ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409

อนิเมะแนวชีวิต ม.ปลาย ครับ แนะนำทีครับ

คืออยากได้แนวที่คล้ายกับ Sket Dance อะครับ แบบไม่มีเวทมนต์ไรทั้นนั้น ช่วยแนะนำทีครับ

แล้วใครพอมีลิงค์อ่าน Sket Dance แบบ comic manga แนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ที่นึกออกจะมี Hyouka(ปนแนวสืบสวนเข้ามา),K-ON(ปนแนวดนตรีเข้ามาด้วย)และก็มี Non Non Biyori(แต่ระดับประถมเลยตัวละครครึ่งนึงของเรื่องนี้),Nourin แนวชีวิตเด็กโรงเรียนเกษตร

นึกออกแค่นี้ครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    school days เรื่องนี้เคยดุหรือยัง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าอนิเมะ เดี๋ยวนี้ก็มีชีวิตแนว ม.ปลายเยอะนะครับ
    งั้นลองดู เรื่องนี้ดูสิครับ Kimi Ni Todoke

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    Seitokai Yakuindomo จะพูดยังไงดีคล้ายเคลียด ออกแนวทะลึ่ง ข่ำๆดี
    Seitokai Yakuindomo SS2 ภาคนี้สนุกยิ่งกว่า
    Amagami SS ไม่รู้จะชอบหรือเปล่าความรัก ม.ปลาย ชอบคนไหนอวยคนสมหวังทุกคน
    Amagami SS+ บลองดูภาคแรกติดใจภาค2ต่อ
    Nourin โดน Lc ค่อนข้างจะหายากนิดนึง แต่ก็ยังพอหาได้นะ
    Kono naka ni hitori imouto ga iru ออกแนวฮาเร็ม
    Seitokai no Ichizon ออกแนวฮาเร็ม ประธานนักเรียน
    Seitokai no Ichizon SS2 ออกแนวฮาเร็ม ประธานนักเรียน
    Boku wa Tomodachi ga Sukunai ออกแนวฮาเร็ม ความรักใสๆกับเพื่อนในชมรม
    Boku wa Tomodachi ga Sukunai SS2 ออกแนวฮาเร็ม ออกแนวฮาเร็ม ความรักใสๆกับเพื่อนในชมรม
    Ore no Kanojo to Osananajimi ga Shuraba Sugiru เรื่องนี้บอกไม่ทุก ก็ความรักเหมือนกันฮาเร็ม
    Sakurasou no pet na kanojo เรื่องนี้สนุกมากคุณอาจจะชอบเรื่องนี้ โดน Lc แต่หาไม่ยากหรอกนะ
    Chuunibyou demo Koi ga Shitai ปวยโรค ม.2 สนุกดีความรักซื่อๆใสบริสุทธิ์ โดน Lc
    Chuunibyou demo Koi ga Shitai SS2 ภาคนี้ยังไม่เคยดูแต่แนะนำไว้ก่อน
    Kaichou wa Maid-sama เรื่องนี้สนุกผมชอบมาก
    Koi to Senkyo to Chocolate ป้องกันโดนชมรมหยุบ เลยต้องออกมาลงชิงตำแหน่งประทานนักเรียน
    Nogizaka haruka no himitsu ความรักใสๆ สนุกมาก
    Nogizaka Haruka no Himitsu Finale ภาคต่อ ความรักใสๆ สนุกมาก
    Kissxsis แนวจะฮาเร็มดีไหม ไม่เอาดีกว่า รักพี่เสียดายน้อง
    Ladies versus Butlers ฝึกทักษะการเป็นพ่อบ้าน มีลูกคุณหนูเยอะ
    Da Capo ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Da Capo II ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Da Capo III ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Walkure Romanze เกมส์กีฬาจูล ฮาเร็ม

ไม่รู้ที่ผมแนะนำมาจะถูกใจคุณJames47 แนวประมาณชีวิต ม.ปลาย

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    danshi koukousei no nichijou ครับ
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    สนับสนุน Nichijou อีกเสียงครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เอาที่ผมเคยอ่านละกันนะ (School life)
    Nisekoi
    Horimiya
    Good Ending
    Minamoto-kun Monogatari
    Kangoku Gakuen

Kiss x sis
    Wagatsuma-san wa Ore no Yome
    Hirunaka no Ryuusei

Watashi ni xx Shinasai!
    Seishun Pop!
    Yanki-kun to Megane-chan
    Onani Master Kurosawa

กำ พิมพ์มาเพิ่งเห็นว่าขอเป็นเมะ งั้นว่างๆก็หาอ่านนะครับสนุกๆทั้งนั้น
    ปอลิง. มีแต่แนวรักๆนะครับ =w='

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ชีวิตนักเรียนก็ต้องSchool daysกับdanshi koukousei no nichijouตามชื่อเรื่องเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีดูอนิเมะ sket dance แล้วติดมากครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Seto no hanayome ไม่รุ้ ม. อะไรนะ
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    Bakuman ก็โอเค
    Fansub

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมว่าก็มีเยอะนะ แนวชีวิต ม.ปลาย แต่ส่วนมากจะป่น รัก โรแมน เข้ามาด้วยน่ะสิ ปัญหาใหญ่ 555
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    27
    ใครแนะให้ดู School Days ผมขอสาปแช่งนะครับ 55555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Bible black การันตี

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darknessdog อ่านกระทู้
    Bible black การันตี
    เกรงว่าจะ โหดร้ายไปหน่อยนะ เรื่องนี้ 555
    Road to Trophy Hunter

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Seitokai Yakuindomo ฮาทุกตอน

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Daily Live Of High School Boys วันๆของพวกผมก็งี้แหละ
    ....คล้ายกับ Sket Dance รึเปล่าไม่รู้นะ <<ไม่เคยดู
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าแนว ม.ต้น - ม.ปลาย รู้จักแต่ GTO = Great Teacher Onizuka

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถ้าจะเอาแนวโรงเรียนชีวิต ม.ปลาย Sket Dance ที่เป็นการ์ตูนในจั้มป์ ผมแนะนำ Bakuman ครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mpm อ่านกระทู้
    ผมว่าอนิเมะ เดี๋ยวนี้ก็มีชีวิตแนว ม.ปลายเยอะนะครับ
    งั้นลองดู เรื่องนี้ดูสิครับ Kimi Ni Todoke
    คุโรนุมะ ซาวาโกะ <3 รักเลย

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    55555 เรื่องนี้สุดๆเลยครับ ฮาจริงๆ

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ขอแนะนำอีกเสียงครับ อีกชื่อหนึ่งของเรื่องนี้คือ prison school สุยอดมาก 5555

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    Seitokai Yakuindomo จะพูดยังไงดีคล้ายเคลียด ออกแนวทะลึ่ง ข่ำๆดี
    Seitokai Yakuindomo SS2 ภาคนี้สนุกยิ่งกว่า
    Amagami SS ไม่รู้จะชอบหรือเปล่าความรัก ม.ปลาย ชอบคนไหนอวยคนสมหวังทุกคน
    Amagami SS+ บลองดูภาคแรกติดใจภาค2ต่อ
    Nourin โดน Lc ค่อนข้างจะหายากนิดนึง แต่ก็ยังพอหาได้นะ
    Kono naka ni hitori imouto ga iru ออกแนวฮาเร็ม
    Seitokai no Ichizon ออกแนวฮาเร็ม ประธานนักเรียน
    Seitokai no Ichizon SS2 ออกแนวฮาเร็ม ประธานนักเรียน
    Boku wa Tomodachi ga Sukunai ออกแนวฮาเร็ม ความรักใสๆกับเพื่อนในชมรม
    Boku wa Tomodachi ga Sukunai SS2 ออกแนวฮาเร็ม ออกแนวฮาเร็ม ความรักใสๆกับเพื่อนในชมรม
    Ore no Kanojo to Osananajimi ga Shuraba Sugiru เรื่องนี้บอกไม่ทุก ก็ความรักเหมือนกันฮาเร็ม
    Sakurasou no pet na kanojo เรื่องนี้สนุกมากคุณอาจจะชอบเรื่องนี้ โดน Lc แต่หาไม่ยากหรอกนะ
    Chuunibyou demo Koi ga Shitai ปวยโรค ม.2 สนุกดีความรักซื่อๆใสบริสุทธิ์ โดน Lc
    Chuunibyou demo Koi ga Shitai SS2 ภาคนี้ยังไม่เคยดูแต่แนะนำไว้ก่อน
    Kaichou wa Maid-sama เรื่องนี้สนุกผมชอบมาก
    Koi to Senkyo to Chocolate ป้องกันโดนชมรมหยุบ เลยต้องออกมาลงชิงตำแหน่งประทานนักเรียน
    Nogizaka haruka no himitsu ความรักใสๆ สนุกมาก
    Nogizaka Haruka no Himitsu Finale ภาคต่อ ความรักใสๆ สนุกมาก
    Kissxsis แนวจะฮาเร็มดีไหม ไม่เอาดีกว่า รักพี่เสียดายน้อง
    Ladies versus Butlers ฝึกทักษะการเป็นพ่อบ้าน มีลูกคุณหนูเยอะ
    Da Capo ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Da Capo II ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Da Capo III ถ้าไม่เคยดูคุณอาจจะพลาดเรื่องนี้
    Walkure Romanze เกมส์กีฬาจูล ฮาเร็ม

ไม่รู้ที่ผมแนะนำมาจะถูกใจคุณJames47 แนวประมาณชีวิต ม.ปลาย
    Kaichou wa Maid-sama กับ Da Capo I & II ผมเลือกที่ไม่ดู เเต่นอกนั้นดูหมดเเล้วสำหรับเรื่องที่ทำจบส่วนที่ยังไม่จบก็กำลังรอตอนใหม่ออก