ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77

Unhappy ถามเรื่อง WTFast หน่อยครับเซิฟไทย

ผมเล่น dota2 และต้องซื้อ wtfast มาเพื่อลดปิงและ wtfast ก็มี เซิฟ thailand และก็มีปิงที่น้อยที่สุด

แต่ว่าเวลาเล่นนั้นจะกะตุกและขึ้น Connection Problem ตัวหนังสือสีแดงขึ้นขวาบนเรื่อยๆ ทำให้เล่นเกมไม่ได้เลย แต่เซิฟอื่นก็เล่นได้ปกติแต่ยังดีเลย์เพราะ ปิงเยอะ
    ผมต้องทำไงครับ 4เซิฟแรกเป็นหมดเลย ยกเว้น SG แต่ SG ก็ดีเลย์เล่นแล้วหงุดหงิดมากครับ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    เปลี่ยนเน็ต ง่ายกว่าปะฮะ ผมว่า.......

เพราะท่านเล่นเเค่dota2 เอง โทรไปเฉ่งผู้ให้บริการก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะดีขึ้น

ส่วนตัวเเล้วจากที่ลองมา โปรเเกรมลงปิงไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่เผลอๆทำให้เเย่กว่าเดิม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ถ้าไทยหลุด ลองสิงคโปร์ดูครับ ปิงแค่150เอง ปกติผมเล่นเนตโทรศัพท์384kb ปิง 160-220 แรกๆก็ยังไม่คุ้นมือหรอกแต่เล่นไปซักสัปดาห์เดี๋ยวก็ชินเอง แทบไม่รู้สึกอะไรเลยล่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SCP อ่านกระทู้
    เปลี่ยนเน็ต ง่ายกว่าปะฮะ ผมว่า.......

เพราะท่านเล่นเเค่dota2 เอง โทรไปเฉ่งผู้ให้บริการก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะดีขึ้น

ส่วนตัวเเล้วจากที่ลองมา โปรเเกรมลงปิงไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่เผลอๆทำให้เเย่กว่าเดิม
    ผมเคยแจ้งไปว่าเน็ตออกนอกช้า แต่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นรีเน็ตให้ผมแค่นั้นเอง TOT

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้
    ถ้าไทยหลุด ลองสิงคโปร์ดูครับ ปิงแค่150เอง ปกติผมเล่นเนตโทรศัพท์384kb ปิง 160-220 แรกๆก็ยังไม่คุ้นมือหรอกแต่เล่นไปซักสัปดาห์เดี๋ยวก็ชินเอง แทบไม่รู้สึกอะไรเลยล่ะ
    ครับผม จะทนครับบบ