดตัว Samsung Galaxy S5
    โดยนาย JK Shin ได้ออกมาเปิดตัว Galaxy S5 เป็นคนแรกพร้อมแสดงตัวเครื่องและกล่าวถึงจุดขายหลักของตัวเครื่องทั้ง 5 อย่าง นั่นคือ

1. Waterproof และ Dust proof หรือกันน้ำกันฝุ่นนั่นเอง โดนตัวเครื่องผ่านมาตรฐาน IP67 กันน้ำได้ลึก 1 เมตรยาวนานถึงสูงสุด 30 นาที จะสังเกตเห็นได้ว่าตัวเครื่องด้านล่างมีฝาปิดที่เป็นซีลยางกันน้ำได้

2. ระบบตรวจจับรอยนิ้วมือที่ไม่จำเป็นต้องมีปุ่ม Home เหมือนกับ Apple เพราะมันสามารถใช้หน้าจอในการตรวจจับลายนิ้วมือได้เลย เรียกว่าถูกออกแบบมาให้ใช้งานกับตัวเครื่องที่มีหน้าจอขนาดใหญ่ได้อย่างลงตัว

3. กล้องหลังความละเอียดสูง 16 ล้านพิกเซลพร้อม LED Flash ที่มีการอัพเกรดระบบโฟกัสให้ใช้เวลาโฟกัสแค่ 0.3 วินาทีเท่านั้น ซึ่งถือว่าเร็วที่สุดบน Smartphone ณ เวลานี้ บวกกับเพิ่มระบบ HDR (Rich Tone) เข้ามาด้วย
    นอกจากนี้ยังมาพร้อมเทคโนโลยี Selective Focus ที่ทำให้ตัวเครื่องสามารถเลือกโฟกัสภาพหลังจากถ่ายภาพไปแล้วได้ นอกจากนี้กล้องหน้าความละเอียด 2.1 ล้านพิกเซล รวมถึงการถ่ายวีดีโอนั้นก็ทำได้สูงสุดถึง UHD หรือ 4K ที่ 30 fps ได้แล้วเช่นกัน

4. เทคโนโลยีการดาวน์โหลดข้อมูล Download Booster ที่หากไฟล์นั้นมีขนาดใหญ่เกิน 30MB ตัวเครื่องสามารถดึงนำเอาเทคโนโลยี LTE และ Wi-Fi เข้ามาโหลดข้อมูลพร้อมๆกันทำให้สามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้รวดเร็วขึ้น

5. Ultra Saving Mode ระบบประหยัดพลังงานที่ติดมากับตัวเครื่อง ซึ่งถ้าแบตเตอรี่อยู่ต่ำกว่า 10% มันจะเข้าโหมดนี้ททันที ซึ่งตัวโหมดนี้มันจะหน้าที่เหมือนโหมด Standby 24 ชั่วโมง

Samsung Galaxy S5 มีด้วยกันน 4 สีคือ สีดำ, สีขาว, สีน้ำเงินและ…สีทอง (Copper Gold) ลักษณะตัวเครื่องคล้ายคลึงกับ Samsung Galaxy Grand 2 โดยเฉพาะด้านหน้าที่มีการออกแบบมาโทนเดียวกันเป๊ะ ภายใต้กระจกแผงหน้าใช้ลายแบบเดียวกันกับที่มี Galaxy S4 ขอบเครื่องยังคงใช้เป็นขอบโครเมี่ยมเคลือบ ที่น่าจะมีโอกาสลอกหรือเป็นรอยได้ง่าย แต่ที่แปลกใจนิดหน่อยก็คือหน้าจอไม่ได้มีขอบบางมากอย่างที่คิด แต่ตัวหน้าจอเองยังคงใช้เป็น Super AMOLED ที่ขนาด 5.1 นิ้ว ฟังดูไม่ได้ใหญ่มากแต่ความละเอียดสูงมากเลยทีเดียว

ปุ่มด้านหน้าตัวเครื่องยังคงไว้แบบเดียวคือปุ่ม Home เป็นปุ่ม Physical นอกนั้นเป็นปุ่ม Capacitive แถมมีการเปลี่ยนปุ่มด้านซ้ายเป็นปุ่ม Multitasking ไม่ใช่ปุ่ม Menu เหมือนเดิมแล้ว งานนี้คงต้องไปใช้ปุ่ม menu ในหน้าจอแทนครับ

ขอบเครื่องในภาพรวมมีการทำเป็นร่องทำให้จับแล้วรู้สึกถนัดมือรู้สึกได้และมองไกลๆก็ดูสวยงามไปอีกแบบ

ฝาหลังของเครื่องมีการออกแบบใช้ลายจุดดูแปลกตาไปอีกแบบ ส่วนตัวผมว่าคงต้องลองดูตัวจริงกันก่อน แต่ในภาพต้องบอกว่าตัวเครื่องถ่ายภาพไม่ค่อยขึ้นเท่าไรนัก ตัววัสดุใช้เป็น Polycarbonate

ตัวกล้อง 16 ล้านพิกเซลด้านหลังมีขนาดใหญ่กว่างรุ่นเดิม คงเป็นเพราะขนาด Sensor ที่ใหญ่ขึ้นแบบชัดเจน โดยที่ข้างใต้นอกจากจะมี LED Flash แล้วยังมีเซนเซอร์ตรวจจับอัตราการเต้นของหัวใจที่ข้างๆ LED Flash อีกด้วย แค่เอานิ้วแตะก็สามารถวัดอัตราการเต้นของหัวใจได้เลย

ฝาหลังยังคงออกแบบคล้ายๆกับรุ่นเดิม แต่ตัวแบตเตอรี่นั้นมีการออกแบบให้เน้นทางยาว ไม่ใช่ก้อนสี่เหลี่ยมแบบเดิมแล้ว

ด้านล่างมีฝาปิด microUSB ซึ่งจำเป็นเพราะเกี่ยวกับเรื่องการกันน้ำกันฝุ่นนั่นเอง ซึ่งตัวฝาเราคงต้องมาลองกันดูว่าจะออกแบบมาดีแค่ไหนในการใช้งาน

นอกจากนี้ตัวเครื่องยังมาพร้อมกับปุ่มเซอร์ไพร์สอีกอย่างก็คือปุ่ม Shutter ที่ถูกนำไปไว้ด้านบนซ้ายของเครื่อง เวลาถ่ายภาพในแนวนอนต้องใช้มือซ้ายในการกดปุ่ม แทนที่จะเป็นมือขวาเหมือน Smartphone รุ่นทั่วๆไป ถือว่าเป็นการออกแบบที่ฉีกแนวออกไป การกดด้วยมือซ้ายจากที่ลองคิดดูมันน่าจะกดได้ง่ายกว่านิดหน่อย

ระบบเชื่อมต่อของเครื่องรองรับ Wi-Fi ac และ MiMO แบบ 2X2 รองรับ 4G LTE Cat 4 ดาวน์โหลดสปีดสูงสุดที่ 150Mbps และรองรับเคลื่อนมาตรฐานทั้ง 4 คลื่น แถมยังพ่วงเทคโนโลยี Download Booster ตามที่กล่าวไว้ข้างต้นอีกด้วย

Samsung Galaxy S5 มาพร้อมกับ Android 4.4.2 โดยที่หน้าตา User Interface นั้น ทาง Samsung ได้ออกแบบโดยใช้ Concept คำว่า Clean ที่เน้นให้ตัวเครื่องมีหน้าตาที่เรียบง่ายยิ่งขึ้น อย่างเช่น หน้าเมนู Setting ที่ถูกออกแบบให้กลายเป็น icon ค้นหาได้ง่ายยิ่งขึ้น

Private Mode และ Kid Mode ที่ออกแบบมาเพื่อรักษาความปลอดภัยทางข้อมูลบนคัวเครื่องให้กับคุณโดยเฉพาะ เหมือนกับแบรนด์อื่นๆ แต่ Private mode บน Galaxy S5 นั้นเจ๋งกว่าคนอื่นตรงที่มีระบบสแกนลายนิ้วมือนั่นเอง

Samsung Galaxy S5 มาพร้อมกับ
    CPU Snapdragon 801 (MSM8974-AC) Quad-Core 2.5GHz
    ถือว่าเป็น Clock ที่สูงที่สุดในบรรดา Snapdragon 800 ด้วยกัน พร้อมกับ RAM 2GB หน่วยความจำภายใน 16/32GB รองรับ microSD Card และแบตเตอรี่ 2,800 mAh

Samsung Galaxy S5 จะวางจำหน่ายหลายประเทศทั่วโลกในวันที่ 11 เมษายน 2557 นี้
    และพร้อมชมพรีวิวตามสื่อออนไลน์กับเครื่องจริงได้ช่วงกลางเดือนมีนาคมนี้ครับ

..............................................................................................................................................................................................................................................................................
    Hands-On

Benchmarks

........................................................................................................................................................................................................................................................................................................................

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 25th February 2014 เมื่อ 19:18
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    คราวนี้ Sony โดนก๊อปด้วย ก๊อปมันให้หมดเลย ฮ่าๆๆ สมกับเป็นผู้นำแห่งยุคจริงๆเลยนะฮัฟ ออกรุ่นใหม่ทั้งทีได้แค่เนี้ย

CPU นี้ตัวเดิมชัดๆ แค่ Clock เพิ่มมา 0.2 นอกนั้นเดิมๆหมด แอนดรอย ไม่เหมือน iOS นะที่ใช้สเป็คต่ำๆก็รันได้ลื่นๆน่ะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    s4 จอแตกยังไม่ทันซ่อมเลย - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    สรุปว่า มันเวิคไหมครับ สำหรับคอแอนดรอย ???
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    S4 ยังผ่อนไม่หมดเลย อิอิ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ด่ามันก็ไม่ถูกนะครับ ทำ TouchWiz สวยมากรอบนี้ แต่ Design โครตจะเสิ่นเจิ้นเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    คราวนี้ Sony โดนก๊อปด้วย ก๊อปมันให้หมดเลย ฮ่าๆๆ สมกับเป็นผู้นำแห่งยุคจริงๆเลยนะฮัฟ ออกรุ่นใหม่ทั้งทีได้แค่เนี้ย

CPU นี้ตัวเดิมชัดๆ แค่ Clock เพิ่มมา 0.2 นอกนั้นเดิมๆหมด แอนดรอย ไม่เหมือน iOS นะที่ใช้สเป็คต่ำๆก็รันได้ลื่นๆน่ะ
    ผมว่าแสดงแบบนี้มันออกจะอคติไปหน่อยนะครับ กันน้ำนี่หลาย ๆ device เริ่มทำให้มันกันน้ำได้ ตอนนี้เห็นมากใน gadgets ที่ปล่อยออกมาโครม ๆ กันน้ำแทบหมด
    แต่เห็นด้วยว่า ไม่น่าทำขอบยางซีลกันน้ำแบบ sony เพราะผมคิดว่ามันค่อนข้าง "ห่วย" นิดนึง น่าจะทำโค้ตติ้งแบบ Moto G ดีกว่าเยอะ

ผมว่าจุดขาย มันอยู่ตรงที่ ระบบแสกนลายนิ้วมือ / กล้อง นะ เพราะตอนนี้ใน ตระกูล galaxy มันยังไม่มี แต่คงมีตามมาเรื่อย ๆ

# iOS นี่ใช่ว่ากินสเป็คน้อยแต่ลื่นสรัสนะครับ i4 ซิงเกิ้ลคอร์ก็แลคหัวทิ่มเหมือนกัน แต่ android เก่า ๆ CM11 ลื่นปรื้ดเยอะแยะ
    i5 , i5s สเป็คไม่กากนะครัฟ ดู GPU ก็รู้แล้วครับแหม่

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ไม่ค่อยถูกใจ ตัว body เท่าไหร่ ส่วนตัวก็ใช้ ตระกูลS มๅ3รุ่นละ (หน้าจอร้าวหมด555-*-)

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KetsuyaBoy อ่านกระทู้
    ผมว่าแสดงแบบนี้มันออกจะอคติไปหน่อยนะครับ กันน้ำนี่หลาย ๆ device เริ่มทำให้มันกันน้ำได้ ตอนนี้เห็นมากใน gadgets ที่ปล่อยออกมาโครม ๆ กันน้ำแทบหมด
    แต่เห็นด้วยว่า ไม่น่าทำขอบยางซีลกันน้ำแบบ sony เพราะผมคิดว่ามันค่อนข้าง "ห่วย" นิดนึง น่าจะทำโค้ตติ้งแบบ Moto G ดีกว่าเยอะ

ผมว่าจุดขาย มันอยู่ตรงที่ ระบบแสกนลายนิ้วมือ / กล้อง นะ เพราะตอนนี้ใน ตระกูล galaxy มันยังไม่มี แต่คงมีตามมาเรื่อย ๆ

# iOS นี่ใช่ว่ากินสเป็คน้อยแต่ลื่นสรัสนะครับ i4 ซิงเกิ้ลคอร์ก็แลคหัวทิ่มเหมือนกัน แต่ android เก่า ๆ CM11 ลื่นปรื้ดเยอะแยะ
    i5 , i5s สเป็คไม่กากนะครัฟ ดู GPU ก็รู้แล้วครับแหม่
    ระบบแสกนลายนิ้วมือ จุดขายเลยนะครับแหม่ ผมเองนี้แหละที่ใช้ i4 และยอมอัพมา ios 7 เอง ของมันเก่าแล้วผ่านยุคทองของมันมานานแล้วด้วย แน่จริงวัด ยุค เดียวกันสิสมัย iOS 4 น่ะ
    สเป็คมันไม่กากมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ มันก็แรงในยุคของมันเองนะครับ แหม่...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

ต้องบอกว่ามือถือแบรนด์ญี่ปุ่นทั้งหมดโดนลอกถึงจะถูกครับ 55 ไม่ใช่แค่ SONY แต่รวมถึง Fujitsu SHARP NEC TOSHIBA Panasonic พวกนี้เค้ากันน้ำมาหลายปีแล้ว (แถม Fujitsu ทำสแกนลายนิ้วในมือถือมาตั้งหลายปีแล้วก่อน Apple ซะอีก)
    แซมซังอาจจะอยากเจาะตลาดญี่ปุ่นเต็มทีเพราะปกติ Samsung กับ LG เครื่องญี่ปุ่นเป็นแกะดำคู่กัน ที่ไม่กันน้ำ
    ประมาณว่าเปิดฤดูมาวางขายพร้อมกัน 10 รุ่น ทุกคนกันน้ำหมดยกเว้น Samsung กะ LG อยู่ 2 รุ่น 555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 26th February 2014 เมื่อ 01:49

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ไม่รู้สิ เชียร์ Xperia Z2

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมหันด้านหลังเจ้า galaxy mini ของผมดูก็ถึงกับตกใจ

เห้ย!!! คุณพระ นี่มัน S5 ชัดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ระบบแสกนลายนิ้วมือ จุดขายเลยนะครับแหม่ ผมเองนี้แหละที่ใช้ i4 และยอมอัพมา ios 7 เอง ของมันเก่าแล้วผ่านยุคทองของมันมานานแล้วด้วย แน่จริงวัด ยุค เดียวกันสิสมัย iOS 4 น่ะ
    สเป็คมันไม่กากมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ มันก็แรงในยุคของมันเองนะครับ แหม่...
    ผิดแล้วครับ ประเด็นคือ "แอนดรอยด์ ไม่ใช่ ios นะครับที่ใช้สเปคต่ำก็รันได้ลื่น ๆ " จริง ๆ แล้วหมายความว่า iOS ก็ไม่ใช่ OS ที่ทำงานได้ลื่นแม้ว่าสเปคจะต้อยต่ำเรี่ยดินครับ ความแตกต่างของ Android กับ iOS คือ multitasking ครับ และที่ iOS ลื่นส่วนใหญ่มาจากคอมไพเลอร์ดี ( รอวัดกันที่ ART Runtime ) กับไม่มีระบบ OS อิสระ
    แบบ Android ( มี File manager , ปรับแต่งระบบได้ ) iOS7 มาแรก ๆ ยัดทั้ง live wallpaper , multitask แบบแอนดรอย ไอโฟนเก่า ๆ ก็ร้องแลคระงมครับ
    Samsung มาทางนี้ก็ค่อนข้างถูกแล้วครับ จากที่ S4 ใช้ Exynos 5410 ปัญหายังเพียบเลย มาตอนนี้ใช้ SD 801 ตัวแรงเกือบสุดในตลาด ไม่ดียังไงครับ ?
    ปล. ดูยังไง ระบบแสกนลายนิ้วมือ ก็จุดขายนะ i5s มาใหม่ ๆ ยืมเล่นสแกนกันเป็นแถว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KetsuyaBoy อ่านกระทู้
    ผิดแล้วครับ ประเด็นคือ "แอนดรอยด์ ไม่ใช่ ios นะครับที่ใช้สเปคต่ำก็รันได้ลื่น ๆ " จริง ๆ แล้วหมายความว่า iOS ก็ไม่ใช่ OS ที่ทำงานได้ลื่นแม้ว่าสเปคจะต้อยต่ำเรี่ยดินครับ ความแตกต่างของ Android กับ iOS คือ multitasking ครับ และที่ iOS ลื่นส่วนใหญ่มาจากคอมไพเลอร์ดี ( รอวัดกันที่ ART Runtime ) กับไม่มีระบบ OS อิสระ
    แบบ Android ( มี File manager , ปรับแต่งระบบได้ ) iOS7 มาแรก ๆ ยัดทั้ง live wallpaper , multitask แบบแอนดรอย ไอโฟนเก่า ๆ ก็ร้องแลคระงมครับ
    Samsung มาทางนี้ก็ค่อนข้างถูกแล้วครับ จากที่ S4 ใช้ Exynos 5410 ปัญหายังเพียบเลย มาตอนนี้ใช้ SD 801 ตัวแรงเกือบสุดในตลาด ไม่ดียังไงครับ ?
    ปล. ดูยังไง ระบบแสกนลายนิ้วมือ ก็จุดขายนะ i5s มาใหม่ ๆ ยืมเล่นสแกนกันเป็นแถว
    อาล่ะผมไม่เถียงเรื่อง OS แต่ไอ้ SD 801 น่ะ ที่มันควรจะอัพเกรดไปมากกว่านี้ รุ่นใหม่มาน่าจะมีอะไรแปลกใหม่กว่านี้ คือพูดง่ายๆคือ น่าจะแรงอัพเกรดจากตัวเดิมไปเยอะกว่านี้ครับ น่าจะเป็นเรื่องการตลาดคงรอ ให้ Apple ขยับมาใช้ 4 หัว แล้วค่อยขยับหนีตาม

ส่วนเรื่อง สแกนนิ้วมือ ผมพิมไว้แดกดัน สาวกซัมซวย ที่ไปแดกดันทาง Apple ว่า ก็งั้นๆ ยี่ห้ออื่นๆก็ทำมาก่อน ตอนนี้เป็นไง ก็เอามาใช้อยู่ดีแถมดันเป็นฟีเจอร์เด่นด้วย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ก็ยังงั้นๆอะ...55555

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    มันคือ S4 มา เปลี่ยน Body

lol

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    samsung s5 เน้น กล้อง ความเร็ว และอุปกรณ์เสริมพวกข้อมือทั้งหลาย ความเรียบง่าย ส่วนดีไซน์ มันแล้วแต่คนมองจริงๆ จากการดูรีวิวตามYoutube แล้วผมคิดว่า กระแสค่อนข้างดี(ในต่างประเทศ) เพราะชัมซุงมาคราวนี้ไม่ได้อวดอ้างสเปค CPU RAM เลยจะเน้นที่การใช้งานเป็นหลักมากกว่าซึ่ง มันก็ทำได้ดีในสิ่งที่มันมีจริงๆ ทั้งกล้อง หรือ การใช้งานต่างๆ ส่วนเรื่องก็อปไม่ก็อปผมว่ามันเป็นเรื่องไรสาระมากๆเพราะ ผมเห็นคนบางคนเป็นเดือดเป็นร้อนมากๆกับเบรน์ที่ตนเองรัก ซึ่งฟีเจอร์ของซัมซุงดันไปเหมือน ผมคิดว่ามือถือเหล่านี้เป็นแอนดรอย์เหมื่อนกัน ฟีเจอร์หรือแนวทางการตลาดคงไม่ต่างกันมาก เช่นเรื่องกันน้ำ ตอนซัมซุงไม่กันน้ำก็บอกห่วย แต่พอกันน้ำก็บอกก็อป ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน สรุป s5 มีดีที่ กล้อง/อุปกรณ์เสริม/ความเร็ว/ฟีเจอร์ที่ตอบสนองการใช้งานได้ดีขึ้น ใครชอบมีตั้งซื้อ ใครไม่ชอบไม่มีตั้งก็ไม่ต้องซื้อแล้วแต่ หนสุดท้าย s5 จะประสบผมสำเร็จหรือไม่ก็ต้องดูที่ยอดขายอีกที

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    รอบนี้ผมขอผ่าน รอของ sony อยู่

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    เหมือน SAMSUNG เลย/// โดนตบ

มีแต่ออฟชั่นคุ้นชื่่อกันดีทั้งนั้น

SAM= Sony Apple Mobile SUNG // หลบตีน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    มันต้องโผล่หัวมาทุกกระทู้สิน่า
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Apple fanyboy ดิ้นพรากๆเลย เห็นแล้วฮา หยั่งกะหนอนโดนน้ำร้อน 555
    SoShi & Sone Are Together Forever

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    น้ำร้อนได้ที่แล้ว........

ขอเชิญนักมวยทั้ง2ฝั่งขึ้นบนเวทีครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อวยกันเข้าไป

ผมมารอเสพความรู้ครับ อิอิ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด