ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ทำงานเซเว่น

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

ทำงานเซเว่น

คือ จะทำงานเซเว่นปิดเทอม อะครับ เก็บเงินดาวน์ MSX ใครเคยทำ พอแนะนำ ได้บ้างครับ พวกค่าจ้าง ลักษณะการทำงานเป็น ยังไง เหนื่้อย ผมไม่เกี่ยง อยู่แล้ว ยอมเพื่อรถแล้วครับตอนนี้
    ปล.วันนี้ไปถาม มาละ เค้าบอกให้ยื่น เอกสาร แล้ว ผู้จัดการจะโทร ไป ผมเลยจะยื่นวันพรุ่งนี้เลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมเคยทำตั้งแต่สมัยเรียน ตอนนี้ยังเป็นชุดสีแดงอยู่เลย สนับสนุนนะครับ หาเงินดาวน์รถเอง
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เยี่ยมมากครับ ดีมาก
    ผมก็ทำงานดาวน์รถเอง
    แต่เป็นรถยนต์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    นานอยู่นะที่เขาจะเรียกทำงาน แต่ถ้าโชคดีคนไม่พอคงได้ทำเลย เอาใจช่วยให้ได้ทำไวๆและกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ร้านใหญ่หรือป่าว ถ้าใหญ่ลูกค้ามากก็เหนื่อยหน่อย บางทีค่าแรงไม่ได้เพิ่มนะ
    ต้องดูผจก.ร้านด้วยว่าเป็นไง ถ้าเป็นสบายๆก็ไม่ต้องคิดไรมากแต่ถ้าเจอแบบ...ก็ต้องทำใจ
    ถ้าเป็นปกติจำทำงานเป็นผลัด เช้า 6.00-16.00+ บ่าย13.00-22.00+ ดึก21.30-07.00+(บางร้านก็ต้องรอผจก.มา)
    เรื่องชั่วโมงบางทีร้านตัดให้พอดีหรือไม่ตัดเลย
    การทำงานแรกๆก็คงเติมของ ดูขโมย งานนอกอื่นๆ สักอาทิตย์ หัดยืนเครื่องคิดเงิน หายมากก็ออกเอง ไม่เกิน20ก็ไม่เป้นไร
    ถ้าจะแนะนำก็ผลัดดึก สบายๆ ทำงานเสร็จก็ว่างถ้าไม่มีลูกค้ามาก
    ปล.ที่ผมพูดไปอาจจะเกิดกับบางร้านหรือไม่เกิด แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมว่าไปทำบิ้กสี เอาวฒิ ม.6ไปสมัคร จะได้ทำงานอะไรครับ เเล้วเงินเท่าไหร่ เเม่บอกอยากได้สมาท์โฟน
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    เยี่ยมครับท่านเก็บเงินดาวน์รถเองผมนับถือเลยครับ

ยอมทุกอย่างเพื่อรถนิ เหมือนกันเลย ฮ่า ๆๆ

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เหนื่อยมากครับ งานเซเว่นบอกได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ใช้แล้วครับเหนื่อยมาก แต่ถ้าได้บรรจุแล้วก็ไม่จำเป็นต้องหางานใหม่ แต่ถ้าอยากได้งานที่ได้เงินเยอะกว่านั้นก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ สนับสนุนครับเข้าแรกๆทำเป็นพาสทาม ทำไปเรื่อยๆผ่านโปรได้บรรจุก็อยู่ยาวเลยครับ ผมแนะนำทำเลนะครับ จะได้ช่วยแบ่งเบาภาระผู้ปกครอง เลือกสาขาที่เป็นจุดท่องเทียวหรือ คนเข้าออกมาก ขายดีเงินก็จะสูงแต่ก็จะเหนื่อยมากตามลำดับ แต่บางที่ก็อยู่แถว มหาลัยนี่ก็ขายได้ดีก็ให้เงินเดือนสูงนะ แต่แถว มหาลัยผม คนเข้าออกเยอะเหนื่อยแต่เงินเดือนค่อนข้างถูก ไม่รู้เป็นอะไรอยู่ไม่ได้มาหลายคนแล้วจากที่สอบถามมา เพราะผมก็เคยคิดจะไปทำ แต่ถ้าอยู่แถวเมืองท่องเที่ยวยิ่งดีใหญ่ เงินดี งานหนัก บ้าง รากฐานมันคง ได้บรรจุ อยู่ยาว เพื่อนผมอยู่ พัทยา 2ปี มีตังผ่อนบ้านผ่อยรถแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    386
    คือยังเรียน อยู่เลย ยังไม่คิด จะซื้อไรมาก เป้าหมาย คือ ดาวน์มอไซค์ของตัวเอง กับซื้อ PS VITA พ่อบอกหาเงินดาวน์ได้ พ่อจะผ่อนให้ เลยตั้งใจ มาก ครับ เพื่อน ๆ ก็ ดูถูกไว้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ลองหาพาร์ทไทม์ Big C หรือ Lotus ดีกว่าครับ ทำเซเว่นไปไม่คุ้มค่าแรง เหนื่อยเกินจำเป็น
    ถ้าผู้จัดการห่วยละก็คุณจะหนักเป็น2เท่าเลย พนักงานใหม่แบบนี้ด้วย ประมาณว่าต้องไปนั่งช่วย
    พวกพนักงานแก่ ๆ ปิดผลัด ทั้ง ๆ ที่ไม่ใช่งานของเราเลยก็มีครับ แต่พาร์ทไทม์จะกลับเวลาไหนก็ได้
    เพราะคิดเวลาเป็นชั่วโมง(ซึ่งได้น้อยนิด) ถ้าเจอผู้จัดการดี ๆ เก่ง ๆ ก็สบายหน่อยครับ งานจะแชร์กัน
    ผมเคยทำอยู่พักนึงสมัยเรียน แต่ทนอยู่ได้ไม่นาน เพราะเหนื่อยจากงานที่ไม่ใช่งานของตัวเองครับ
    ประมาณว่าพวกปิดผลัด รับผลัด นี่แบบสบายไม่ต้องทำไรเลยเพราะผมทำหมดทุกอย่างแล้ว แถม
    นังผู้จัดการที่วัน ๆ แทบไม่ทำอะไรคุยแต่โทรศัพท์กับผัว ยังว่าผมอีก ผมก็เลยออกครับ เผอิญมีแค่
    2มือครับไม่ใช่10มือ และแยกร่างไม่ได้เพราะไม่ใช่นารูโตะ ถ้าคุณจะทำเซเว่นจริงก็เตรียมตัวเตรียมใจ
    ไว้บ้างนะครับ เผื่อเจอผู้จัดการห่วยแตกแบบผม(แต่ยังดีที่ผู้ช่วยผู้จัดการดีไม่อู้งานและไม่ดีแต่ปาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 2nd March 2014 เมื่อ 00:40

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สู้ๆครับเป็นกำลังใจให

กล่าวขอบคุณ
    386
    ขอบคุณทุก ท่านมากครับ จะลองไปทำ ดู เหนื่อยยังไงก็ ต้องทนละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าจะไปทำเเถวไดล้บ้านแต่มันเต็มหมดเลย

อดเงินไปอีกครั้ง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อืม....(ที่ผ่านมาผมคนเห็นคนมั่นใจแบบนี้สุดท้ายไปไม่รอดซักราย) งานหนักนะจะบอกให้เท่าที่ผ่านมาก็เห็นบอกว่า หนักแค่ไหนก็ทนทำได้ นานๆเข้าเดี่ยวรู้เลยไปทำพวก KFC บิ๊กซี โลตัส สบายกว่าเห็นๆเงินก็ได้เท่าๆกัน

อย่าหาว่างั้นงี้นะ แรกๆน่ะ ก็บอกว่า หนักแค่ไหนก็ทน ทุกรายอะนะแต่ในความเป็นจริงมันอยู่ไม่ได้หรอก บอกอะไรไปตอนนี้ก็ไม่มีผลเพราะคุณยังเชื่อมั่นกำลังใจเต็มเปี่ยม

เดี่ยวหัวหน้างานใช้เยี่ยงทาส กลับบ้านช้ากว่าปกติ จัดสต็อกที่รกหยั่งกะรังหนู เดี่ยวรู้เลย... ผมทำอยู่เกือบๆ 2 เดือน แล้วย้ายมาทำ สุกิชิ สบายกว่าเห็นๆเงินเยอะกว่า มีติปท้ายสัปดาห์แจกอีกตะหาก

ปล.เหนื่อยกายผมก็ไม่เกี่ยงเหมือนกัน แต่ระวัง เหนื่อยใจ ล่ะ จะไปได้ซักกี่น้ำถ้าเจอแรงกดดันจาก เมเนเจอร์ ประมาณว่าเรียกเช็ดกระจก ขัดตู้แช่ ควบกับเติมน้ำ เดี่ยวรู้เลย 555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ก็ดีนะหาเงินเอง แต่บอกเลยว่าเหนื่อยเจอ ผ.จ.ก กับ ลูกในร้านดีๆก็ดีเลย เข้าตรงเวลาสบายๆเลย แต่ถ้าเจอไม่ตรงเวลาละก็หนาวแน่นอน ทำไม่นานก็คงให้เติมของ กวาด ถูก เช็ดโน้นนี้นั่น แต่ถ้าทำนานได้เข้าเครื่องละมันส์แน่นอน เข้าเครื่องใหม่ๆลุ้นชิบสนุกแน่ๆ 5555+
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    ปกติผมทำ กับร้านอาหารอ่ะครับ หรือทำบ้านการ์ตูน เค้าให้ผมเป็นวันๆไป
    ถ้าทำเซ่เว่นเค้าจะคิดเป็น / ชั่วโมง