ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

ปิดเทอมอยากลดน้ำหนักให้ได้สัก15-20โลอะครับมีเวลา2เดือนกว่าๆ

ปิดเทอมอยากลดน้ำหนักให้ได้สัก15-20โลอะครับมีเวลา2เดือนกว่าๆ

พอดีจบม.5ขึ้นม.6ก็ไม่ได้เรียนพิเศษแล้วครับ กะว่าจะลดน้ำหนักเพราะผมสูง170 น้ำหนัก100กิโล อยากได้มากๆครับ

จัดอาหารการกินยังไงดีครับ อยากลดมากๆเลยครับ กลัวตายมากเลย T^T
    เอาใจคืนมา

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    งดแป้งครับ เช่น ข้าว / ขนมปัง / เส้นก๋วยเตี๋ยว

งดมัน เช่น หมูสามชั้น / เนื้อติดมัน

งดน้ำที่ไม่จำเป็น เช่น น้ำอัดลม / เหล้า / เบียร์

ผลไม้ที่ไม่ควรกิน / มะม่วง / ทุเรียน

ต้องออกกำลังกาย ด้วย

------------------------------

ก่อนอาหารเช้า เค้าว่ากันว่าให้ กิน โยเกิตธรรมชาติ 1 ถ้วย + นมสด 1 กล่อง + น้ำผึ้งแท้ + มะนาว เอามาผสมกัน

อาหารเช้า ก็กินไปปกติก็ได้ครับ

อาหารกลางวัน เช่น กระเพราหมู เปล่า ๆ ไม่กินข้าว

อาหารเย็น เช่น ผักต้ม+น้ำพริก เปล่า ๆ ไม่กินข้าว / ผลไม้ + นม (แนะนำแอปเปิ้ล)

ปล.ก่อนอาหารเช้าผมไม่ทราบนะ แต่ เรื่องอาหารพี่ผมทำลดจริง ๆ จากอ้วน ๆ ตอนนี้บางลงไปเยอะ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมก็สูง 170 หนักเกือบร้อยครับ กำลังว่าจะลดพอดี แต่หาเวลาออกกำลังไม่ได้ เป้าผมอยากลด 30กิโลครับ มาพยายามกันครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    นับแคลลอรี่เอาครับ หาข้อมูลในเวปกินไม่เกิน 2000Kcal
    ช่วงที่ผมลดผมกินไม่เกิน 1000Kcal จาก 84 เหลือ 65
    เวลสามเดือน สูง 168 ปิดเทอมว่าจะจัดต่อซักหน่อยอิอิ
    เอาให้เหลือ 55 แล้วก็ออกกำลังกายด้วยนะครับ จะได้
    สร้างกล้ามเนื้อไปด้วย ส่วนออกแบบไหนก็หาข้อมูล
    ในเน็ตเลยครับ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แนะนำๆ ลองไล่ๆดูนะครับ

Good Shape Save Cost
    http://www.youtube.com/watch?v=aLs9mMord34

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เพื่อนผมเคยพูดไว้ว่า ใน3เดือนวิ่งออกกำลังกายเช้าเย็น กินแต่ไข่ต้มกับข้าวมื้อล่ะ1ฟอง ลดได้20 กิโล น่าลองดูนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ไม่มีทางครับ 20กิโลใน3เดือน

ถ้าทำได้นั้นคงเป็นพวกกล้ามเนื้อเเละน้ำที่เสียไป

เพราะจริงๆถ้าลดเเต่ไขมันกันถ้วนๆ เลย เดือนหนึ่ง ไม่เกิน2กิโลครับ

ถ้าเกิน ก็เเสดงว่ากล้ามเนื้อหรือนำ้ในร่างกาย หายไปครับไม่ใช้ไขมัน

การอดอาหาร เป็นวิธี ที่เเย่ที่สุดการลดน้ำหนักครับ

ไม่ครวอดเเต่ควร กินพอประมาณ คำนวนค่าพลังงานที่ใช้ไปใน่เเต่ละวัน

เเละกินให้น้อยกว่า ค่ากำหนดสัก100-200 กิโลเเคลโลลี่ ครับ

ตัวเลขนั้นไม่ได้สำคัญ มันสำคัญว่าคุณกินเท่าใดเเละวันหนึ่งคุณใช้พลังงานเท่าใด

กินมากไม่ได้ใช้ก็อ้วน กินน้อยใช้มาก ก็สูญเสียกล้ามเนื้อเเละน้ำในร่างกาย อาจจะกลับมาอ้วนเท่าเดิมหรือมากกว่าเก่า

ที่เรียกว่าโยโย่เอฟเฟค

สาระครับ ดูเลย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ลดเยอะในเวลาน้อยก็ระวังเนื้อแตกลายและความดันนะครับผม =_="" ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมเคยลดอยู่วิธีที่ทำคือกินไอติมถ้วยเล็กแทนข้าว1มื้อทั้งหมดก็วันละ3กระปุกจิ๋วเหมือนของวอลล์อันละ10บาทอะแล้วก็ออกกำลังกายทุกวันแรกๆก็ไม่ต้องหักโหมออกทีละนิดแล้วค่อยๆเพิ่มเอา

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เมื่อก่อนผม สูง 170 หนัก85 ตอนที่อยู่ ม3 แล้ว เข้า ปวช1 ผมจะเข้า นศท เลย ไปวิ่ง ที่สนามกีฬาไกล้บ้าน เวลา 2เดือนกว่าๆคับ วิ่งทุกวัน ตอนนั้นลดได้ 15 กิโลเลยครับ เชื่อผมถ้า ใจสู้อะไรก็ทำได้คับ สู้ๆผมเป็นกำลังใจให้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆคับใครว่าได้หรือไม่ได้ อย่าไปสนใจลงมือทำเลย อย่าพลัดวันลงมือทำเลยไปวิ่งไปวายน้ำเล่นกีฬาอะไรก็ได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    กินปรกติน่ะแหละครับแต่ลดของจุกจิกลดพวกแป้งเนื้อสัตว์หน่อย แล้วก็ออกกำลังกายครับ
    [IMG][/IMG]

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    วิ่งตอนเช้า กับเย็นครับ
    เช้าๆ ตี5 วิ่ง
    เย็นๆสัก 4 โมงก็น่าจะเริ่มได้ละถ้าแดดไม่มากเกิน
    ระยะก็แรกๆก็ฝืนหน่อยสัก 2-3 โล หลังจากนั้นค่อยเพิ่มครับ แรกๆนี้อาจจะยากหน่อยเพราะมันโคตรจะเหนื่อยและท้อเลยครับ แต่ถ้าหลังๆร่างกายรับไหวนี่ก็จะเริ่มสบายๆแล้วครับ

ตอนเป็นทหารเจอแบบเนี๊ยะ วิ่งเช้าเย็น 2เดือนกว่าๆ ลดมา 10 กว่ากิโล ยังไงก็ลองเอาไปใช้ดูนะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ง่ายๆ ออกกำลังกาย + อย่านอนดึก เพราะนอนดึกย่อมหิวและต้องหาอะไรกิน
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    งดแป้ง จำกัดแคลลอรี่ให้อยู่ไม่เกิน 1500 ครับ
    คาร์ดิโอ ทุกวัน(วิ่งหรือเดิน) วันละ 30 นาที
    เดือนนึงผมลดได้ประมาณ 3 KG
    ที่เหลือก็อยู่ที่ความพยายามครับสู้ๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ถ้ามีแรงจูงใจอะไรก็ทำได้อิอิ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ที่ให้คำแนะนำผม เดี๋ยวปริ้นเทอมผมจะพยายามลดให้ได้ครับ ไอ้สาเหตุที่ลดนี้มันมีหลายปัจจัย มีกำลังชอบเพื่อนในห้อง(นามแฝง ติ๊ก)อะครับ คุยกันพอประมาณ +คุยในไลน์เยอะมาก แต่เพื่อนในห้องมันคงคิดว่าผมชอบเพื่อนอีกคนนึงครับ เพราะผมเคยชอบ แต่ตอนนี้ไม่ได้ชอบแล้ว

ผมกับติ๊กได้แข่งกันลดน้ำหนักตอนปิดเทอมไงครับ ปิดเทอมผมว่าจะบอกชอบเค้าอะครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเค้ามีใจให้ผมรึเปล่า
    เอาใจคืนมา

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    งดแป้งครับ เช่น ข้าว / ขนมปัง / เส้นก๋วยเตี๋ยว

งดมัน เช่น หมูสามชั้น / เนื้อติดมัน

งดน้ำที่ไม่จำเป็น เช่น น้ำอัดลม / เหล้า / เบียร์

ผลไม้ที่ไม่ควรกิน / มะม่วง / ทุเรียน

ต้องออกกำลังกาย ด้วย

------------------------------

ก่อนอาหารเช้า เค้าว่ากันว่าให้ กิน โยเกิตธรรมชาติ 1 ถ้วย + นมสด 1 กล่อง + น้ำผึ้งแท้ + มะนาว เอามาผสมกัน

อาหารเช้า ก็กินไปปกติก็ได้ครับ

อาหารกลางวัน เช่น กระเพราหมู เปล่า ๆ ไม่กินข้าว

อาหารเย็น เช่น ผักต้ม+น้ำพริก เปล่า ๆ ไม่กินข้าว / ผลไม้ + นม (แนะนำแอปเปิ้ล)

ปล.ก่อนอาหารเช้าผมไม่ทราบนะ แต่ เรื่องอาหารพี่ผมทำลดจริง ๆ จากอ้วน ๆ ตอนนี้บางลงไปเยอะ
    แนะนำให้ทำแบบนี้นะและก็นับ จำกัดแคลลอรี่ให้อยู่ไม่เกิน 1500
    ผมทำอยู่แบบนี้ กินวันละ 600 - 1000 แคลลอรี่ เริ่มทั้งตั้งแต่ วันที่ 2/2/2557 วันนี้ 27/2/2557
    ลดมา 3 โลกกว่าแล้วครับ 3 เดือนผม ถึง 10 โลแน่ อิอิ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อย่างดแป้งเลยครับ เป็นลดแป้งก็พอ หลีกเลี่ยงไขมัน แล้วก็ไปเน้นที่โปรตีนแทน พวก นม ไก่ เนื้อวัวไม่่ติดมัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ค่อยลดๆไปเรื่อยๆดีกว่า อยากลดจริงทำให้เป็นนิสัย แล้วเราจะได้ไม่่ต้องฝืนลด

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    พยายามเน้นสารอาหารให้ครบครับอย่าอดอาหารเด็ดขาด

เรียก yoyo effectมั้ง ลดโดยอดอาหารพอมากินอีกทีน้ำหนักมันจะดีดขึ้นมาใหม่

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเคยลดน้ำหนักด้วยการอดอาหารครับ ผมสูง 167 จากนัำหนัก 75 ผมกินข้าววันละมื้อเดียว บางวันก็ไม่กินอะไรเลยนอกจากน้ำ 3เดือนน้ำหนักเหลือ 52 ผลที่ได้คือเข้าโรงพยาบาลเลยครับ ไม่ดีหรอกครับถ้าลดน้ำหนักโดยการอดอาหารผมลองมากับตัวเองแล้ว
    ผมว่าค่อยๆลดแป้งลดไขมันออกกำลังกายไปเลื่อยๆดีกว่าครับ และก็ไม่ต้องมีกำหนดว่าจะต้องให้อีกกี่เดือนถึงเราจะต้องลดให้ได้เท่านี้นะเพราะมันจะทำให้เรากังวลและเกิดความเครียดได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เป็นกำลังใจให้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเคยลดอยู่ช่วงนึงครับ

วิ่งตอนเช้า 1 ชม. ต่อวันครับ / เล่นเวท / กินข้าวลดลงนิดเดียว แต่ไม่กินขนมจุบจิบเลย เลี่ยงของที่มีน้าตาลทั้งหลาย

1เดือน ลดไป ประมาน 8 กิโล ครับ

แต่ต่อจากนั้นมันเปิดเทอมเลยไม่ได้ทำต่อครับ
    ————————————————————SNSD————————————————————

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมเคยหนัก 88 สูง 160 กว่าๆ เองมั้ง (ไม่เกิน 165) ตอน สมัย ม.ต้น อะนะ เรียกได้ว่า อ้วนเตี้ย เลยหละ

พอขึ้นมา ม.4 คิดไว้ว่าจะลดแต่ก็ไม่ได้ลดซะที .... (ไม่ได้เรียน ร.ด ด้วย)

พอ ม.5 เลยตั้งใจลด (แอบชอบผู้หญิง) จนตอนนี้ ม.5 แล้วน้ำหนักผม 75 จาก 88 ^ ^ (ใช้เวลาประมาณ 5 เดือนมั้ง) แนะนำให้ หาเพื่อนช่วยกันแชร์ประสบการ์ณกับกำลังใจครับ

ตอนนี้กำลังจะปิดเทอมแล้วกะจะลดอีกสักหน่อยให้เหลือสัก 60 สู้ๆครับ มาพยายามไปด้วยกัน ^ ^

ปล. อยากเห็นรูปตอน ม.ต้น ก็ PM มาน่ะ *-*

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: